[Funland] Bỏ tiền mua đá phong thủy Mixi - Rước bực vào người đúng mùng 1

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Giá thì em nghe chị Lựu đệ anh Cường nói. Chứ em cũng chả hỏi, cũng chưa mang ra hàng chào bán.
Em tò mò chỉ đem đến trung tâm của Doji làm kiểm định thôi. Giờ em chả có nhu cầu bày biện nên kệ, cứ cất thôi ạ.
P/s: 120tr chứ không phải 180tr ợ.
Cụ bày 1 con thôi!
Cái con nửa mặt thâm kia dữ dằn quá,cho nó vào bị đê.

longhai

Xe tăng
Giá con vật này vô chừng, cụ mua gần 3tr chắc hớ rồi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, hồi 2011 e có đi tour Bắc kinh- thượng hải nên đã nghe quá nhiều về con này rồi. Nghe thì thần thánh lắm, công nhận bọn khựa nó giỏi, nó hô hào như quốc báu của nó
Con này nó có thật đâu mà ăn với uống
hoá ra xưa nay toàn bị bọn khựa nó làm cho u mê rồi cống nạp tiền cho tụi nó, giờ em cũng tỉnh ngộ ra nhiều rồi.

juve99

Xe cút kít
hoá ra xưa nay toàn bị bọn khựa nó làm cho u mê rồi cống nạp tiền cho tụi nó, giờ em cũng tỉnh ngộ ra nhiều rồi.
Phong thuỷ của mình cũng ốp từ nó sang nên cũng k lạ, con này dc giải thích là 1 trong 9 con của con rồng 😁

mrvl13

Xe tải
nhiều lúc lướt fb thấy bọn xem tử vi, xem bói chúng nó bán đồ "phong thủy" này mới ác, con tì hưu bé bé hét giá 8-10trieu, trong khi em mua của bạn em (nhà bán vàng trang sức) giá 1trieu6, ok cái này thì ko phải dân trong nghề, ko có thiết bị j thì khó phân biệt, nhưng khi chúng nó đăng bán cái gương bát quái giá 700k , chính xác là loại mà em vừa mua ở Đê La Thành giá 120k thì em thấy thật khiếp. ở VN mình vẫn có nhiều người kiếm tiền dễ quá :))) cứ mang cái mác phong thủy, tử vi bói toán ra là bán đc giá gấp 10 lần.

Glamous

Xe tải
Cụ này chuẩn đó. Giờ nó ghi đá tự nhiên thì cụ chủ rảnh mang đi nơi có uy tín, kiểm tra hoặc lấy miếng vỡ ra đốt thử xem cháy không ? nếu k phải làm cái report và đẩy lên mạng lấy thêm like, comment
Chất lượng kiểu này thì chắc fake rồi cụ ạ. Tiền công với thời gian mang đi kiểm định có khi còn quá tiền hàng. Còn like với cm thì nhà cháu không ham, vì có dùng làm gì được đâu ạ 8->

TrumpVietnam

Xe tăng
Chất lượng kiểu này thì chắc fake rồi cụ ạ. Tiền công với thời gian mang đi kiểm định có khi còn quá tiền hàng. Còn like với cm thì nhà cháu không ham, vì có dùng làm gì được đâu ạ 8->
Thì cụ đẩy lên mạng nhằm giúp người khác tránh xa ra các điểm đó và đừng vác tiền đi mua nhựa ép với giá cao.

Em kị nhất mấy đồ phong thủy, có con đại bàng mà chưa dám vất chứ chưa nói đến đồ phong thủy :))

ford focus 2010

Xe điện
Thổ công thổ địa nhà cụ rất linh, không thích con này nên làm nó gãy chân cho cụ khỏi bày. E nói thế, còn con thương binh đó tuỳ cụ liệu cho phải.
Mọi điều xảy ra đều có duyên cớ. Cụ đừng buồn, mà nên vui. Số tiền mua đồ, coi như tán lộc. Cửa hàng vô trách nhiệm kia cũng mang tiếng, mất uy tín.
Một việc xảy ra, người tưởng mất lại được, người tưởng được lại mất.

xetaudoidau

Xe tăng
Vừa đầu tháng đã đen các cụ ạ. Cuối tuần trước nhà cháu tranh thủ đi mua cái tượng "Tỳ hưu ngọc hoàng long" ở cửa hàng phong thủy Mixi 247 Cầu Giấy. Mua từ 4h chiều, đến 7h tối về đến nhà đã thấy gãy 1 chân. Quay lại cửa hàng check cam thấy con bé gói đồ trượt tay để sản phẩm đập xuống mặt kính (Sản phẩm được bảo dưỡng bằng dầu dừa nên khá trơn. Các cụ xem ở giây thứ 45-47 trong clip sẽ thấy tiếng va chạm còn to hơn tiếng bọn trẻ con hò hét trong cửa hàng). Lúc đấy cháu cũng biết và quay lại nhìn, mà chủ quan không check lại trước lúc mang hàng về. GIờ bên Mixi phủi sạch luôn các cụ ạ, quy trách nhiệm cho cháu làm gãy, còn nhân viên Mixi chỉ "đặt sản phẩm hơi mạnh" thôi ^:)^. Tranh luận chán chê với quản lý chuỗi cửa hàng thì cuối cùng được chị hỗ trợ chỉ cho cách bọc sản phẩm vào khăn sạch rồi thả xuống sông :)). Ngoài ra nếu cháu muốn mua sản phẩm khác thì các chị giảm cho 30%, gọi là "nhân văn" (nguyên văn đấy các cụ ạ, như kiểu cháu đi xin, chứ không phải lỗi của họ, họ bố thí cho cháu chứ không phải có trách nhiệm). Nói thật với các cụ, vừa mua đã dính phốt, cháu đã không muốn quay lại rồi, đừng nói là bỏ tiền mua thêm sản phẩm khác. Đôi co mệt người chả giải quyết được gì, cháu đành đưa lên đây mời các cụ phán ạ :-q

Các cụ cho cháu hỏi mấy câu như sau ạ:
- Không biết có cụ nào gặp trường hợp giống cháu chưa? Phải các cụ thì xử như nào ạ?
- Có cụ nào có kinh nghiệm mua đồ phong thủy thì chỉ giúp cháu chỗ uy tín với ạ. Nhà cháu xin phép cạch mặt phong thủy Mixi từ giờ đến già luôn ạ.
- Các cụ cho cháu hỏi "đá hoàng long" này có phải đá thật không ạ, vì em cửa hàng trưởng khẳng định chắc nịch "Sản phẩm 100% là đá tự nhiên được ĐÚC nguyên khối ~X(". Cháu không có kinh nghiệm gì, thấy ngoại hình hợp mắt thì mua. Mua về xem kỹ mới thấy chất lượng có vấn đề các cụ ạ. Nếu mua đồ phong thủy đá tự nhiên thì các cụ mua đá gì ạ?
- Giờ cháu nên làm gì với tượng tỳ hưu gãy chân này ạ? Bỏ thì tiếc, mà gắn chân bằng keo thì cảm giác cứ không thuận các cụ ạ.
Tỳ hưu phong thủy Mixi gãy chân.jpg

Bill phong thủy Mixi.jpg

Chỉnh sửa cuối:
Các bác ạ! Ông anh kia kể cũng kỳ. Mua hàng bên cửa hàng thì ông chọn lâu và hỏi han rất cẩn thận rồi mới quyết định mua hàng. Sản phẩm là người ta cam kết và đảm bảo rồi ông mới quyết định mua. Như người ta ông mua xong phải cẩn thận " Của bên tại người", bản thân ông đã cẩn thận hay chưa? TThêm nữa là ông cứ bảo do người ta rồi thì do sản phẩm này khác. Cửa hàng người ta bán hàng uy tín thấy có sự việc và khách yêu cầu triết xuất CAM thì đều đáp ứng đầy đủ cả.Cửa hàng yêu cầu ông chi tiết lại quá trình vận chuyển và sử dụng thì ông lại nói xuông, bảo câu không có là xong. họ chỉ bảo quản và cam kết hàng ở trong cửa hàng của họ thôi. Tôi thấy cô bé bán hàng đặt tỳ hưu xuống có phát ra tiếng thì bình thường mình đặt cốc nước lên mặt bàn gỗ còn phát ra tiếng nữa là mặt kính và sản phẩm nặng. Hơn nữa lực tác dụng là từ trên xuống theo hướng thẳng đứng cớ sao sản phẩm lại bị ở sườn đuôi thế ông. Vật phẩm phong thủy có năng lượng phong thủy to lớn như tâm niệm và khởi tạo Nghiệp lành của Bạn mới là cốt lõi, là yếu tố quan trọng nhất. Tâm có sáng thì tâm pháp mới chuyển hóa, chủ nhân có niềm tin thì đá quý mới linh thiêng. ( Thường xuyên làm việc thiện, thành tâm , tâm có tĩnh thì mọi việc cũng thuận buồm xuôi gió.Đến vật vô chi vô giác nó còn thấy chuối muốn đi nữa là :D

LuckyCar

Xe container
Có cụ nào xem phim Tam Quốc không, ngọc tỷ làm từ đá ngàn năm của vua nhà Hán (nôm na là cái dấu của vua) mà các phe phái cố công tranh đoạt, được Chu Du nói với Tôn Sách rằng cũng chỉ là cục đá mà thôi. Ấy thế mà cả ngàn năm sau bọn tàu nó vẫn mang cái bột đá bán cho mình lấy tiền tươi được cũng tài.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ạ! Ông anh kia kể cũng kỳ. Mua hàng bên cửa hàng thì ông chọn lâu và hỏi han rất cẩn thận rồi mới quyết định mua hàng. Sản phẩm là người ta cam kết và đảm bảo rồi ông mới quyết định mua. Như người ta ông mua xong phải cẩn thận " Của bên tại người", bản thân ông đã cẩn thận hay chưa? TThêm nữa là ông cứ bảo do người ta rồi thì do sản phẩm này khác. Cửa hàng người ta bán hàng uy tín thấy có sự việc và khách yêu cầu triết xuất CAM thì đều đáp ứng đầy đủ cả.Cửa hàng yêu cầu ông chi tiết lại quá trình vận chuyển và sử dụng thì ông lại nói xuông, bảo câu không có là xong. họ chỉ bảo quản và cam kết hàng ở trong cửa hàng của họ thôi. Tôi thấy cô bé bán hàng đặt tỳ hưu xuống có phát ra tiếng thì bình thường mình đặt cốc nước lên mặt bàn gỗ còn phát ra tiếng nữa là mặt kính và sản phẩm nặng. Hơn nữa lực tác dụng là từ trên xuống theo hướng thẳng đứng cớ sao sản phẩm lại bị ở sườn đuôi thế ông. Vật phẩm phong thủy có năng lượng phong thủy to lớn như tâm niệm và khởi tạo Nghiệp lành của Bạn mới là cốt lõi, là yếu tố quan trọng nhất. Tâm có sáng thì tâm pháp mới chuyển hóa, chủ nhân có niềm tin thì đá quý mới linh thiêng. ( Thường xuyên làm việc thiện, thành tâm , tâm có tĩnh thì mọi việc cũng thuận buồm xuôi gió.Đến vật vô chi vô giác nó còn thấy chuối muốn đi nữa là :D
Chủ cửa hàng đây rồi :))

phamtam586h1

Đi bộ
Chào Bạn. Mình cũng là người thích dùng phong thủy và cũng đã từng mua hàng ở Mixi. Mình qua đó các bạn tư vấn rất kĩ về chất lượng sản phẩm đợt đầu mình có mua và có lên 91 Đinh Tiên Hoàng trung tâm kiểm định VGC để kiểm định thì đúng là đá tự nhiên 100%. Mình xem lại video của bác gửi nhưng thấy với tiếng đập đó thì khó lòng vỡ được, và mình thấy các bạn đã gói bằng giấy xốp bóng giống lần trước mình mua rất cẩn thận. Nên mình thấy sản phẩm bị gãy chân này cũng rát khó để biết được là lỗi do ai. và đồ phong thủy bác nên nghiệm 1 điều có thể bác không hợp dụng hoặc sản phẩm bác mua chưa có duyên với bác. Chúc Bác May Mắn và Thành Công.

ngoc_phuong

Xe lăn
Mẹ.
Trông như cái đồ chơi trẻ em..

Dungha

Xe điện
Có cụ nào xem phim Tam Quốc không, ngọc tỷ làm từ đá ngàn năm của vua nhà Hán (nôm na là cái dấu của vua) mà các phe phái cố công tranh đoạt, được Chu Du nói với Tôn Sách rằng cũng chỉ là cục đá mà thôi. Ấy thế mà cả ngàn năm sau bọn tàu nó vẫn mang cái bột đá bán cho mình lấy tiền tươi được cũng tài.
Nghe Tây đồn cái ngọc tỷ truyền quốc của bọn nó cũng sứt 1 miếng phải bọc bằng vàng. Nên con tỳ hưu gãy chân có việc gì đâu.

Bemagauvn

Xe điện
Chào Bạn. Mình cũng là người thích dùng phong thủy và cũng đã từng mua hàng ở Mixi. Mình qua đó các bạn tư vấn rất kĩ về chất lượng sản phẩm đợt đầu mình có mua và có lên 91 Đinh Tiên Hoàng trung tâm kiểm định VGC để kiểm định thì đúng là đá tự nhiên 100%. Mình xem lại video của bác gửi nhưng thấy với tiếng đập đó thì khó lòng vỡ được, và mình thấy các bạn đã gói bằng giấy xốp bóng giống lần trước mình mua rất cẩn thận. Nên mình thấy sản phẩm bị gãy chân này cũng rát khó để biết được là lỗi do ai. và đồ phong thủy bác nên nghiệm 1 điều có thể bác không hợp dụng hoặc sản phẩm bác mua chưa có duyên với bác. Chúc Bác May Mắn và Thành Công.
Nhân viên cửa hàng đây rồi các ông ơi.....
Giữ lại giữ lại ngay😁