[Funland] Breaking news: 6 người Việt tử vong tại Thái lan

matizvan2009

Xe ba gác
Off mạng thì khỏi dùng thẻ nhá, chắc chắn luôn.
Xin lỗi các cụ bàn vụ thẻ sang thớt khác đi. Loãng thớt vụ án này các cụ ơi!
Xl cụ z300, em bình lần cuối về thẻ (chuyện thẻ cũng là một nội dung trong việc Phá án online mà)
@ cụ Tony: em vừa gọi vào hotline VCB và họ khẳng định là HOÀN TOÀN dùng Offline ĐƯỢC. Miễn là bên cung cấp dịch vụ chấp nhận. Bên Bank không có vấn đề gì.

Nowherelands

Xe buýt
Xl cụ z300, em bình lần cuối về thẻ (chuyện thẻ cũng là một nội dung trong việc Phá án online mà)
@ cụ Tony: em vừa gọi vào hotline VCB và họ khẳng định là HOÀN TOÀN dùng Offline ĐƯỢC. Miễn là bên cung cấp dịch vụ chấp nhận. Bên Bank không có vấn đề gì.
Cái này lại phải quay lại dùng thẻ thời 199x mới biết được thanh toán offline là thế nào, chắc rất ít cụ biết.
Để lúc nào tiện lập cái thớt về thẻ, ở đây hơi tí các cụ lại kêu không phá án mệt lắm.

hanoistreet

Xe tải
Một khi làm hồ sơ phát hành thẻ là phải nói đến hai chữ hạn mức giống như muốn xxx thì cái đầu tiên là phải cởi quần hay tin banh họng!

Nên khi nói thẻ tín dụng mà không có (nói đến) hạn mức là chuyện vô lý, nếu không muốn bảo là dốt hay bố láo.

FYI, hạn mức của bác là 200 triệu VNĐ mà bác xài mất 190 triệu VNĐ rồi, thì giả sử có một giao dịch nào tiếp theo là 10.000.001 VNĐ mà quẹt thẻ thì"
+ Trước đây khi chưa có online hay bác không dùng dịch vụ phone banking thì máy quét thẻ (POS) tự động báo không đủ tiền (Hạn mức) và dĩ nhiên là giao dich không thánh công.
+ Còn ngày nay thì không những máy báo, mà bản thân dịch vụ phone banking cũng báo cho bác biết là không hoàn tất giao dịch lý do không đủ hạn mức.

Nếu bác làm bank, hay đã từng làm Bank mà là xếp, bác có thể kiểm tra hoặc nhờ bạn bè đang làm xếp, xem tôi là ai, vì tôi có hạn mức tín dụng các loại thẻ không giống ai ở Việt Nam: xxx.888.888.888 VNĐ. :P
Biết 1 mà không biết 2, trước năm 1997 thì giao dịch thẻ online kiểu gì? sinh sau đẻ muộn thì trật tự đi.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em mới vào App của vcb thì nó thông báo thế này "thẻ xxx sử dụng tại yyy số tiền zzz lúc ggg . Hạn mức khả dụng tạm tính là mmm đồng
Câu này chỉ có trong các thông báo trong phạm vi trước 18:00 -21:00 là lúc ngân hàng chưa chay "Batch" (tổng kết ngày) cũng như đề phóng cac giao dịch online ( vì phải sau 2-5 cập nhật (thẻ có ĐK dùng online được) còn những thẻ thuần quẹt (không ĐK online thì hầu như không có.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Biết 1 mà không biết 2, trước năm 1997 thì giao dịch thẻ online kiểu gì? sinh sau đẻ muộn thì trật tự đi.
Xin lỗi các cụ bàn vụ thẻ sang thớt khác đi. Loãng thớt vụ án này các cụ ơi!

Thế nên tối mới đứa ra nhiều Option vì đây không chuyện về thớt thẻ tín dụng nên chí nói qua, sơ, nói tổng quát, bác hanoistreet biết tiếng Việt chứ?

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
nhờ các cụ chuyên gia Thẻ mở thớt riêng để em theo ạ

TRANG-TRANG

Xe buýt
Các cụ mãi xôm tụ vụ này rồi. Em vừa xem báo tuổi trẻ có tin nóng quá mà ko biết nên buồn hay vui. Ôi thật là....
Em ko dám trích vào đây vì chắc chắn bị xóa.
Mà đăng hết lên nhiều báo rồi.
Nhà chắc mới có "mạng"?

firstXpan

Xe buýt
Em lạc vào thớt thẻ lúc nào không hay, cứ nghĩ có tin gì mới, vào đọc toàn thẻ tín dụng ạ, cc sa đà quá.

phuongmit

Xe cút kít
Mỗi cái việc cọc tiền liên quan đến thẻ, ông viết k sõi khiến ông đọc k thông mà bổ nhau thành thớt thẻ dức hết cả đầu

Layloi

Xe tăng

Xuất hiện nội dung bức thư viết tay được bà Chong chụp lại.

.Bo My

Xe lăn
Báo Thái đăng bà Chong đã bị tố lừa đảo ở Mỹ 10 năm trước nhưng không bị truy tố, chắc đã thỏa thuận được.

nicholas1618

Xe điện
Chỉ có thể là tai nạn hy hữu dẫn đến ngộ sát tập thể. Ko có động cơ nào dẫn đến sự việc này.

LongLH

Xe điện
các cụ cãi vụ deposit thẻ tín dụng tại KS xong chưa nhỉ: em đã có lần được ks đề nghị quẹt thẻ, họ chỉ quẹt thôi không làm động tác bấm số tiền và họ giải thích là để lấy thông tin thẻ, trường hợp sau này cần thu tiền của khách thì họ lấy thông tin đấy để charge.
Cách đây chừng 2 năm em ngồi Tân sơn nhất, lần đấy em không ngồi Lotus vì có con đi cùng, em vào một nhà hàng có liên kết Visa priority với VCB thì họ bảo em đưa thẻ, họ charge của em 2$, bình thường nếu vào phòng của VCB thì họ chỉ đưa thẻ vào máy đọc thôi, không charge tiền nhưng lần này app báo ngay là em bị charge 2$, em gọi cho VCB thì họ bảo họ charge tượng trưng thôi, đến ngày sao kê thì số tiền 2$ đấy không thể hiện trong sao kê. và đúng như vậy.
.
Hiểu biết của em về thẻ: thẻ td bản chất là "tiêu trước trả sau" nên không có khái niệm "giữ hạn mức để tránh khách tiêu mất tiền nên không đòi được tiền". Thời chưa có online như thế này thì không có khái niệm "hạn mức" mà khách cứ tiêu "âm thầm" vì quẹt thẻ bằng tay không có thông tin gửi về nơi ngân hàng chủ thẻ., khi nào bill quay về bank thì bank mới biết. Một số cơ sở dịch vụ chỉ cần thông tin thẻ thì có thể gửi nhờ thu đến ngân hàng, nh sẽ hỏi chủ thẻ là dù cái bill đấy ông không ký nhưng ông có chấp nhận thanh toán không, chủ thẻ ok thì tiền vẫn về nơi cấp dv. Em ví dụ: một khách nước ngoài đến VN ở ks, ks charge tiền qua thẻ là 1000$, khách ký bill thẻ rồi về nước mất tiêu, khs sau đấy phát hiện ra tính thiếu một khoản 200$ nữa nên ks làm một cái bill thẻ viết bằng tay (viết cả số thẻ bằng tay chứ không có thẻ để cà kiểu số nổi) và ghi "tiền ks bổ sung" và gửi cho bank, bank gửi cho bên kia, được chấp nhận vẫn không mất tiền, hay hơn trả tiền mặt không biết khách kia ở phương trời nào mà đòi thêm 200$ sót kia.
Thế nên nếu một cụ nào cầm thẻ tín dụng đến một nơi "khỉ ho cò gáy" không có mạng mà họ vẫn chấp nhận ttd thì vẫn dùng thẻ như thường. Ký tay.
Quả 2$ chắc là cụ vào Sông Hồng rồi.