[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dính nhà mợ này 1 phát. Cảm giác như nhà mợ này ở giữa ăn chênh thôi chứ không có đội thợ nhà.
Đó là cách setup thường thấy ở các cửa hàng, ko phải nuôi nhân công...
Thế nên là có đội thợ thì cẩn thận, có đội thì ất ơ...nhà nào đen thì dính đội vớ vỉn :(

phamhungbs

Xe điện
Vâng Cụ, ngay tầm này em cũng đã bận rồi đây, thợ thì không quá khó, nhưng cũng phải cân đối giữa thu nhập và lượng kỹ thuật, em tính làm quanh năm, chứ không chạy theo mùa, nên nhiều khi mùa hè em cũng làm túc tắc như các mùa khác, vì mùa hè là mùa mệt nhất mà cũng không tạo ra thu nhập nhiều hơn, vì phải chạy theo số lượng. :)
Vâng cụ ah. Em chuyên gia đọc comment của các cụ mợ trên này, trong đó có cụ, nên em cũng tự nhận là cũng có hiểu cụ :D. Mong cụ luôn giữ vững. Poor Mợ Toét! Mong sau đận này Mợ có điều chỉnh phù hợp.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Việc nâng cao chất lượng dịch vụ của mợ Toét thì liên quan gì đến còm dạo mà phải bới ra ở đây?
Còn quan điểm của em rất rõ ràng: Mấy bọn với bèo ra bọ đều là mấy bọn bẩn tính và sống chả ra gì :D
Theo cụ thế nào là còm dạo?
Chả lẽ mở thớt bóc phốt lại chỉ người bóc và người bị bóc vào tự sướng với nhau à?

Thế thì cụ cũng nên dừng còm. Liên quan đến cụ quá? Hay vì chơi thân với nhau nên nhắm mắt lao vào bảo vệ?

agrimeco

Xe lăn
Làm gì có topic nào em mở ra có ảnh của em chứ? Nếu em có mở là về vấn đề gì đó thực sự em cần, hoặc nghĩ có ích cho ai đó...
Còn kinh nghiệm quản trị và chữ tín em ko đánh giá cao :) vì nói thật là ko quản đc thì ko nên mở rộng kd vì kết cục như hôm nay ko có gì lạ :( Còn hẹn cho nv đến làm mà khách phải chạy theo nhắc, mà còn ko làm thì quá chán. Khách chạy mau và luôn. Khi khách làm việc với chủ, mà còn bị thế thì...
Trên này khi dùng dv của offer là vì tin tưởng. Vậy nên phải xây dựng lòng tin cho khách một cách chuyên nghiệp :)
nom thấy loáng thoáng có 1 hình chân khá dài thì phải...;))

Tuluccanhsinh

Xe hơi
Còn 1 nick chuyên điều hoà, em nhắn tin trao đổi thì lan man kể chuyện nhiều công trình, gửi ảnh khoe làm villa nọ kia. Em giục làm giúp em báo giá, mấy lần đều kêu đang bận mai sẽ gửi. Mấy cái hứa hẹn mai gửi xong mất hút, em thấy chối tỉ quá nên lẳng lặng xoá zalo chứ em ko nhắn thêm tin nào nữa. Thật may là em tìm đc 1 nơi làm điều hoà khác tử tế và đúng hẹn để kịp tiến độ nhà cửa của em.
Nói chung dịch vụ bây giờ quá nhiều, giá cả thì cạnh tranh. Cá nhân em ko giàu nhưng cũng ko nghèo nên em ko bao giờ cò kè giá cả, mà em chỉ cần thể hiện độ tin cậy từ những việc nhỏ nhặt mà đầu tiên là đúng hẹn, dù chỉ là cái hẹn gửi báo giá. Nên thấy ko ổn là em im lặng tìm dịch vụ khác. Đơn giản thế thôi mà.
Chắc là hàng không có sẵn trong kho, bán on-lai thôi, có khách gọi thì đi bốc về, xem đối tác nào rẻ thì bốc, cái giá của sự chờ đợi được bù lại bằng tiền mặt (e đoán thế), mợ thì không thiếu tiền chỉ thiếu time nên không gặp nhau được.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Chắc là hàng không có sẵn trong kho, bán on-lai thôi, có khách gọi thì đi bốc về, cái giá của sự chờ đợi được bù lại bằng tiền mặt (e đoán thế), mợ thì không thiếu tiền chỉ thiếu time nên không gặp nhau được.
Hàng thì sẵn cụ ạ, thời điểm đó em không có đủ thời gian làm báo giá vì chạy như tổng cờ ấy, mệt tã người rồi, nên ngồi bóc khối lượng là nản luôn. :)
Em chỉ thiếu thời gian thôi, chứ hàng hóa thì sẵn.
Em chạy việc đã, lát còm dạo hầu các cụ mợ sau.

Hự.

Xe điện
K lập thớt nhưng đến shop ăn vạ có đc k cụ ;))
Mợ ý thấy đăng bên thớt xây dựng là sắp hoàn thiện nhà đấy. Một tay lo lắng thiết kế rồi thi công thợ thuyền. Cụ nộp CV ứng tuyển giám sát công trình cho mợ ý đê 😁

sherlock cốc

Xe buýt
100k thì em chuyển luôn cho cụ đấy, để thời gian đi làm việc khác, tranh luận chán chê xong giờ lại còn mất công đi xử lý khủng hoảng. Quá dại!
xử lý như cụ cũng dc nhưng chỉ là mang tính tạm thời ko mang tính nguyên tắc mà trong công việc ko nên có. Nếu có sai sót thì phải xem nguyên nhân từ đâu và khắc phục để sau ko phạm phải nữa. Nếu các khách sau đều như thế và cụ trả lại tiền thì chịu nổi ko, sau nữa thợ nó cũng quen ko làm tử tế.

Phỗng new

Xe điện
Ngon quá =D>
Em dân quản lý dự án ĐTXD chuyên nghiệp đây. Để em nộp CV gấp.
Mợ ý thấy đăng bên thớt xây dựng là sắp hoàn thiện nhà đấy. Một tay lo lắng thiết kế rồi thi công thợ thuyền. Cụ nộp CV ứng tuyển giám sát công trình cho mợ ý đê 😁

xebonbanhhn

Xe tải
Cụ nói chuẩn đấy. Trước vào of có 3 ông: 1 ông điều hòa chữ ký rối tung mắt, 1 ông BCS, 1 bà máy lọc nước. Kể ra còm chất lượng thì còn đỡ, toàn nói liên tha liên thiên để quảng cáo cái chữ ký.

Ấy vậy mà rất nhiều fan. Chắc chém gió giỏi.
Còn ông dọn nội thất nữa chém mới kinh :D

sherlock cốc

Xe buýt
Đúng thế cụ ạ nhà em dùng của Aosmith. Mỗi lần thợ đến thay hay sửa gì cskh đều gọi kiểm tra. Mợ này quy mô nhỏ nên em nghĩ không nuôi đội cskh.
Vấn đề là giá thôi cụ, aosmith đắt gập mấy lần, về cơ bản thì lõi lọc các máy đều giống nhau và chắc là từ nguồn trung quốc cả, thằng aosmith chỉ dc cái vỏ đẹp hơn. Em thấy aosmith ghi nhập Mỹ nhưng ai biết được nó có từ Trung sang Mỹ trước không rồi mới về Việt Nam, trước e có tìm hiểu để lắp tổng cho nhà nên cũng biết qua thằng này, chi phí quá cao. Lúc đầu mua cũng cao mà sau mấy năm thay đồ cũng cao nên thôi.
Theo em thì mợ toét có vấn đề là giá thấp quá để cạnh tranh nên ko đủ chi phí hoạt động nhiều khâu, lẽ ra với giá đó mợ nên hướng đến đối tượng khách hàng bình dân, mà bình dân thì lại ko có ở otofun, đây toàn đại gia.

hiepnongdan1988

Xe buýt
khó cãi nhau lại vơi con buôn lắm, nói chung trải nghiệm ko tốt thì ko dùng dịch vụ bên họ nữa là xong.. Uy tín làm nên thương hiệu, có thương hiệu rồi thì lại nẩy sinh nhiều vấn đề ngay :D

Nine

Xe điện
Vấn đề là giá thôi cụ, aosmith đắt gập mấy lần, về cơ bản thì lõi lọc các máy đều giống nhau và chắc là từ nguồn trung quốc cả, thằng aosmith chỉ dc cái vỏ đẹp hơn. Em thấy aosmith ghi nhập Mỹ nhưng ai biết được nó có từ Trung sang Mỹ trước không rồi mới về Việt Nam, trước e có tìm hiểu để lắp tổng cho nhà nên cũng biết qua thằng này, chi phí quá cao. Lúc đầu mua cũng cao mà sau mấy năm thay đồ cũng cao nên thôi.
Theo em thì mợ toét có vấn đề là giá thấp quá để cạnh tranh nên ko đủ chi phí hoạt động nhiều khâu, lẽ ra với giá đó mợ nên hướng đến đối tượng khách hàng bình dân, mà bình dân thì lại ko có ở otofun, đây toàn đại gia.
Sai. Ở otofun đa số toàn bình dân và một số ít đại gia.
Nhưng văn hóa của otofun là phải NGON - BỔ - RẺ

hiepnongdan1988

Xe buýt
giá cũng ko thấp đâu Cụ ơi, mua chỗ khác vẫn có rẻ hơn, cần mã nào cụ gõ tìm mã thêm đuôi websosanh, sẽ ra hết, còn bảo hành thì toàn do hãng bảo hành thui.. Nhưng cá nhâ em thì thấy vụ nay cụ chủ cũng hơi quá 1 chut.. Như em mua cái cây nóng lạnh kèm lọc của karofi, xài hơn tháng thì vòi bị rỉ nước.. Alo hãng, hãng bảo tôi bhanh 3 năm cho phần điện ( phi lí vãi luôn ) .. còn những cái phần nước ko bảo hành ( Karofi bán máy locj nước đấy các cụ ạ ) ... Ok , thôi thì thay, có hơn trăm, dùng hơn tháng thì thấy ko còn khóa hãm ơ bên nút ấn lấy nước nóng nữa... Em chán chả buồn gọi nữa luôn .. Còn lõi lọc sau em cũng tự mua tự thay cho lành, chứ cái đám bảo hành của Việt nam thi ối dồi ôi lăm, ai đen dính hỏng thì nó cò quay cho bằng chết thì thôi

Yeuaibaygio

Xe container
Món quạt hơi nước (gọi sang mồm, oánh lừa là quạt điều hòa) mấy năm đầu kiếm kinh vãi.
Có mỗi cái hộp nhựa, mô tơ như quạt bt + cái bơm nước (như bơm bể cá vài chục). Thế mà bán 4,5, 6 củ tùy loại :D.
Em cũng thấy vậy Cụ ạ.
Nhìn hình thức đơn giản, chạy thì kêu to, mát hơn cũng không rõ rệt. Mà riêng cá nhân em bị phả hơi nước một lúc thấy người khó chịu. Giá thì quá đắt so với giá trị sử dụng.
Vậy mà hầu như nhà nào cũng có ít nhất 1 cái, nhất là ở nông thôn và những cụ già rất thích. Nó như trào lưu ấy, nhà nào không có là kém cỏi nên kiểu gì cũng mua bằng được.
Như em mà cho em còn mắng cho. :D

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn đấy. Trước vào of có 3 ông: 1 ông điều hòa chữ ký rối tung mắt, 1 ông BCS, 1 bà máy lọc nước. Kể ra còm chất lượng thì còn đỡ, toàn nói liên tha liên thiên để quảng cáo cái chữ ký.

Ấy vậy mà rất nhiều fan. Chắc chém gió giỏi.
Chốt là những "hệ" chém 24/7 trên này là đels đáng tin, phỏng đúng ko cụ ;))

hamcuare!

Xe container
E dân thuỷ lợi, chuyên món nội đồng… hơi lệch kèo tý nhưng mà có vẻ cũng khá phù hợp nhề :D

dattuyet_sghn

Xe điện
Em cũng thấy vậy Cụ ạ.
Nhìn hình thức đơn giản, chạy thì kêu to, mát hơn cũng không rõ rệt. Mà riêng cá nhân em bị phả hơi nước một lúc thấy người khó chịu. Giá thì quá đắt so với giá trị sử dụng.
Vậy mà hầu như nhà nào cũng có ít nhất 1 cái, nhất là ở nông thôn và những cụ già rất thích. Nó như trào lưu ấy, nhà nào không có là kém cỏi nên kiểu gì cũng mua bằng được.
Như em mà cho em còn mắng cho. :D
Để những nơi thoáng như quán bia, quán nhậu thì được.
Chứ trong nhà nó thổi hơi nước gây ấm mốc, vi khuẩn bám trong cánh gió lâu ngày kinh lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng