[Funland] Bỏ tiền mua đá phong thủy Mixi - Rước bực vào người đúng mùng 1

juve99

Xe cút kít
Công ông làm khuôn, bà đánh bóng nữa ạ.
Làm khuân 1 lần và nhân bản thôi cụ, đánh bóng thì có máy đánh giày quay quay tí là mướt mượt. Hơn nhau ở ô pháp sư thổi hồn, gặp phải pháp sư thổi bóng cười thì zenden nhắm

L.C.D

Xe container
Dạ, tuy em không tin nhưng em cũng không có ý kiến gì nếu có cụ nào tin đâu ạ, cái này khó nói lắm. Em đi tour TQ có 5 ngày (đã trừ đi lại) mà tụi nó dẫn vào mấy chỗ bày bán của nợ này. Nói chung thủ đoạn bán hàng rất tinh vi ạ. Khách du lịch sang mình thì bán được vài cái nón lá với mấy món rẻ rẻ chứ bên kia sale nó gạ bán được nhiều đồ lắm. Đoàn em mua những 35 cái ruột chăn tơ tằm ở Tô châu thì các cụ biết như nào rồi đấy (chỉ có e + 1 ng nữa không mua). Rốt cuộc thì cũng già nửa số chăn đấy cứ mãi nằm trong tủ. Mọi ng kêu là mùi tằm tanh, rồi là mỏng - đại hàn đắp không đủ ấm.
Đi tour ghét nhất là bị dắt vào toàn chỗ mua sắm vớ vẩn mợ nhỉ. Em duy nhất 1 lần đi tour Hàn xẻng với cq là em vạch trời chỉ đất ko bao giờ đi tour. Tour gì mà toàn tour mua sâm với tour mua mỹ phẩm. cả đoàn em mọi ng quẹt thẻ phứa phựa hết sạch tiền, còn vay của em. Em chả mua thứ gì hết, ra ngoài đứng cho đỡ bực.

1.25 ton

Xe điện
Con này thủng đ.ít mới sợ tiền chảy ra mất, chứ gãy chân bó bột còn được thêm tiền thăm nom. Em nghĩ ko sao đâu cụ chủ thớt ạ :D
(Em fun tí ạ)
Giá mà như ngày xưa, :)) Ai hàn nồi thủng, bịt ấm sứt không:😂😂. Là cụ chủ sẽ có ngay em Tỳ Hưu, chân đeo kiềng vàng chóe.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thứ nhảm nhí này cụ mua làm gì phí tiền

Vừa đầu tháng đã đen các cụ ạ. Cuối tuần trước nhà cháu tranh thủ đi mua cái tượng "Tỳ hưu ngọc hoàng long" ở cửa hàng phong thủy Mixi 247 Cầu Giấy. Mua từ 4h chiều, đến 7h tối về đến nhà đã thấy gãy 1 chân. Quay lại cửa hàng check cam thấy con bé gói đồ trượt tay để sản phẩm đập xuống mặt kính (Sản phẩm được bảo dưỡng bằng dầu dừa nên khá trơn. Các cụ xem ở giây thứ 45-47 trong clip sẽ thấy tiếng va chạm còn to hơn tiếng bọn trẻ con hò hét trong cửa hàng). Lúc đấy cháu cũng biết và quay lại nhìn, mà chủ quan không check lại trước lúc mang hàng về. GIờ bên Mixi phủi sạch luôn các cụ ạ, quy trách nhiệm cho cháu làm gãy, còn nhân viên Mixi chỉ "đặt sản phẩm hơi mạnh" thôi ^:)^. Tranh luận chán chê với quản lý chuỗi cửa hàng thì cuối cùng được chị hỗ trợ chỉ cho cách bọc sản phẩm vào khăn sạch rồi thả xuống sông :)). Ngoài ra nếu cháu muốn mua sản phẩm khác thì các chị giảm cho 30%, gọi là "nhân văn" (nguyên văn đấy các cụ ạ, như kiểu cháu đi xin, chứ không phải lỗi của họ, họ bố thí cho cháu chứ không phải có trách nhiệm). Nói thật với các cụ, vừa mua đã dính phốt, cháu đã không muốn quay lại rồi, đừng nói là bỏ tiền mua thêm sản phẩm khác. Đôi co mệt người chả giải quyết được gì, cháu đành đưa lên đây mời các cụ phán ạ :-q

Các cụ cho cháu hỏi mấy câu như sau ạ:
- Không biết có cụ nào gặp trường hợp giống cháu chưa? Phải các cụ thì xử như nào ạ?
- Có cụ nào có kinh nghiệm mua đồ phong thủy thì chỉ giúp cháu chỗ uy tín với ạ. Nhà cháu xin phép cạch mặt phong thủy Mixi từ giờ đến già luôn ạ.
- Các cụ cho cháu hỏi "đá hoàng long" này có phải đá thật không ạ, vì em cửa hàng trưởng khẳng định chắc nịch "Sản phẩm 100% là đá tự nhiên được ĐÚC nguyên khối ~X(". Cháu không có kinh nghiệm gì, thấy ngoại hình hợp mắt thì mua. Mua về xem kỹ mới thấy chất lượng có vấn đề các cụ ạ. Nếu mua đồ phong thủy đá tự nhiên thì các cụ mua đá gì ạ?
- Giờ cháu nên làm gì với tượng tỳ hưu gãy chân này ạ? Bỏ thì tiếc, mà gắn chân bằng keo thì cảm giác cứ không thuận các cụ ạ.
Tỳ hưu phong thủy Mixi gãy chân.jpg

Bill phong thủy Mixi.jpg

L.C.D

Xe container
Em ko rành gì về phong thủy, nhưng tiện đây có nhiều cao nhân cho em hỏi: nhà em có ông tượng phật Di lặc cao cỡ 40cm, nặng phải tầm chục kg màu xanh ngọc. Ông í phát sáng trong đêm tối (tất nhiên là ông í ko có gắn đèn đóm gì). Vậy đó là chất liệu gì - các cụ khai sáng cho em với ạ.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi chất liệu đá làm ghế đó là nguồn nước nào được ko? Cụ còn cái bàn ăn 80cm x 230cm x 13cm? Cứ như em ước tính thì cái ghế và cái bàn ăn của cụ mà đúng kích thước nguyên khối thì nặng không ít hơn 600-700kg
Tất cả của VN thôi, ghế thì đá vân gỗ, còn vùng nào cụ tự Gg đi. Tôi chẳng biết nó nặng bao nhiêu nhưng tôi phải thuê xe nâng để nâng cái mặt bàn lên phòng khách tầng 2. Còn cái ghế đá tôi phải thuê xe cẩu tự hành kết hợp rùa sắt mượn của một người bạn làm ở cảng. Góp vui với cụ cái ảnh chụp lúc hạ ghế từ xe hàng của bên giao hàng xuống.

Vova

Xe container
Em thấy cửa hàng này ổn đấy chứ, có biến ở đâu nhảy vào đổ dầu dập lửa ở đấy. Nghe seeders giải thích em tin 100% là Mĩxí bán toàn sản phẩm đá tự nhiên chứ không phải bột ép :).

Bemagauvn

Xe điện
Shop đâu rồi nhỉ, bán hàng phong thuỷ với linh thú mà hỏi về phong thuỷ lại trốn biệt thế này thì chịu rồi.
🤔

Earbuds.vn

Tháo bánh
Website
Fb.me
Cụ chủ cả tin mà sao lại nhiều tiền thế nhỉ? Thường thì cả tin tỷ lệ nghịch với nhiều tiền

Glamous

Xe tải
Tâm luôn có và dành cho người xứng đáng, việc dúng đắn. Bản thân các vị cũng vậy, sản phẩm mua tại cửa hàng họ cam kết đầy đủ, họ chỉ bảo quản trong khuân cửa cửa hàng được thôi. Ngoài cửa hàng và bạn đã mang sản phẩm về rồi thì phải do bạn là người cẩn thận và bảo quản. Yêu cầu chiết xuất Cam đều đã đáp ứng và ngay tại lúc ấy bản thân họ cũng xác nhận cũng xem quá trình không do nhân viên cửa hàng rồi. Hà cớ gì lại cứ nói do 1 phía là cửa hàng. Trong quá trình vận chuyển và sử dụng bản thân anh khi mua đã tin và tín vậy a đã cẩn thận hay chưa? Mình yêu cầu người ta, người ta đáp ứng đầy đủ vậy họ cũng yêu cầu lại xuất trình quá trình vận chuyển và cách sử dụng, bảo quản thì anh đã nói xuông câu " không có" là xong. Biết là sản phẩm mình mua là đồ tâm linh và bằng đá phải nhẹ tay , dễ vỡ.Bản thân mình đã trân trọng hay chưa và coi trọng sự chọn lựa của mình không? Còn mọi người đừng chỉ nhìn về 1 phía mà nói này nói khác. Ai cũng có cái lý của họ quan trọng ở đây là bằng chứng. CH có đầy đủ bằng chứng ở tại thời điểm mua bán trao đổi sản phẩm VÀ ĐÃ CUNG CẤP KHI CÓ YÊU CẦU VÀ KỂ CẢ CHO QUAY LẠI ĐỂ CÓ CÁI MÀ ĐĂNG KIA KÌA, bản chất là chất lượng sản phẩm cũng như thái độ đói với khách hàng hoàn toàn là thiện chí và Ch không làm sai không có gì phải sợ hơn nữa là đã" thuận mua vừa bán" rồi. Gỉa sử trường hợp ông anh cẩn thận, bảo quản và nâng niu sp chắc có lẽ nó đã không như "chào". Lực tác dụng từ trên xuống khi đặt sp đằng này sản phẩm bị ở mé sườn rồi đến bắt đền. Biết đâu do ông anh bất cẩn ( không có tình huống ngoại trừ khả năng cao là như vậy).Vậy có phải TIÊN TRÁCH KỶ HẬU TRÁCH NHÂN không?
Chào bạn. Mình không biết bạn là nhân viên gói hàng, cửa hàng trưởng hay chị Vân Anh quản lý chuỗi cửa hàng phong thuỷ Mixi. Nếu bạn muốn lên đây đối chất thì có thể xưng danh cho mọi người tiện trao đổi nhé.

Về việc bạn bảo “không xuất trình được quá trình vận chuyển và cách sử dụng...”, mình thừa nhận luôn là mình không quay lại clip quá trình mang hàng từ cửa hàng bạn về nhà. Mà mình nghĩ cũng hiếm ai mua hàng trong tâm thế đề phòng đến vậy. Nên nếu bên bạn có điều khoản yêu cầu khách hàng cung cấp bằng chứng mới được bảo hành, mình đề nghị bên bạn có hình thức cảnh báo với khách khi mua hàng, hoặc in luôn điều khoản này lên bill, để khách mua hàng của bên bạn biết đường mà phòng thân.

Về việc cung cấp clip cam, mình nói cho bạn rõ, là mình đã đề nghị nhân viên cửa hàng bạn trích xuất gửi lại cho mình, nhưng các em bảo “không biết cách trích xuất” nên mình mới phải cầm máy tự quay lại. Mình nhìn rõ biểu cảm của em nhân viên lúc trượt tay, vì chủ quan mình không kiểm tra lại ngay lúc ấy, nên giờ thì chịu chẳng chứng minh được.

Mình thấy bạn có nói nhiều đến “tạo nghiệp, tâm niệm phải thiện lành, mình sống lỗi đến mức vật vô tri cũng phải bỏ đi :-ss...”. Sự việc xảy ra, mình có sao nói vậy, để mọi người trên đây đánh giá. Ngay cả việc chia sẻ vụ việc lên diễn đàn, mình cũng đã có nói trước với chị Vân Anh bên bạn. Đầu tháng đã đen đủi, mình không muốn dây dưa lâu nên còn thiện chí đề nghị bù thêm 1 triệu để bên bạn đổi cho mình sản phẩm lành lặn. Bản thân mình cũng muốn tin hàng của bạn là đá tự nhiên chứ không phải bột đá đúc. Nhưng bên bạn thì sao, ngoài việc tìm mọi cách bỏ qua sai sót của nhân viên, và quy chụp cho mình là người thế này thế nọ, bên bạn làm được những gì? Mình thấy các bạn chưa có tư cách để dạy mình về cái tâm với cách sống đâu.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chào bạn. Mình không biết bạn là nhân viên gói hàng, cửa hàng trưởng hay chị Vân Anh quản lý chuỗi cửa hàng phong thuỷ Mixi. Nếu bạn muốn lên đây đối chất thì có thể xưng danh cho mọi người tiện trao đổi nhé.

Về việc bạn bảo “không xuất trình được quá trình vận chuyển và cách sử dụng...”, mình thừa nhận luôn là mình không quay lại clip quá trình mang hàng từ cửa hàng bạn về nhà. Mà mình nghĩ cũng hiếm ai mua hàng trong tâm thế đề phòng đến vậy. Nên nếu bên bạn có điều khoản yêu cầu khách hàng cung cấp bằng chứng mới được bảo hành, mình đề nghị bên bạn có hình thức cảnh báo với khách khi mua hàng, hoặc in luôn điều khoản này lên bill, để khách mua hàng của bên bạn biết đường mà phòng thân.

Về việc cung cấp clip cam, mình nói cho bạn rõ, là mình đã đề nghị nhân viên cửa hàng bạn trích xuất gửi lại cho mình, nhưng các em bảo “không biết cách trích xuất” nên mình mới phải cầm máy tự quay lại. Mình nhìn rõ biểu cảm của em nhân viên lúc trượt tay, vì chủ quan mình không kiểm tra lại ngay lúc ấy, nên giờ thì chịu chẳng chứng minh được.

Mình thấy bạn có nói nhiều đến “tạo nghiệp, tâm niệm phải thiện lành, mình sống lỗi đến mức vật vô tri cũng phải bỏ đi :-ss...”. Sự việc xảy ra, mình có sao nói vậy, để mọi người trên đây đánh giá. Ngay cả việc chia sẻ vụ việc lên diễn đàn, mình cũng đã có nói trước với chị Vân Anh bên bạn. Đầu tháng đã đen đủi, mình không muốn dây dưa lâu nên còn thiện chí đề nghị bù thêm 1 triệu để bên bạn đổi cho mình sản phẩm lành lặn. Bản thân mình cũng muốn tin hàng của bạn là đá tự nhiên chứ không phải bột đá đúc. Nhưng bên bạn thì sao, ngoài việc tìm mọi cách bỏ qua sai sót của nhân viên, và quy chụp cho mình là người thế này thế nọ, bên bạn làm được những gì? Mình thấy các bạn chưa có tư cách để dạy mình về cái tâm với cách sống đâu.
Èo. Cửa hàng Đồ phong thủy thì phải tìm cách đem may mắn cho khách. Phương châm đó mới phát đc. Giờ ông nào mua, cửa hàng phải tìm hiểu người mua có tâm ko, có thiện lành ko kẻo vật vô tri bỏ đi thì lại phải bảo hành ah

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm người ta đã cam kết là bằng đá rồi. Ông không tin ông có thể mang sản phẩm tới các kiểm định có ưu tín và được nhà nước cấp bằng chứng nhận để kiểm tra. Năng lượng có hay không đó là đồ tâm linh và cần có thời gian để chiêm nghiệm. Nếu đã không tin và không biết thì mua làm gì. Dăm ba câu văn nói xuông xong rồi lại anh hùng bàn phím làm ảnh hưởng đến người khác đó là "khẩu nghiệp" đấy ông. Tín và tin chỉ là trước hay sau thôi. Bản thân mình còn không có bằng chứng, toàn nói xuông bảo ngươi khác tin nhưng lại cứ vin vào dăm ba câu rồi anh hùng bàn phím để thể hiện như mình bị lừa thật. Sản phẩm đặt trên bàn và trong cửa hnagf đều không bị làm sao. Ông mang về không cẩn thận lại quay ra đổ lỗi rồi này khác " tiên trách kỷ hậu mới trách nhân" ông ạ. Trách bản thân mình không cẩn thận trước đã và cũng không có bằng chứng gì đối chất lại với cửa hàng về quá trình di chuyển và cách bảo quản cũng thì trách ai bây giờ
Cửa hàng nói ào ào thế chắc quản lý đây rồi. Mình hỏi lần lượt ko hề ép uổng gì. Cửa hàng cứ đi vào câu hỏi.

1. Sản phẩm nói chung chung là bằng đá. Cái này ko rõ ràng. Nói rõ ra nó làm bằng A. bột đá đúc lại
B. Điêu khắc từ Đá quý nguyên khối
C. Tôi bán nhưng ko rõ

2. Sản phẩm này có đảm bảo là có năng lượng phong thủy không?
A. Có
B.Không
C.Không chắc/ tùy

Trả lời chỉ là khẳng định cho tiêu chuẩn hàng bán ra. Người mua, người quan tâm cần được biết.
Người nào muốn làm rõ sự thật thì bị đe là khẩu nghiệp thì cũng ghê đấy.

minhte1984

Xe tải
Em thích đá, vì không bao giờ có 2 sản phẩm giống nhau. 100 Võ Chí Công, các cụ qua đó mê ly luôn.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ! Xem bài của cụ, em có vài ý kiến:
1. Tỳ hưu cụ mua là đá thật. Ngọc hoàng long gọi cho oai, thực chất là đá onyx, dòng này màu đẹp, nhưng sẽ nhạt màu theo thời gian.
2. Về giá cả, không biết cụ mua kích thước nào để bảo cụ là đắt hay rẻ. Nhìn chung đá onyx ÷ đá calcit thì ko đắt.
3. Ko nên đặt quá nặng vấn đề tâm linh, mình mua vì mình thích, nó hợp với mình thì mình mua thôi. Hỏng thì thay. (ngọc hoàng long mệnh thổ, cụ mệnh kim dùng là hợp nhất). Chứ vỡ, nghe cửa hàng bảo thả sông, nghe nó ban căng quá, như kiểu nâng cao quan điểm! Đá quý thế bào cũng chỉ là vật ngoài thân.
Bây giờ phú quý sinh lễ nghĩa. Quan trọng là mình hướng thiện, chăm chỉ làm ăn thì rồi cũng sẽ có cụ ạ. Tất nhiên, mua đá hợp mệnh thì tâm lý sẽ yên tâm hơn.
Đoán là cụ chỉ ức là nó làm hỏng mà nó không nhận thôi!
Vài dòng để cụ đỡ mệt mỏi!
Cụ cho em hỏi vì cầu thị thôi. Đá onyx tự nhiên có đẹp mỡ màng, đồng đều như vật mẫu tranh cãi đc ko ah? Vì cụ chủ bảo cửa hàng có nhận là hàng Đúc.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Racehorse206

Xe tăng
Loại này k phải đá tự nhiên đâu cụ ơi, đá tự nhiên k đẽo đựoc chi tiết đều và mựot thế đựoc

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sản phẩm người ta đã cam kết là bằng đá rồi. Ông không tin ông có thể mang sản phẩm tới các kiểm định có ưu tín và được nhà nước cấp bằng chứng nhận để kiểm tra. Năng lượng có hay không đó là đồ tâm linh và cần có thời gian để chiêm nghiệm. Nếu đã không tin và không biết thì mua làm gì. Dăm ba câu văn nói xuông xong rồi lại anh hùng bàn phím làm ảnh hưởng đến người khác đó là "khẩu nghiệp" đấy ông. Tín và tin chỉ là trước hay sau thôi. Bản thân mình còn không có bằng chứng, toàn nói xuông bảo ngươi khác tin nhưng lại cứ vin vào dăm ba câu rồi anh hùng bàn phím để thể hiện như mình bị lừa thật. Sản phẩm đặt trên bàn và trong cửa hnagf đều không bị làm sao. Ông mang về không cẩn thận lại quay ra đổ lỗi rồi này khác " tiên trách kỷ hậu mới trách nhân" ông ạ. Trách bản thân mình không cẩn thận trước đã và cũng không có bằng chứng gì đối chất lại với cửa hàng về quá trình di chuyển và cách bảo quản cũng thì trách ai bây giờ
Sợ nhờ, bán hàng "tâm linh" mà rủa khách khẩu nghiệp nọ kia.

hung_hkh

Xe tải
Website
www.sonnam.vn
đá tự nhiên lại đúc nguyên khối, đục đẽo nguyên khối chứ lại