[Funland] Bỏ tiền mua đá phong thủy Mixi - Rước bực vào người đúng mùng 1

vieteuro

Xe container
Em chỉ cho cụ chỗ thiên đường bảo sơn có quán làng nghề đá lục yên đó
Giá cả phải chăng mà chất lượng
Thạch anh tóc trong ý bán bằng 1/5 mợ chân dài bán :))

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Cụ này chuẩn đó. Giờ nó ghi đá tự nhiên thì cụ chủ rảnh mang đi nơi có uy tín, kiểm tra hoặc lấy miếng vỡ ra đốt thử xem cháy không ? nếu k phải làm cái report và đẩy lên mạng lấy thêm like, comment
Qua e còm chưa cập nhật cụ ạ !
Cũng có thể đây là đá canxit nguyên khối họ đem vào phay CNC ra tượng. Đá này rẻ thôi mà , gọi là Hoàng Long lên đời luôn !

sakai_yo

Xe lăn
hoá ra xưa nay toàn bị bọn khựa nó làm cho u mê rồi cống nạp tiền cho tụi nó, giờ em cũng tỉnh ngộ ra nhiều rồi.
Dạ, tuy em không tin nhưng em cũng không có ý kiến gì nếu có cụ nào tin đâu ạ, cái này khó nói lắm. Em đi tour TQ có 5 ngày (đã trừ đi lại) mà tụi nó dẫn vào mấy chỗ bày bán của nợ này. Nói chung thủ đoạn bán hàng rất tinh vi ạ. Khách du lịch sang mình thì bán được vài cái nón lá với mấy món rẻ rẻ chứ bên kia sale nó gạ bán được nhiều đồ lắm. Đoàn em mua những 35 cái ruột chăn tơ tằm ở Tô châu thì các cụ biết như nào rồi đấy (chỉ có e + 1 ng nữa không mua). Rốt cuộc thì cũng già nửa số chăn đấy cứ mãi nằm trong tủ. Mọi ng kêu là mùi tằm tanh, rồi là mỏng - đại hàn đắp không đủ ấm.

Chỉnh sửa cuối:

xebetong

Xe container
Cụ chủ đừng có cáu giận vứt đi nhá
Bán em 2 nhít, ở đâu em tự qua lấy :)

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không tin à, xui lắm, nhà em trước chưa vỡ cục đá đấy thì đi mài mấy cái vũ khí kia có mất tiền đâu, giờ vỡ mỗi lần mài lại mất 50-100k, thế chẳng xui là gì
=)) =)) =)) =)) Em thua cụ

minhhai985

Xe lăn
Sản phẩm người ta đã cam kết là bằng đá rồi. Ông không tin ông có thể mang sản phẩm tới các kiểm định có ưu tín và được nhà nước cấp bằng chứng nhận để kiểm tra. Năng lượng có hay không đó là đồ tâm linh và cần có thời gian để chiêm nghiệm. Nếu đã không tin và không biết thì mua làm gì. Dăm ba câu văn nói xuông xong rồi lại anh hùng bàn phím làm ảnh hưởng đến người khác đó là "khẩu nghiệp" đấy ông. Tín và tin chỉ là trước hay sau thôi. Bản thân mình còn không có bằng chứng, toàn nói xuông bảo ngươi khác tin nhưng lại cứ vin vào dăm ba câu rồi anh hùng bàn phím để thể hiện như mình bị lừa thật. Sản phẩm đặt trên bàn và trong cửa hnagf đều không bị làm sao. Ông mang về không cẩn thận lại quay ra đổ lỗi rồi này khác " tiên trách kỷ hậu mới trách nhân" ông ạ. Trách bản thân mình không cẩn thận trước đã và cũng không có bằng chứng gì đối chất lại với cửa hàng về quá trình di chuyển và cách bảo quản cũng thì trách ai bây giờ
Lâu ko thấy mấy cụ chuyên tâm linh nhưng hay rủa người khác khẩu nghiệp. Giờ lại lòi ra cu bán đá phong thủy.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng là nick Linh Húng, cụ ấy fun mà cụ :D. Mấy cái mặt bàn đá nhà cụ, sai toét về độ dày!
Cụ có cần ảnh chụp không em hầu cụ mấy kiểu cho đỡ toét độ đầy . Gửi cụ ảnh chụp ghế đá 40 x 40 x 150cm trước nhé. Chỗ khoanh màu vàng đó
,

Bemagauvn

Xe điện
Tâm luôn có và dành cho người xứng đáng, việc dúng đắn. Bản thân các vị cũng vậy, sản phẩm mua tại cửa hàng họ cam kết đầy đủ, họ chỉ bảo quản trong khuân cửa cửa hàng được thôi. Ngoài cửa hàng và bạn đã mang sản phẩm về rồi thì phải do bạn là người cẩn thận và bảo quản. Yêu cầu chiết xuất Cam đều đã đáp ứng và ngay tại lúc ấy bản thân họ cũng xác nhận cũng xem quá trình không do nhân viên cửa hàng rồi. Hà cớ gì lại cứ nói do 1 phía là cửa hàng. Trong quá trình vận chuyển và sử dụng bản thân anh khi mua đã tin và tín vậy a đã cẩn thận hay chưa? Mình yêu cầu người ta, người ta đáp ứng đầy đủ vậy họ cũng yêu cầu lại xuất trình quá trình vận chuyển và cách sử dụng, bảo quản thì anh đã nói xuông câu " không có" là xong. Biết là sản phẩm mình mua là đồ tâm linh và bằng đá phải nhẹ tay , dễ vỡ.Bản thân mình đã trân trọng hay chưa và coi trọng sự chọn lựa của mình không? Còn mọi người đừng chỉ nhìn về 1 phía mà nói này nói khác. Ai cũng có cái lý của họ quan trọng ở đây là bằng chứng. CH có đầy đủ bằng chứng ở tại thời điểm mua bán trao đổi sản phẩm VÀ ĐÃ CUNG CẤP KHI CÓ YÊU CẦU VÀ KỂ CẢ CHO QUAY LẠI ĐỂ CÓ CÁI MÀ ĐĂNG KIA KÌA, bản chất là chất lượng sản phẩm cũng như thái độ đói với khách hàng hoàn toàn là thiện chí và Ch không làm sai không có gì phải sợ hơn nữa là đã" thuận mua vừa bán" rồi. Gỉa sử trường hợp ông anh cẩn thận, bảo quản và nâng niu sp chắc có lẽ nó đã không như "chào". Lực tác dụng từ trên xuống khi đặt sp đằng này sản phẩm bị ở mé sườn rồi đến bắt đền. Biết đâu do ông anh bất cẩn ( không có tình huống ngoại trừ khả năng cao là như vậy).Vậy có phải TIÊN TRÁCH KỶ HẬU TRÁCH NHÂN không?
May quá, nhân tiện có người của shop ở đây, bác nói qua về vấn đề phong thuỷ cũng như tác dụng của đá.
1. Các cụ trong này rất yếu phong thuỷ nên coi sản phẩm nhà mình như đá cấp phối. Em hoàn toàn bức xúc.
2. PR sản phẩm để người tiêu dùng hiểu hơn và ủng hộ.
Chứ đây toàn chơi tiktok nghe mấy con trẻ ranh khoe body giảng đạo lý rất mơ hồ về chuyện này.

STElectrics

Xe lăn
Cháu chỉ tin phong thuỷ bày biện sắp xếp khoa học...còn trấn nọ, yểm kia thì không tin.

Cụ chủ làm um lên thì cùng lắm con bé bán hàng lãnh đủ thôi. Tuỳ thái độ con bé đó mà xử lý. Còn không thì coi của đi thay người cho nhẹ nhàng.

P/S: Mấy đồ này từ cách đây hơn 10 năm vào Ngũ Hành Sơn ĐN cháu đã thấy không nên mua rồi.
20 năm trước em đi NHS cũng được mời chào mua đồ lưu niệm với lời đảm bảo 100% đá NHS. Em mới bẩu ông bán: em lượn khắp mấy quả núi này rồi, chả thấy chỗ nào có công trường khai thác đá mà sao nhà nào cũng đảm bảo đá NHS thế?

butchikim

Xe ba gác
20 năm trước em đi NHS cũng được mời chào mua đồ lưu niệm với lời đảm bảo 100% đá NHS. Em mới bẩu ông bán: em lượn khắp mấy quả núi này rồi, chả thấy chỗ nào có công trường khai thác đá mà sao nhà nào cũng đảm bảo đá NHS thế?
Cháu chiều F1 nên mua đúng 2 quả cầu bằng quả trứng gà kêu để luyện tay (cho vào lòng bàn tay xoay xoay)...về được mấy hôm cũng vứt.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Tâm luôn có và dành cho người xứng đáng, việc dúng đắn. Bản thân các vị cũng vậy, sản phẩm mua tại cửa hàng họ cam kết đầy đủ, họ chỉ bảo quản trong khuân cửa cửa hàng được thôi. Ngoài cửa hàng và bạn đã mang sản phẩm về rồi thì phải do bạn là người cẩn thận và bảo quản. Yêu cầu chiết xuất Cam đều đã đáp ứng và ngay tại lúc ấy bản thân họ cũng xác nhận cũng xem quá trình không do nhân viên cửa hàng rồi. Hà cớ gì lại cứ nói do 1 phía là cửa hàng. Trong quá trình vận chuyển và sử dụng bản thân anh khi mua đã tin và tín vậy a đã cẩn thận hay chưa? Mình yêu cầu người ta, người ta đáp ứng đầy đủ vậy họ cũng yêu cầu lại xuất trình quá trình vận chuyển và cách sử dụng, bảo quản thì anh đã nói xuông câu " không có" là xong. Biết là sản phẩm mình mua là đồ tâm linh và bằng đá phải nhẹ tay , dễ vỡ.Bản thân mình đã trân trọng hay chưa và coi trọng sự chọn lựa của mình không? Còn mọi người đừng chỉ nhìn về 1 phía mà nói này nói khác. Ai cũng có cái lý của họ quan trọng ở đây là bằng chứng. CH có đầy đủ bằng chứng ở tại thời điểm mua bán trao đổi sản phẩm VÀ ĐÃ CUNG CẤP KHI CÓ YÊU CẦU VÀ KỂ CẢ CHO QUAY LẠI ĐỂ CÓ CÁI MÀ ĐĂNG KIA KÌA, bản chất là chất lượng sản phẩm cũng như thái độ đói với khách hàng hoàn toàn là thiện chí và Ch không làm sai không có gì phải sợ hơn nữa là đã" thuận mua vừa bán" rồi. Gỉa sử trường hợp ông anh cẩn thận, bảo quản và nâng niu sp chắc có lẽ nó đã không như "chào". Lực tác dụng từ trên xuống khi đặt sp đằng này sản phẩm bị ở mé sườn rồi đến bắt đền. Biết đâu do ông anh bất cẩn ( không có tình huống ngoại trừ khả năng cao là như vậy).Vậy có phải TIÊN TRÁCH KỶ HẬU TRÁCH NHÂN không?
Bác này người Nam Định à?

Glamous

Xe tải
Chào cụ! Xem bài của cụ, em có vài ý kiến:
1. Tỳ hưu cụ mua là đá thật. Ngọc hoàng long gọi cho oai, thực chất là đá onyx, dòng này màu đẹp, nhưng sẽ nhạt màu theo thời gian.
2. Về giá cả, không biết cụ mua kích thước nào để bảo cụ là đắt hay rẻ. Nhìn chung đá onyx ÷ đá calcit thì ko đắt.
3. Ko nên đặt quá nặng vấn đề tâm linh, mình mua vì mình thích, nó hợp với mình thì mình mua thôi. Hỏng thì thay. (ngọc hoàng long mệnh thổ, cụ mệnh kim dùng là hợp nhất). Chứ vỡ, nghe cửa hàng bảo thả sông, nghe nó ban căng quá, như kiểu nâng cao quan điểm! Đá quý thế bào cũng chỉ là vật ngoài thân.
Bây giờ phú quý sinh lễ nghĩa. Quan trọng là mình hướng thiện, chăm chỉ làm ăn thì rồi cũng sẽ có cụ ạ. Tất nhiên, mua đá hợp mệnh thì tâm lý sẽ yên tâm hơn.
Đoán là cụ chỉ ức là nó làm hỏng mà nó không nhận thôi!
Vài dòng để cụ đỡ mệt mỏi!
Cảm ơn cụ đã động viên. Giờ căng thẳng làm gì nữa đâu cụ. Chỉ là em thấy sự việc không hợp lý thì chia sẻ để các cụ có thêm thông tin mà cân nhắc nếu có quan tâm đến mảng này :-bd

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Chào Bạn. Mình cũng là người thích dùng phong thủy và cũng đã từng mua hàng ở Mixi. Mình qua đó các bạn tư vấn rất kĩ về chất lượng sản phẩm đợt đầu mình có mua và có lên 91 Đinh Tiên Hoàng trung tâm kiểm định VGC để kiểm định thì đúng là đá tự nhiên 100%. Mình xem lại video của bác gửi nhưng thấy với tiếng đập đó thì khó lòng vỡ được, và mình thấy các bạn đã gói bằng giấy xốp bóng giống lần trước mình mua rất cẩn thận. Nên mình thấy sản phẩm bị gãy chân này cũng rát khó để biết được là lỗi do ai. và đồ phong thủy bác nên nghiệm 1 điều có thể bác không hợp dụng hoặc sản phẩm bác mua chưa có duyên với bác. Chúc Bác May Mắn và Thành Công.
Vãi - Seeder. Bột đá ép keo thì 91 Đinh Tiên Hoàng kết luận "đá tự nhiên 100%" là đúng rồi còn gì. Hài đấy 2 ông lập nick cùng ngày :-bd :-bd

1.25 ton

Xe điện
Công thổi hồn mới đắt cụ ah, còn như đúc đại trà con này và nhà sx bán ra chắc chỉ vài chục ngàn. Cả mét đá các kiểu vân đẹp còn chưa đến 1tr thì sx con này đáng bn. Đắt ở công pháp sư người tàu thổi hồn vào con tà lưa này
Công ông làm khuôn, bà đánh bóng nữa ạ.

tientung000

Xe điện
Cụ có cần ảnh chụp không em hầu cụ mấy kiểu cho đỡ toét độ đầy . Gửi cụ ảnh chụp ghế đá 40 x 40 x 150cm trước nhé. Chỗ khoanh màu vàng đó
,
Cụ cho em hỏi chất liệu đá làm ghế đó là nguồn nước nào được ko? Cụ còn cái bàn ăn 80cm x 230cm x 13cm? Cứ như em ước tính thì cái ghế và cái bàn ăn của cụ mà đúng kích thước nguyên khối thì nặng không ít hơn 600-700kg

L.C.D

Xe container
Con này thủng đ.ít mới sợ tiền chảy ra mất, chứ gãy chân bó bột còn được thêm tiền thăm nom. Em nghĩ ko sao đâu cụ chủ thớt ạ :D
(Em fun tí ạ)