[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Đồ nhà mợ Toét dùng chán nhé. Bình nước mới dùng một thời gian nước đã bơm lên yếu. Thợ đến thì bơm hơi mãi không lên. Đề nghị thay cái củ gì đó bên trong bình. Còn bảo hành mà lại mất tiền thay. Cảm giác mợ lợi dụng các cụ trên này hơi nhiều. Mợ xem lại cách kinh doanh của mợ nhé.
em cứ dùng thằng nào gần nhà có gì túm cổ cho nhanh

dattuyet_sghn

Xe điện
Em hỏi khí ko phải: kdcn chất lượng ko ra gì, phục phụ lởm...thì các lão chã có trách nhiệm gì ko? :D
Hay là nộp tô xong chúng mà y muốn làm j thì làm :D

Mỳ 2 tôm

Xe điện
sau vụ này chắc phải đổi từ Toét sang Nát

Âu Dương

Xe hơi
Cách bán hàng trên OF này là topic nào cũng vào comment cho có mặt, từ từ cc nhớ như bạn thân luôn :))
Trước có cụ bán ba con sói giờ đến mợ bán máy lọc nước này.

Nine

Xe điện
Thợ của mấy mợ trên này toàn thằng mất dạy, ăn tham. Em nhờ nó khoan 1 lỗ và lắp vòi nối vào đường nước (làm mấy phút) thấy nó đòi 300k tiền công. Đúng đồ mất dạy nên e cho nó biến luôn. Cũng thông cảm với các mợ máy lọc nước trên of vì thấy bảo cũng bị mấy thằng thợ chăn (gọi là thợ cho sang vì công việc quá giản đơn)
theo cụ thì trường hợp này nên lấy bao nhiêu là hợp lý

Quocthai3001

Xe tải
Thái độ tiếp cận và xử lý công việc " nói chung là như vậy". Gặp 1 lần em cũng giải tán. Thực tế đã va 1 lần đâu vài năm trc. Em đứng ra mua cho 6 căn chung cư. Thấy giấy tờ và hoá đơn rất loằng ngoằng. Nên e nghỉ.
cảm ơn cụ chủ đã dũng cảm tạo thớt. Em hoàn toàn ko có ý dìm cụ kia xuống, nhưng góp phần cho cụ kia. Nghiêm túc nhìn nhận lại bản thân rút kinh nghiệm và nhìn lại cách lv của mình. Ngã ở đâu - đứng lên đúng chỗ ấy mới là bản lĩnh.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
câu chuyện kg có gì nhưng cũng là 1 cảnh tỉnh cho việc tin tưởng các cụ các mợ trên này.
chuyện bức xúc với nhà này mình dính lần thứ 2 rồi. thường sẽ kg bao giwof có lần thứ 3 nữa.
lần 1 nhà mình bị lỗi máy lọc nước. thợ bên nhà mợ này lên thay báo hỏng van áp nước- cục mầu đen lấy tiền của mình, mình ok. xong việc. được tầm 3 tháng máy lại lỗi lại mình gọi lên xem lỗi gì, thợ mới lên báo lỗi đúng lỗi đó lại lấy thêm tiền. mình trả tiền và có chụp lại cái cục đã thay lần 1 thì ra đó là 1 cục cũ. vậy là nhân viên nhà bạn này lấy cục cũ làm ại rồi lên thay cho khách lấy tiền đồ mới. mình có phản ánh thì bảo ban nhân viên đó nghỉ rồi kg làm nữa nên làm láo. lúc làm cho mình có bảo nó đã nghỉ đâu. tiền mình mất mình cũng kg lấy lại được vì do thằng ku làm ăn gian dối đã nghỉ

lần 2 cách đây 2 tháng mình thay toàn bộ 8 lõi lọc cho văn phòng làm việc. vì rất tin bên này nên mình đã kg để ý. thay xogn toàn bộ 8 lõi nước vẫn chảy chậm kg nhanh chút nào. đầu tháng 3 mình nt có bảo nước chảy yếu xem hộ mình. tới giờ mới có người lên kiểm tra và báo bệnh do áp lực của bình kg đủ nên kg ra được nước. mình có hỏi sao lúc thay vào thấy nước yếu kg làm luôn giúp mình. thì bạn nới nói kg biết do ông cũ làm em chả biết gì. rốt cuộc là mình lại mât tiền ngu vì tin người của bên mợ toét này.
nói chung là tin người cũng nên tin ở mức vừa phải thôi. bao giờ đảm bảo mới trả tiền đừng dại vì tin tưởng như em mà trả tiền rồi mang bực vào người
e đặt mua của mợ loạt lõi rõ ràng theo mã máy mua trc của mợ ý mà về ko lắp đc vì ko đúng kiểu, lõi 45678 gì đó

mợ cũng ko đầu tư nhân sự chu đáo, hay kêu bị lừa, và ko thấy có gì sai sót cả

lấy của bạn kc thay nhanh

hamcuare!

Xe container
No cmt nhưng cách đây lâu lâu e lắp máy lọc của mợ ý, xong cứ bị làm phiền vì những cuộc gọi thay lọc, ktra máy… dưới danh nghĩa mợ toét nhưng k phải sđt ở đó :). E nghĩ mợ ý bị quân đâm đýt rồi :).

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nói thật với các cụ chứ em thấy quá chán với các cụ kinh doanh chuyên nghiệp trên này lắm rồi. Và từ giờ em cũng cạch không mua bán gì trên này của các cụ KDCN nữa. Em đã bị 1 lần với thái độ phải nói là vô cùng coi thường của lão KDCN trên này.
Chuyện là em muốn mua tivi Samsung Smart Tivi Neo QLED 4K 65 inch Samsung QA65QN90A. Em hỏi ở điện máy xanh lúc đó hơn 50 triệu. Sau em có hỏi mấy cụ KDNC tivi trên này và xin báo giá để em lấy. Nói thật là các cụ ấy nghĩ em hỏi cho vui hay sao ấy các cụ ấy trả lời 1 cách cộc lốc, không có thiện chí bán hàng, phải nói là trả lời như 1 một thằng không có học.
Sau em lấy ở cửa hàng gần nhà nó có đắt hơn tý nhưng được cái thoải mái, rõ ràng. ở đây em cần trọn gói từ vận chuyển, lắp đặt. Lúc đó nó còn khuyến mại cái loa nhưng có lão KDNC lại còn nói là không có khuyến mại gì, rồi là vận chuyển thêm tiền, lắp đặt gì giá treo đắt hơn mua ở ngoài, tính công treo...

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Em cũng tay phải, tay trái kinh doanh bên ngoài nên em hiểu. Làm ngành dịch vụ sao tránh khỏi lúc sơ suất. Tuy nhiên nếu cái tôi lớn, để nó xen vào việc giao tiếp với khách hàng thì chỉ bất lợi. Như cách mợ kia trao đổi với KH, rồi cách mợ ấy ứng xử trên topic này thì em thấy ko ổn. Nói xong cái muốn nói để thanh minh là thôi kệ, ai kêu ca phàn nàn gì cũng làm thinh. Mà đó toàn là KH cũ. Nếu đã xác định OF là 1 kênh bán hàng cần tiếp tục duy trì thì nên nhẫn nại tương tác, giải thích. Dù chưa chắc KH đó đã hài lòng hết nhưng đổi lại là những KH tiềm năng sẽ nhìn thấy sự cầu thị và yên tâm làm KH trong tương lai. Mợ ý lại bỏ lơ xong vẫn có thời gian đi tương tác các chỗ khác trên OF này thì khác gì ngầm bảo là KH nào mua xong là done nhé, miễn kêu ca thắc mắc. Kinh doanh ngày 1 khó hơn. Em cũng chỉ mong tất cả, nhất là các mợ kinh doanh được tốt hơn.

Lee Saker

Xe điện
Em cũng tay phải, tay trái kinh doanh bên ngoài nên em hiểu. Làm ngành dịch vụ sao tránh khỏi lúc sơ suất. Tuy nhiên nếu cái tôi lớn, để nó xen vào việc giao tiếp với khách hàng thì chỉ bất lợi. Như cách mợ kia trao đổi với KH, rồi cách mợ ấy ứng xử trên topic này thì em thấy ko ổn. Nói xong cái muốn nói để thanh minh là thôi kệ, ai kêu ca phàn nàn gì cũng làm thinh. Mà đó toàn là KH cũ. Nếu đã xác định OF là 1 kênh bán hàng cần tiếp tục duy trì thì nên nhẫn nại tương tác, giải thích. Dù chưa chắc KH đó đã hài lòng hết nhưng đổi lại là những KH tiềm năng sẽ nhìn thấy sự cầu thị và yên tâm làm KH trong tương lai. Mợ ý lại bỏ lơ xong vẫn có thời gian đi tương tác các chỗ khác trên OF này thì khác gì ngầm bảo là KH nào mua xong là done nhé, miễn kêu ca thắc mắc. Kinh doanh ngày 1 khó hơn. Em cũng chỉ mong tất cả, nhất là các mợ kinh doanh được tốt hơn.
Mợ là tiếp viên bên VNA à :-?

Rx365

Xe buýt
Có những thớt như thế này thì kinh doanh chuyên nghiệp hay ko chuyên nghiệp mới tốt hơn được. Kinh doanh em rất ghét sự cả nể, cứ cả nể rồi lại nhận về trái đắng. Nên ai càng mời em mua hàng nhiệt tình em càng không mua, vì tự trong tâm lý em đã có sự phòng bị hay đa nghi rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng