[Funland] Bực mình với chiêu trò bẩn của tài xế grap

Thích ăn dưa

Xe tải
Nhiều thằng tài thấy ngon ăn do khách họ k muốn mất thời gian hoặc họ k biết tổng đài phản ánh.
cứ gặp những người như cụ dạy cho bài học sáng mắt lên ngay, chứ dân mình vẫn thói quen dung túng cái tồi tệtưởng như 1 sự khôn ngoan
Nhiều khi cũng không phải dung túng cụ ạ.

Em gặp 1 trường hợp củ chuối với grab food. Đặt McDonald cỡ to thì cố tình mua và giao cho em cỡ nhỏ.
Tại sao em lại nói là cố tình vì grabber không đưa hóa đơn. Em cũng chủ quan nên không hỏi dù thấy hơi lạ khi không thấy có hóa đơn.
Em cũng băn khoăn, định chấm 1 sao và báo cáo lên grab nhưng thấy chú grab cũng già già gầy gầy bằng tuổi bố em nên cuối cùng tặc lưỡi bỏ qua.

lạc lối

Xe điện
K muốn chở thì tài huỷ chứ sao lại bẩu khách huỷ nhể.
Em mấy lần tài cũng bẩu: anh ơi định vị nó sao ấy, em tít tận abc...đến đón k tiện vì bản đồ gần mà đi vòng xa, anh huỷ giúp em nhé. Em bẩu: ô khề k sao
Dưng nhìn thấy nhau rồi mà k sang đường đón lại bẩu huỷ đi thì còn lâu nhé
Nói chung ngày xưa đi grab rất khoái vì xe sạch sẽ thơm tho, lái xe dáng dấp dân văn phòng nói nhẹ cười duyên sơ mi trắng.
Giờ lỗi lòm kinh, rất bố đời
Nói " tôi ko muốn chở anh nữa " nó mất những 6 câu mà lại thô bạo tốn sức , đây tài xế nói a hủy đi vừa gọn nhẹ mà lại thể hiện sự tôn trọng người hành khách .
Văn hóa giao tiếp nó kém hoặc rơi vào mấy bạn lắm nhọt thích hơn thua khệnh khạng bố đời bần lông aka có vấu nên nó mới sinh truyện cụ ạ ( e ko nói cụ nhá )

vietran

Xe ba gác
Nói " tôi ko muốn chở anh nữa " nó mất những 6 câu mà lại thô bạo tốn sức , đây tài xế nói a hủy đi vừa gọn nhẹ mà lại thể hiện sự tôn trọng người hành khách .
Văn hóa giao tiếp nó kém hoặc rơi vào mấy bạn lắm nhọt thích hơn thua khệnh khạng bố đời bần lông aka có vấu nên nó mới sinh truyện cụ ạ ( e ko nói cụ nhá )
Đ.m khách đợi dài cổ đi qua éo đón lại bảo anh huỷ đi mà được gọi là tôn trọng khách thì nên vào viện tâm thần chứ bàn văn với hoá gì

PhiCong

Xe buýt
Đ.m khách đợi dài cổ đi qua éo đón lại bảo anh huỷ đi mà được gọi là tôn trọng khách thì nên vào viện tâm thần chứ bàn văn với hoá gì
May có cụ nói cho một câu khách quan chứ không em thấy bi bô từ nãy đến giờ mà chán chả buồn nói nữa. Em hết rượu mời cụ rồi.

Doinhucaitoi

Xe buýt
Em cũng có chạy grabrar lúc thất nghiệp đây.
Nhiều cụ mợ cũng ngồi bên này đường đặt định vị bên kia cho đỡ tốn cước, tx đến thì bảo quay đầu đón bên này.
Nếu đặt địa chỉ & định vị bên kia nhưng tx chưa quay đầu đến đúng địa điểm thì ko thể nào báo đã đến đúng địa điểm & khách không mất phí huỷ trễ được.
Lên đây chém thì cũng chỉ nghe gió 1 chiều.
E cũng hay sd dịch vụ grab và be mỗi khi đi nhậu nhẹt nhưng giờ mới biét trò cụ nói đấy.

KhuongDuy

Xe điện
Lời nói đọi máu.

Việc của mình là muốn di chuyển.

Cho tài xế thấy thiện chí của mình dù chỉ là lời nói, mọi chuyện sẽ trở lên nhẹ nhàng hơn với chuyến đi.

Em nghĩ là như thế.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lời nói đọi máu.

Việc của mình là muốn di chuyển.

Cho tài xế thấy thiện chí của mình dù chỉ là lời nói, mọi chuyện sẽ trở lên nhẹ nhàng hơn với chuyến đi.

Em nghĩ là như thế.
Ngày đông quá e ko chạy, tối mới bắt đầu.
1 nhóm 3 cậu trai gọi xe ở 30 Hoàng Ngân - phố nhỏ xe đông, e đi cùng bên rồi và khách vẫy mà e ko dừng cho lên xe vì tắc ngay, e chỉ tay vè Quan Nhân. Ra đến Quan Nhân là cách số 30 cỡ 50m e dừng gọi là các e lên đây, a dừng xe sẽ tắc. 3 thanh niên nói e đang theo sau rồi. Họ còn trẻ nhưng hiểu biết và ko câu nệ, khệnh khạng. 2 bên đều đc việc. E luôn ưu tiên số đông chứ ko vì mình hay khách.
Nếu 3 cậu trai đó đòi quay lại đón thì e cũng bảo hủy đi thôi. Ai hủy quan trọng j đâu. Đc việc mới là thành công, còn rước bực vào thân và ăn thua đủ mà làm j.

PSP

[Tịch thu bằng lái]
Bon tai xe cu chuoi the nay em gap roi

Lucky-Driver

Xe tăng
Đường đông nghẹt mà lái xe phải quay đầu là tình huống đau đầu nhất và đôi khi nan giải cho ng lái xe.
Em ko ở chính xác tình huống của chủ thớt nên ko dám chém bừa. Áp dụng ở em thì em luôn chọn cách thuận lợi nhất cho cả hai bên. Đôi khi em ưu tiên cho bác tài hơn. Ví dụ khi đỗ xe, em luôn nói bác đỗ chỗ nào cho thuận tiện bác và ko cản trở giao thông nhất có thể, tôi có thể đi bộ 1 đoạn ko sao.
Bản thân em cũng lái xe nhà, nên em có thể hiểu nỗi cực của ng lái oto là ntn.

KUIMIA

Xe hơi
Đường đông nghẹt mà lái xe phải quay đầu là tình huống đau đầu nhất và đôi khi nan giải cho ng lái xe.
Em ko ở chính xác tình huống của chủ thớt nên ko dám chém bừa. Áp dụng ở em thì em luôn chọn cách thuận lợi nhất cho cả hai bên. Đôi khi em ưu tiên cho bác tài hơn. Ví dụ khi đỗ xe, em luôn nói bác đỗ chỗ nào cho thuận tiện bác và ko cản trở giao thông nhất có thể, tôi có thể đi bộ 1 đoạn ko sao.
Bản thân em cũng lái xe nhà, nên em có thể hiểu nỗi cực của ng lái oto là ntn.
Phần mềm đặt xe nào cũng 99% (1% là do định vị sai) hướng đến bên phải lề đặt xe.... mình nói đơn giản thế thôi chứ không bênh tx vì có thể tx k đi theo dẫn đường trên phần mềm.

lạc lối

Xe điện
Khệnh khạng bố đời nên nó từ chối ko muốn chở -- như thế đã đau chưa ?

Rambo199x

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Thường e đi grab hay note rõ hoặc nhắn tin riêng đứng phía bên nào để tài xế nhận biết được, định vị nó ko chính xác đc 100% nên ae chịu khó note rõ cho tài xế đón chuẩn

littcuaem

Xe đạp
Nói chung là cả đôi bên đều bực mình vì những lý do khác nhau, tài xế cũng có cách nhìn nhận phán đoán của họ ở thời điểm đó,cụ cứ đòi thằng grab nó sẽ hoàn cho cụ và tặng 200k vào tk khuyến mại, áp dụng giống như vụ trường gết guây thì cứ đòi thằng grab là êm hết

tungLam.nwl

Xe tăng
Em cũng bắt Grab, thấy định vị ở tận Đê La thành mà nó báo trên mạng đã đến nơi, gọi lại mới bảo không qua được nhờ hủy. Tóm lại là chiêu trò bẩn là có, tuy nhiên em cũng coi như bình thường vì vẫn hay bo thêm cho lái xe mỗi khi đi.

ca_voi

Xe lăn
Em thấy dạo này các bác tài toàn mở cửa kính, cứ phải nhắc đóng cửa suốt

vietran

Xe ba gác
Khệnh khạng bố đời nên nó từ chối ko muốn chở -- như thế đã đau chưa ?
Chưa biết ai khệnh khạng, chưa biết ai đau.
Éo chở thì gọi xe khác, k gọi xe grab thì gọi be, go...k gọi xe công nghệ thì gọi xe truyền thống, mà éo gọi thì vẫy, thiếu kek gì lái xe từ tế đón đúng hướng mà phải lao qua đường cho xe nó tông cho dập mặt.
Đã đi nhặt từng ngàn một còn khệnh chảnh chó thì chỉ đói dài mồm, cho 1 sao lại treo bằng thì tết treo niêu, đấy mới là đau
Mịa khách trước mặt mà éo đón nổi thì ngữ ấy chỉ kiếm cái nón rách ngồi đầu đường ấy, chìa tay ra

vietran

Xe ba gác
Em thấy dạo này các bác tài toàn mở cửa kính, cứ phải nhắc đóng cửa suốt
Xe giờ bẩn lắm rồi k như ngày đầu, lái xe thì đủ chiêu trò lồi lõm, em giờ toàn gọi xe truyền thống cho nhanh và chuẩn. Mấy lần nó éo đón mà báo đã trả khách trừ phéng tiền trong ví Moca, phản ánh tháng sau tiền mới về ví. Chốt lại éo thả gà ra đuổi nữa, chịu khó cầm ít tiền mặt gọi taxi triyenef thống, đến nới trả tiền, gọi là xe đến chứ k sáo nhị kiểu anh ơi em k đón được anh huỷ gọi xe khác, bala bô lô ...vì bọn nó thấy cuốc ngon thì đón éo ngon là lề mề k đến kiến cớ nọ kia (tương tự trường hợp thất) xong bảo mình huỷ. Ba cái trò không lỏi kiểu ngu, khách nó khôi lõi ra có ngu thế éo đâu mở tưởng

botmingoc

Xe tải
Cụ chủ chẳng sai, cskh của grab nó như thế thì đúng quá rồi, hoàn tiền lại để phục vụ kh. Tự dưng cháu thấy thương mấy ông chạy grab, quay cái đầu xe chỗ nào tắc cũng toát mồ hôi, cháu đi chỗ nào thấy khổ quá hay cho thêm một ít cho ngta phấn khởi.
Nhưng nhiều lái xe cũng làm mình điên, rất hay có cái trò bỏ bom mình xong bảo là ko thấy khách hoặc khách tự hủy, trường hợp này các cụ cứ kêu lên cskh họ cấm lái nhanh lắm.

cobra77

Xe buýt
Em member Bạch Kim của grab còn bị tài xế bom thấy định vị xe đi vào đúng ngõ đúng vị trị đón báo đợi 5' nhìn chả thấy xe mịe nào, đi ra cả mặt đường cũng k thấy (ngõ nhà em thì không thể nhầm) gọi điện lại cho lx trên ứng dụng nó cũng chả thèm nghe. Hệ thống báo đến giờ ...quá 5phút sẽ huỷ bị tính phí, em lại đặt lại phát nữa lại đúng cái xe đó, lại gọi điện, nó cũng không nghe. Bực mình bắt taxi truyền thống, gọi luôn tổng đài 1900grab, em cskh báo anh huỷ 2 chuyến gần đây -> ĐÚng, tài xế bên em làm trò mèo, abc... đề nghị grab xử lý tránh tình trạng như vậy, anh hạng Bạch Kim còn thế thì hạng khác thế nào.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em member Bạch Kim của grab còn bị tài xế bom thấy định vị xe đi vào đúng ngõ đúng vị trị đón báo đợi 5' nhìn chả thấy xe mịe nào, đi ra cả mặt đường cũng k thấy (ngõ nhà em thì không thể nhầm) gọi điện lại cho lx trên ứng dụng nó cũng chả thèm nghe. Hệ thống báo đến giờ ...quá 5phút sẽ huỷ bị tính phí, em lại đặt lại phát nữa lại đúng cái xe đó, lại gọi điện, nó cũng không nghe. Bực mình bắt taxi truyền thống, gọi luôn tổng đài 1900grab, em cskh báo anh huỷ 2 chuyến gần đây -> ĐÚng, tài xế bên em làm trò mèo, abc... đề nghị grab xử lý tránh tình trạng như vậy, anh hạng Bạch Kim còn thế thì hạng khác thế nào.
Bạch kim là cái hạng méo j thế hở cụ và e cũng ko hiểu vì sao gr phải ái ưu hơn cho tk bk ngoài tặng km? Tk khách hàng của e mấy tháng nay ko đi vẫn bk đây và vài k điểm chưa đổi.

Vụ thấy xe đến đúng điểm đặt và ngõ như cụ nói ảo diệu quá.e đoán tay lx cầm mỗi cái đt chạy đến đón cụ nên mới ko thấy j hoặc là cụ đứng 1 nơi đặt 1 nơi và nhầm vị trí do ko thạo nên mới vậy. Còn cụ theo dõi trên app là biết rõ xe tới đâu.

Cc kể bức xúc với tx nhiều e ko lạ vì e cũng làm khứa gr chán mới chạy driver.

Tuy nhiên tx cơ bản ng ta xác định l.xe là bán hàng và xem trọng khách chứ ko phải xác định là đối tượng để chơi xấu. Còn khách có ng hay, có ng dở nhưng vì xác định là vai trả tiền nên loại khách vô duyên, xấu bụng, khệnh khạng bố đời hay thậm chí ếch công nghệ nhưng lại đổ do gr hay tx nhiều lắm. E kể nhé :)

Loại khách đầu tiên là đặt xe sai điểm và đổ lỗi cho tx ko biết đường. App gr khi khách gõ điểm đón/đưa sẽ đưa ra option để tiện và nhanh cho khách. Khách ở 5 Trần Duy Hưng khi gõ 5 Trần là gr nhảy ra Trần Duy Hưng/ Trần Bình Trọng hay Trần Khánh Dư..., vì mắt kém hay vội khách nên khách chạm 1 điểm khác điểm cần đón và ung dung đứng đợi. Khi xe đến nơi tx chạm xe đã đến khách tìm mãi ko thấy xe, gọi hỏi mới biết nhầm và ca này có thể là với cụ e quote đấy. Vì thế e thường alo ngay cho khách để xác nhận điểm đón. Tuy vậy vẫn có t/h bi hài lúc khác rỗi e kể.
Loại khách mà vừa đặt xe xong và tx alo xác nhận điểm đón thì hỏi ngay: đến chưa, nhanh lên nhé. Mịa, trên app nó thể hiện rõ xe ở đâu và di chuyển ntn ko thèm xem cứ hỏi 1 câu thừa. Lại còn giục nhanh lên, nhanh là nhanh thế nào? Húc hết xe trên đường để nhanh à? Khách mà như thế là ko hiểu j về gt Hn hay Sg và cũng ko hiểu rằng tx mới là ng cần nhanh nhất. Vụ ko hiểu này thường dẫn đến các hậu quả như hủy chuyến khi xe gần đến nơi và ng thiệt thòi là tx và nỗi bực cũng gần giống chủ thớt ỏ đây. Thế nhưng tại sao ko có thớt kêu khách chiêu trò, dốt nát hay cái lọ cái chai? Vì tx ng ta làm dịch vụ nên nén mình đấy. Còn có cái thớt này là vì khách cũng ko hay ho j nhưng cứ làm mình mẩy như đứa trẻ và đc gr dỗ dành bằng 10k đền bù cùng cái thư ve vuốt lòng tự ái và để đó gr dạy tx của mình và gr vung roi đánh chừa, đánh chừa tx lần sau ngoan nhé :P (diễn cho đứa trẻ cười lên và lần sau lại gt nhé :)).
Loại khách hôi hám: Có thể do kém vs hay do cơ địa. Ko gian xe nhỏ nên mùi đó làm nặng nề lắm. Vì thế nếu thấy lên xe tx mở cửa sổ ra thì xem lại mùi cơ thể mình. Mùu đó có thể ở cơ thê hag hơi thở mà ra. Xe ô tô đều có điều hòa chả ai muốn mở cửa đâu để hứng khói bụi nếu ko phải vì cái mùi kho chịu khách mang đến.

Loại khách lên xe nói cười hô hố, xỉa răng chém gió vứt tăm và giấy ăn lung tung trong xe, cắn hạt vứt vỏ xuống thảm... E sợ khách này nhất, bẩn thỉu lắm vì cái mùi rượu bia quyện đồ ăn nhất là của đám khách chaỵ ra từ buffe hải sản nó tanh tưởi bẩn thỉu lắm. Nếu gr có nút từ chối do khách ăn bẩn, nói bẩn, mất vs thì tốt cho e quá :).
Tx chỉ có 1 nên là 1 mùi thôi còn mỗi ngày vài chục khách lên xe nên nó là vài chục mùi và chính mùi của khách ám vào xe mà muốn tẩy ko dễ. Nếu cc cứ tip nhìu manh tay e hứa 1 năm đi dọn tẩy nội thất vài lần ngay. Còn đi xe dịch vụ hay tx có mùi bí gân như tất yếu thôi, kêu méo j mà kêu hở cụ VẹtTran :). Muốn thơm thì cứ xe riêng thôi vì mứt của mình khéo cũng thơm ấy =))

Tạm thế đã, e đi thịt con lợn đã rồi tết rỗi hầu cc tiếp :)

Chỉnh sửa cuối: