[Funland] Bỏ tiền mua đá phong thủy Mixi - Rước bực vào người đúng mùng 1

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ạ! Ông anh kia kể cũng kỳ. Mua hàng bên cửa hàng thì ông chọn lâu và hỏi han rất cẩn thận rồi mới quyết định mua hàng. Sản phẩm là người ta cam kết và đảm bảo rồi ông mới quyết định mua. Như người ta ông mua xong phải cẩn thận " Của bên tại người", bản thân ông đã cẩn thận hay chưa? TThêm nữa là ông cứ bảo do người ta rồi thì do sản phẩm này khác. Cửa hàng người ta bán hàng uy tín thấy có sự việc và khách yêu cầu triết xuất CAM thì đều đáp ứng đầy đủ cả.Cửa hàng yêu cầu ông chi tiết lại quá trình vận chuyển và sử dụng thì ông lại nói xuông, bảo câu không có là xong. họ chỉ bảo quản và cam kết hàng ở trong cửa hàng của họ thôi. Tôi thấy cô bé bán hàng đặt tỳ hưu xuống có phát ra tiếng thì bình thường mình đặt cốc nước lên mặt bàn gỗ còn phát ra tiếng nữa là mặt kính và sản phẩm nặng. Hơn nữa lực tác dụng là từ trên xuống theo hướng thẳng đứng cớ sao sản phẩm lại bị ở sườn đuôi thế ông. Vật phẩm phong thủy có năng lượng phong thủy to lớn như tâm niệm và khởi tạo Nghiệp lành của Bạn mới là cốt lõi, là yếu tố quan trọng nhất. Tâm có sáng thì tâm pháp mới chuyển hóa, chủ nhân có niềm tin thì đá quý mới linh thiêng. ( Thường xuyên làm việc thiện, thành tâm , tâm có tĩnh thì mọi việc cũng thuận buồm xuôi gió.Đến vật vô chi vô giác nó còn thấy chuối muốn đi nữa là :D
Cửa hàng vào đối chất rồi nè. Mà cửa hàng cho hỏi. Hàng đúc từ bột đá có gọi là đá quý không??? Và có năng lực cải tạo phong thủy không???

minhhai985

Xe lăn
Chào Bạn. Mình cũng là người thích dùng phong thủy và cũng đã từng mua hàng ở Mixi. Mình qua đó các bạn tư vấn rất kĩ về chất lượng sản phẩm đợt đầu mình có mua và có lên 91 Đinh Tiên Hoàng trung tâm kiểm định VGC để kiểm định thì đúng là đá tự nhiên 100%. Mình xem lại video của bác gửi nhưng thấy với tiếng đập đó thì khó lòng vỡ được, và mình thấy các bạn đã gói bằng giấy xốp bóng giống lần trước mình mua rất cẩn thận. Nên mình thấy sản phẩm bị gãy chân này cũng rát khó để biết được là lỗi do ai. và đồ phong thủy bác nên nghiệm 1 điều có thể bác không hợp dụng hoặc sản phẩm bác mua chưa có duyên với bác. Chúc Bác May Mắn và Thành Công.
Hàng cụ là đúc hay đẽo? Đến mua về nó què chân là ko hợp. :))

dalink

Xe điện
thô quá. Hai nick sát nhau luôn :). Em là chủ cửa hàng em đền ông kia ngay còn khuyến mại giảm 50% món khác :)). Nhập con này đến 500k k nhể :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hai chú này đều là hàng cầu thủ mới nhập tịch chỉ chênh nhau mấy phút thôi mà. Vào phát là vào thăm thớt luôn và phọt bài phá tờ rinh luôn. Biển cũng liền tù tì như lô taxi đi bốc biển.

Thằng hề 06

Xe tăng
Chào Bạn. Mình cũng là người thích dùng phong thủy và cũng đã từng mua hàng ở Mixi. Mình qua đó các bạn tư vấn rất kĩ về chất lượng sản phẩm đợt đầu mình có mua và có lên 91 Đinh Tiên Hoàng trung tâm kiểm định VGC để kiểm định thì đúng là đá tự nhiên 100%. Mình xem lại video của bác gửi nhưng thấy với tiếng đập đó thì khó lòng vỡ được, và mình thấy các bạn đã gói bằng giấy xốp bóng giống lần trước mình mua rất cẩn thận. Nên mình thấy sản phẩm bị gãy chân này cũng rát khó để biết được là lỗi do ai. và đồ phong thủy bác nên nghiệm 1 điều có thể bác không hợp dụng hoặc sản phẩm bác mua chưa có duyên với bác. Chúc Bác May Mắn và Thành Công.
Cụ có nhầm ko, con tỳ hưu này là bột đá ép có mang đc lên đó mà kiểm định ko, nếu vật cụ mua giống của chủ thớt mà mang lên kiểm định thì đcm nó điên có gia phả mẹ nó rồi

juve99

Xì hơi lốp
thô quá. Hai nick sát nhau luôn :). Em là chủ cửa hàng em đền ông kia ngay còn khuyến mại giảm 50% món khác :)). Nhập con này đến 500k k nhể :))

Công thổi hồn mới đắt cụ ah, còn như đúc đại trà con này và nhà sx bán ra chắc chỉ vài chục ngàn. Cả mét đá các kiểu vân đẹp còn chưa đến 1tr thì sx con này đáng bn. Đắt ở công pháp sư người tàu thổi hồn vào con tà lưa này

juve99

Xì hơi lốp
Cụ có nhầm ko, con tỳ hưu này là bột đá ép có mang đc lên đó mà kiểm định ko, nếu vật cụ mua giống của chủ thớt mà mang lên kiểm định thì đcm nó điên có gia phả mẹ nó rồi
có tiền e đúc luôn thằng hề mặt cười vui tươi, đứng trước cửa nhìn còn lan toả năng lượng hơn con tà lưa này. Ko thì bày con ếch ộp hay dế mèn phiêu lưu ký nhìn còn sức sống hơn cái con ngoại lai k có thật này

Thằng hề 06

Xe tăng
có tiền e đúc luôn thằng hề mặt cười vui tươi, đứng trước cửa nhìn còn lan toả năng lượng hơn con tà lưa này. Ko thì bày con ếch ộp hay dế mèn phiêu lưu ký nhìn còn sức sống hơn cái con ngoại lai k có thật này
Lão ko sợ đúc thằng hề gấu cụ nó suốt ngày ôm ấp thằng hề đấy thì cụ móm cmn nặng à.... :))

juve99

Xì hơi lốp
Lão ko sợ đúc thằng hề gấu cụ nó suốt ngày ôm ấp thằng hề đấy thì cụ móm cmn nặng à.... :))
Cụ thích phong thuỷ thì bày con ếch ương chão chuộc cũng rất tốt về phong thuỷ cụ nha 😁

nhq.arch

Xe container
Chưa thấy cụ nào nhắc cách thức gói hàng, em chê 2 điểm:
1 là nhân viên chuyền tay nhau hàng dễ vỡ
2 là nhân viên đặt hàng dễ vỡ lên mặt kính, không lót bọc gì
Như vậy là thiếu chuyên nghiệp dễ hỏng hàng hóa
Có thể nói là các e nhân viên coi đồ như hàng hóa thông thường thôi..

Sao Mai

Xe tăng
Lạy bác, nhà tôi đá nguyên khối kiểu đấy cả mớ : Bàn ăn 80cm x 230cm x 13cm, ghế ngồi sân 40cm x 40cm x 150cm....tôi làm vỡ với thay đổi liên tục. Liên quan gì mà xui với hên, kiếm Nhật tôi cũng có cái tuổi đời trăm năm cũng vất xó kia.
Cụ không tin à, xui lắm, nhà em trước chưa vỡ cục đá đấy thì đi mài mấy cái vũ khí kia có mất tiền đâu, giờ vỡ mỗi lần mài lại mất 50-100k, thế chẳng xui là gì

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Các bác ạ! Ông anh kia kể cũng kỳ. Mua hàng bên cửa hàng thì ông chọn lâu và hỏi han rất cẩn thận rồi mới quyết định mua hàng. Sản phẩm là người ta cam kết và đảm bảo rồi ông mới quyết định mua. Như người ta ông mua xong phải cẩn thận " Của bên tại người", bản thân ông đã cẩn thận hay chưa? TThêm nữa là ông cứ bảo do người ta rồi thì do sản phẩm này khác. Cửa hàng người ta bán hàng uy tín thấy có sự việc và khách yêu cầu triết xuất CAM thì đều đáp ứng đầy đủ cả.Cửa hàng yêu cầu ông chi tiết lại quá trình vận chuyển và sử dụng thì ông lại nói xuông, bảo câu không có là xong. họ chỉ bảo quản và cam kết hàng ở trong cửa hàng của họ thôi. Tôi thấy cô bé bán hàng đặt tỳ hưu xuống có phát ra tiếng thì bình thường mình đặt cốc nước lên mặt bàn gỗ còn phát ra tiếng nữa là mặt kính và sản phẩm nặng. Hơn nữa lực tác dụng là từ trên xuống theo hướng thẳng đứng cớ sao sản phẩm lại bị ở sườn đuôi thế ông. Vật phẩm phong thủy có năng lượng phong thủy to lớn như tâm niệm và khởi tạo Nghiệp lành của Bạn mới là cốt lõi, là yếu tố quan trọng nhất. Tâm có sáng thì tâm pháp mới chuyển hóa, chủ nhân có niềm tin thì đá quý mới linh thiêng. ( Thường xuyên làm việc thiện, thành tâm , tâm có tĩnh thì mọi việc cũng thuận buồm xuôi gió.Đến vật vô chi vô giác nó còn thấy chuối muốn đi nữa là :D
Vâng . Để em rút kinh nghiệm cùng chủ thớt là em éo có mua mấy cái đồ giả cầy- giả cáo đấy cho nó đỡ mệt. Phong với chả thuỷ

Cửa hàng vào đối chất rồi nè. Mà cửa hàng cho hỏi. Hàng đúc từ bột đá có gọi là đá quý không??? Và có năng lực cải tạo phong thủy không???
Sản phẩm người ta đã cam kết là bằng đá rồi. Ông không tin ông có thể mang sản phẩm tới các kiểm định có ưu tín và được nhà nước cấp bằng chứng nhận để kiểm tra. Năng lượng có hay không đó là đồ tâm linh và cần có thời gian để chiêm nghiệm. Nếu đã không tin và không biết thì mua làm gì. Dăm ba câu văn nói xuông xong rồi lại anh hùng bàn phím làm ảnh hưởng đến người khác đó là "khẩu nghiệp" đấy ông. Tín và tin chỉ là trước hay sau thôi. Bản thân mình còn không có bằng chứng, toàn nói xuông bảo ngươi khác tin nhưng lại cứ vin vào dăm ba câu rồi anh hùng bàn phím để thể hiện như mình bị lừa thật. Sản phẩm đặt trên bàn và trong cửa hnagf đều không bị làm sao. Ông mang về không cẩn thận lại quay ra đổ lỗi rồi này khác " tiên trách kỷ hậu mới trách nhân" ông ạ. Trách bản thân mình không cẩn thận trước đã và cũng không có bằng chứng gì đối chất lại với cửa hàng về quá trình di chuyển và cách bảo quản cũng thì trách ai bây giờ

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Sản phẩm người ta đã cam kết là bằng đá rồi. Ông không tin ông có thể mang sản phẩm tới các kiểm định có ưu tín và được nhà nước cấp bằng chứng nhận để kiểm tra. Năng lượng có hay không đó là đồ tâm linh và cần có thời gian để chiêm nghiệm. Nếu đã không tin và không biết thì mua làm gì. Dăm ba câu văn nói xuông xong rồi lại anh hùng bàn phím làm ảnh hưởng đến người khác đó là "khẩu nghiệp" đấy ông. Tín và tin chỉ là trước hay sau thôi. Bản thân mình còn không có bằng chứng, toàn nói xuông bảo ngươi khác tin nhưng lại cứ vin vào dăm ba câu rồi anh hùng bàn phím để thể hiện như mình bị lừa thật. Sản phẩm đặt trên bàn và trong cửa hnagf đều không bị làm sao. Ông mang về không cẩn thận lại quay ra đổ lỗi rồi này khác " tiên trách kỷ hậu mới trách nhân" ông ạ. Trách bản thân mình không cẩn thận trước đã và cũng không có bằng chứng gì đối chất lại với cửa hàng về quá trình di chuyển và cách bảo quản cũng thì trách ai bây giờ
Ý cụ nói là : Ngâu thì thì chết phỏng ? . Trách là trách cụ mua hàng ngay chỗ tay bán éo có tâm nhẩy :))

Crawler

Xe tăng

371279, 371278. Đăng ký nick cùng lúc luôn :))
Cụ chủ cửa hàng ra mặt hẳn mà đối chất, sao phải sợ.
Đồ cứ ra khỏi cửa hàng là miễn trách nhiệm thôi :D

dalink

Xe điện
Công thổi hồn mới đắt cụ ah, còn như đúc đại trà con này và nhà sx bán ra chắc chỉ vài chục ngàn. Cả mét đá các kiểu vân đẹp còn chưa đến 1tr thì sx con này đáng bn. Đắt ở công pháp sư người tàu thổi hồn vào con tà lưa này
Em nghĩ con này mà đem lên Tây Tạng thổi hồn chắc phải 100k mẽo =))

CPX

Xe đạp
Vừa đầu tháng đã đen các cụ ạ. Cuối tuần trước nhà cháu tranh thủ đi mua cái tượng "Tỳ hưu ngọc hoàng long" ở cửa hàng phong thủy Mixi 247 Cầu Giấy. Mua từ 4h chiều, đến 7h tối về đến nhà đã thấy gãy 1 chân. Quay lại cửa hàng check cam thấy con bé gói đồ trượt tay để sản phẩm đập xuống mặt kính (Sản phẩm được bảo dưỡng bằng dầu dừa nên khá trơn. Các cụ xem ở giây thứ 45-47 trong clip sẽ thấy tiếng va chạm còn to hơn tiếng bọn trẻ con hò hét trong cửa hàng). Lúc đấy cháu cũng biết và quay lại nhìn, mà chủ quan không check lại trước lúc mang hàng về. GIờ bên Mixi phủi sạch luôn các cụ ạ, quy trách nhiệm cho cháu làm gãy, còn nhân viên Mixi chỉ "đặt sản phẩm hơi mạnh" thôi ^:)^. Tranh luận chán chê với quản lý chuỗi cửa hàng thì cuối cùng được chị hỗ trợ chỉ cho cách bọc sản phẩm vào khăn sạch rồi thả xuống sông :)). Ngoài ra nếu cháu muốn mua sản phẩm khác thì các chị giảm cho 30%, gọi là "nhân văn" (nguyên văn đấy các cụ ạ, như kiểu cháu đi xin, chứ không phải lỗi của họ, họ bố thí cho cháu chứ không phải có trách nhiệm). Nói thật với các cụ, vừa mua đã dính phốt, cháu đã không muốn quay lại rồi, đừng nói là bỏ tiền mua thêm sản phẩm khác. Đôi co mệt người chả giải quyết được gì, cháu đành đưa lên đây mời các cụ phán ạ :-q

Các cụ cho cháu hỏi mấy câu như sau ạ:
- Không biết có cụ nào gặp trường hợp giống cháu chưa? Phải các cụ thì xử như nào ạ?
- Có cụ nào có kinh nghiệm mua đồ phong thủy thì chỉ giúp cháu chỗ uy tín với ạ. Nhà cháu xin phép cạch mặt phong thủy Mixi từ giờ đến già luôn ạ.
- Các cụ cho cháu hỏi "đá hoàng long" này có phải đá thật không ạ, vì em cửa hàng trưởng khẳng định chắc nịch "Sản phẩm 100% là đá tự nhiên được ĐÚC nguyên khối ~X(". Cháu không có kinh nghiệm gì, thấy ngoại hình hợp mắt thì mua. Mua về xem kỹ mới thấy chất lượng có vấn đề các cụ ạ. Nếu mua đồ phong thủy đá tự nhiên thì các cụ mua đá gì ạ?
- Giờ cháu nên làm gì với tượng tỳ hưu gãy chân này ạ? Bỏ thì tiếc, mà gắn chân bằng keo thì cảm giác cứ không thuận các cụ ạ.
Tỳ hưu phong thủy Mixi gãy chân.jpg

Bill phong thủy Mixi.jpg
Chào cụ! Xem bài của cụ, em có vài ý kiến:
1. Tỳ hưu cụ mua là đá thật. Ngọc hoàng long gọi cho oai, thực chất là đá onyx, dòng này màu đẹp, nhưng sẽ nhạt màu theo thời gian.
2. Về giá cả, không biết cụ mua kích thước nào để bảo cụ là đắt hay rẻ. Nhìn chung đá onyx ÷ đá calcit thì ko đắt.
3. Ko nên đặt quá nặng vấn đề tâm linh, mình mua vì mình thích, nó hợp với mình thì mình mua thôi. Hỏng thì thay. (ngọc hoàng long mệnh thổ, cụ mệnh kim dùng là hợp nhất). Chứ vỡ, nghe cửa hàng bảo thả sông, nghe nó ban căng quá, như kiểu nâng cao quan điểm! Đá quý thế bào cũng chỉ là vật ngoài thân.
Bây giờ phú quý sinh lễ nghĩa. Quan trọng là mình hướng thiện, chăm chỉ làm ăn thì rồi cũng sẽ có cụ ạ. Tất nhiên, mua đá hợp mệnh thì tâm lý sẽ yên tâm hơn.
Đoán là cụ chỉ ức là nó làm hỏng mà nó không nhận thôi!
Vài dòng để cụ đỡ mệt mỏi!

Chỉnh sửa cuối:
Ý cụ nói là : Ngâu thì thì chết phỏng ? . Trách là trách cụ mua hàng ngay chỗ tay bán éo có tâm nhẩy :))
Tâm luôn có và dành cho người xứng đáng, việc dúng đắn. Bản thân các vị cũng vậy, sản phẩm mua tại cửa hàng họ cam kết đầy đủ, họ chỉ bảo quản trong khuân cửa cửa hàng được thôi. Ngoài cửa hàng và bạn đã mang sản phẩm về rồi thì phải do bạn là người cẩn thận và bảo quản. Yêu cầu chiết xuất Cam đều đã đáp ứng và ngay tại lúc ấy bản thân họ cũng xác nhận cũng xem quá trình không do nhân viên cửa hàng rồi. Hà cớ gì lại cứ nói do 1 phía là cửa hàng. Trong quá trình vận chuyển và sử dụng bản thân anh khi mua đã tin và tín vậy a đã cẩn thận hay chưa? Mình yêu cầu người ta, người ta đáp ứng đầy đủ vậy họ cũng yêu cầu lại xuất trình quá trình vận chuyển và cách sử dụng, bảo quản thì anh đã nói xuông câu " không có" là xong. Biết là sản phẩm mình mua là đồ tâm linh và bằng đá phải nhẹ tay , dễ vỡ.Bản thân mình đã trân trọng hay chưa và coi trọng sự chọn lựa của mình không? Còn mọi người đừng chỉ nhìn về 1 phía mà nói này nói khác. Ai cũng có cái lý của họ quan trọng ở đây là bằng chứng. CH có đầy đủ bằng chứng ở tại thời điểm mua bán trao đổi sản phẩm VÀ ĐÃ CUNG CẤP KHI CÓ YÊU CẦU VÀ KỂ CẢ CHO QUAY LẠI ĐỂ CÓ CÁI MÀ ĐĂNG KIA KÌA, bản chất là chất lượng sản phẩm cũng như thái độ đói với khách hàng hoàn toàn là thiện chí và Ch không làm sai không có gì phải sợ hơn nữa là đã" thuận mua vừa bán" rồi. Gỉa sử trường hợp ông anh cẩn thận, bảo quản và nâng niu sp chắc có lẽ nó đã không như "chào". Lực tác dụng từ trên xuống khi đặt sp đằng này sản phẩm bị ở mé sườn rồi đến bắt đền. Biết đâu do ông anh bất cẩn ( không có tình huống ngoại trừ khả năng cao là như vậy).Vậy có phải TIÊN TRÁCH KỶ HẬU TRÁCH NHÂN không?