[Funland] Bực mình với chiêu trò bẩn của tài xế grap

thattinhvt

Xe buýt
Câu trả lời rất đơn giản là nếu ko thích lái xe có thể không đón, không ai bắt vì tôi đi tôi trả tiền chứ éo phải đi xin. Còn lái xe ko đón, bảo huỷ tôi cũng sẽ huỷ và báo cáo là lái xe ko đón đc đúng điểm gọi xe và yêu cấu khách hàng huỷ. Còn mặt nặng hay mặt nhẹ em không quan tâm cho lắm vì đơn giản là nó nặng chứ em lại éo nặng nhé. Thích cứ chửi cứ đánh nhưng đời ko ăn được người đơn giản vậy đâu.
Chuẩn làm dịch vụ là phải thế bác ah. Đã làm nghề dịch vụ thì nên phục vụ khách 1 cách chuyên nghiệp, không vì lý do này nọ mà khó chịu với khách. E cũng từng chạy grab bike nên các bác tài trên này đừng chửi e nha. Nhiều khi khách đặt điểm đến đầu ngõ, nhưng đến nơi bảo cho vào tít sâu, e vẫn ok chở tận nơi. Khách thấy thoải mái thì có khi tip thêm, ko thì mình cũng vẫn như thường, vì đằng nào mình cũng đã lấy đủ của khách tiền dịch vụ rồi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em bị rồi ạ. Xe oto đến, đứng cách tầm 5m chờ đủ 5ph thì chạy, không ngờ em nhìn map thấy dắt lũ cháu đi ra. Thế là đành cho bọn em leo lên. Hỏi sao a tới không gọi em? Hắn bảo: Định chờ đủ 5ph thì chạy đấy chứ, vì cuốc gần không muốn chở @@
Sao lắm thằng tài xế tởm thế cụ. Em như cụ éo thèm lên xe đó cho nó huỷ. Rồi gọi lên grab mà phản ánh cho chừa cái thói đó đi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thế ngộ nhỡ cụ sang đường xe nó tông hcho phát grab nó có hỗ trợ cụ ko? Mà sao lại bảo sang đường để giúp grab đỡ phải quay xe giờ cao điểm. Thế chỉ có grab là cao điểm còn cụ giờ thấp điểm. Em làm cái nghề xe hầu thiên hạ nhiều năm lắm rồi nhưng mà em thấy mấy ống grab chả ông nào ra hồn.
Đúng là làm dịch vụ có lúc này lúc khác. Giá như nhẹ nhàng nói huỷ hộ thì được, đằng này lại ngại khó đẩy cho khách xong lại trừ cmn 10k của khách là lởm rồi. Grab có lỗi vụ này.

blackhole1

Xe tăng
Em thì luôn đi bộ ra điểm thoáng nhất để tài xế đón dễ dàng mình cũng lái xe nên hiểu cảm giác tắc đường nó như thế nào và họ không đón được thì cũng thông cảm book xe khác ,hơn thua nhau mà làm gì mình về nhà an toàn với gia đình đã là hạnh phúc rồi cụ ah.

lạc lối

Xe điện
Quay đầu quá khó thì chứng tỏ anh k đủ nămg lực cung cấp dịch vụ thì phải huỷ chứ sao bắt khách huỷ rồi tính tiền khách, khôn vặt thế quê các cụ đầy
Họ chưa muốn hủy cụ ạ , đường đông đang lựa điểm quay đầu , họ chỉ muốn hủy bắt đầu từ lúc có cuộc điện thoại lồi lõm từ khách .
Về vụ hủy thì ko ai bắt được ai hủy cả ., ông tài nói anh hủy đi hàm ý tôi ko muốn chở a nữa nhưng qua bộ loa phóng của Ôfer thì thành ra bắt hủy với lại đẩy trách nhiệm hủy etc .....rất loằng ngoằng dây điện

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Với còm này của cụ trên OF thì chắc sẽ ít người dám dùng dịch vụ xe 7 chỗ Xpander của cụ lắm. Chúc cụ đông khách nhé.
Sau khi dạo vài vòng, e thấy cõi này chỉ để chém gió, ko phải để kiếm khách mà chưa biết hủy chữ ký ở đâu đây cụ :).

vietran

Xe ba gác
Họ chưa muốn hủy cụ ạ , đường đông đang lựa điểm quay đầu , họ chỉ muốn hủy bắt đầu từ lúc có cuộc điện thoại lồi lõm từ khách .
Về vụ hủy thì ko ai bắt được ai hủy cả ., ông tài nói anh hủy đi hàm ý tôi ko muốn chở a nữa nhưng qua bộ loa phóng của Ôfer thì thành ra bắt hủy với lại đẩy trách nhiệm hủy etc .....rất loằng ngoằng dây điện
K muốn chở thì tài huỷ chứ sao lại bẩu khách huỷ nhể.
Em mấy lần tài cũng bẩu: anh ơi định vị nó sao ấy, em tít tận abc...đến đón k tiện vì bản đồ gần mà đi vòng xa, anh huỷ giúp em nhé. Em bẩu: ô khề k sao
Dưng nhìn thấy nhau rồi mà k sang đường đón lại bẩu huỷ đi thì còn lâu nhé
Nói chung ngày xưa đi grab rất khoái vì xe sạch sẽ thơm tho, lái xe dáng dấp dân văn phòng nói nhẹ cười duyên sơ mi trắng.
Giờ lỗi lòm kinh, rất bố đời

harrynh

Xe container
Có mục hủy theo yêu cầu của lái xe mà các cụ, trưa nay em giao tài liệu mà có 1 chú càng chạy càng xa, nhìn map em biết ngay chú này chơi đểu, em hủy do tài xê quá lâu, đặt chuyến khác lại rẻ đc hơn chục k

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em thì luôn đi bộ ra điểm thoáng nhất để tài xế đón dễ dàng mình cũng lái xe nên hiểu cảm giác tắc đường nó như thế nào và họ không đón được thì cũng thông cảm book xe khác ,hơn thua nhau mà làm gì mình về nhà an toàn với gia đình đã là hạnh phúc rồi cụ ah.
Khách của e book ở bx Gia Lâm và e chưa vào đó bao h nên e đi theo gg map, nó chỉ vào Nguyễn Sơn và đến Ngô Gia Khảm thì lại là 1 chiều ô tô, e đành đứng im gọi khách và a khách hỏi đi lại rồi bảo e dừng đợi. 6-8ph sau 2 a tầm 5x đến lên xe, họ nhìn từng trải, rắn rỏi và nói chuyện hiểu biết, nhẹ nhàng và kín đáo. Qua câu chuyện xe cộ thấy họ hiểu biết và có quyền quyết mua bán xe, hỏi các a ở dn à thì họ ầm ừ. Wua cầu Chương Dương nhắc chuyện xe mec glc lao qua thành cầu và mải nhìn lan can e phải phanh gấp và sr họ nhưng họ vẫn thoải mái: ko có j. Đến viện VĐ, hỏi cần e vào sảnh ko thì họ bảo dừng ngoài đường để họ bộ vào. E cảm động lắm, khi họ trả tiền và xuống xe e vừa xl và cảm ơn họ, nói với theo: Các anh ứng xử tuyệt vời lắm, e cảm ơn!

Ko biết họ là ai, chắc ng của Hp, Qn hay Hy, Hd về Hn thăm ng ốm và e đoán họ là 1 giám đốc hay phó giám đốc sở C.an và 1 tr.phòng. Họ dày dạn kinh nghiệm sống, giản dị, quyết đoán, cách nói chuyện nhẹ nhàng dứt khoát và quyết định việc rất nhanh.
Cuộc đời sẽ tốt đẹp hơn khi có những ng đàn ông như vậy!

luudancay

Xe tải
Cụ có thấy tài xế cư xử một cách thiếu văn hoá không? Em nghĩ huỷ chuyến thì phải báo lại khách để khách có phương án khác chứ, cứ thế bỏ đi để khách đợi, rồi khách alo lại mới nói là huỷ chuyến không đi nữa và nói khách huỷ đi. Đấy là văn hoá tối thiểu trong giao tiếp rồi, không có được thì mong gì người khác phải thông cảm cho.
Em xin lỗi nhưng văn hóa nên đến từ cả 2 bên. Cứ cho là tài xế có phần sai khi không gọi điện ngay, cụ phản ứng bằng cách giữ không hủy rồi lên đây complain thì em thấy cũng không ổn. Em còm khách quan vậy.

7579

Xe điện
Thực ra trường hợp này nó lại phụ thuộc vào tính nhân văn của mỗi bên... nếu cụ nào đang lái xe sẽ hiểu cái cảm giác tắc đường nó như thế nào... nếu em thì chắc chắn sẽ đi sang đường thật nhanh để việc dừng đỗ không quá ảnh hưởng đến giao thông. Em có thể đi một đoạn dài để tìm chỗ rẽ thuận lợi chứ không thể vì mình rẽ mà khiến cả đoạn đường bị tắc, thứ nữa là em cũng chẳng thể nghe tiếng chửi này nọ của mấy bác đi xe máy về việc làm tắc đường của mình vì người ta đi xe máy ở cái môi trường ngột ngạt là rất căng thẳng và mệt mỏi đâu như mình ngồi trong xe có điều hoà.
Cụ không đọc kỹ rồi, Cụ chủ đặt Grab đứng thuận chiều di chuyển, Nếu đi bộ sang thì vẫn phải quay đầu mà.

Em thì nghĩ cả hai bên đều khó chịu với nhau ở câu nói thôi, nếu khéo một chút thì mọi việc cũng không căng đến thế này!

vietran

Xe ba gác
Với còm này của cụ trên OF thì chắc sẽ ít người dám dùng dịch vụ xe 7 chỗ Xpander của cụ lắm. Chúc cụ đông khách nhé.
K dùng thì đây đăng ký gờ dáp nhá
Nhìn thấy xe phải chạy sang chứ bắt ông quay đầu đạp cho phát nhá, có vài chục ngàn mà tinh tướng =)) xe ông tận mấy trăm triệu lại thèm đi nhặt từng đồng à, ngon ông chở k next nhá = ))

vietran

Xe ba gác
Khách của e book ở bx Gia Lâm và e chưa vào đó bao h nên e đi theo gg map, nó chỉ vào Nguyễn Sơn và đến Ngô Gia Khảm thì lại là 1 chiều ô tô, e đành đứng im gọi khách và a khách hỏi đi lại rồi bảo e dừng đợi. 6-8ph sau 2 a tầm 5x đến lên xe, họ nhìn từng trải, rắn rỏi và nói chuyện hiểu biết, nhẹ nhàng và kín đáo. Qua câu chuyện xe cộ thấy họ hiểu biết và có quyền quyết mua bán xe, hỏi các a ở dn à thì họ ầm ừ. Wua cầu Chương Dương nhắc chuyện xe mec glc lao qua thành cầu và mải nhìn lan can e phải phanh gấp và sr họ nhưng họ vẫn thoải mái: ko có j. Đến viện VĐ, hỏi cần e vào sảnh ko thì họ bảo dừng ngoài đường để họ bộ vào. E cảm động lắm, khi họ trả tiền và xuống xe e vừa xl và cảm ơn họ, nói với theo: Các anh ứng xử tuyệt vời lắm, e cảm ơn!

Ko biết họ là ai, chắc ng của Hp, Qn hay Hy, Hd về Hn thăm ng ốm và e đoán họ là 1 giám đốc hay phó giám đốc sở C.an và 1 tr.phòng. Họ dày dạn kinh nghiệm sống, giản dị, quyết đoán, cách nói chuyện nhẹ nhàng dứt khoát và quyết định việc rất nhanh.
Cuộc đời sẽ tốt đẹp hơn khi có những ng đàn ông như vậy!
Trừ xe cấp cứu, ai cho vào sảnh mà cụ phải cảm động

Namtroc

Xe điện
Cho 1* nhanh

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trừ xe cấp cứu, ai cho vào sảnh mà cụ phải cảm động
Là vào cổng ấy rồi vòng ra, cc hay xe thường đều vào đc rồi ra. Sáng e vừa vào đấy và e cảm động vì tất cả thái độ, cách tìm xe, cách dừng đỗ xuống xe và thanh toán ấy. Họ ko ẩm ương dở ông dở thằng cụ đâu, e chắc :))

PhiCong

Xe buýt
Em xin lỗi nhưng văn hóa nên đến từ cả 2 bên. Cứ cho là tài xế có phần sai khi không gọi điện ngay, cụ phản ứng bằng cách giữ không hủy rồi lên đây complain thì em thấy cũng không ổn. Em còm khách quan vậy.
Cụ nói chuẩn luôn văn hoá nên đến từ cả 2 bên, nhưng cụ quên mất là cái nào có trước cái nào có sau. Lái xe không có văn hoá mà bảo khách phải đối xử có văn hoá lại sao? Như thế sao đến từ hai phía được. Và bọn em cũng cư xử rất đúng là tài xế muốn huỷ chuyến sao không tự làm mà bảo khách làm, em làm gì có quyền giữ chuyến không huỷ được để ảnh hưởng đến lái xe được. Lái xe không cư xử có văn hoá lần 1 rồi, lần 2 lại đổ lỗi cho bọn em ra xe muộn làm bọn em bị phạt. Như thế là có văn hoá à?

7579

Xe điện
Cụ có thấy tài xế cư xử một cách thiếu văn hoá không? Em nghĩ huỷ chuyến thì phải báo lại khách để khách có phương án khác chứ, cứ thế bỏ đi để khách đợi, rồi khách alo lại mới nói là huỷ chuyến không đi nữa và nói khách huỷ đi. Đấy là văn hoá tối thiểu trong giao tiếp rồi, không có được thì mong gì người khác phải thông cảm cho.
Em nghĩ việc này cụ cứ gọi thẳng cho tài xế nói đôi ba điều phải quấy...tốt hơn là đưa lên đây. Ngu ý của em ạ :)

PhiCong

Xe buýt
Em nghĩ việc này cụ cứ gọi thẳng cho tài xế nói đôi ba điều phải quấy...tốt hơn là đưa lên đây. Ngu ý của em ạ :)
Em đưa lên đây để tham khảo cách xử lý của các cụ trên này, vì bọn em lần đầu gặp trường hợp vớ vẩn kiểu như này không biết phải làm sao. Còn lái xe không có thiện chí ngay lúc huỷ chuyến không nói gì mà còn đổ lỗi cho khách thì có nói phải quấy cũng không giải quyết gì cả. Em đã làm theo cách của một số cụ gợi ý và update kết quả ở #1 rồi đấy cụ. Em thấy đưa lên đây cũng tốt để người khác gặp vấn đề như em biết cách xử lý chứ.

luudancay

Xe tải
Cụ nói chuẩn luôn văn hoá nên đến từ cả 2 bên, nhưng cụ quên mất là cái nào có trước cái nào có sau. Lái xe không có văn hoá mà bảo khách phải đối xử có văn hoá lại sao? Như thế sao đến từ hai phía được. Và bọn em cũng cư xử rất đúng là tài xế muốn huỷ chuyến sao không tự làm mà bảo khách làm, em làm gì có quyền giữ chuyến không huỷ được để ảnh hưởng đến lái xe được. Lái xe không cư xử có văn hoá lần 1 rồi, lần 2 lại đổ lỗi cho bọn em ra xe muộn làm bọn em bị phạt. Như thế là có văn hoá à?
Thật cụ cứ tranh cãi như thế này em cũng chả buồn nói. Have a good day cụ.

PhiCong

Xe buýt
Thật cụ cứ tranh cãi như thế này em cũng chả buồn nói. Have a good day cụ.
Cảm ơn cụ. Việc của em cũng xong rồi nên tranh cãi cũng chả làm gì nữa, để mọi người tự đánh giá nên làm sao cho đúng thôi. Em chỉ bảo vệ những thứ em thấy mình đúng.