[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

Luve

Xe máy
Đếm đi đếm lại cũng khoảng hàng chục nick thôi (so với hàng nghìn khách hàng thật chỉ là ... muỗi :)) ). Theo tỷ lệ còm thì thấy nhiều vì khi hạ người khác thường sẽ có động lực hơn bt :))

p/s : theo chủ quan của em các nick chỉ còm 1 còm nêu lên thái độ của mình rồi sau đó hóng thường là khách hàng thật :))
Chuẩn đấy cụ, e còm cái này cái thứ 2 :)

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có định kiến rồi thì cụ quote em làm gì ở còm trước thế :))
Cụ luôn bảo là nam nữ bình đẳng, nhưng cụ lại phân biệt nick màu, nick thường =)) Hay em lái nick thường vào chém với cụ cho nó bình đẳng :D
Em không hề có câu nào bảo bán trên OF khó nhé, cụ nói sai về em thế cụ có xin lỗi em không? Hay cụ cũng giống như những người cụ ghét, sai k xin lỗi :))
p/s: Cụ không cần trả cũng được nhé :D
Nam nữ nó khác nick thường và nick màu. Cụ đừng đánh tráo khái niệm.
Bán hàng ở OF khó? Cụ đọc lại đoạn văn em viết có chữ NẾU viết hoa rất là to nhé.

Cụ định bắt chẹt câu chữ của em á? Đọc kỹ hơn đi rồi hãy phát biểu. Em không có ý định còm lại đâu nhưng nhìn thái độ cười sặc sụa đắc thắng của cụ em thấy nó hài quá đi. Trong khi trình đọc hiểu đang có vấn đề còn bắt bẻ câu chữ. Hài là hài.

stone_lamp

Xe điện
Đếm đi đếm lại cũng khoảng hàng chục nick thôi (so với hàng nghìn khách hàng thật chỉ là ... muỗi :)) ). Theo tỷ lệ còm thì thấy nhiều vì khi hạ người khác thường sẽ có động lực hơn bt :))

p/s : theo chủ quan của em các nick chỉ còm 1 còm nêu lên thái độ của mình rồi sau đó hóng thường là khách hàng thật :))
Em sử dụng mọi dịch vụ kiểu ntn bây h cũng toàn lấy trên OF nếu có, phải nói là chất lượng và độ tin cậy thì cũng như bên ngoài thôi, kinh doanh mà, nhưng, vẫn còn có chỗ để kêu ca.
Có đầy cụ lúc bán thì xoen xoét, lúc bảo hành thì cũng lờ lớ lơ hoặc hứa hẹn xuông, hệt như bên ngoài, nhưng mua OF thì còn kêu đc, chứ ra ngoài đường call nó còn cóc nghe máy.
Cụ chủ thay vì làm cái thớt to tướng đáng nhẽ nên làm cái còm pờ lên nho nhỏ thì vui hơn, việc có gì đâu

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nam nữ nó khác nick thường và nick màu. Cụ đừng đánh tráo khái niệm.
Bán hàng ở OF khó? Cụ đọc lại đoạn văn em viết có chữ NẾU viết hoa rất là to nhé.

Cụ định bắt chẹt câu chữ của em á? Đọc kỹ hơn đi rồi hãy phát biểu. Cười sớm quá đấy.
Từ bình đẳng của cụ nó đa dạng quá :D
Em thì còm phần đa đều cười mà cụ, việc gì phải buồn cụ ơi! Cụ có thể thấy ngứa mắt khi nick tím đi còm, nhưng cụ cũng chả chỉ người ta còm sai ở đâu thì em cũng không cần quan tâm lắm :)) Cụ quote em trước thì em quote lại thôi. Cày còm là chính mà cụ.
Bao giờ Min Mod bảo cấm nick tím đi còm thì em chấp hành, em ngoan lắm :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thì còm phần đa đều cười mà cụ, việc gì phải buồn cụ ơi! Cụ có thể thấy ngứa mắt khi nick tím đi còm, nhưng cụ cũng chả chỉ người ta còm sai ở đâu thì em cũng không cần quan tâm lắm :)) Cụ quote em trước thì em quote lại thôi. Cày còm là chính mà cụ.
Lão sai rồi xin lỗi mợ kia đi. Lão thấy có ai là cụ không lòng vòng mà đặt nick là Bống chưa? :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Lão sai rồi xin lỗi mợ kia đi. Lão thấy có ai là cụ không lòng vòng mà đặt nick là Bống chưa? :))
Em chỉ quan tâm nội dung còm :)) Em chả quan tâm đấy là ai:D
Kỳ lạ là rất nhiều người đi buôn đạo đức, em chả buôn đạo đức, em buôn cái khác :))

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
So sánh nick tím nick thường như nam với nữ thì em hiểu nhận thức của cụ ở tầm nào rồi.
Thôi đuối lý thì lặn đi. Cố gồng lên làm gì? Bắt bẻ chữ NẾU bị bật lại thì ỉm luôn à?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em chỉ quan tâm nội dung còm :)) Em chả quan tâm đấy là ai:D
Kỳ lạ là rất nhiều người đi buôn đạo đức, em chả buôn đạo đức, em buôn cái khác :))
Cháng quá, cố tìm cái tốt đẹp trong mỗi nick đi sẽ thấy chém có ý nghĩa. Là mợ cũng là 1 cái tốt vì tính tỷ lệ thì trong of là số ít nên hiển nhiên quý hiếm :))

Trần Đoành.

Xe container
Túm cái váy lại là chỉ khi động đến vấn đề KT thì bản chất thật của các pro mới thực sự bộc lộ một phần ,ko biết khi đi sâu vào thực tế chút nữa thì bản chất vàng vẩu sẽ dần bộc lộ hết ntn :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
So sánh nick tím nick thường như nam với nữ thì em hiểu nhận thức của cụ ở tầm nào rồi.
Thôi đuối lý thì lặn đi. Cố gồng lên làm gì? Bắt bẻ chữ NẾU bị bật lại thì ỉm luôn à?
À! Cái chữ Nếu cụ lồng khéo quá, làm em đọc thấy hiểu nhầm, cái này em sai, em xin lỗi cụ!
Còn có vấn đề gì tranh luận tiếp không cụ? Mà cụ thấy nick tím không hợp trong thớt này thì ta dừng nhỉ?

Kể ra 300k để khoan 1 cái lỗ thì cũng hơi đắt. Nhưng phải em là thợ thì em cũng lấy 300k :))
Em đi khoan cho khách em cũng ko dám lấy 300k, căng thì cũng 100k thôi. Nhưng để một người thợ đến khoan một cái lỗ thì hầu như ko ai đi cụ ạ, nên có thể thợ lấy giá đấy cho bõ công. Nên các cụ có gì cứ hỏi giá trước rồi mặc cả hài hoà hai bên. Chứ thợ lắp máy lọc nước đi lắp, vặn gãy vòi, khoan trúng đường điện, đường nước là thường xuyên, những lúc như vậy mới thấy mình lấy công rẻ quá!

chichbong08

Xe buýt
Em miễn bình luận về chủ khách vụ này, chỉ xin tiện dịp xả stress.
Từ khoảng mươi năm lại đây, em chưa từng gặp một thợ TRẺ nào đáng khen ngợi, phần lớn đều hời hợt và non tay nghề, cẩu thả, thiếu kiên nhẫn, thậm chí lười biếng. Thợ như thợ điều hòa thì còn gian tham, mánh khóe. Nhiều lúc tay thì rút tiền tip cho các chú ấy nhưng cổ thì tức nghẹn.
Hiện tại em gần như ký hợp đồng phi chính thức với một hai bác có tuổi - coi như thợ gia đình (giống như BS, LS gia đình vậy) - để các bác ấy tổng thầu xử lý mọi thứ trong nhà, từ sửa chữa bảo dưỡng điều hòa cho đến thông tắc chậu rừa, bồn cầu. Việc gì đúng nghề thì các bác ấy làm, không đúng thì để các bác ấy gọi người quen của họ.
Nói vậy nhưng em không có ý bình phẩm các cụ mợ ông bà chủ. Có lẽ nguyên nhân sâu xa nằm ở chỗ đám thợ trẻ sinh ra lớn lên ít chịu khổ, quen với click chuột, nhắn tin chat chit hơn là lọ mọ kỳ cạch dò tìm, xử lý lỗi cơ - điện - nhiệt trong các đường ống, sợi dây, hay đọc sách mở mang kiến thức. Đã thế, dạy nghề lại bị giảm phát cả về chất lẫn lượng, khiến cho các chú cũng chỉ là nạn nhân của nền giáo dục thiếu cân đối.

thngaylangthang

Xe ngựa
Túm cái váy lại là chỉ khi động đến vấn đề KT thì bản chất thật của các pro mới thực sự bộc lộ một phần ,ko biết khi đi sâu vào thực tế chút nữa thì bản chất vàng vẩu sẽ dần bộc lộ hết ntn :))
Như khi bị kích thích ... đến cực độ - Đoành - phụt thế là xong ... :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em đi khoan cho khách em cũng ko dám lấy 300k, căng thì cũng 100k thôi. Nhưng để một người thợ đến khoan một cái lỗ thì hầu như ko ai đi cụ ạ, nên có thể thợ lấy giá đấy cho bõ công. Nên các cụ có gì cứ hỏi giá trước rồi mặc cả hài hoà hai bên. Chứ thợ lắp máy lọc nước đi lắp, vặn gãy vòi, khoan trúng đường điện, đường nước là thường xuyên, những lúc như vậy mới thấy mình lấy công rẻ quá!
Dịch vụ nào nó ít việc thì giá sẽ cao, giống như đóng đôi giày thì đắt hơn mua giày sẵn thôi cụ, trên thị trường làm gì có ai làm dịch vụ "Khoan chuyên nghiệp", có chăng chỉ là dịch vụ khoan cắt bê tông, nhưng mà phải việc nhiều họ mới tới. Thường mình nên mượn khoan về tự khoan, còn nếu cần thì nhân tiện thợ lắp cái gì đấy ở nhà mình, dặn họ mang mũi khoan đi, rồi nhờ thôi. Thường thợ cũng không lấy tới 300K, mà như em nhờ họ cũng làm, sau em đưa 50K họ cũng vui vẻ, nhưng đấy là tiện thì họ làm, gọi tới chỉ để khoan một lỗ thì người ta không tới.
Nhưng còm đầu tiên về vấn đề này em nhớ là cụ ấy bảo, thợ đang lắp gì đấy, nhờ khoan, lấy 300K, chứ không phải là gọi tới mà nhỉ? Như vậy thì thợ cũng quá đáng thật :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Dịch vụ nào nó ít việc thì giá sẽ cao, giống như đóng đôi giày thì đắt hơn mua giày sẵn thôi cụ, trên thị trường làm gì có ai làm dịch vụ "Khoan chuyên nghiệp", có chăng chỉ là dịch vụ khoan cắt bê tông, nhưng mà phải việc nhiều họ mới tới. Thường mình nên mượn khoan về tự khoan, còn nếu cần thì nhân tiện thợ lắp cái gì đấy ở nhà mình, dặn họ mang mũi khoan đi, rồi nhờ thôi. Thường thợ cũng không lấy tới 300K, mà như em nhờ họ cũng làm, sau em đưa 50K họ cũng vui vẻ, nhưng đấy là tiện thì họ làm, gọi tới chỉ để khoan một lỗ thì người ta không tới.
Nhưng còm đầu tiên về vấn đề này em nhớ là cụ ấy bảo, thợ đang lắp gì đấy, nhờ khoan, lấy 300K, chứ không phải là gọi tới mà nhỉ? Như vậy thì thợ cũng quá đáng thật :D
haha mấy thằng thợ quen em hú phát là đến khoan ngay, chả lấy đồng nào dù bao nhiêu lỗ vì cái gì chả có trước có sau? Không có trước cứ đòi có sau thì ... quá đáng :))

Crawler

Xe tăng
Hôm 13 vừa rồi em có kết bạn với bác PV bán ghế massage trên OF. Vừa hỏi bác hôm trước hôm sau phát hiện ngay gần nhà cũng có bán thế là triển luôn.
Em có chụp ảnh gửi zalo cho bác ấy báo đã mua ở gần nhà rồi, bác vẫn nhiệt tình trao đổi qua tn với em về những vấn đề liên quan.
Em không làm khách hàng của bác ấy mà đã nhận được sự quan tâm như vậy, nếu là kh thì còn được chăm kỹ thế nào.
Bác nào cũng như vậy chắc chắn sẽ bớt những rắc rối không đáng như thớt này.
Em ở xa cũng không thử được ghế trực tiếp, nhưng thấy Xiaomi ổn và cụ ấy cũng được các cụ đánh giá tốt nên mua 2 cái ghế tặng các cụ.
Bác ấy tư vấn và bán hàng điềm đạm, hào sảng, dịch vụ và nhân viên rất chu đáo. Em thì nghĩ lãnh đạo nào phong trào đó, chủ sao thì nhân viên sẽ vậy, ít nhất là tư tưởng trong dịch vụ!

Lee Saker

Xe điện
Ôi chít, em chủ quan quá. Cụ nói em mới để ý nhân viên mấy đứa cứ để ý chằm chằm quy trình em và bạn em làm. Không biết có ghi chép trộm không nữa. Hoặc là bọn nó sợ cái quy trình quên 1 việc đã nhắc 50k, quên lần 2 100k, ... tất cả vào gà để cuối tháng đi nhà hàng xoã, thiếu đâu em và bạn em bù 🤣
Còn tuyển nhân viên em xin chân nào :P.

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Em luôn HÒA NHÃ VỚI BẠN BÈ VÀ MỌI NGƯỚI CHUNG QUANH nhé \m/
Chứng tỏ cụ đạt cảnh giới, không màng chấp nhặt chuyện con trẻ. Dưng cái câu xin đi làm hành chính của cụ nó lại ngược lại!

Trạng thái
Thớt đang đóng