box TOY: Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

Luu Lehong

Xe container
Bác cũng xem lại tất cả các còm của của bác từ đầu đến giờ đi, Cũng nói như bố đời ai mà nghe được. Toàn quen kiểu 5-6 ông đầu hai thứ tóc quây vào hội đồng 1 thằng trẻ trâu nó quen rồi phỏng ạ. :))
Bác thông cảm. Em chinh chiến đã lâu, xe cũng đã được trải nghiệm nhiều, người cũng gặp đủ những dạng nên bản thân thấy mọi thứ cũng bình thường thôi, không nên thái quá. Chính vì thế cũng phần nào coi trời bằng vung :D. Trước còn trẻ cũng hiếu chiến, giờ đi đâu cũng lấy chữ fun làm đầu, nhưng nếu phải nghe những câu trái tai của trẻ trâu là vẫn đêk chịu được :))

lão này phải tội điêu ngoa tí thôi
tự dưng được hôm lão Quả cmt nghe hay ra phết
Do hoàn cảnh nên em hơi ngoa tý thôi chứ điêu tý nào đâu :D

Mr.Saclo

Xe tăng
Mời cụ xem CAM 2012 và MẸC 2012
Đây là Cam 2012
[youtube]LNG7Nm9XDko[/youtube]

Còn đây là MEC C 2012
[youtube]pG9h4XMJv6Y[/youtube]
Hàng MEC luôn chuẩn

ducletrung

Xe container
Bác thông cảm. Em chinh chiến đã lâu, xe cũng đã được trải nghiệm nhiều, người cũng gặp đủ những dạng nên bản thân thấy mọi thứ cũng bình thường thôi, không nên thái quá. Chính vì thế cũng phần nào coi trời bằng vung :D. Trước còn trẻ cũng hiếu chiến, giờ đi đâu cũng lấy chữ fun làm đầu, nhưng nếu phải nghe những câu trái tai của trẻ trâu là vẫn đêk chịu được :))

Mấy ông bán hàng Toy sang box Toy mà chém nhé,lượn lờ ở đây làm gì

Luu Lehong

Xe container
Mấy ông bán hàng Toy sang box Toy mà chém nhé,lượn lờ ở đây làm gì
Sale cũng là một nghề, sao bác lại dùng chuyện bán hàng coi như là nghề xấu mang ra miệt thị người khác thế. Và có quy định là sale không được tranh luận đâu :D
Bác hỏi lại xem những người quen chém với em xem em là ai!:))

Babanhhanquoc

Xe tải

Đã là gì đâu mà lộng ngôn, trên OF đa dạng, đa tuổi, đa ngành nghề trình độ.

QuangVD

Xe tăng
Mịe, các bác cứ cãi nhau làm gì. Ai thích MER thì đi MER, ai thích TOY thì đi TOY. Mỗi dòng xe có phong cách và triết lý riêng. Cá nhân em thì chưa bao giờ thích TOY, em chọn MER >:)

PLD

Xe buýt
Các bác fan toi, sâu toi đè bẹp mẹc xong nhớ chuyển sang đè tiếp bỉm với audi nhé, đè bẹp bỉm với audi xong chơi luôn bently và RR luôn.
Mấy bác xe sang chi phí nhiều quả này tiêu với toi rồi. :))

B18

Xe tăng
Bác nói thế nào chứ em thấy tụi trẻ trâu có cái hay của nó đấy chứ. Trẻ được lâu. Đến lúc có tí tuổi tưởng là già dặn, chững chạc nhưng gặp chuyện gì khó nghe lại nhảy dựng lên như kiểu bản năng đêk chịu được, y như hồi trẻ. =)) =)) =))

Luu Lehong

Xe container
Bác nói thế nào chứ em thấy tụi trẻ trâu có cái hay của nó đấy chứ. Trẻ được lâu. Đến lúc có tí tuổi tưởng là già dặn, chững chạc nhưng gặp chuyện gì khó nghe lại nhảy dựng lên như kiểu bản năng đêk chịu được, y như hồi trẻ. =)) =)) =))
Thỉnh thoáng cũng phải vào gãi tý cho box nó xôm bác ạ :D
Trước e hay được nghe mấy ông trẻ sau khi chuyển từ 2B sang mua xe hàn thì kêu đấy là lựa chọn sáng suốt, thông thái với ngon bổ rẻ. Vài năm, bán xe thêm chút tiền đổi sang mua cái Mer cũ đã lại tung hứng đẳng với chả cấp nên đi qua chơi tiện tay có gáo nước lạnh vẩy tý làm mất cuộc vui của mấy bác. Có gì bác thông cảm :)).
Trước cái thớt này bên kia em chả comment gì vì coi đó là ý kiến quan điểm cá nhân, chỉ phản ứng nhẹ khi thấy mấy ông chả biết là đang dùng xe gì đã vội nhảy thách lên. Nay lại thấy cái thớt ý lại còn được kéo về đây, được và cái nick tung hứng chuyện đẳng cấp nên em mới nhẩy vào :))
Ai chứ bác B18 thì em lạ gì bởi có cái còm rất ấn tượng. Em biết bác đi Mer từ khi đọc cái còm của bác khoe khéo bên box Toy cách đây vài tháng khi vào bảo chúng em là lũ cuồng Toy nói là bác không đi xe da vàng mà dùng xe da trắng :D. Tuy già hơi lẩn thẩn nhưng lại có cái tật đã chém ở đâu thì lại nhớ rất dai :D

hieudam

Xe đạp
Mời cụ xem CAM 2012 và MẸC 2012
Đây là Cam 2012
[youtube]LNG7Nm9XDko[/youtube]

Còn đây là MEC C 2012
[youtube]pG9h4XMJv6Y[/youtube]
Hàng MEC luôn chuẩn
Em thấy 2 xe đều nát, 2 người lái đều có vẻ ok đấy chứ, cái vỏ mec có vẻ đỡ hơn tí thôi, bác thấy hơn những gì chỉ em cái!

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
Em thì thấy cả 2 xe đều nát, túi khí đều bung nhưng:
Cam thì volang bị lệch sang bên phải nên túi khí không đỡ được tài xế, việc này có thể làm gãy cổ tài xế hoặc đập mặt vào xe. Còn C250 thì không bị như thế, túi khí vẫn đỡ được tài xế. Có lẽ chỗ này chứng tỏ xe C250 an toàn hơn so với Cam.
Thử nghiệm này theo em hóng được hình như là thử nghiệm va chạm góc, đây là một trong những tình huống gặp rất nhiều và rất nguy hiểm.
Em chỉ biết thế cụ nào thấy sai thì chỉnh lại giúp ạ.
Em thấy 2 xe đều nát, 2 người lái đều có vẻ ok đấy chứ, cái vỏ mec có vẻ đỡ hơn tí thôi, bác thấy hơn những gì chỉ em cái!

caubethep

Xe hơi
Hôm nọ được đạt mông vào 1 một nhà hàng cỡ 6 sao ở Hn, em thấy một đám các cụ khệnh đi Mẹc, Bỉm...đang ngồi cười nó hô hố như ông bố trẻ thì im bặt, hóa ra có 1 cụ đi Altis vào, theo sau có một chú cắp tráp theo hầu. Em chỉ kịp nhìn thấy chữ 80b ở *** con Altis...
Thế nên, em nghĩ ở cái xứ mình Cam phải so với cỡ RR hay Bentley cũng nên, altis còn uy lực thế cơ mà???
:-?

Chỉnh sửa cuối:

xe co 86

Xe hơi
Trước e hay được nghe mấy ông trẻ sau khi chuyển từ 2B sang mua xe hàn thì kêu đấy là lựa chọn sáng suốt, thông thái với ngon bổ rẻ. Vài năm, bán xe thêm chút tiền đổi sang mua cái Mer cũ đã lại tung hứng đẳng với chả cấp nên đi qua chơi tiện tay có gáo nước lạnh vẩy tý làm mất cuộc vui của mấy bác. Có gì bác thông cảm :)).
Trước cái thớt này bên kia em chả comment gì vì coi đó là ý kiến quan điểm cá nhân, chỉ phản ứng nhẹ khi thấy mấy ông chả biết là đang dùng xe gì đã vội nhảy thách lên. Nay lại thấy cái thớt ý lại còn được kéo về đây, được và cái nick tung hứng chuyện đẳng cấp nên em mới nhẩy vào :))
Ai chứ bác B18 thì em lạ gì bởi có cái còm rất ấn tượng. Em biết bác đi Mer từ khi đọc cái còm của bác khoe khéo bên box Toy cách đây vài tháng khi vào bảo chúng em là lũ cuồng Toy nói là bác không đi xe da vàng mà dùng xe da trắng :D. Tuy già hơi lẩn thẩn nhưng lại có cái tật đã chém ở đâu thì lại nhớ rất dai :D
bác nói quá mất tiêu chí anh em trong OF bác thích cam em thích mer bác thích cờ bạc em thich gái em cũng ko bắt ai giống em được, cùng sở thích thì buôn ko thì......

B18

Xe tăng
Gớm, bác lại còn động viên em. Tại các cụ chụp mũ cho em fan Hàn nên em mới khai đấy chứ :))
Em thì cũng biết trước những thớt so sánh thế này kết quả rồi cũng chả đâu vào đâu cả nên chả chém chuyện xe cộ vào đây. Vì chọn xe gì là do sở thích cá nhân và công việc của từng người. Xe nào hơn xe nào nó đã in hết trên catalog rồi, còn lại mọi thứ so sánh đều khập khiễng. phải không ạ :D
Em đợt này cũng rảnh nên cũng hay lê la trà đá, chủ yếu lấy fun là chính nên có nói gì không phải tai thì các cụ cũng bỏ qua cho. :D

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Hôm nọ được đạt mông vào 1 một nhà hàng cỡ 6 sao ở Hn, em thấy một đám các cụ khệnh đi Mẹc, Bỉm...đang ngồi cười nó hô hố như ông bố trẻ thì im bặt, hóa ra có 1 cụ đi Altis vào, theo sau có một chú cắp tráp theo hầu. Em chỉ kịp nhìn thấy chữ 80b ở *** con Altis...
Thế nên, em nghĩ ở cái xứ mình Cam phải so với cỡ RR hay Bentley cũng nên, altis còn uy lực thế cơ mà???
Này này cụ đừng có chê altis của em nhé, em tự hào với con altis cỡ RR chứ không phải mer với bỉm nhé =))

qu0ckhanh

Xe hơi
Mịe, các bác cứ cãi nhau làm gì. Ai thích MER thì đi MER, ai thích TOY thì đi TOY. Mỗi dòng xe có phong cách và triết lý riêng. Cá nhân em thì chưa bao giờ thích TOY, em chọn MER >:)
Nhà đang có khách... phải tiếp khách tý chứ cụ... Theo dõi tiếp nhé.

qu0ckhanh

Xe hơi
Bác thông cảm. Em chinh chiến đã lâu, xe cũng đã được trải nghiệm nhiều, người cũng gặp đủ những dạng nên bản thân thấy mọi thứ cũng bình thường thôi, không nên thái quá. Chính vì thế cũng phần nào coi trời bằng vung :D. Trước còn trẻ cũng hiếu chiến, giờ đi đâu cũng lấy chữ fun làm đầu, nhưng nếu phải nghe những câu trái tai của trẻ trâu là vẫn đêk
Hiếu chiến tý cũng có hay đấy, ko vấn đề... Mà cu thử funs tý cho cả nhà cười nhẩy...

LePower

Xe buýt
lại chém, Cụ ngồi ở đâu mà từ nhà hàng 6 sao thấy được ô tô.

Đongkisot

Xe đạp
Cái phần đậm đậm ấy, nếu trước đó là một đoạn kiểu như: "Nhà cháu là một chuyên gia hàng đầu về xe ô tô, đã đi hơn 100 quốc gia và thực hiện hàng nghìn khảo sát xã hội học về sở thích người tiêu dùng" thì nó trở nên cực kỳ thuyết phục. Ấy là về logic thôi nhé, không bàn đúng sai :)
Nhà cháu đang đọc những dòng com của các bác, các chú chém và nhìn vào các Clip các bác các chú làm để học hỏi ạ! Đúng là cùng đk test như nhau thế nhưng người ngồi mecr được an toàn do túi khí phật thẳng vào mặt, còn ở xe camr thì túi khí phật sang thằng hàng xóm cái này chắc là do tiến bộ khung xườn của xe camry đem lại….dạ! nhà cháu cũng có nghề để tiếp xúc với tầng lớp giầu có và thấy họ cũng đi nhiều dòng xe, nhưng cứ nói đến xe Châu Âu, ví dụ mecr thì người chưa có đều giành ra 1 phút cảm giác thiếu và khát khao có nó. Rõ là mục tiêu thị trường xe Đức là tầng lớp đỉnh của đỉnh còn cái phân khúc khác nó chả thèm.Cháu dự thế này các nhà sx xe khác mà cứ ti toe quá để đến khi xe Đức akay hạ giá bán xuống thì chỉ có nước tèo téo teo lúc đó có khi nhà cháu cũng làm con xe cổ của Đức cũng tốt chán he..he

lapin

Xe container
Thợ sửa xe cũng là một nghề cụ ơi! Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh!:D
Sale cũng là một nghề, sao bác lại dùng chuyện bán hàng coi như là nghề xấu mang ra miệt thị người khác thế. Và có quy định là sale không được tranh luận đâu :D