[Funland] Bực mình với chiêu trò bẩn của tài xế grap

vandatAT

Xe container
Grap car hiện tại vẫn có lợi thế hơn tt là chưa bị cấm đường, cấm giờ.
mẹ, xe cá nhân thì ko cấm, đi cấm xe taxi .

vietran

Xe ba gác
Nhà em bị y hệt mới tối hôm qua! Đặt rõ ràng số nhà ở Nguyễn Khang, lx cũng alo hỏi lại số nhà! Mãi kg thấy sau thấy hủy và trừ 10k như cụ chủ! Điên tiết gọi lại mắng và phản ảnh lên Tổng đài! Lúc sau đc hoàn lại 10K! Nói chung như thèng tài này thì cả đời nó cũng kg khá được với cách làm việc kiểu khôn lỏi này!
Nhiều thằng tài thấy ngon ăn do khách họ k muốn mất thời gian hoặc họ k biết tổng đài phản ánh.
cứ gặp những người như cụ dạy cho bài học sáng mắt lên ngay, chứ dân mình vẫn thói quen dung túng cái tồi tệtưởng như 1 sự khôn ngoan

PhiCong

Xe buýt
Nhà em bị y hệt mới tối hôm qua! Đặt rõ ràng số nhà ở Nguyễn Khang, lx cũng alo hỏi lại số nhà! Mãi kg thấy sau thấy hủy và trừ 10k như cụ chủ! Điên tiết gọi lại mắng và phản ảnh lên Tổng đài! Lúc sau đc hoàn lại 10K! Nói chung như thèng tài này thì cả đời nó cũng kg khá được với cách làm việc kiểu khôn lỏi này!
Đúng là có gặp mới thấy bực mình đúng không cụ. Hôm nay nay em đã phản ánh lên Trung tâm của họ và đã được giải quyết ổn thoả.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới kể 1 phần câu chuyện thôi. Ko dễ gr trừ 10k của cụ đâu nếu lx ko chịu đến đúng điểm cụ book và đợi 5ph trở ra.
Cụ còn chẳng kể là cụ có xem app xem xe di chuyển và đứng ở đâu và có xem tin nhắn báo xe đã đến hay có contact j với lx ko thì biết cụ cũng à uôm thôi.
Còn 10k gr trả lại ko đồng nghĩa cụ có chân lý đâu vì gr nó chiều khách, toàn km 10-50k đc cả vài chục chuyến/ tuần thì nó tiếc j 10k.
Cụ cũng như chủ thớt sẽ nhận đc 10k từ gr nhưng đúng ko, hay ho ko lại là chuyện khác

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Câu trả lời rất đơn giản là nếu ko thích lái xe có thể không đón, không ai bắt vì tôi đi tôi trả tiền chứ éo phải đi xin. Còn lái xe ko đón, bảo huỷ tôi cũng sẽ huỷ và báo cáo là lái xe ko đón đc đúng điểm gọi xe và yêu cấu khách hàng huỷ. Còn mặt nặng hay mặt nhẹ em không quan tâm cho lắm vì đơn giản là nó nặng chứ em lại éo nặng nhé. Thích cứ chửi cứ đánh nhưng đời ko ăn được người đơn giản vậy đâu.
Tôi ví dụ nhé, ông đặt xe từ nhà số 1 đến số 1001, và ông đứng phía đối diện ở nhà số 2 thì lái xe nó đờ i tờ nặng vào mặt ông mà quay xe đón.
Còn tất nhiên ông đặt đúng điểm đón ở nhà số 2 thì có quyền yêu cầu lái xe đến đón đúng, hoặc từ chối lên xe.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chuẩn. Đặt địa chỉ xong đến thấy khó quá quay đi thế lúc thu tiền cuốc dễ có trừ bớt tiền đi vì dễ quá ko? Đừng để người dùng lại nhìn mấy ông grab car với ánh mắt khác.

Quay đầu quá khó thì chứng tỏ anh k đủ nămg lực cung cấp dịch vụ thì phải huỷ chứ sao bắt khách huỷ rồi tính tiền khách, khôn vặt thế quê các cụ đầy

Chíu ù

Xe tăng
Trc e có thớt ký sự graber mà mm del mất rồi.

Sáng nay e đc 1 cô gái đặt xe từ bv gtvt Chùa Láng để đưa bố cô ấy sang viện Việt Đức. E mất 10ph mới đón đc, bệnh nhân là ông bố và bà mẹ đi kèm. Đường đông quá nên mất đúng 1 tiếng mới sang đc VĐ. Giá cuốc 86k cô gái trả đưa 200k, cô xuống mở cửa cho bố và e trả lại 114k cho bà mẹ xuống sau. Bà mẹ đưa thêm e 14k lẻ. Bố mẹ cô ấy nói giọng Nghệ, già tầm 6x cả rồi và ko phải vẻ ngoài giàu sang. Họ đưa vì thấy e đi mất thời gian lâu do phố xá đông dù e ko kêu than. Họ ko giàu nhưng hiểu biết, hào phóng và thông cảm. Hành động của họ chứng tỏ điều đó dù họ ko nói họ thế nào.
Khách Vn nhiều khách như thế lắm, e còn đámh giá cao hơn tây ở sự hào phóng, đồng cảm, thông cảm và cả đàn ông đàn bà đều vậy.
Tuy nhiên loại củ chuối cũng chẳng ít.
E đón cuốc từ 46 Chương Dương Độ (bến du thuyền ấy) 1 nhóm khách đi về Mễ Trì. 1 cặp vc và 2 đàn bà nữa cùng 5-6 trẻ em cỡ 10-12 tuổi, nói chung quá tải. Lên xe tay đàn ông bảo có rẽ qua Tràng Tiền mua kem đc ko, e ok vì chả lẽ bảo ko dù nhắc họ gr có tính năng book 2 điểm. Đến kem họ vào mua mất 5-7ph và cả hộp đem về cùng mỗi ng 1 que hay cây ốc quế lên xe nhồm nhoàm ăn kem chảy lung tung dính ra xe. E nóng mặt lâm nhưng vẫn hỗ trợ giấy khô+ ướt nhiệt tình. Đến Mễ Trì thì họ chỉ đi thêm 5-700,m mới dừng và tay đàn ông cười bảo: thấy ko đặt xe thế này mới rẻ và tất cả cười vui vẻ. Tiền thì trả đúng đủ từng k ko thêm chút nào. E cũng bỏ qua ko đòi nhưng đó là người trong độ tuổi u40 mà vô văn hóa và xảo thế đấy cc ạ. Nếu mình đòi tiền rẽ vào mua kem và dừng chờ khéo lại có thớt tx gr chiêu trò trên này.
Khách vn xấu tính như vậy ko ít nhưng e vẫn đánh giá rất cao ng Vn đấy. Chúng ta xứng đáng vươn lên để là dân tộc hào hiệp, giàu sang ở châu Á này.
E chạy gr mà có ngày tip lên tới 300-400k từ cả ng Vn và Nn đấy :)
Cụ nói sai thì phải, grab bỏ chế độ chọn 2 điểm dừng rồi mà.

vandatAT

Xe container
Quay đâu ở mấy phố thái hà, chùa bộc, Phạm ngọc Thạch, Tôn Đức Thắng, Nguyễn Lương Bằng...giờ cao điểm thì vừa rất khoai, vừa làm tắc đường, vừa ăn chửi. Quay đã tắc 1 lần, quay xong lại rẽ cắt chéo vào lễ đường, thêm tắc phát nữa. Grap giờ kiếm được đồng $ cũng khoai phết đấy chứ :). Vào mấy cuốc kẹt xe thì âm $ xăng ấy chứ.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ mới kể 1 phần câu chuyện thôi. Ko dễ gr trừ 10k của cụ đâu nếu lx ko chịu đến đúng điểm cụ book và đợi 5ph trở ra.
Cụ còn chẳng kể là cụ có xem app xem xe di chuyển và đứng ở đâu và có xem tin nhắn báo xe đã đến hay có contact j với lx ko thì biết cụ cũng à uôm thôi.
Còn 10k gr trả lại ko đồng nghĩa cụ có chân lý đâu vì gr nó chiều khách, toàn km 10-50k đc cả vài chục chuyến/ tuần thì nó tiếc j 10k.
Cụ cũng như chủ thớt sẽ nhận đc 10k từ gr nhưng đúng ko, hay ho ko lại là chuyện khác
E phản ánh sự thực câu chuyện về sự không trung thực và lười biếng của LX! Đợi đứng đ/c mỏi cả chân trong cái lạnh như tối qua tầm 8h30, lx có gọi và nhà em có gọi cho lái xe để xác nhận lại đ/c nhưng mãi kg thấy thì thấy bị hủy! Cụ cứ đợi đến khi Cụ bị như thế sẽ thấy Chân của em Lý nhé! :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tôi không oánh giá gì về vụ Hủy chuyến.
Nhưng tôi cho là, cái gì tiện hơn, ta nên làm.

Và có vẻ là, cái xe quay đầu thì rõ là bất tiện hơn vài người qua đường, phỏng ạ?.
Tại #1: "nhưng do đường đông nên một lúc sau cũng không quay được "

Iêm thì iêm phản đối nhiệt tình, thậm chí phả đối một cách hung hãn.

Xe phải quay đầu đón bọn em nhá.
Kể cả quay sang đóng rùi quay đầu đi theo hành trình.

Iem phải đi sang đường thì nó mất sang đi nhá.

Iêm là người có tiền cơ mà

Hờ hờ....

À, mà iêm kể một câu chuyện nhá
Nếu cụ ở HN, hoặc đã từng đi qua phố Vũ Ngọc Phan nối từ Nguyễn Chí Thanh ra Láng Hạ. Và phố này cấm oto đi từ Láng Hạ sang Nguyễn Chí Thanh.
Số nhà 25 Vũ Ngọc Phan là 1 tòa nhà, dài chừng gần trăm mét. Có một cửa cách Láng Hạ khoảng 20-30m.
Lái xe đến ngã ba VNP- Láng Hạ rùi, "iêm ấy" vẫn hổng có xuống, xe đi tiếp ra đường Láng, rẽ phải đi tiếp rẽ phải vào NCT sau đó rẽ phải vào VNP.
Khi xe đến cửa ngoài của số nhà 25 VNP (chắc khoảng 2000m)

Iêm ấy mới xuống

Nhá.

Thế mới sang ạ !

Chỉnh sửa cuối:

dream2001

Xe hơi
Tình hình thế này các cụ ạ: Hôm qua bọn em đặt grap car đi nhậu nhẹt ngày cuối năm, lái xe nhận chuyến và đến chỗ bọn em đón. Chiều xe đến ngược với chiều bọn em định đi nên lái xe phải quay đầu. Lái xe đến chỗ bọn em, nhìn thấy bọn em và xi-nhan quay đầu rồi, nhưng do đường đông nên một lúc sau cũng không quay được. Lái xe không quay nữa mà đi thẳng, bọn em tưởng lái xe đi lên chỗ thoáng để quay đầu nhưng đợi mãi không thấy. Bọn em alo lại tài xế để hỏi xem xe đến đâu thì được trả lời là không nhận chuyến đó nữa và bảo bọn em huỷ chuyến. Bọn em không huỷ và cứ kệ. Để tiếp tục việc của mình bọn em đã dùng máy khác đặt chuyến. Lúc sau thấy phần mêm grap máy bị huỷ chuyến báo là tài khoản bị phạt 10k do đến chậm quá 5 phút nên bị huỷ chuyến. Bọn em thực sự thấy bực mình vì kẽ hở này của grap mà chưa biết phải xử lý thế nào. Có cụ nào bị rơi vào trường hợp như của em chưa và xử lý như nào ạ? Chứ kiểu này sau sao em yên tâm sử dụng dịch vụ của grap nữa.
———-
Em update kết quả: hôm nay em đã phản ánh sự việc với grap theo cách của một số cụ trên này tư vấn, và kết quả là đây:

Đây là cách mà các cụ nếu gặp thì nên làm, grap sẽ kiểm tra nếu đúng họ sẽ xử lý cho mình. Tránh bị những tài xế grap vớ vẩn giở trò bẩn mất tiền oan lại rước bực vào người. Do đây là lần đầu em gặp phải chiêu trò này nên chưa biết cách xử lý thế nào mới lên đây hỏi các cụ. Một số cụ tỏ thái độ bênh tài xế quay ra nhận xét cá nhân, quy kết, chụp mũ,... em xin miễn tiếp nhé.
E chưa bị trường hợp này
Đúng là muôn hình muôn vẻ của Việt Nam mình

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là có gặp mới thấy bực mình đúng không cụ. Hôm nay nay em đã phản ánh lên Trung tâm của họ và đã được giải quyết ổn thoả.
Gq ổn thoả ntn hả cụ. Chả nhẽ grab nó chấp nhận hết những gì mà khách hàng phản ánh à, và tài xế luôn sai ;))

PhiCong

Xe buýt
Gq ổn thoả ntn hả cụ. Chả nhẽ grab nó chấp nhận hết những gì mà khách hàng phản ánh à, và tài xế luôn sai ;))
Em update ở #1, grab họ sẽ kiểm tra những gì khách phản ánh, đúng họ mới xử. Trường hợp của em họ kiểm tra đơn giản là em đã đứng đợi ở vị trí đặt chuyến rất lâu, và tài xế cũng đã đến đó. Thế nên không có chuyện em ra bắt xe muộn.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
E gặp mấy lần trg hợp grab chưa tới đã báo tới rồi, thấy trên map còn xa lắc mà báo rồi nhé.
Những trg hợp khôn vặt thế e cho sao thấp tùy thái độ lái xe.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Phải e gr đây, gặp khách bố láo e đạp mẹ nó ra khỏi xe ấy chứ bỏ ra vài chục k mà đòi làm bố đời á :)
Với còm này của cụ trên OF thì chắc sẽ ít người dám dùng dịch vụ xe 7 chỗ Xpander của cụ lắm. Chúc cụ đông khách nhé.