box TOY: Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

Luu Lehong

Xe container
Thợ sửa xe cũng là một nghề cụ ơi! Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh!:D
Vâng, nghề nào chả được, miễn là cứ đúng mực và đừng tung hô cái gì thái quá để động chạm thôi. :D
Bác vẫn ở Q.ninh à. Hôm nào về mang giúp em 1 can ba kích. Loại xịn đấy nhé, đợt này em lại nghiện cái loại nước tim tím ý :))

0915966996

Xe tải
cụ cũng khoái ba kích à,e cũng ngâm cỡ 5kg,nước bây h đen tím ngắt,uống thơm hơn sâm í :))... mỗi tối mệt mỏi làm chén trước khi chinh chiến là nhất đấy ;))

5banhxe

Xe điện
Nhà cháu đang đọc những dòng com của các bác, các chú chém và nhìn vào các Clip các bác các chú làm để học hỏi ạ! Đúng là cùng đk test như nhau thế nhưng người ngồi mecr được an toàn do túi khí phật thẳng vào mặt, còn ở xe camr thì túi khí phật sang thằng hàng xóm cái này chắc là do tiến bộ khung xườn của xe camry đem lại….dạ! nhà cháu cũng có nghề để tiếp xúc với tầng lớp giầu có và thấy họ cũng đi nhiều dòng xe, nhưng cứ nói đến xe Châu Âu, ví dụ mecr thì người chưa có đều giành ra 1 phút cảm giác thiếu và khát khao có nó. Rõ là mục tiêu thị trường xe Đức là tầng lớp đỉnh của đỉnh còn cái phân khúc khác nó chả thèm.Cháu dự thế này các nhà sx xe khác mà cứ ti toe quá để đến khi xe Đức akay hạ giá bán xuống thì chỉ có nước tèo téo teo lúc đó có khi nhà cháu cũng làm con xe cổ của Đức cũng tốt chán he..he
Nước nào cũng có xe an toàn và xe kém an toàn.
http://www.tinmoi.vn/8-xe-sang-kem-an-toan-nhat-011019678.html
Xe Đức nhìn chung là đắt và tốt nhưng không có nghĩa nó toàn xe tốt. Mua đại một chiếc lấy danh là xe Đức rồi sau đó phát hiện nó bị liệt vào danh sách xe kém an toàn hay xe có lỗi, lúc đó cũng không nên kết luận xe Đức toàn hàng lởm, phỏng ạ :)

lapin

Xe container
Nhà cháu đang đọc những dòng com của các bác, các chú chém và nhìn vào các Clip các bác các chú làm để học hỏi ạ! Đúng là cùng đk test như nhau thế nhưng người ngồi mecr được an toàn do túi khí phật thẳng vào mặt, còn ở xe camr thì túi khí phật sang thằng hàng xóm cái này chắc là do tiến bộ khung xườn của xe camry đem lại….dạ! nhà cháu cũng có nghề để tiếp xúc với tầng lớp giầu có và thấy họ cũng đi nhiều dòng xe, nhưng cứ nói đến xe Châu Âu, ví dụ mecr thì người chưa có đều giành ra 1 phút cảm giác thiếu và khát khao có nó. Rõ là mục tiêu thị trường xe Đức là tầng lớp đỉnh của đỉnh còn cái phân khúc khác nó chả thèm.Cháu dự thế này các nhà sx xe khác mà cứ ti toe quá để đến khi xe Đức akay hạ giá bán xuống thì chỉ có nước tèo téo teo lúc đó có khi nhà cháu cũng làm con xe cổ của Đức cũng tốt chán he..he
Mới có hãng Mecr hay sao í?

Crown_Royal

Xe tải
Vâng, nghề nào chả được, miễn là cứ đúng mực và đừng tung hô cái gì thái quá để động chạm thôi. :D
Bác vẫn ở Q.ninh à. Hôm nào về mang giúp em 1 can ba kích. Loại xịn đấy nhé, đợt này em lại nghiện cái loại nước tim tím ý :))
Như thế nào là đúng mực? Ai có quyền phán xét và đánh giá người khác là thái quá? Cụ có quan điểm cá nhân của Cụ, người ta có quan điểm cá nhân của người ta, em thấy cụ mới là người quá đà đấy! Có mỗi cái quan điểm thích hay ko thích là ý kiến cá nhân của mỗi người về cái xe mà cụ lạc chủ đề nói lồng ghép.. chả ra sao cả!

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Cam xle 3.5v6 bán mới tại Mỹ có invoice chỉ bằng khoảng 85% giá em C250 I4, không dám bàn đến C350 v6
http://autos.yahoo.com/car-compare/overview/?trimId0=35560&trimId1=34537&trimId2=34542
Nếu là chất lượng hơn hẳn C300AMG VN (cơ bản là lắp ráp vì tỷ lệ nội địa hóa cực thấp) thì chắc cũng chả kém C250 nhiều đến thế !
Fan của hãng nào thì sẽ có xu thế thiên về hãng đó tuy nhiên giá bán phổ biến của xe mới trên thị trường là phản ánh không tồi về giá trị của sản phẩm...

vutaduc

Xe máy
Có cụ bên box TOY chém gió kinh. Trời nóng, mời các cụ sang đây hóng tí gió cho mát cái nào::))

http://www.otofun.net/threads/541123-camry-3-5-nhap-my-hon-han-mercedes-c300-amg
Đọc bài của cụ này với quan điểm là một chàng trai vật chất, cháu rút ra mấy điểm: Cụ í cao 1m8, bố cụ í đi Camry 3.5 2010 nhập Mỹ, cụ í đang đi Mer C300 AMG ngoài ra nhà cụ í có BMW series 7 và Lexus 2 cửa ko rõ tên nhưng túm lại là đắt. Hiz. Em mà là gái thì cụ í ở đâu em cũng phải tìm để la liếm. Còn con nào hơn con nào thì kệ bu nó. :)).

otohagiang

Xe container
Đọc bài của cụ này với quan điểm là một chàng trai vật chất, cháu rút ra mấy điểm: Cụ í cao 1m8, bố cụ í đi Camry 3.5 2010 nhập Mỹ, cụ í đang đi Mer C300 AMG ngoài ra nhà cụ í có BMW series 7 và Lexus 2 cửa ko rõ tên nhưng túm lại là đắt. Hiz. Em mà là gái thì cụ í ở đâu em cũng phải tìm để la liếm. Còn con nào hơn con nào thì kệ bu nó. :)).
có B7 rồi mà để 1 chỗ để làm gì nhể???

Buki

Xe điện
Em phục cụ nhất đấy, Vios em đi cũng thấy ngon rồi.. chả cần E làm gì.. Mời cụ chém tiếp cho xôm chợ.
Lòi cái đuôi là đi Vios bẩu sao hùa cho chém mer kinh nhể. Thế này mà đi camry chắc bố đời lắm đấy, khéo là một trong các anh hùng. Nào thì mer thì đẳng cấp nào thì camry lành. Đc cái khi nào buồn móc lên nhìn ném nhau vui ra phết.

vutaduc

Xe máy
Cho nó sang cụ ạ. Chơi bời nó phải khác kiểu. Em mà có tiền mua đông xe ntn thì em cũng gắn dính con B7 lên tường thay treo tranh ảnh. Tối ngồi làm ly rượu vang & điếu thuốc ngắm chơi chứ đi làm j.

chamlee

Xe máy
bên box toy đã cố ý cho chìm rồi mà bên này không chịu chìm ạ ? : )) em tạo chủ đề hay phải ko ạ hihi

lapin

Xe container
Bác có biết giá xe kô? 3.5 xle, chạy 5 vạn, giá mua 1,6 tỷ:D

Chỉnh sửa cuối:

qlevis

Xe điện
Cam xle 3.5v6 bán mới tại Mỹ có invoice chỉ bằng khoảng 85% giá em C250 I4, không dám bàn đến C350 v6
http://autos.yahoo.com/car-compare/overview/?trimId0=35560&trimId1=34537&trimId2=34542
Nếu là chất lượng hơn hẳn C300AMG VN (cơ bản là lắp ráp vì tỷ lệ nội địa hóa cực thấp) thì chắc cũng chả kém C250 nhiều đến thế !
Fan của hãng nào thì sẽ có xu thế thiên về hãng đó tuy nhiên giá bán phổ biến của xe mới trên thị trường là phản ánh không tồi về giá trị của sản phẩm...

Cụ ơi e ko hiểu cái dòng total cost to own là ntn ạ?Tức là để sở hữu nó trong vòng 5 năm phải trả ngần đó tiền cơ á?Giá bán với lại chi phí để lưu thông nó trên đường chênh lệch nhỉ:P

ducletrung

Xe container
Em thấy bảo dòng Camry lắp ráp tại VN nội địa hóa lên tới 50%,mer thì nội địa hóa bao nhiêu các cụ nhi?

qlevis

Xe điện
Em thấy bảo dòng Camry lắp ráp tại VN nội địa hóa lên tới 50%,mer thì nội địa hóa bao nhiêu các cụ nhi?
Hồi e lấy xe thì họ bảo là nội địa hóa có mỗi lớp sơn ngoài cùng cụ ạ, còn lại là mang từ Đức sang lắp hết. Có 1 vài thứ họ phải nhiệt đới hóa từ bển đấy là hệ thống làm mát, điều hòa, điện:D. Cam thì lấy đâu ra 50% hả cụ. Tỷ lệ nội địa hóa của Toy cho tất cả các dòng là từ 19-37%. Dẫn chứng thì cụ hỏi cụ gúc nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Hồi e lấy xe thì họ bảo là nội địa hóa có mỗi lớp sơn ngoài cùng cụ ạ, còn lại là mang từ Đức sang lắp hết. Có 1 vài thứ họ phải nhiệt đới hóa từ bển đấy là hệ thống làm mát, điều hòa, điện:D
Khung vỏ cũng là nhập khẩu vì em cảm giác rất chắc chắn và đồ nhựa và ghế da trong xe nhìn rất chất xe em đi 5 năm mà nhìn ăn đứt mấy con Toy nội địa

Babanhhanquoc

Xe tải
Hồi e lấy xe thì họ bảo là nội địa hóa có mỗi lớp sơn ngoài cùng cụ ạ, còn lại là mang từ Đức sang lắp hết. Có 1 vài thứ họ phải nhiệt đới hóa từ bển đấy là hệ thống làm mát, điều hòa, điện:D. Cam thì lấy đâu ra 50% hả cụ. Tỷ lệ nội địa hóa của Toy cho tất cả các dòng là từ 19-37%. Dẫn chứng thì cụ hỏi cụ gúc nhé:D
E thấy có cụ làm nhiệt đới hóa ở Vn, có cụ nào làm chưa ạ?

qlevis

Xe điện
Khung vỏ cũng là nhập khẩu vì em cảm giác rất chắc chắn và đồ nhựa và ghế da trong xe nhìn rất chất xe em đi 5 năm mà nhìn ăn đứt mấy con Toy nội địa
Em ko hiểu ý cụ đang nói đến xe nào. Mẹc thì như e nói ở trên, nội địa hóa rất ít. Còn Toy thì nhiều hơn,khung gầm vẫn nhập nhưng cách âm kém hơn vì như cụ đã biết là anh Tạch đã tố cáo toy ăn bớt lớp keo nên cách âm kém hơn đồ nhập:P

qlevis

Xe điện
Cái này chắc cụ phải hỏi mấy cụ đi Mẹc lâu đời rồi, e mới sở hữu cái Mẹc đầu tiên, lại là xe lắp trong nc nên em cũng ko rõ.

ducletrung

Xe container
Những xe từ 2007 trở lại mới nhiệt đới hóa,chứ những xe đời 2006 trở lại trước rất hay hỏng lốc điều hòa và phần điện.Xe mer bị mang tiếng là hay hỏng vặt và mất thị trường tại Việt Nam..Ý kiến của em 1 phần mer không được ưu chuộc tại VN là hệ thống giảm xóc cứng hơn Toy lên đi vào chỗ đường xấu cảm giác không tốt lên nhiều cụ đánh giá xe Toy ngon hơn Mer,nhưng bù lại nếu chạy mer đường ngon thì lại cực đầm mà bám đường(giảm xóc hơi cứng)

Chỉnh sửa cuối: