box TOY: Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

5banhxe

Xe điện
Nhà cháu mới lớn vừa đủ tuổi đăng kí of nhưng bài học đầu tiên là an toàn và chả hiểu sao nhà cháu chỉ thích độ chắc chắn của khung vỏ xe Đức.Có thể nhà cháu chưa đủ tầm để sở hữu và có thể ngày mai các bác nhìn thấy cháu đi xe Kia ít tiền điều này cũng bình thường, nhưng cháu chưa thấy ai nói xe Đức thua xe nhật....kể cả dòng cho mỹ đi và cháu khẳng định là nếu có điều kiện thì xe để đi phải là xe Đức ạ
Cái phần đậm đậm ấy, nếu trước đó là một đoạn kiểu như: "Nhà cháu là một chuyên gia hàng đầu về xe ô tô, đã đi hơn 100 quốc gia và thực hiện hàng nghìn khảo sát xã hội học về sở thích người tiêu dùng" thì nó trở nên cực kỳ thuyết phục. Ấy là về logic thôi nhé, không bàn đúng sai :)

0915966996

Xe tải
e k rõ merc như nào nhưng khi e ngồi xe 2 ông chú,1 ông chạy venza,1 ông chạy glk thì e cảm thấy glk sướng hơn rất nhiều,tuy khi bảo dưỡng hay làm gì thì đắt hơn toy,nhưng bù lại vào đấy e thấy cái cảm giác đầm chắc của glk ngon hơn venza...e là new mem nên có gì sai các cụ bỏ quá,đừng tặng gạch cho e,gần nhà e có hàng vật liệu xây dựng rồi :D

PLD

Xe buýt
Tình hình căng cho các cụ đi mẹc quá nhỉ, vụ này không chiến lại đc với fan toi là giá xe toi đuổi kịp và vượt xa xe mẹc mất thôi, nguy hiểm quá :))

dangphuong

Xe buýt
em đọc cái thớt gốc ở bên box toy từ hôm đầu tiên .
Đọc xong mà chỉ muốn ọe ra vì cái độ cuồng toy của cái cụ đấy phải ngang ngửa mấy em trẻ trâu cuồng hàn xẻng

Nãy lượn lờ xem đc cái này .
ko dám post về box toy ko thì mai có người mes dọa .. thiến em cũng nên =))

[video=youtube;KBxfxvpg8TA]http://www.youtube.com/watch?v=KBxfxvpg8TA[/video]

Louiskool1986

Xe hơi
Cái phần đậm đậm ấy, nếu trước đó là một đoạn kiểu như: "Nhà cháu là một chuyên gia hàng đầu về xe ô tô, đã đi hơn 100 quốc gia và thực hiện hàng nghìn khảo sát xã hội học về sở thích người tiêu dùng" thì nó trở nên cực kỳ thuyết phục. Ấy là về logic thôi nhé, không bàn đúng sai :)
Mình làm nganh sx nhựa, hàng năm đều theo ông già đi tham gia hội triễn lãm máy móc, nói về ngành công nghiệp Nhật cực kì tiên tiến nhưng công nghiệp Đức còn cao hơn 1 bậc! Giá cả máy móc Đức luôn luôn có giá cắt cổ ( nhưng sản phẩm đạt chất lượng 6 sao đấy)
Năm ngoái đi showroom TOY Lý Thường Kiệt gặp anh sale, lúc đó mình so sánh C và Cam. Lúc đó anh sale nói 1 câu : anh á nếu xe Nhật ngang hàng xe Đức thì xe Đức bán cho ai, trong giới mua bán oto có câu. Xe hàn thua xe Nhật ,xe Nhật kém hơn xe Đức! Chứ Sonata ngang với Cam thì Cam bán ai và ngược lại! Nếu k phải mê xe Mer từ nhỏ em nghĩ mình cũng ủng hộ anh sale này 1 vé

B18

Xe tăng

lapin

Xe container
Cụ nhắc luôn cả cụ 5banhxe ý:21:

B18

Xe tăng

otohagiang

Xe container
Toàn mấy ông mer cũ với thợ sửa mà khệnh gớm nhể!
Bên box chợ có con mer E240 mấy tuổi bán hơn 600 còn chưa bằng con Vios mới kia kìa!
Đẳng mới chả cấp :))
ALTIS đi đượcbao nhiêu vạn rồi, còn mới không :))

lapin

Xe container
Hôm trc em thấy cụ Luu hỏi xin báo giá C300 hay 250 AMG đấy, khả năng chủ thớt trêu cụ ấy khá cao!:21:

Isu_zu

Tháo bánh
Em thấy cảm nhận của bác ấy đúng đấy chứ. Hệ thống treo của xe Đức cứng hơn nên đúng là ko êm ái bằng Camry đâu. Còn việc sướng hơn hay ko thì còn tùy sở thích cá nhân từng người. Các bác đi Merc rồi cứ hay tự sướng rằng mình là nhất. Mỗi loại xe có đặc điểm riêng, thế mạnh riêng, các bác hợp với tiêu chí nào thì chọn thôi. Cá nhân em chọn Merc vì cảm giác lái cũng khá (ko bằng BMW), nhìn cũng bắt mắt (em thấy đẹp hơn BMW). Em ko chọn Camry vì nhìn cũng đẹp nhưng nội thất chán, cảm giác lái kém. Còn BMW cảm giác lái tốt nhưng nội thất và ngoại thất chán quá. Dù đi Merc nhưng em chả bao giờ nghĩ Merc là nhất, trong con mắt người khác thì C300 ko bằng Camry là điều dễ hiểu và bình thường.
Nhận xét của cụ này chuẩn, tuy nhiên với e thì e thấy Bim đẹp hơn Mer nhiều :).

Luu Lehong

Xe container
Đã được sử dụng chưa mà chém như đúng rồi thế..Sợ dùng rồi nghiện không bỏ được lại chấp nhận tốn xèng để chơi thì lại khổ vợ khổ con :)):))
Thưa bác, qua cái cách hỏi của bác thì em cũng xin thưa rằng em đã ngồi xe Mer từ khi bác còn mặc quần xẻ đũng cơ ạ. Nếu nói về xe Đức thì số lượng xe nhà em còn nhiều hơn xe Nhật nhiều và đều dùng từ xe mua mới cả chứ không phải mua xe cũ như mấy cụ tham gia mấy cái còm ở thớt đây đâu ạ. Tiện em cũng thông cảm với chia sẻ cái tâm tư của bác do dùng cái xe mà lại phải cố đến mức bản thân nghiện mà gây khổ cho vợ với con. Và cũng khuyên bác nên tuỳ điều kiện, hoàn cảnh mà lựa chọn sản phẩm vừa tầm không nên cố quá bác ạ :D.

ALTIS đi đượcbao nhiêu vạn rồi, còn mới không :))
Em xin từ chối trả lời cái câu hỏi xấc kiểu quen của mấy fan cuốc xẻng nhé :D

Hôm trc em thấy cụ Luu hỏi xin báo giá C300 hay 250 AMG đấy, khả năng chủ thớt trêu cụ ấy khá cao!:21:
Sau khi xem qua cái C250 của anh bạn cùng CQ thì em thấy cũng thường thôi. Đúng là tiền ý thì qua mua Cam 2.4. Công nhận ca bin của Mer C250 nó mang dáng dấp tinh của thương hiệu Mer, đẹp hơn Cam nhưng xem kỹ mấy cái nẹp viền trần với mép cửa, vải bọc trần với nội thất chật hẹp thì em không thích nữa. Mặc dù Mer C250 và Cam 2.4 ngang giá nhau thì nói thật là em vẫn chọn Cam. Dù sau này có thay hay mua xe gì chăng nữa thì quan điểm mua xe vẫn phải là dùng từ mới. Cụ vẫn ở Quảng Ninh đúng không :?
Em không nghĩ đẳng cấp xe Toy (trừ Lexus) ngang ngửa với Mer hay Bim chứ đừng nói hơn. Mỗi một dòng xe có thế mạnh riêng, phù hợp với lượng khách hàng riêng. Tuy nhiên, cũng còn tuỳ xe, tuỳ cốt cách của chủ xe mà tạo nên hay khẳng định cái đẳng cấp ý. Không phải mua cái xe cũ của Mer hay Bim mấy trăm triệu leo lên lại có suy nghĩ coi đi nó đẳng cấp hơn cái Cam mới tỷ rưỡi. Hàng tháng sửa xe mấy chục triệu hay đắp chiếu chờ phụ tùng thì đó là đẳng cấp hơn cái Toy chỉ đổ xăng là chạy.. Không phải cứ đi mấy cái Mer C là đẳng cấp hơn Cam..v.v. Qua đọc mấy cái còm của mấy nick là thợ hay dùng mấy con Mer cũ bới móc vài cái quan điểm cá nhân riêng, tung hứng và ngạo nghễ coi đó là đẳng cấp, mạt sát xe Toy thì em mới có cái còm là gáo nước lạnh cho họ tỉnh. :D.
Chứ niềm đam mê của tất cả những người yêu xe là Lex hay Mer hoặc Bim...\:D/

CR-Vic

Xe container
Anh Lưu nói thế là vừa đủ :D - chuyện nào ra chuyện đó!

B18

Xe tăng
Bác cũng xem lại tất cả các còm của của bác từ đầu đến giờ đi, Cũng nói như bố đời ai mà nghe được. Toàn quen kiểu 5-6 ông đầu hai thứ tóc quây vào hội đồng 1 thằng trẻ trâu nó quen rồi phỏng ạ. :))

qu0ckhanh

Xe hơi
Thưa bác, qua cái cách hỏi của bác thì em cũng xin thưa rằng em đã ngồi xe Mer từ khi bác còn mặc quần xẻ đũng cơ ạ. Nếu nói về xe Đức thì số lượng xe nhà em còn nhiều hơn xe Nhật nhiều và đều dùng từ xe mua mới cả chứ không phải mua xe cũ như mấy cụ tham gia mấy cái còm ở thớt đây đâu ạ. Tiện em cũng thông cảm với chia sẻ cái tâm tư của bác do dùng cái xe mà lại phải cố đến mức bản thân nghiện mà gây khổ cho vợ với con. Và cũng khuyên bác nên tuỳ điều kiện, hoàn cảnh mà lựa chọn sản phẩm vừa tầm không nên cố quá bác ạ :D.

Sau khi xem qua cái C250 của anh bạn cùng CQ thì em thấy cũng thường thôi. Đúng là tiền ý thì qua mua Cam 2.4. Công nhận ca bin của Mer C250 nó mang dáng dấp tinh của thương hiệu Mer, đẹp hơn Cam nhưng xem kỹ mấy cái nẹp viền trần với mép cửa, vải bọc trần với nội thất chật hẹp thì em không thích nữa. Mặc dù Mer C250 và Cam 2.4 ngang giá nhau thì nói thật là em vẫn chọn Cam. Dù sau này có thay hay mua xe gì chăng nữa thì quan điểm mua xe vẫn phải là dùng từ mới. Cụ vẫn ở Quảng Ninh đúng không :?
Em không nghĩ đẳng cấp xe Toy (trừ Lexus) ngang ngửa với Mer hay Bim chứ đừng nói hơn. Mỗi một dòng xe có thế mạnh riêng, phù hợp với lượng khách hàng riêng. Tuy nhiên, cũng còn tuỳ xe, tuỳ cốt cách của chủ xe mà tạo nên hay khẳng định cái đẳng cấp ý. Không phải mua cái xe cũ của Mer hay Bim mấy trăm triệu leo lên lại có suy nghĩ coi đi nó đẳng cấp hơn cái Cam mới tỷ rưỡi. Hàng tháng sửa xe mấy chục triệu hay đắp chiếu chờ phụ tùng thì đó là đẳng cấp hơn cái Toy chỉ đổ xăng là chạy.. Không phải cứ đi mấy cái Mer C là đẳng cấp hơn Cam..v.v. Qua đọc mấy cái còm của mấy nick là thợ hay dùng mấy con Mer cũ bới móc vài cái quan điểm cá nhân riêng, tung hứng và ngạo nghễ coi đó là đẳng cấp, mạt sát xe Toy thì em mới có cái còm là gáo nước lạnh cho họ tỉnh. :D.
Chứ niềm đam mê của tất cả những người yêu xe là Lex hay Mer hoặc Bim...\:D/
Lại có mấy thằng dám ngủ gật tiếp kìa.. cu cho mấy chiêu nữa cho bọn nó tỉnh hẳn đi hỷ..

INFOCO VN

Xe máy
Nhà em có con lamborghini, cá nhân em không bao giờ sử dụng xe đó vì em thấy nó bé quá nên không biết cảm nhận thế nào, chỉ biết rất tốn pin vì mỗi lần thay là phải thay 4 quả pin con thỏ để cho F1 chơi mỗi khi cho cháu ăn cơm =))

otohagiang

Xe container
Bác cũng xem lại tất cả các còm của của bác từ đầu đến giờ đi, Cũng nói như bố đời ai mà nghe được. Toàn quen kiểu 5-6 ông đầu hai thứ tóc quây vào hội đồng 1 thằng trẻ trâu nó quen rồi phỏng ạ. :))
lão này phải tội điêu ngoa tí thôi
tự dưng được hôm lão Quả cmt nghe hay ra phết