Bt50 - Bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng Mazda chưa chịu nhận trách nhiệm

SonTranHong

Xe đạp
Trước khi lấy CR-V, em cũng rất kết CX5. Hy vọng Honda không làm ăn ấu như Mazda!

ubisapro

Xe trâu
E hóng tin cụ chủ, Maz ăn nhiều phốt quá. E vào hóng vụ thông báo cá vàng của a Hải, ra thêm vụ cụ@@

Maxalex

[Tịch thu bằng lái]
Lên cho cụ chủ thớt đòi đc công bằng

audio12

Xe máy
Em đánh dấu hóng hớt tí, cưỡi con PT 50 đi làm hàng ngày gần 2 năm rồi mới chỉ thay bình tuần trước, và tốn tiền đổ xăng thay nhớt, ngoài ra chưa bị gì ráo.

tunghoangvu

Xe hơi
Nếu thông tin xe cụ chủ khẳng định chuẩn thì em nghĩ cụ kêu gọi mod min hỗ trợ thớt của cụ luôn luôn on top để anh em trong diễn đàn và các lái phụ được biết, chia sẻ rộng rãi.
Cụ nào thông tỏ đường lối xin giúp cụ chủ đường đi nước bước sao cho đơn từ đến chuẩn các cơ quan chức năng và hội bảo vệ người tiêu dùng với ạ. Mong cục đăng kiểm làm minh bạch vụ này. Xe mà ngập nước nặng thế thì thiếu gì dấu hiệu, làm chó gì có chuyện đi mấy ngày đến 2 tháng mới ra vấn đề. Thợ máy TH trả lời bố láo không có cơ sở.
Ủn ủng hộ cụ!

thongpvce

Xe tải
Nếu thông tin xe cụ chủ khẳng định chuẩn thì em nghĩ cụ kêu gọi mod min hỗ trợ thớt của cụ luôn luôn on top để anh em trong diễn đàn và các lái phụ được biết, chia sẻ rộng rãi.
Cụ nào thông tỏ đường lối xin giúp cụ chủ đường đi nước bước sao cho đơn từ đến chuẩn các cơ quan chức năng và hội bảo vệ người tiêu dùng với ạ. Mong cục đăng kiểm làm minh bạch vụ này. Xe mà ngập nước nặng thế thì thiếu gì dấu hiệu, làm chó gì có chuyện đi mấy ngày đến 2 tháng mới ra vấn đề. Thợ máy TH trả lời bố láo không có cơ sở.
Ủn ủng hộ cụ!
e cảm ơn cụ . các cụ hãy theo dõi thớt: BT 50 - bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng mazda chưa chịu nhận trách nhiệm.
thớt đó e viết từ đầu và chi tiết hơn.e mong các cụ ủng hộ e. có cụ nào thông thạo việc này thì xin tư vấn giúp em với. e xin cảm ơn

thongpvce

Xe tải
Tình hình căng quá, thực sự e cũng cảm thấy không ổn với e bt50 (e lấy dc hơn 2thang moi di 6300km), thi thoảng nghe tạch tạch đưa vào md thì cũng bảo không việc gi đâu, đi đường cứ không yên tâm thế nào.
cái này cụ phải vào báo với nó gấp đi.và yêu cầu nó phải có nhật ký sửa chửa và trả lời bằng nhạt ký sửa chữa. cụ lưu lại luôn. nhỡ sau này gặp sự cố như e có cái mà nói.đặc biệt cụ phải ghi nhớ kinh nghiệm của e nêu ra ở trên chứ đừng để cho nó đổ lỗi lên mình.
xe e cũng thế sau khi lấy về mới chạy khoảng 9-10 ngìn gì đó tự nhiên nghe tiếng máy kêu rù rù khi chạy bất cứ ở tốc độ nào và thời gian nào ( rù rù giống như buổi sáng xe chưa nóng máy). sau vào hãng kt ko tìm ra nguyên nhân lần hai đưa ra lần hai nó tìm mãi sau đó nó sủa được .nghe nó bảo lỏng hộp đựng lọc gió.( cái này có nhật ký sủa chữa và đã báo với nó). ko biết vấn đề đó có liên quan gì không.
vì vậy tốt nhất cụ báo vơi nó và lưu lại nhật ký báo sữa chữa sau này có sự cố còn có cái mà noí

bitter

Xe hơi
Thực sự là mất dần niềm tin với anh Hải

royal12

Xe tải
Chia buồn cùng cụ thongpvce .
Các cụ cứ BT với Ranger làm gì cho mệt người. Nhưng em cũng chưa thấy hãng nào như Mazda và Ford gặp toàn lỗi lớn lại được khách hàng rỉ tai mua nhiều đến thế. Sức mạnh đám đông thật là kinh khủng. Em chọn Triton !
Em có ông anh kết Maz lắm, mặc dù biết lỗi cá vàng nhưng vẫn mua M3. Kết quả tự đưa mình vào mớ hỗn độn, lúc nào trong đầu cũng "không biết có bị làm sao không, chắc là không sao đâu" Không dám lái xe đi xa vì sợ em M3 nằm lại dọc đường. Rõ khổ, mình phục vụ nó khốn thật

Chỉnh sửa cuối:

chien81

Xe hơi
Em chẳng thấy làm sao. Xe em chạy 3,5v km rồi. BT50 3.2AT

bitter

Xe hơi
Chưa thấy có nghĩa là không thấy, thớt này chỉ nhằm cảnh báo các bác đã, đang và sẽ sử dụng MD với thái độ của anh Hải với khách hàng.

Tuanvh39

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ thongpvce .
Các cụ cứ BT với Ranger làm gì cho mệt người. Nhưng em cũng chưa thấy hãng nào như Mazda và Ford gặp toàn lỗi lớn lại được khách hàng rỉ tai mua nhiều đến thế. Sức mạnh đám đông thật là kinh khủng. Em chọn Triton !
Em có ông anh kết Maz lắm, mặc dù biết lỗi cá vàng nhưng vẫn mua M3. Kết quả tự đưa mình vào mớ hỗn độn, lúc nào trong đầu cũng "không biết có bị làm sao không, chắc là không sao đâu" Không dám lái xe đi xa vì sợ em M3 nằm lại dọc đường. Rõ khổ, mình phục vụ nó khốn thật
Đến thời điểm này, không cần chờ anh Hải ra thông cáo báo chí nữa, cá nhân em nói "KHÔNG" với mazda rồi.

royal12

Xe tải
Các cụ nói cấm có sai, tốt gỗ hơn tốt nước sơn. Nói chung em thấy pickup chỉ có Ford, mitshu, isuzu, còn mazda hay nissan thì chỉ ưu thế với sedan hoặc súv thôi, động vào pickup của niiss và maz rồi zồ hết người
Đến thời điểm này, không cần chờ anh Hải ra thông cáo báo chí nữa, cá nhân em nói "KHÔNG" với mazda rồi.

thongpvce

Xe tải
chưa thấy có nghĩa ko thấy.nếu một mai cụ đi xa lỡ gặp sự cố như xe tôi cụ đưa vào hãng và nó đổ lỗi cho cụ là xe cụ từng bị ngập nước và ko bảo hành thì cụ tính sao. tôi đang tình trạng bị mất quyền lợi của người tiêu dùng và tôi viết thớt này cũng nhằm mục đích mọi người chia sẻ và ủng hộ tôi đòi lại công lý cho mình

audio12

Xe máy
Các cụ nói cấm có sai, tốt gỗ hơn tốt nước sơn. Nói chung em thấy pickup chỉ có Ford, mitshu, isuzu, còn mazda hay nissan thì chỉ ưu thế với sedan hoặc súv thôi, động vào pickup của niiss và maz rồi zồ hết người
Cụ phán vậy em e ko chuẩn, nói về đánh giá ss pickup phải hỏi người Thái, bên đó họ dùng pickup lâu rồi và đầy đường, Mazda nhập nguyên con bên Thái về, Mazda và Ford xếp mâm trên.

thanhgamo

Xe container
chưa thấy có nghĩa ko thấy.nếu một mai cụ đi xa lỡ gặp sự cố như xe tôi cụ đưa vào hãng và nó đổ lỗi cho cụ là xe cụ từng bị ngập nước và ko bảo hành thì cụ tính sao. tôi đang tình trạng bị mất quyền lợi của người tiêu dùng và tôi viết thớt này cũng nhằm mục đích mọi người chia sẻ và ủng hộ tôi đòi lại công lý cho mình
Em ủng hộ cụ, mình ko sai thì phải làm đến cùng cụ ạ

Rượu

Xe buýt
Em ủn lên bắt Mazda làm đúng trách nhiệm

Chắc mazda đang thảo luận với ford vì Bt vs ranger chung động cơ mà. Em ủng hộ cụ làm tới cùng.

haipsvms1

Xe tải
Thấy cụ đen quá em phải login fb chụp lại cái ảnh này. Cụ vào fb này xem, đã đăng 1 lần trên of tẩy chay mazda rồi. Em định tìm bt50 cũ, đọc mấy bài của các cụ xong sợ luôn rồi.