[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tính chiều cao thì hôm vừa rồi TQ nó đã đếch thua VN :))
Và thằng Messi Thái nó cũng đếch xứng đáng đc đá ở Nhật và ghi 2 bàn trong trận thắng VN
Cụ buồn cười nhỉ. Có một số cụ kêu cầu thủ mình thấp bé, nhẹ cân, mỏng cơm hơn cầu thủ Thái, em lấy dẫn chứng thì cụ lại bảo là em dẫn chứng lung tung. Các cụ xa luân chiến hay nhỉ. :D Cụ có biết CLB Chanathip thi đấu chưa bao giờ được dự giải đấu của AFC không? Cụ lấy ví dụ Theerathon thì em còn thấy có lý do để tự hào, vì CLB Theerathon chơi nó vô địch JLeague. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E xem thấy tl nó đồng đều hơn: nó đá đc với tây hàn nhật vẫn tấn công có nét! Còn Việt Nam gặp mấy ông ý nó bung hết sức chỉ đá nửa sân! 11 cầu thủ nó có 3 hay 4 thằng đá cực hay, đá JL, còn lại cũng toàn hảo thủ! Việt Nam có H Đức, Q hải là thấy hay mất 2 ông thần này thì giữa gẫy ko cầm đc bóng và thoát đc Pressing: QH khéo, chuyền chuẩn qua ng tốt nhưng thiếu tốc độ! H đức cũng vậy!
Thái Lan ở AFF Cup vừa qua đá với Việt Nam còn dúm dó ở nhà thủ chặt, đá với Hàn Nhật lại chơi tấn công? Cụ có đùa không đấy? :D

nhuataiche

Xe container
E xem thấy tl nó đồng đều hơn: nó đá đc với tây hàn nhật vẫn tấn công có nét! Còn Việt Nam gặp mấy ông ý nó bung hết sức chỉ đá nửa sân! 11 cầu thủ nó có 3 hay 4 thằng đá cực hay, đá JL, còn lại cũng toàn hảo thủ! Việt Nam có H Đức, Q hải là thấy hay mất 2 ông thần này thì giữa gẫy ko cầm đc bóng và thoát đc Pressing: QH khéo, chuyền chuẩn qua ng tốt nhưng thiếu tốc độ! H đức cũng vậy!
Em thì thấy VN đá VL3, còn Thái đã bị loại.

Em cũng thấy ở VL2, nhà ta có 17 điểm, Thái có 9 điểm, chỉ bằng một nửa nhà ta.

Cho nên, em nghĩ là đã thấy cái gì thì thấy cho đầy đủ các góc cạnh, ko nên nhìn phiến diện.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Thái Lan ở AFF Cup vừa qua đá với Việt Nam còn dúm dó ở nhà thủ chặt, đá với Hàn Nhật lại chơi tấn công? Cụ có đùa không đấy? :D
Ô cụ ko hay xem bđ ah? Nó thắng rồi 2-0 lươt đi rồi lượt về bung sưc làm j! Toàn ng có chuyên môn ko bỗng dưng mà con trưởng đoàn tl nó hứa thưởng tỷ tỷ cho Việt Nam nếu thắng nó! Thi thoảng e xem Thái dúi nó đá với hàn nhật, tây á: nó đá kiểu sòng phẳng chứ ko dúm dó như mình đâu!

Minanguyen777

Xe hơi

Cho nên, em nghĩ là đã thấy cái gì thì thấy cho đầy đủ các góc cạnh, ko nên nhìn phiến diện.
Đúng bác ah, các cụ cứ lôi cái asian cup từ năm 60 mà chả biết lc đấy có mấy đội tham gia, Chúng nó cứ ở nhà mà thủ thâm seagame vs aff, m đá WC vẫn oai hơn cno

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E dẫn chứng đánh giá trận VN thua TL 2-0 bằng 1 bài báo trung lập khách quan. Nhưng cụ có dẫn chứng gì tương tự để bảo vệ quan điểm của mình ko hay lấy suy nghĩ chủ quan của mình? Chờ cụ tìm số liệu, dẫn chứng tin cậy.
Thôi cứ lấy dẫn chứng từ báo chí, giới chuyên môn để chứng minh chứ nhận xét của cụ với e chưa đủ tuổi nhé. Thế cho nó tam giác =))
Theo em, phân tích trận đấu thì cụ nên phân tích theo chính kiến của mình. Ví dụ, Việt Nam đá hay dở chỗ nào, Thái Lan hay dở chỗ nào. Còn cụ dẫn chứng báo thì làm ơn cho em xin liên kết, hoặc xin chữ, chứ dán hình thì mắt em kém, đọc không được ạ.

Minanguyen777

Xe hơi
Ô cụ ko hay xem bđ ah? Nó thắng rồi 2-0 lươt đi rồi lượt về bung sưc làm j! Toàn ng có chuyên môn ko bỗng dưng mà con trưởng đoàn tl nó hứa thưởng tỷ tỷ cho Việt Nam nếu thắng nó! Thi thoảng e xem Thái dúi nó đá với hàn nhật, tây á: nó đá kiểu sòng phẳng chứ ko dúm dó như mình đâu!
Cno đá hay vậy thế kết quả cno có hay k ?

xomo

Xe buýt

Thôi chả cãi nữa. 😁😁😁😁😁😁😁

mazda929

Xe tăng
Xét cho cùng trên bản đồ thế giới từ cấp CLB đến tuyển QG ở mỗi vùng đều cần có 2 đội bóng kỳ phùng địch thủ đối thủ truyền kiếp có vậy mới tạo ra sự hấp dẫn ganh đua trong thi đấu do đó giữa ta với Thái cứ nên phát triển song hành để tạo ra một cặp đấu hấp dẫn cống hiến đáng xem cho cả thế giới như Brazil và Arg

nhuataiche

Xe container
Bác chắc là xem bóng đá thường xuyên nhưng lại chưa ra sân lần nào. Dẫn 2-0 trước một đối thủ mạnh mà ko cần bung sức nữa, cái tư duy này em mới nghe lần đầu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng. Vậy thì giờ tạm coi như sau: FIFA World Cup là cao nhất, sau đó đến Asian Cup là thứ nhì.
  • Ở FIFA World Cup, Vòng loại 2 vừa qua, Thái Lan được bao nhiêu điểm? Việt Nam được bao nhiêu điểm?
  • Ở Asian Cup vừa qua, Thái Lan vào đến đâu? Việt Nam vào đến đâu?

omerta77

Xe điện
Thì họp báo sau trận lượt đi thì chẳng là dự kiến cho trận lượt về, nhưng cụ có nhìn thấy cụm từ the first game không ạ?
Cả đoạn đấy GG nó dịch thế này. Ý là tập trung cao độ ko để thủng lưới trong hiệp đầu tiên vì tỉ số 2-0 là nguy hiểm nếu VN ghi bàn...
E chả thấy Polking phát biểu gì về việc TL chủ động chơi phòng ngự phản công từ đầu trong trận lượt đi như cụ chém cả :D
Còn cụ giỏi tiếng Anh dịch kiểu khác thì e ko biết. E dốt nên chỉ biết GG thôi. Có gì mong cun chỉ bảo

:D

Minanguyen777

Xe hơi
Cuộc đời ăn nhau cái kết quả, kệ bố cno đá hay mà thành tích kém thì hay để làm cái gì ? Việt nam đá kém , dốt cũng được, cứ thành tích tốt hơn là được

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]

Cụ đừng lấy mấy cái điểm, thống kê: xem thực tại đi ! Vật nhau 2 trận gần nhất mình chẳng có cửa thăng! Thái nó tính đg dài đá với các đội mạnh nó tấn công ngang ngửa chớ ko phải thủ dâm cầm hoà rồi ngồi tính thành tích như mình, à mà nc mình mắc bệnh thành tích kinh niên! Nó mục tiêu WC giống Pusan của nó thôi, nên nhiều năm trc nó cử mấy đội U giải ao làng thoai!

Minanguyen777

Xe hơi
Vâng. Vậy thì giờ tạm coi như sau: FIFA World Cup là cao nhất, sau đó đến Asian Cup là thứ nhì.
  • Ở FIFA World Cup, Vòng loại 2 vừa qua, Thái Lan được bao nhiêu điểm? Việt Nam được bao nhiêu điểm?
  • Ở Asian Cup vừa qua, Thái Lan vào đến đâu? Việt Nam vào đến đâu?
Em đồng y 2 chân 2 tay. Nay em đọc mấy cái cmt của mấy cụ mà bực quá fai vào cmt. Tư tưởng nhược tiểu tnay bjo ms khá được. Cứ khi nào thái dúi làm tốt hơn mình ở châu á thì hãy ra đây nc. Còn k cứ ngồi nhà mà đến seagame vs aff

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cả đoạn đấy GG nó dịch thế này. Ý là tập trung cao độ ko để thủng lưới trong hiệp đầu tiên vì tỉ số 2-0 là nguy hiểm nếu VN ghi bàn...
E chả thấy Polking phát biểu gì về việc TL chủ động chơi phòng ngự phản công từ đầu trong trận lượt đi như cụ chém cả :D
Còn cụ giỏi tiếng Anh dịch kiểu khác thì e ko biết. E dốt nên chỉ biết GG thôi. Có gì mong cun chỉ bảo

:D
Thế cái the first game cụ dịch là gì? Cụ phải dùng google dịch để đọc tiếng Anh thì thôi, em chả tranh luận với cụ mảng này nữa. Bầu cụ về nhất. Em xin nhận thua vụ AFF Cup tâm phục khẩu phục ạ. Thắng làm vua ạ. Giờ chúng ta quay sang vấn đề World Cup nhỉ? :D Thái Lan hiện giờ đang làm gì với World Cup vậy?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ đừng lấy mấy cái điểm, thống kê: xem thực tại đi ! Vật nhau 2 trận gần nhất mình chẳng có cửa thăng! Thái nó tính đg dài đá với các đội mạnh nó tấn công ngang ngửa chớ ko phải thủ dâm cầm hoà rồi ngồi tính thành tích như mình, à mà nc mình mắc bệnh thành tích kinh niên! Nó mục tiêu WC giống Pusan của nó thôi, nên nhiều năm trc nó cử mấy đội U giải ao làng thoai!
Giờ em đố cụ biết đấu giải khó hay đấu cúp khó? Tại sao một đội vô địch lại vẫn có thể thua một đội bét bảng?

Minanguyen777

Xe hơi
Thế VL WC vs Asian cup ko tính thì cụ định tính cái gì ? Cái giải aff vs seagame vớ vẩn còn chưa đc công nhận giải chính thức của fifa đấy