box TOY: Camry 3.5 nhập Mỹ hơn hẳn Mercedes C300 AMG

B18

Xe tăng
Ít người dùng 1 cái xe nào quá 3 hay 5 năm bác ạ, rồi cũng sẽ phải đổi hay nâng cấp. Có điều kiện thì cứ xe sang mà chơi và chấp nhận chi phí tốn kém để hưởng thụ cái thú của mình!
Tuy nhiên, ở đâu thì cái xe cũng vẫn là tiêu sản, nếu được bảo toàn giá càng nhiều thì cũng tốt! Ngó chơi qua cái box chợ thấy nhiều con xe cũ như For Mondeo, Kia K5 hay Mer ai cũng khen xe đẹp với chất mà rao mấy vòng chưa đi thì cũng oải. Thừa tiền thì bán lúc nào cũng được, nhưng không phải ai cũng có điều kiện như vậy. Lúc đó mới thấy rằng gía khi xưa mua Toy cho nó lành :D
Em chả phải fan hãng xe nào đâu, chỉ thấy gì thì phản biện đó, ae trao đổi cho vui :D
Đấy. Cụ Lưu lí luận rõ ràng, rành mạch thế là đi đúng chủ trương đường lối của Đ.ảng và nhà nước rồi đấy. :D

SonataHQ

Xe điện
Ít người dùng 1 cái xe nào quá 3 hay 5 năm bác ạ, rồi cũng sẽ phải đổi hay nâng cấp. Có điều kiện thì cứ xe sang mà chơi và chấp nhận chi phí tốn kém để hưởng thụ cái thú của mình!
Tuy nhiên, ở đâu thì cái xe cũng vẫn là tiêu sản, nếu được bảo toàn giá càng nhiều thì cũng tốt! Ngó chơi qua cái box chợ thấy nhiều con xe cũ như For Mondeo, Kia K5 hay Mer ai cũng khen xe đẹp với chất mà rao mấy vòng chưa đi thì cũng oải. Thừa tiền thì bán lúc nào cũng được, nhưng không phải ai cũng có điều kiện như vậy. Lúc đó mới thấy rằng gía khi xưa mua Toy cho nó lành :D
Em chả phải fan hãng xe nào đâu, chỉ thấy gì thì phản biện đó, ae trao đổi cho vui :D
Cụ chê hết xe hàn rồi lại sang đây lại chê cả mer, thôi cứ Nhật bủn đi cho lành cho tiết kiệm nhể, người ta đi mer người ta đâu có nghĩ đến lỗ lãi, so sánh toy với mấy anh kia, hyundai còn có cửa chứ đừng so với mer mà người ta cười cho, chả phải cứ bằng tiền là cùng đẳng cấp được đâu.

Luu Lehong

Xe container
Cụ chê hết xe hàn rồi lại sang đây lại chê cả mer, thôi cứ Nhật bủn đi cho lành cho tiết kiệm nhể, người ta đi mer người ta đâu có nghĩ đến lỗ lãi, so sánh toy với mấy anh kia, hyundai còn có cửa chứ đừng so với mer mà người ta cười cho, chả phải cứ bằng tiền là cùng đẳng cấp được đâu.
Tưởng sau hồi tranh luận Nhật Hàn ở cái thớt nhảm ca ngợi K7 bác mở ra thì bỏ nick rồi chứ. Bác thật hết trò, vào cũng nên bình tĩnh đọc từ đầu đến cuối xem đầu đuôi ý tứ thế nào. Sao phải loé xoé như mấy ông cuốc xẻng vẫn làm vậy. Nếu giỏi thì bác cứ đường hoàng phản biện xem sao chứ đừng nhảy bổ vào té tát như vậy. Em chê Mer hồi nào bác dẫn chứng xem! Tất nhiên liên quan cuốc xẻng thì chưa bao giờ em chấp cả về xe lẫn trình của người lái :))

Mazda 929

Xe điện
nhảm thật!:-o

dngduc

Xe điện
Em chả biết các cụ nghĩ thế nào, nhưng như em thì em nghĩ là do thị hiếu thì với các xe có doanh số bán mới thấp (ít người mua) thì khi bán cũ sẽ cũng ít người mua là đương nhiên; chả có gì mà phải xoắn là sao không mua Toy cho lành.

Quan điểm của em là mua xe để dùng thì quan trọng nhất phải là giai đoạn sử dụng cho an toàn, thoải mái và thậm chí sung sướng nếu điều kiện cho phép.

Khi đã đến đoạn bán xe, các cụ chỉ cần mang ra salon, chấp nhận giảm giá so với bán cho người tiêu dùng thì xe gì cũng bán nhanh thôi.

Nếu muốn bảo toàn tiền thì tốt nhất là không nên mua xe mà đem gửi ngân hàng khỏe hơn

Chỉnh sửa cuối:

Babanhhanquoc

Xe tải
Ai cũng thíc bảo toàn về giá càng nhiều càng tốt, nhưng nếu phụ thuộc quá thì mất cái thú khác. E thấy mỗi người 1 cách chơi, mỗi người 1 sở thíc vì thế trên cái XH OF này đa dạng vì vậy. E mới tham gia OF chưa lâu, đi thì cũng từ KF, sau thấy thíc phong cách của Mer nên mua Mer cũ tìm hiểu và chấp nhận chi phí sửa chữa có tốn kém hơn, thời gian sau khi đổi xe e lại đổi Mer
E k chê Toy, nhưng e k thíc phong cách cũng như nội thất Toy cụ ạ
Chúc cụ vui

Louiskool1986

Xe hơi
Mình k thấy Toy tòi, mà dòng Cam của Toy đối tượng kh đa fần ngoaì 4x, còn C đa fần dưới 35. 2 xe khác hẳn phân khúc nhau. Cam thuộc xe sang loại trung rồi, C chỉ là loại nhỏ. Nên hàng ghế sau nhỏ bt thôi, C nhắm zo người cầm lái là 9 mà. C class thường thì chỉ so với B3, A4, hay Is của Lexus. Vì mấy dòng đó đều phong cách thể thao. Cứ lấy suy nghĩ 1 ông 4 5x kêu mấy bé 2 3x theo ai mà hiểu, ngược lại cũbg thế thôi. Cam thì đem so với sonata hay teana hoặc gần hơn xíu Acord. C là thuộc dòng xe sedan nhỏ

crazyfanBentley

Xe tải
Thưa bác, qua cái cách hỏi của bác thì em cũng xin thưa rằng em đã ngồi xe Mer từ khi bác còn mặc quần xẻ đũng cơ ạ. Nếu nói về xe Đức thì số lượng xe nhà em còn nhiều hơn xe Nhật nhiều và đều dùng từ xe mua mới cả chứ không phải mua xe cũ như mấy cụ tham gia mấy cái còm ở thớt đây đâu ạ. Tiện em cũng thông cảm với chia sẻ cái tâm tư của bác do dùng cái xe mà lại phải cố đến mức bản thân nghiện mà gây khổ cho vợ với con. Và cũng khuyên bác nên tuỳ điều kiện, hoàn cảnh mà lựa chọn sản phẩm vừa tầm không nên cố quá bác ạ :D.

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

Ấy ấy, kụ đừng nói thế, kụ về Hph hỏi giới buôn đất có biết chị D (mẹ bạn S) này không thì sẽ biết bạn í có cần phải cố khi đi Mer không ạ

xe co 86

Xe hơi
túm lại là cu toy, ný nuận mãi

now_what

Xe điện
Hôm qua đọc đến cái còm của cái ông Nâu Oát là em đã chán chả muốn nhảy vào nói lại nữa. Hóa ra cũng rặt là toàn ông nghe hóng. :))
Nghiệm ra những ông vội nhảy dựng lên chắc toàn Ê bờ lết với Future thật, chắc quái gì đã ghé mông vào cái ghế ô tô nào :D
Bận công tác lâu rồi không vào thớt này, vào đây mới thấy còm men cụ mắng cái mông của em ghê quá. Có gì mong cụ chỉ bảo, chứ cái đầu em nó tối nên mới nhờ cái đầu có 2 thứ tóc của cụ nó khai sáng (em đoán thế vì cụ lái xe từ khi nhiều người còn mặc quần xẻ đũng mà). Nhưng thực lòng em đánh giá cao cái mông sành điệu của cụ! =D>

lapin

Xe container
Trước em thấy bảo cụ í cưỡi Mondeo 2.5 V6 APEC đấy, nhà ngoài Altis để che nắng còn em gầm cao để lội suối thì phải? Đợt rồi định mua thêm Mẹc chứ chưa thấy nói bán Altis:D

qlevis

Xe điện
Mình k thấy Toy tòi, mà dòng Cam của Toy đối tượng kh đa fần ngoaì 4x, còn C đa fần dưới 35. 2 xe khác hẳn phân khúc nhau. Cam thuộc xe sang loại trung rồi, C chỉ là loại nhỏ. Nên hàng ghế sau nhỏ bt thôi, C nhắm zo người cầm lái là 9 mà. C class thường thì chỉ so với B3, A4, hay Is của Lexus. Vì mấy dòng đó đều phong cách thể thao. Cứ lấy suy nghĩ 1 ông 4 5x kêu mấy bé 2 3x theo ai mà hiểu, ngược lại cũbg thế thôi. Cam thì đem so với sonata hay teana hoặc gần hơn xíu Acord. C là thuộc dòng xe sedan nhỏ
Cái phần bôi đỏ đỏ ý, nếu ở vn thì có lẽ là đúng, còn ở nc ngoài thì sai toét:P

Louiskool1986

Xe hơi
Ở nước ngoài Cam sao có cưa bằng giá C đc bạn, nước ngoài Cam gống vios VN thui. Ở nn chẳng ai đem 2 xe này so sánh, nếu so chỉ có is Lexus. VN mình Cam là vô đối

V.W GTi

Xe buýt
Cá nhân em thì cảm nhận thế này,
Cam là điều phấn đấu mà dân Việt Nam ta cố gắng
Mer là điều phấn đấu của các bác đi Cam và là điều mơ ước của dân Việt Nam
Các cụ phân tích thì ai cũng đúng và ai cũng sai, mỗi ng có 1 cảm nhận và có 1 quan điểm, em thì cứ test thẳng luôn thế này ạ lấy Mer C230 đời 2008 và Cam 2013 mang ra Đại Lộ Con Rồng đạp phát xem ai đi hết trước, nếu 2 xe về cùng nhau thì lại mang 2 xe ra chạy 100km/h rồi đấu đầu nhau, nếu ai sống thì xe đấy thắng,
Giá trị xe ko phải việc lái ngon hay ko, lái có mượt hay ko mà giá trị xe ở việc xe an toàn đến đâu, đẳng cấp của xe thế nào
Trời ạ!
Test như cụ Tay Biên thì thôi...! Test xong rồi lên nóc tủ ăn chuối cả nải...chẳng lẽ cụ sống lại cãi với cụ chết à?
Thôi, em thì em chả dám nhưng có tiền thì em vẫn chô Mer.

qu0ckhanh

Xe hơi
Nghe cu Luu này trình bày phát chán rồi cụ ah, đang tự nhiên làm mềnh thấy mất thiện cảm xe Nhật... Cu này mà nộp hồ sơ sang bán hàng cho Mer hay Huyndai là loại từ vòng gửi xe roài...

Smile Lion

Xe buýt
Mấy kụ TOY chinh chiến sang cả box Mec cơ ahf, chắc thừa thắng Hàn nên định xông lên oánh Đức. hehe
Cụ ơi bên Toy giờ căng lắm rồi, ở cái thớt xe Hàn hiện khá hơn Toy ý, mấy ông Toy bị riềng cho ra bã luôn. Toy chỉ được mỗi khoản cái bán chạy với giữ giá chứ còn so về option thì thua Mer với K-H toàn tập :-$

mati

Xe buýt
Cụ ơi bên Toy giờ căng lắm rồi, ở cái thớt xe Hàn hiện khá hơn Toy ý, mấy ông Toy bị riềng cho ra bã luôn. Toy chỉ được mỗi khoản cái bán chạy với giữ giá chứ còn so về option thì thua Mer với K-H toàn tập :-$
Toy chỉ bán chạy ở VN,chứ sang mấy nước châu Âu thấy ít lắm,xe Hyundai & Kia còn thấy nhiều hơn

quang_sop_hn

Xe máy
Cụ ơi, ai cũng có tiền mua hết, nhưng có ng mua kim cương và cũng có ng mua vàng ta, vàng ta như mấy chú toy, mua về dùng loạng quạng bán còn có lãi, mer như kim cương, mua là để dùng để khảng định đẳng cấp, chứ có ai tình chuyện mua xe mới về đi rùi bán có lời đâu ạ
Đẳng cấp là ở chỗ đó thui cụ ạ
Cụ nói quá chuẩn