Bt50 - Bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng Mazda chưa chịu nhận trách nhiệm

tqt77

Xe điện
Báo cáo các cụ .Bây giờ mazda đang bảo phải chờ. Xe e mua ở vinh, mà xe xẩy ra sự cố ở quảng trị. Mazda đang đẩy qua đẩy lại.khu vực miền bắc nơi e mua xe bảo phải để khu vực miền nam làm việc vì xe hỏng ở đó.bây giờ xe đang chết dí ở qt.tình hình dịch vụ sau khi bán được xe như vậy đó các cụ. Sự cố này mazda ko bảo hành đàng hoàng e sẽ làm cho ra nhẽ cho đến cùng. các cụ hãy theo dõi và chia sẻ những ai đang sử dụng sp mazda
Bác cứ làm ra ngô ra khoai đi, em cũng đang chạy mazda, cũng muốn biết xem hãng trả lời thế nào, sao lại có trò đùn đẩy nhỉ, phải bảo hành toàn quốc chứ.

tqt77

Xe điện
trên OF nhiều sale của mazda lắm, các bác vào tư vấn cho chủ thớt đi chứ, em ủng hộ làm đến cùng vụ này.

Tuanvh39

Xe buýt
e cảm ơn cụ . các cụ hãy theo dõi thớt: BT 50 - bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng mazda chưa chịu nhận trách nhiệm.
thớt đó e viết từ đầu và chi tiết hơn.e mong các cụ ủng hộ e. có cụ nào thông thạo việc này thì xin tư vấn giúp em với. e xin cảm ơn
Đẩy lên đầu giúp cụ đòi công lý với Chú Hải nhé

Tuanvh39

Xe buýt
trên OF nhiều sale của mazda lắm, các bác vào tư vấn cho chủ thớt đi chứ, em ủng hộ làm đến cùng vụ này.
Sắp đến 1/4 rồi đấy mà "cá vàng" chưa giải quyết xong. Có khi vụ này chìm xuồng các Cụ nhỉ. Up lên giúp Cụ chủ tìm công lý.

tqt77

Xe điện
Khi bắt đầu tìm hiểu mua xe thì các sou quảng cáo dịch vụ nghe tốt lắm. Khi xe xẩy ra sự cố e đã báo khắp nơi kể cả bộ phận chăm sóc khách hàng của tổng cty. Đến nay đã 2 tuần mà ko có một bộ phận nào gọi điện xem sự cố giải quýêt đến đâu rồi. E gọi điện đến đâu cũng ỉm cả. E cũng ko nhận đựơc một thông tin gì về kế hoạch của mazda để giải quýêt sự cố xe e ( ko biết nó đang làm gì luôn).Ngày mai e phải xách ba lô đi cù chầy với nó luôn để đòi lại công lý cho mình. E nhờ mod hãy kêu gọi mọi người lên án dịch vụ của Mazda đã đối xử tệ với khách hàng của mình . Sự ủng hộ của các cụ là tinh thần cho e đòi lại công lý này
bác đưa lên fb đê, để anh em share rộng rãi xem chúng nó phản ứng ra sao chứ thế này éo chịu đc

Born To Race

Xe tải
cũng may em chưa dây dưa với em Mazda nào, nghe thấy dịch vụ của anh ấy thế này thì có xin chừa không bao giờ mua

Tuanvh39

Xe buýt
Các cụ cứ ngồi há miệng chờ Sung vụ cá nhé [-O<[-O<[-O<
Em nghĩ sau vụ này, người Việt nên xem lại mình, chúng ta phải đoàn kết thành một khối thì mới có "quyền lực" đối với mấy hãng xe. Quyền của "người tiêu dùng" Việt bị các hãng xe coi thường mất rồi.

tunganh_a76amc

Xe tăng
Em ủng hộ cụ chủ thớt , cụ cố gắng kiếm bằng chứng để chứng minh lỗi của nhà sản xuất , gửi mail cho mazda nhật , chi nhánh các khu vực của mazda xem thế nào

MạnhĐược

Xe tải
Em nghĩ sau vụ này, người Việt nên xem lại mình, chúng ta phải đoàn kết thành một khối thì mới có "quyền lực" đối với mấy hãng xe. Quyền của "người tiêu dùng" Việt bị các hãng xe coi thường mất rồi.
E nghĩ khó cụ ạ. Nhưng vẫn hoan hô và kính cụ 1 ly :)

Theo em cụ cứ cho lên FB, lên đó sẽ lan truyền nhanh hơn, tính cộng đồng mạnh hơn, làm cho bọn Mazda phải giải quyết, cụ post ở đây cũng nhiều người biết, nhưng không thể bang FB được đâu ạ.

Tuanvh39

Xe buýt
Theo em cụ cứ cho lên FB, lên đó sẽ lan truyền nhanh hơn, tính cộng đồng mạnh hơn, làm cho bọn Mazda phải giải quyết, cụ post ở đây cũng nhiều người biết, nhưng không thể bang FB được đâu ạ.
Cũng là một cách hay đấy. Nếu cần thì dùng thêm biện pháp mạnh mẽ hơn nữa Cụ à.

thongpvce

Xe tải
Bẩm các cụ. Sau một ngày xách ba lô đi cầu cứu các báo. Sau đó làm việc với mazda vinh thì : khu vực miền bắc đẩy trách nhiệm cho khu vực miền nam. E yêu cầu trả lời bằng văn bản có đóng dấu ,nguyên nhân xẩy ra sự cố và có được bảo hành ko thì đẩy trách nhiệm cho tổng.khi nào tổng trả lời, thì phải ngồi mà chờ.....( e chờ 2 tuần rồi).Dịch vụ Mazda vậy đó. Tình hình phải cho lên facebook chứ ko kiên nhẫn được nữa

Mẹ Thỏ

Xe máy
Bẩm các cụ. Sau một ngày xách ba lô đi cầu cứu các báo. Sau đó làm việc với mazda vinh thì : khu vực miền bắc đẩy trách nhiệm cho khu vực miền nam. E yêu cầu trả lời bằng văn bản có đóng dấu ,nguyên nhân xẩy ra sự cố và có được bảo hành ko thì đẩy trách nhiệm cho tổng.khi nào tổng trả lời, thì phải ngồi mà chờ.....( e chờ 2 tuần rồi).Dịch vụ Mazda vậy đó. Tình hình phải cho lên facebook chứ ko kiên nhẫn được nữa
Cụ chủ gửi cho Mazda tổng một thông báo bằng văn bản cho họ thời hạn (ví dụ 5 ngày làm việc, kể từ ngày gửi thông báo) nếu họ không có văn bản trả lời cụ thì cụ sẽ đưa vụ việc ra công luận.

letuan.hth

Xe hơi
Up cho cụ chủ, vì quyền lợi người tiêu dùng. Các cụ sâu mazda lúc này mới biết ai là bạn, ai là thù. Các cụ Sâu có thể hỗ trợ củ chủ bằng nhiều cách kín đáo là đc (nhắn cho cụ chủ 1 vài số hotline có thể xử lý)

Tuanvh39

Xe buýt
Ủng hộ Cụ. Mình phải dùng những biện pháp và công cụ mạnh thì Mazda mới không thoái thác trách nhiệm được. Một hãng xe mà mỗi việc cỏn con như thế này cũng "né", hỏi còn ai dám mua xe này nữa đây.

thongpvce

Xe tải
Bẩm các cụ tình hình nghe căng rồi. E đã tin tưởng Md nên bàn giao xe cho nó mà ko có biên bản niêm phong xe. Bây giờ nó cứ bảo là xe bị nuớc vào mà e yêu cầu trả lời bằng văn mà ko có 1 văn bản chính thức nào.bây giờ làm việc nó còn đưa ra trường hợp. Xe a ko bị ngập nứơc nhưng khi rửa nứoc vào .
Tôi hỏi lại: nếu trường hợp như a nói thì lỗi thuộc ai và có đựoc bảo hành ko. Và A đóng dấu đỏ vào cho tôi để tôi cho mọi ngừoi biết là xemazda như thế. Tôi hỏi thế ,Đến đây thấy lặng luôn.
Dich vụ mazda vậy đó các cụ cứ đưa mhau mà Mazda. E cũng thế và bây giờ là nạn nhân.

Chỉnh sửa cuối:

Dr.B

Xe hơi
Em hóng... Em hóng...

bitter

Xe hơi
Bác làm thẳng cái email cho mazda chính quốc và mazda Thái, xem họ ý kiến thế nào về trường hợp của bác và cách hành xử của mazda Việt Nam