[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

Khoadag1991

Xe tăng
Ở bài 1 em liệt kê hết rồi. Cụ đọc rồi tự rút ra nhận định thôi. Còn về Seagames và AFF Cup thì Thái hơn ta thật. Nhưng cái HCV Seagames đầu tiên là của Việt Nam đó cụ. :)
Em đọc rồi đấy chứ, nên việc cụ nói bề dày thành tích hơn hẳn là k có cụ ạ. Em vẫn sẽ ủng hộ đội nhà trong từng trận đấu, kể cả nam hay nữ, chỉ cần là vn. Còn việc tự mãn trên mức cần thiết thì em chưa nghĩ đến. Cứ tận tâm thay đổi từ gốc rễ, sẽ có quả ngọt lâu dài. Còn nhưng nam vn bây h, em đánh giá vẫn còn ăn xổi lắm. Hy vọng tương lai sẽ có những ng đứng đầu có tâm và tầm xây dựng nền móng tốt cho bđ nc nhà.

Tomvichanakem

Xe tải
Cu VH đá trung vệ là chuẩn rồi, sau chấn thương gối thì cu không đủ tốc độ để đá hậu vệ biên hiện đại lên công về thủ cả trận nữa, chạy nhiều thế làm cho cái gối chú càng nát nhanh. Đá trung vệ không cần có tốc độ quá nhanh như cánh , cộng với thể hình chuẩn nữa là đẹp quá còn gì. Tương lai trong khu vực đội mình nên đá 4-3-3 với các đội trong khu vực và các đội nhóm 2 châu Á để áp đạt thế trận hơn còn với những ông lớn thì lại giở bà 3-5-2 .

Em vẫn nghĩ là tương lai sau này VH sẽ được gò vào đá trung vệ. Muốn ra biển lớn thì cần phải có trung vệ to cao đen hôi. Hai chú Văn Hậu và Việt Anh hiện nay 1m86, và có thể cao hơn nữa, hoàn toàn đủ tiêu chuẩn trung vệ. Nếu Văn Hậu đá cánh thì bên Heerenveen đã không để cho tăng cân, dày mình như vậy.
Bên Heerenveen thì như vậy
Còn ở tuyển mình, cánh trái Hồng Duy sao có thể đảm đương mãi được, trong khi Trung vệ mình lực lượng còn nhiều, do vậy VH còn phải đá cánh vài năm nữa

xbadboyz

Xe điện
Từ khi em biết xem bóng đá đến giờ thời gian Thái đè ngửa VN ra giã 4 trái cũng hết tuổi niên thiếu và tuổi xuân. Có 1 đốm sáng nhỏ le lói thời trống choai là ông Calisto thịt được Thái mang cái AFF I.
Còn lại 3 4 năm gần đây bóng đá VN có vẻ đang vượt hơn Thái ở tầm đội tuyển nhưng chưa khi nào tạo cảm giác đè đối thủ ra thịt 3 4 trái như thằng Thái từng đè cả một thời niên thiếu của em. Thậm chí phần lớn số trận 2 đội gặp nhau là hòa. Vậy nên cảm quan em cho rằng Thái vẫn là nền bóng đá có truyền thống và bề dày hơn Việt, chúng ta chỉ đang vươn lên ngang ngửa họ và nếu không vun chắc cái gốc thì lại tụt về phía sau giống anh Mã thôi, còn nếu gốc được vun tốt ta sẽ vượt họ và biết đâu tuổi già vui thú của em lại được xem mình đè ngửa Thái giã 4 phát liên tọi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bên Heerenveen thì như vậy
Còn ở tuyển mình, cánh trái Hồng Duy sao có thể đảm đương mãi được, trong khi Trung vệ mình lực lượng còn nhiều, do vậy VH còn phải đá cánh vài năm nữa
Nếu đá 3 trung vệ thì trung vệ lệch cũng không khác hậu vệ cánh ở sơ đồ 2 trung vệ mấy đâu anh. Văn Hậu và Hồng Duy đá cùng nhau trên sân nhiều rồi mà anh. Tuy nhiên đó là việc của tương lai, còn hiện tại có khi Văn Hậu vẫn chạy qua chạy lại giữa hai vị trí. Nếu có Tiến Dũng thì dạt ra cánh, nếu có Hồng Duy thì lại thu về trung vệ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cu VH đá trung vệ là chuẩn rồi, sau chấn thương gối thì cu không đủ tốc độ để đá hậu vệ biên hiện đại lên công về thủ cả trận nữa, chạy nhiều thế làm cho cái gối chú càng nát nhanh. Đá trung vệ không cần có tốc độ quá nhanh như cánh , cộng với thể hình chuẩn nữa là đẹp quá còn gì. Tương lai trong khu vực đội mình nên đá 4-3-3 với các đội trong khu vực và các đội nhóm 2 châu Á để áp đạt thế trận hơn còn với những ông lớn thì lại giở bà 3-5-2 .
Có Văn Hậu thì việc chuyển từ 433 sang 343 hay 352 tiện phết. :)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Từ khi em biết xem bóng đá đến giờ thời gian Thái đè ngửa VN ra giã 4 trái cũng hết tuổi niên thiếu và tuổi xuân. Có 1 đốm sáng nhỏ le lói thời trống choai là ông Calisto thịt được Thái mang cái AFF I.
Còn lại 3 4 năm gần đây bóng đá VN có vẻ đang vượt hơn Thái ở tầm đội tuyển nhưng chưa khi nào tạo cảm giác đè đối thủ ra thịt 3 4 trái như thằng Thái từng đè cả một thời niên thiếu của em. Thậm chí phần lớn số trận 2 đội gặp nhau là hòa. Vậy nên cảm quan em cho rằng Thái vẫn là nền bóng đá có truyền thống và bề dày hơn Việt, chúng ta chỉ đang vươn lên ngang ngửa họ và nếu không vun chắc cái gốc thì lại tụt về phía sau giống anh Mã thôi, còn nếu gốc được vun tốt ta sẽ vượt họ và biết đâu tuổi già vui thú của em lại được xem mình đè ngửa Thái giã 4 phát liên tọi.
Bóng đá bây giờ khác xưa rồi cụ ơi. Ăn 4, 5 trái khó lắm trừ khi đối vỡ trận hoặc buông.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em đọc rồi đấy chứ, nên việc cụ nói bề dày thành tích hơn hẳn là k có cụ ạ. Em vẫn sẽ ủng hộ đội nhà trong từng trận đấu, kể cả nam hay nữ, chỉ cần là vn. Còn việc tự mãn trên mức cần thiết thì em chưa nghĩ đến. Cứ tận tâm thay đổi từ gốc rễ, sẽ có quả ngọt lâu dài. Còn nhưng nam vn bây h, em đánh giá vẫn còn ăn xổi lắm. Hy vọng tương lai sẽ có những ng đứng đầu có tâm và tầm xây dựng nền móng tốt cho bđ nc nhà.
Cụ có thể đưa ra các ý kiến chỉ đạo chi tiết những ý của cụ được không? Em thấy rất hay đấy ạ.

Khoadag1991

Xe tăng
Cụ có thể đưa ra các ý kiến chỉ đạo chi tiết những ý của cụ được không? Em thấy rất hay đấy ạ.
Dạ thôi em đâu có tâm và tầm đến vậy ;)) em múa mỏ mồm đấy... còn về kiếm cơm lo gia đình nữa ;))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Dạ thôi em đâu có tâm và tầm đến vậy ;)) em múa mỏ mồm đấy... còn về kiếm cơm lo gia đình nữa ;))
Vâng. Em cũng thấy thế khi cụ nói mình ăn xổi. Ở một quốc gia có cả giải U9 và có hàng chục học viện bóng đá hiện đại mà vẫn bị chê là ăn xổi thì chả hiểu là như nào nữa.

Khoadag1991

Xe tăng
Vâng. Em cũng thấy thế khi cụ nói mình ăn xổi. Ở một quốc gia có cả giải U9 và có hàng chục học viện bóng đá hiện đại mà vẫn bị chê là ăn xổi thì chả hiểu là như nào nữa.
Thứ em và cụ thấy thì cũng sẽ có ng thấy. Chỉ là k cùng quan điểm và góc nhìn thôi. Sắp tới có u23 đấy ạ, xem các anh trẻ vn đá sao là hình dung ra đc công tác đào tạo trẻ của các nc trong khu vực thôi ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thứ em và cụ thấy thì cũng sẽ có ng thấy. Chỉ là k cùng quan điểm và góc nhìn thôi. Sắp tới có u23 đấy ạ, xem các anh trẻ vn đá sao là hình dung ra đc công tác đào tạo trẻ của các nc trong khu vực thôi ạ.
U23 ĐNA hay U23 Châu Á hả cụ?

Khoadag1991

Xe tăng
U23 ĐNA hay U23 Châu Á hả cụ?
Dna ạ, em nhớ ngày 14/2 khai mạc nhưng em lạc mất lịch rồi. K rõ là các đội sẽ dùng u23 hay cử u21 đi. Em k theo dõi kỹ lắm nên k nắm đc mấy cái này.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Dna ạ, em nhớ ngày 14/2 khai mạc nhưng em lạc mất lịch rồi. K rõ là các đội sẽ dùng u23 hay cử u21 đi. Em k theo dõi kỹ lắm nên k nắm đc mấy cái này.
Việt Nam cử U21, còn Thái Lan cử U19. Đội U21 mình dự U23 ĐNA xong sẽ dự Asiad tại Hàng Châu luôn cụ ạ. Chưa biết Thái Lan sẽ cử đội nào đi dự Asiad. Vấn đề này em đã gửi một bài bên trên. Đây chính là điều mà khi cụ nói mình ăn xổi em không đồng ý đó ạ. Asiad là tâm sân chơi châu lục dành cho U23+3, vậy mà VFF mạnh dạn cử đội U21 đi dự mà vẫn bị chê là ăn xổi thì ai chẳng đau lòng. :((

cocsku

Xe cút kít
Khoản thu hút khán giả đến sân thì Thái đã tiệm cận mình cụ ạ. Số khán giả đến sân trung bình tại Thái là 7500, còn của mình là 9000. Cccm không chịu đến sân xem thì chả mấy chốc Thái dễ vượt mình ở khoản này lắm. =((
Ko phải là bọn em ko chịu, mà vleage phải làm thế nào để thu hút được bọn em

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ko phải là bọn em ko chịu, mà vleage phải làm thế nào để thu hút được bọn em
VLeague giờ đến sân xem cũng hay mà cụ. Từ ngày lên chuyên nghiệp nên nó mất cái tính địa phương, ban ngành đi nên ngày càng ít khán giả. Nhất là có một thời gian đội bóng đổi tên xoành xoạch nên chẳng còn fans trung thành nữa. Tuy nhiên, gần đây các CLB đã có ý thức hơn về việc này. Ví dụ như Hà Nội T&T đổi thành CLB Hà Nội. CLB TP HCM, CLB Sài Gòn, CLB Hải Phòng... đều giữ tên địa phương. Và chất lượng VLeague bây giờ cũng tương đối hay rồi ạ, xem trên sân phê phết.

Opel Astra

Xe điện
VLeague giờ đến sân xem cũng hay mà cụ. Từ ngày lên chuyên nghiệp nên nó mất cái tính địa phương, ban ngành đi nên ngày càng ít khán giả. Nhất là có một thời gian đội bóng đổi tên xoành xoạch nên chẳng còn fans trung thành nữa. Tuy nhiên, gần đây các CLB đã có ý thức hơn về việc này. Ví dụ như Hà Nội T&T đổi thành CLB Hà Nội. CLB TP HCM, CLB Sài Gòn, CLB Hải Phòng... đều giữ tên địa phương. Và chất lượng VLeague bây giờ cũng tương đối hay rồi ạ, xem trên sân phê phết.
Tôi sẽ cố gắng học tập bác và ra sân coi 1 lần, xem ra răng.
Lần cuối tôi coi trực tiếp đá banh ở Việt Nam, khá lâu rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tôi sẽ cố gắng học tập bác và ra sân coi 1 lần, xem ra răng.
Lần cuối tôi coi trực tiếp đá banh ở Việt Nam, khá lâu rồi.
19h15 ngày 25 tháng 2 năm 2022 sẽ diễn ra trận CLB Hà Nội gặp CLB Thanh Hóa ở sân Hàng Đẫy đó cụ. Nếu cụ thích vui thì ngồi khán đài B, còn thích thưởng thức cả hai đội đá thì ngồi khán đài A. Giá vé hai khán đài là như nhau, đều 50K. Mua vé chợ đen khoảng 60, 70K tùy thuộc vào độ rắn của cụ. Gửi xe máy thì 20K. Còn ô tô thì không nên đi ạ.

Opel Astra

Xe điện
19h15 ngày 25 tháng 2 năm 2022 sẽ diễn ra trận CLB Hà Nội gặp CLB Thanh Hóa ở sân Hàng Đẫy đó cụ. Nếu cụ thích vui thì ngồi khán đài B, còn thích thưởng thức cả hai đội đá thì ngồi khán đài A. Giá vé hai khán đài là như nhau, đều 50K. Mua vé chợ đen khoảng 60, 70K tùy thuộc vào độ rắn của cụ. Gửi xe máy thì 20K. Còn ô tô thì không nên đi ạ.
Kinh nhỉ, vẫn có giá chợ đen kia à?
Tôi tưởng sân trống vậy thì vé thoải mái chứ.

Btw, cảm ơn thông tin của bác.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Kinh nhỉ, vẫn có giá chợ đen kia à?
Tôi tưởng sân trống vậy thì vé thoải mái chứ.

Btw, cảm ơn thông tin của bác.
Vâng. Nhiều trận vỡ sân đấy cụ ạ. Đặc biệt là trận Hà Nội gặp Nam Định hay HAGL. Ngồi khán đài B hơi nhức đầu nhưng không bị hai cabin huấn luyện che khuất 1 phần sân. Và khán đài B xem rõ hơn. Xem nhiều pha Quang Hải tranh bóng với Tây phê phết cụ ạ. Người nhỏ mà nhanh như sóc. Xem Viettel đá thì phong cách hơi khác một chút, chơi bóng dài, lên bóng nhanh, còn Hà Nội trước thì kiểm soát, đan bóng rất mãn nhãn. Không biết thời cụ HLV sẽ đá dư lào.