[Funland] Bữa cơm của đoàn từ thiện

thichrauxanh

Xe điện
Họ nuôi lồng dưới sông cũng gọi là cá sông rồi cụ, sông xịn cụ đang nói là cá tự nhiên, cá này phụ thuộc vào mùa, thời tiết, con nước sao cấp đều đặn cho tt được. Câu sông hồ giờ toàn lên cá dọn bể, hôm rồi e xem 2 cu nhóc câu hồ, cố đợi cả tiếng xem có lên con rô con trê nào cho khác bọt ko mà cứ lên lia lịa toàn dọn bể đen xì :))
Vâng cụ e biết điều này mà. Vào quán gọi cá e mặc định cá sông nuôi lồng, ko vde. Nhưng hàng nào mà bảo sông tự nhiên thì e phải nhìn lại quán ngay kẻo ăn chém :D
E ắp con Lăng đuôi đỏ e tự câu rồi đấy cụ, mai e lại đi săn tiếp. Mùa lũ về hình như là thời điểm loại này nhiều nhất.
E ứp lại cụ xem đúng cá xịn hơm nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

sắt con

Xe điện
Menu viết thế này thì khách có thể nhầm (rất ít vì thường sẽ gọi khách ra xem cân cá).
Theo em nên viết: Cá lăng sông: 1.200.000/kg.
Ở đây viết: Cá lăng sông 1kg: 1.200.000
Khách nhìn thoáng qua chỉ vào dòng này và đinh ninh là giá 1,2 triệu. Cá nhà hàng con nào cũng 1kg. Giống như các món khác trong menu, chỉ vào dòng nào ra giá của món ấy. Riêng cá lại ghi khác kiểu tất cả các món khác.
Ko ai hiểu nhầm như cụ luận đâu ạ.
nếu hiểu lầm như vậy tức lăn tăn, mà đã lăn tăn thì mở mồm hỏi ngay hoặc là hạng tiện nhân khôn lỏi tham vặt. Loại người như mấy anh đi làm từ thiện kia chắc chắn ko để tờ 10k rơi vãi chứ đừng nói gì..gọi con cá 1 cân :1.200k

cha biet chi

Xe điện
Giá cả rõ dàng rồi .đúng là nản các cụ nhể.

thichrauxanh

Xe điện
Từ thiện cũng hơn một nửa là phông bạt mà, còn một phần là trách nhiệm không né đc.
Vâng cụ, phông bạt cũng đc, đem cho ng gặp nạn gói mỳ là đc. E nghĩ mình soi chút để hiểu bản chất họ thôi, ko chê ko khen.

td lines

Xe điện
Không thấy hình nhóm từ thiện cá sông này các cụ nhỉ

Chuột bạch

Xe container
Mấy thằng từ thiện ngáo

Dan du an

Xe ba gác
Từ thiện phải ăn đặc sản như đi du lịch mưới chịu :))
Em nghĩ cũng không nên khe khắt quá. Kể cả họ đi họ muốn ăn cái nọ cái kia thì cũng đóng góp thêm cho dân ở đó. Đâu phải cứ ăn rau dưa mới hợp lý. Miễn là họ trả tiền và thông cảm với người ta ở đó. Dù là những người kinh doanh đi thì họ cũng hưởng hại từ thiên tai mà. Dân ở đó mất nhà cửa mấy ai đi ăn quán nữa.

Yakimoto

Xe hơi
Đi làm từ thiện lại đòi ăn từ thiện thì ở nhà cho dân nhờ.

smile19

Xe buýt
Nhập nhèm lắm cụ. Hôm trước e đặt ship cá sông xịn, chủ cam kết ko phải cá nuôi. E đem về mỡ dầy cả tảng.
Chán chả buồn nói, vẫn trả full tiền nhưng ko bao giờ quay lại luôn.
Giờ lấy đâu ra cá Lăng sông tự nhiên nữa cụ, cá nuôi lồng trên sông là may lắm rồi :))

meodenminh

Xe điện

2congai

Xe buýt
Mịe thực đơn mấy món lợn mán ngon thế kia ko gọi, đi gọi cá lăng đắt nhất, quán thì cũng discount từ 1200k xuống 900k/kg vẫn nhảy đông đổng lên đc. Giá niêm yết rõ ràng, biết rồi vẫn ăn thì kêu gì nữa :)):)):))

toimuondie

Xe container
Từ thiện:
Cứ theo pháp luật mà hành sự thôi ?
Có lẽ lần sau chúng nó bắt các trạm xăng cũng miễn phí luôn.

XSim

Xe container
Các bạn từ thiện hơi làm hơi lố tí thôi, các cụ có chửi cũng vừa vừa thôi là đẹp, cho các bạn ấy rút kinh nghiệm lần sau. Chứ chửi dai quá đến lượt mình thành vô duyên mà lần sau các bạn ấy cũng hãi chả dám kêu gọi từ thiện nữa thì cũng không hay.

jazzzzz

Xe lăn
Em nghĩ cũng không nên khe khắt quá. Kể cả họ đi họ muốn ăn cái nọ cái kia thì cũng đóng góp thêm cho dân ở đó. Đâu phải cứ ăn rau dưa mới hợp lý. Miễn là họ trả tiền và thông cảm với người ta ở đó. Dù là những người kinh doanh đi thì họ cũng hưởng hại từ thiên tai mà. Dân ở đó mất nhà cửa mấy ai đi ăn quán nữa.
Thực ra họ ăn gì không ai care, nhưng gọi toàn món sang ăn xong đc giảm 30% vẫn kêu đắt và lên mạng bóc phốt. Vì vậy thiên hạ mới soi.

hminh2005

Xe điện
He he. Các cụ đóng góp cho đoàn từ thiện tiền và đồ. Và đoàn đi dọc đường phải ăn uống, chi phí ... Mấy ai để ý xem các đoàn chi tiêu thế nào đâu, cứ tưởng họ cũng từ thiện bỏ tiền ra chứ nhỉ. Mà bỏ tiền ra thì ăn thế nào là thuận tình khi hỏi giá nhà hàng. Sao về lại còn kêu ? Hay là dùng tiền đóng góp ? Thế mới có chuyện các đoàn đi CP thế nào có ai biết đâu, nhất là các đoàn tập thể có các quan

sắt con

Xe điện
Các bạn từ thiện hơi làm hơi lố tí thôi, các cụ có chửi cũng vừa vừa thôi là đẹp, cho các bạn ấy rút kinh nghiệm lần sau. Chứ chửi dai quá đến lượt mình thành vô duyên mà lần sau các bạn ấy cũng hãi chả dám kêu gọi từ thiện nữa thì cũng không hay.
Cụ nói hao hao a trấn thành nói..."ai mà cũng như vậy thì nghệ sỹ sao dám làm từ thiện..." 🤭🤭🤭🤭

banmotnucuoi

Xe lăn
Em méo hiểu tư duy thế nào mà từ thiện thì đòi miễn phí cao tốc, rồi dân tình mời cơm dọc đường… bla blo. Với em, từ thiện là mình phải tự lo từ a-z, k ảnh hưởng tới người thụ hưởng và chính quyền địa phương. Tiền quyên góp nên chi trả cho cả các chi phí để làm cuộc từ thiện đó.
Lần này còn chưa bắt chính quyền bố trí xuồng với cano để các “nhà từ thiện” đi phát quà đấy, quay sang bóc phốt các quán ăn, trạm thu phí… cũng chỉ là cách chúng nó làm truyền thông bẩn câu like câu view tạo tương tác thôi.
Chứ ăn bữa ăn còn than đắt than rẻ thì lấy gì ra làm từ thiện, sao ko bóc mỳ gói hay bánh mỳ ra ăn cùng đồng bào cho đúng chất vùng lũ

Patriots

Xe lăn
Cháu ăn quán bà Liên rồi, sạch sẽ, không đắt cũng không rẻ, giá niêm yết, ăn cũng được. Nếu ăn cơm bình thường thì rẻ hơn bên Hồng Hạnh nhiều. Người ta ở Quảng Ninh trong tâm bão, các ông đi qua còn làm khó họ.