[Funland] Breaking news: 6 người Việt tử vong tại Thái lan

matizvan2009

Xe ba gác
Thẻ tín dụng mà không có hạn mức thì như chuyện "hoa hậu mà phơi hàng giữa đám đông", đố ai mà không "ghé mắt" bác ạ! =))
ah, em diễn đạt sai: hạn mức là thỏa thuận giữa bank phát hành và chủ thẻ và chủ thẻ có trách nhiệm theo dõi hạn mức của mình còn bao nhiêu, nếu quá thì bị phạt theo quy định chẳng hạn. Em viết nhầm chỗ cụ bôi đỏ "trừ hạn mức".
Ví dụ: hiện giờ em có thẻ visa, liên kết với app của vcb. Nếu em tiêu ở nơi có máy online thì nó báo ngay cho em và thông báo "đã tiêu xxx đồng, hạn mức còn yyy đồng" nhưng nếu em tiêu thẻ ở nơi không online (hoàn toàn được) thì nó không trừ hạn mức được.
Trong thực tế thì em có thẻ hạn mức đến 200 triệu, em chưa từng tiêu hết hạn mức đấy bao giờ, kỷ lục là hơn 150t thôi nên em chưa biết là nếu em tiêu quá 200 triệu thì cơ sở cung cấp dịch vụ có chịu không (ví dụ: em tiêu hết 190t, hạn mức còn 10t, giờ em thanh toán dịch vụ 25t không biết có được không).
.
Em nói thêm: năm 199x em làm bank, phụ trách mảng thẻ (ở tỉnh thôi nên ít giao dịch): các ks của em cà thẻ của khách xong gửi lên em nhờ thu, lúc đấy em (bank) và ks không thể nào biết cái ông chủ thẻ kia có còn hạn mức được tiêu là bao nhiêu tiền, cứ mù mờ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

z300

Xe điện
Đằng trước là kính tấm, không có lối mở

z300

Xe điện
Phòng khách có thể mở kính trượt - và có thể quên không cài là bình thường

Như vậy em đặt nghi vấn có sát thủ chuyên nghiệp, làm xong đã rút! Sát thủ có thể là nhân viên hoặc được nhân viên giúp đỡ!

z300

Xe điện
Hình như ấm hãm trà đây!

Dan du an

Xe ba gác

Như vậy em đặt nghi vấn có sát thủ chuyên nghiệp, làm xong đã rút! Sát thủ có thể là nhân viên hoặc được nhân viên giúp đỡ!
Em thì nghĩ để giết được bằng đó người không đơn giản và sát thủ từ ngoài vào hay lẻn sẵn trong phòng là rất khó trừ khi như cụ nào nói là toàn bộ nước đều có vấn đề. Nhưng như thế làm gì có chuyện vừa vào ai cũng uống nước mà quan trọng là uống xong lăn quay ra rồi

.Bo My

Xe lăn

Điều tra Thái nhấn mạnh là chỉ có 1 khoảng thời gian rất ngắn là trà ở một mình với 1 người thôi. Sau khi nhân viên phục vụ rời đi là 6-7 phút sau có thêm người khách tới rồi.

Thôi hy vọng FBI tìm ra người bán xianua. Không khó đâu.

z300

Xe điện
Em thì nghĩ để giết được bằng đó người không đơn giản và sát thủ từ ngoài vào hay lẻn sẵn trong phòng là rất khó trừ khi như cụ nào nói là toàn bộ nước đều có vấn đề. Nhưng như thế làm gì có chuyện vừa vào ai cũng uống nước mà quan trọng là uống xong lăn quay ra rồi
Sát thủ hạ độc thôi cụ! Có thể cho thuốc mê. 6 người sau khi mê đi thì bị tiêm cyanide bằng micro needle vào 1 chỗ kín trên thân thể mà phải khám nghiệm pháp y rất kỹ mới phát hiện ra - giả dụ thế!

dzoro

Xe điện

Cụ thử kiểm tra xem có cam mặt trước mặt sau không và liệu sát thủ, nếu có, có thể lên tầng 5 mà không lọt vào cam khách sạn không? Em nghĩ CS họ sẽ xem cam nên nếu có tình nghi là ra ngay thôi.

z300

Xe điện
Cụ thử kiểm tra xem có cam mặt trước mặt sau không và liệu sát thủ, nếu có, có thể lên tầng 5 mà không lọt vào cam khách sạn không? Em nghĩ CS họ sẽ xem cam nên nếu có tình nghi là ra ngay thôi.
Vâng cái này chưa công bố.
Em giả dụ: sát thủ ra đường này. Và ở góc này không có cam. Ra phía ngoài đầu 5 căn villa thì có cam, lúc đó nó mặc đồng phục nhân viên, nhẩn nhơ nhặt lá (theo chức năng) hoặc làm gì đó, rồi đi lại ... Nếu không tìm được DNA thì có cam thấy nó lảng vảng đó cũng không chứng minh được. Chưa kể phía ngoài trong ngày còn có rất nhiều nhân viên khác đi lại, làm sao biết là ai ???

Bigtits

Xe tăng
Các cụ mãi xôm tụ vụ này rồi. Em vừa xem báo tuổi trẻ có tin nóng quá mà ko biết nên buồn hay vui. Ôi thật là....
Em ko dám trích vào đây vì chắc chắn bị xóa.
Mà đăng hết lên nhiều báo rồi.

dzoro

Xe điện
Vâng cái này chưa công bố.
Em giả dụ: sát thủ ra đường này. Và ở góc này không có cam. Ra phía ngoài đầu 5 căn villa thì có cam, lúc đó nó mặc đồng phục nhân viên, nhẩn nhơ nhặt lá (theo chức năng) hoặc làm gì đó, rồi đi lại ... Nếu không tìm được DNA thì có cam thấy nó lảng vảng đó cũng không chứng minh được. Chưa kể phía ngoài trong ngày còn có rất nhiều nhân viên khác đi lại, làm sao biết là ai ???
Vâng, cá nhân em cảm thấy cái kiểu lôi chủ nợ chết cùng nó cứ sai sai kiểu gì ấy. Rất rất ít người có diễn biến tâm lý kiểu này.

vudung75qn

Đi bộ
xuất hiện các tình tiết mới, đáng chú ý cả nhà ạ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Hoàn toàn có thể có chất độc phát tác chậm (có thể không phải là cái chất mà mà CS Thái đang công bố lắm chứ ) và các nạn nhân uống không đồng thời, tuy nhiên sau đó có một luồng hơi độc nào đó xịt vào phòng làm tất cả lịm đi, trong thời gian lịm đi đó, chất độc phát tác, mỗi người chết mỗi lúc. Khả năng chất khí nào đó thì sẽ làm được cái việc là tất cả cùng lịm đi gần như cùng lúc, rất nhanh

Tony_Le

Xe container
ah, em diễn đạt sai: hạn mức là thỏa thuận giữa bank phát hành và chủ thẻ và chủ thẻ có trách nhiệm theo dõi hạn mức của mình còn bao nhiêu, nếu quá thì bị phạt theo quy định chẳng hạn. Em viết nhầm chỗ cụ bôi đỏ "trừ hạn mức".
Ví dụ: hiện giờ em có thẻ visa, liên kết với app của vcb. Nếu em tiêu ở nơi có máy online thì nó báo ngay cho em và thông báo "đã tiêu xxx đồng, hạn mức còn yyy đồng" nhưng nếu em tiêu thẻ ở nơi không online (hoàn toàn được) thì nó không trừ hạn mức được.
Trong thực tế thì em có thẻ hạn mức đến 200 triệu, em chưa từng tiêu hết hạn mức đấy bao giờ, kỷ lục là hơn 150t thôi nên em chưa biết là nếu em tiêu quá 200 triệu thì cơ sở cung cấp dịch vụ có chịu không (ví dụ: em tiêu hết 190t, hạn mức còn 10t, giờ em thanh toán dịch vụ 25t không biết có được không).
.
Em nói thêm: năm 199x em làm bank, phụ trách mảng thẻ (ở tỉnh thôi nên ít giao dịch): các ks của em cà thẻ của khách xong gửi lên em nhờ thu, lúc đấy em (bank) và ks không thể nào biết cái ông chủ thẻ kia có còn hạn mức được tiêu là bao nhiêu tiền, cứ mù mờ thôi.
"Vài cái" cụ nói ở cái Comment dài ngoằng phía trên kia và cả comment này chả biết ngày xưa có đúng không nhưng giờ không đúng nữa vì công nghệ cao rồi.

1. Có hạn mức lại còn cho tiêu quá thì hạn mức đẻ ra làm gì?

2. Off mạng thì khỏi dùng thẻ nhá, chắc chắn luôn.

3. Block tiền là đương nhiên chứ không như cụ nói, có vẻ như là trừ tiền luôn nhưng vì là thẻ tín dụng nên tiền còn lâu mới chuyển sang TK vì thế mấy ngày sau khách sạn back lại là hòa cả làng.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Một khi làm hồ sơ phát hành thẻ là phải nói đến hai chữ hạn mức giống như muốn xxx thì cái đầu tiên là phải cởi quần hay tin banh họng!

Nên khi nói thẻ tín dụng mà không có (nói đến) hạn mức là chuyện vô lý, nếu không muốn bảo là dốt hay bố láo.

FYI, hạn mức của bác là 200 triệu VNĐ mà bác xài mất 190 triệu VNĐ rồi, thì giả sử có một giao dịch nào tiếp theo là 10.000.001 VNĐ mà quẹt thẻ thì"
+ Trước đây khi chưa có online hay bác không dùng dịch vụ phone banking thì máy quét thẻ (POS) tự động báo không đủ tiền (Hạn mức) và dĩ nhiên là giao dich không thánh công.
+ Còn ngày nay thì không những máy báo, mà bản thân dịch vụ phone banking cũng báo cho bác biết là không hoàn tất giao dịch lý do không đủ hạn mức.

Nếu bác làm bank, hay đã từng làm Bank mà là xếp, bác có thể kiểm tra hoặc nhờ bạn bè đang làm xếp, xem tôi là ai, vì tôi có hạn mức tín dụng các loại thẻ không giống ai ở Việt Nam: xxx.888.888.888 VNĐ. :P

• Vodka
Reactions: B52

matizvan2009

Xe ba gác
FYI, hạn mức của bác là 200 triệu VNĐ mà bác xài mất 190 triệu VNĐ rồi, thì giả sử có một giao dịch nào tiếp theo là 10.000.001 VNĐ mà quẹt thẻ thì"
+ Trước đây khi chưa có online hay bác không dùng dịch vụ phone banking thì máy quét thẻ (POS) tự động báo không đủ tiền (Hạn mức) và dĩ nhiên là giao dich không thánh công.
+ Còn ngày nay thì không những máy báo, mà bản thân dịch vụ phone banking cũng báo cho bác biết là không hoàn tất giao dịch lý do không đủ hạn mức.
Em mới vào App của vcb thì nó thông báo thế này "thẻ xxx sử dụng tại yyy số tiền zzz lúc ggg . Hạn mức khả dụng tạm tính là mmm đồng

matizvan2009

Xe ba gác
Nếu bác làm bank, hay đã từng làm Bank mà là xếp, bác có thể kiểm tra hoặc nhờ bạn bè đang làm xếp, xem tôi là ai, vì tôi có hạn mức tín dụng các loại thẻ không giống ai ở Việt Nam: xxx.888.888.888 VNĐ.
Dạ em không có nhã hứng kiểm tra thông tin của ai đó không liên quan.

Loitran

Xe tăng
Okie, để lúc nào em hỏi lại mấy bạn làm chuyên môn ở bank
Trường hợp tiêu vượt mức thẻ cho phép thì em cho là được,tuy nhiên tùy nhà bank và record của cá nhân đó, và chắc chắn số vượt đó ỏ mức rủi ro chấp nhận được là không quá lớn với giới hạn của thẻ
Tuy nhiên nếu bên phát hành thẻ chấp nhận giao dịch đó thỉ chủ thẻ đồng nghĩa sẽ phải trả một khoản tiền phạt cho cái giao dịch đó ( trước em đã bị đúng trường hợp tiêu quá giới hạn thẻ )