[Funland] Breaking news: 6 người Việt tử vong tại Thái lan

Sonduong.BMV

Xe container
Em nghĩ nếu đồng loạt thế trừ khi là bị ép uống chứ tự nguyện thì xác xuất có thằng chưa uống vội quá cao
1 người không thể ép được nhiều người, người uống ít người uống nhiều, cơ đia cũng khác nhau. Chả lẽ ai gọi được ĐT… e trong kết luận của CSTL có gì đó sai sai. Thôi chờ FBI xác nhận lại

deverlex

Xe buýt
CA của ta mà được vào điều tra thì em nghĩ là ra ngay. Các anh nhà ta thực sự rất giỏi. Ngay trên off đây đã có các anh điều tra viên qua mạng rồi nè 😂
ai điều tra kết luận điều gì qua mạng vậy cụ :)) em chỉ là thấy nghi ngờ kết luận của cảnh sát Thái Lan tuyên bố bà Chong vay nợ nên giết người hàng loạt.
Đặt nghi ngờ về cái kết luận đó k đc sao hả cụ? làm như cảnh sát Thái Lan k bao giờ oan sai vậy
Em nghĩ nếu đồng loạt thế trừ khi là bị ép uống chứ tự nguyện thì xác xuất có thằng chưa uống vội quá cao. Chỉ có một khả năng nữa là cho cả bọn dính thuốc mê rồi bơm cái này vào mồm nhỉ
chuẩn rồi, đi công chuyện, chủ nhà mời uống trà em có uống bao giờ đâu

QUANG1970

Xì hơi lốp
Bà Chong không thể bị bệnh tâm thần được. Việc dùng trà để mời nhóm 5 người uống trong vòng 5 phút là rất giỏi và phải có chủ ý, kế hoạch tỉ mỉ, quyết tâm cao. Nếu chậm hơn 5 phút là thấy có người ôm bụng và kế hoạch sẽ bị đổ bể.

Chẳng lẽ uống trà cũng như uống rượu. Một hai ba Zô - Một hai ba Zô - Một hai ba - Uống.

Đúng, bà ta không bị tâm thần nhưng là một dạng có vấn đề vầ thần kinh: quyết đoán và lam bằng được cái minh muốn bất chấp tất cả (đạo lý, tình người, luật pháp,........) miễn là thỏa cái mình muốn.

luyenok

Xe điện
:)) em chả thèm quan tâm tay này từ hôm trc rồi. Cụ nhắc tên làm em mới nhớ. Hôm đấy e phản pháo còn nói e uống Cyanua rồi à mà biết e vỗ thẳng mặt ngay. Tay này và 1 tay đang nói về phòng khách sạn nữa cứ khẳng định ko đến 1000$/đêm nhiều cụ đã chỉ ra cho vẫn gân cổ cãi. Với mấy thành phần này lướt qua cho nhẹ đầu, chém gió với các cụ khác hiểu biết vui hơn cụ ơi
Chính tay này đấy, mà điên cái là chính mồm hắn nói ra "tìm thấy chất độc dưới đáy cốc", mọi người góp ý chưa biết chính xác đâu thì hắn chụp lại bài báo nói "có chất khả nghi" rồi yêu cầu mọi người đọc lại (thực sự lú luôn). Em nhớ vì lúc đó chửi thầm kiểu bố tổ, sao lại có thằng nào mà ngang ngược già mồm đến thế. Cơ mà nay lục lại thì thấy các comment đó đều mất rồi, chắc mod xử để tránh tình trạng quá khích có khi lại có án mạng :(

QUANG1970

Xì hơi lốp
ai điều tra kết luận điều gì qua mạng vậy cụ :)) em chỉ là thấy nghi ngờ kết luận của cảnh sát Thái Lan tuyên bố bà Chong vay nợ nên giết người hàng loạt.
Đặt nghi ngờ về cái kết luận đó k đc sao hả cụ? làm như cảnh sát Thái Lan k bao giờ oan sai vậy

1 người không thể ép được nhiều người, người uống ít người uống nhiều, cơ đia cũng khác nhau. Chả lẽ ai gọi được ĐT… e trong kết luận của CSTL có gì đó sai sai. Thôi chờ FBI xác nhận lại

Có những tình huống, có những câu nói mà khi ngươi khác nói ra, người ta (nghe) không thể tứ chối hay "say NO" trừ khi cực kỳ bản lảnh hay quá thông tuệ trong ứng xử!

letrungdungcz

Xe tăng
Em nghĩ nếu đồng loạt thế trừ khi là bị ép uống chứ tự nguyện thì xác xuất có thằng chưa uống vội quá cao. Chỉ có một khả năng nữa là cho cả bọn dính thuốc mê rồi bơm cái này vào mồm nhỉ
Có khả năng nào xảy ra trường hợp kiểu như nghi phạm cố tình đưa những người khác vào tình huống nâng ly trà cùng uống mừng vì tôi đã xoay được tiền, chiều nay sẽ chuyển cho mọi người ko cụ nhỉ.

alffa

Xe tải
Túm lại mọi việc đã có nhà nước lo, rảnh rỗi thì còm cho vui kích thích tăng trưởng cho du lịch nước bạn, chứ chả ô nào bà nào ở đây có nghiệp vụ điều tra cả mà toàn phán như thánh 😂
Mà mấy bữa nay e rình vé bay Thái giảm giá mãi chưa dc, mong mn bớt đi Thái để e sớm săn dc giá rẻ như ngày xưa khi giá vé AiirAsia bay Hanoi BKK có 40usd x-(:))

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Có khả năng nào xảy ra trường hợp kiểu như nghi phạm cố tình đưa những người khác vào tình huống nâng ly trà cùng uống mừng vì tôi đã xoay được tiền, chiều nay sẽ chuyển cho mọi người ko cụ nhỉ.
Lấy trà thay rượu tiễn nhau về bên kia thế giới. Cái này cũng có thể nhỉ

Huyquac

Xe máy

Em nói vậy thôi chứ có nói ai kết luận qua mạng đâu Cụ. Em thấy quá nghi ngờ về kết luận của CS Thái đó Cụ. Thấy cứ sai sai, vì vậy mong muốn CA của VN được vào cuộc khi Công Dân của VN bị chết ở nước ngoài. :(

deverlex

Xe buýt
Lấy trà thay rượu tiễn nhau về bên kia thế giới. Cái này cũng có thể nhỉ
Em nghĩ mời uống trà cả 6 khó lắm, vì người uống, ng không uống, thủ phạm có thể bôi sẵn vào cốc trước đó thì dễ hơn, uống bia, rượu, hay trà đều rót cốc cả, nhưng thủ phạm là ai thì k có cơ sở nào kết luận. ẢNh hiện trường có khui 2 chai nước trên bàn ăn

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ mời uống trà cả 6 khó lắm, vì người uống, ng không uống, thủ phạm có thể bôi sẵn vào cốc trước đó thì dễ hơn, uống bia, rượu, hay trà đều rót cốc cả, nhưng thủ phạm là ai thì k có cơ sở nào kết luận. ẢNh hiện trường có khui 2 chai nước trên bàn ăn
View attachment 8638078
Ảnh này thấy cả cái chân thò ra kinh nhỉ

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đây: :D

Có những tình huống, có những câu nói mà khi ngươi khác nói ra, người ta (nghe) không thể tứ chối hay "say NO" trừ khi cực kỳ bản lảnh hay quá thông tuệ trong ứng xử!

yadih

Xe máy
Thôi nào, ta cùng đồng loạt nâng chén hạ hỏa rồi bàn tiếp nào các ông =))! Giờ cứ nghe đến nâng chén là có vài ông sẽ sợ chạy mất dép, biết éo đâu lại trúng xyanua =)).

Tony_Le

Xe container
Chém vớ vẩn lý thuyết suông dễ ẹc nhỉ?

Chắc lại câu chúng mày thi nhau làm đi xem đứa nào về nhất tao cho 1000$, -200 cho mỗi đứa về sau quá. Hay kiểu thằng Sếp nói tất cả đồng loạt uống không tao đuổi việc?

luyenok

Xe điện
Nói chung trà rượu hay gì thì vẫn khó hiểu ở chỗ sao tất cả cùng uống thôi, không ai bung cửa chạy ra thì hoặc là đồng thuận (tự nguyện), hoặc là chất độc phát tác nhanh, mà phát tác nhanh thì lại khó hiểu sao lại uống cùng lúc,.... Nói chung là vòng luẩn quẩn khó giải thích.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Cháu gg tìm kiếm mà không có 1 phương pháp nào check ra xyanua nếu bị cho vào trong đồ ăn thức uống, không mùi không vị luôn, nếu thế thì nguy hiểm thật, xyanua thì mua đâu cũng có , ship tận nhà, giờ không dám ra ngoài ăn nữa rồi, con ngan già hôm qua mình cự nự nó mấy câu, biết đâu tối nay nó cho mình ra đi, ghê răng thiệt

.Bo My

Xe lăn
Không có chổ ngồi uống trà lâu vì đã để bàn ăn rồi, 6 người là chật với phòng khách bé xíu, dự là mời uống nhanh 1 tách cho tỉnh rồi còn ra ăn cơm cho nóng nữa. Mấy người trong phòng ngủ chắc là mất phương hướng chạy vào.

.Bo My

Xe lăn
Về mặt tâm linh, để sau này xem họ sẽ có phương án xử lý, khai thác tiếp cái phòng 502 và khu vực tầng 5 của hotel này ntn. Chứ em mà là du khách, có sale 50% e cũng ếch dám ở.
chắc không còn phòng 502 nữa là xong, chỉ còn 552,553...