[Funland] Bữa cơm của đoàn từ thiện

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Có cu em chuyên đi làm từ thiện cho biết, có thời gian nó nảy sinh tâm lý mình làm từ thiện là đang gánh vác sứ mệnh lớn lao và cao cả của đất nước, ai không hỗ trợ cùng nó hoặc đoàn của nó tức là đang vô trách nhiệm, ích kỷ, chỉ biết nghĩ đến bản thân... Nên làm cái gì nó cũng đứng lên hô hào, kêu gọi hỗ trợ hoặc giúp đỡ như một sự đương nhiên phải thế.

Em bảo mày xác định làm từ thiện chuyên nghiệp (ko làm gì khác, chỉ làm từ thiện) thì cũng xác định coi nó là 1 nghề kiếm sống đi, một công việc vừa giúp người vừa nuôi sống dc mình, nên bớt hoắng lên, bớt coi mình là vỹ nhân, anh hùng cứu thế, và ai ko tham gia cùng mày thì cũng là điều bình thường, ko thể coi họ thờ ơ với xã hội được, vì họ lao động, tạo ra thu nhập và đóng thuế đầy đủ cho nhà nghỉ, có nghĩa là họ đã đóng góp cho đất nước rồi, ko cứ xắn tay đi làm từ thiện mới gọi là có tâm với cộng đồng và xã hội.
Em nói thật là không bao giờ tin vào mấy Ông mấy Bà làm từ thiện kiểu này. Tiền thì chuyển vào TK cá nhân xong họ thích làm gì thì làm cái cần thì họ ko giúp đi giúp cái ko cần. Xong đi ra đường căng ba cái băng zôn, khẩu hiệu xong đòi hỏi đủ thứ nào là qua trạm miễn phí, Kêu gọi các nhà xe trở miễn phí..... vv. Nói chung là hài.

Đông Gioăng

Xe buýt

Hóa ra là đã có tiền lệ xe đi cứu trợ được miễn vé. Thế này cụ nào xuyên Việt cứ chuẩn bị cái băng đờ rôn trên xe :P Dân túy là đây chứ đâu

Policier

Xe hơi

Hóa ra là đã có tiền lệ xe đi cứu trợ được miễn vé. Thế này cụ nào xuyên Việt cứ chuẩn bị cái băng đờ rôn trên xe :P Dân túy là đây chứ đâu
Dân gian là đây chứ đâu :))
Cước chở hàng 8 củ, nếu đc miễn phí BOT thì chỉ cần trả tiền dầu. Đút túi nhẹ nhàng 6 củ :))

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Vâng cụ. Sức mình đến đâu làm đến đấy. còn không thì nhờ nhà nước. Chứ kiểu gắn mác từ thiện rồi yêu sách thì mất đi cái mục đích cao đẹp của từ thiện rồi.
Có mấy ông đi từ thiện xong về tranh thủ chở hàng lấy tiền rồi nhất quyết đòi qua trạm thu phí free. Bỏ công bỏ sức, bỏ tiền ra được lượt đi rồi mà lại không bỏ được mấy trăm lượt về. rồi cò quay, mè nheo làm tắc cả đường.
Loại đó đi làm từ thiện lại mong được người khác từ thiện cho mình thì nên nghỉ nhanh

lta500

Xe buýt
Dân gian là đây chứ đâu :))
Cước chở hàng 8 củ, nếu đc miễn phí BOT thì chỉ cần trả tiền dầu. Đút túi nhẹ nhàng 6 củ :))
Họ nhận hàng chở về cũng ok nhưng nên tuân thủ đúng chứ đừng vin vào tôi đi từ thiện thì phải được miễn cụ nhỉ. Mất hết ý nghĩa của việc từ thiện.