Biển Hải Tiến, 1 góc nhìn khác về xứ Thanh

HoangGlory

Xe buýt
Nguồn hải sản cạn kiệt, đi đâu cũng đắt đỏ các cụ nhể.

alongcamepolly

Xe lăn
Đầu tuần sau em cũng đi nghỉ mát chỗ này nhưng ko biết hải tiến hay linh trường các cụ nhỉ? mà các cụ chỉ đường đi thế nào là ổn nhất! nhà em đi forte ạ! em thấy ở trên các cụ biểu đi cao tốc ninh bình, sau đó đi đến bỉm sơn thì rẽ hoặc đi đến phát diệm thì rẽ Ql10 đi?; gấu nhà em đang bầu bí và F1 thì cũng học có lớp 2 nên kiếm đường nào dễ đi đừng xóc nhiều là được.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em vừa đi về, có vài ý kiến luôn và ngay:

Đoàn em vào Eureka - Linh Trường từ chiều thứ 6 hôm 20 vừa rồi , nhưng em muốn đi trước nên em đi từ thứ 5, thuê bên Ánh Phương - Invenco, bên AP thì em chẳng nói, ngon lành sát biển. Điều hòa mát rượi ăn uống bình thường.

Gần trưa thứ 7 mới sang Linh trường, điện mất liên tục, nóng điên người, ăn vì có người già nên ra mua xong bê về cũng không vấn đề gì, nhưng ăn ở nhà ăn cũng nóng khủng khiếp. Hỏi lại mấy anh em bảo mất điện đến 12h đêm, em vái cả nón chiều té luôn. Thế mà gọi điện từ thagns 6 tháng 7 đã hết phòng, vãi luôn, vào không khác gì hành xác

tamngocle

Xe tải

Đoàn em vào Eureka - Linh Trường từ chiều thứ 6 hôm 20 vừa rồi , nhưng em muốn đi trước nên em đi từ thứ 5, thuê bên Ánh Phương - Invenco, bên AP thì em chẳng nói, ngon lành sát biển. Điều hòa mát rượi ăn uống bình thường.

Gần trưa thứ 7 mới sang Linh trường, điện mất liên tục, nóng điên người, ăn vì có người già nên ra mua xong bê về cũng không vấn đề gì, nhưng ăn ở nhà ăn cũng nóng khủng khiếp. Hỏi lại mấy anh em bảo mất điện đến 12h đêm, em vái cả nón chiều té luôn. Thế mà gọi điện từ thagns 6 tháng 7 đã hết phòng, vãi luôn, vào không khác gì hành xác
Điện đóm thế này chắc là nên đi nghỉ vào mùa thu hay đông thôi, chứ ít cây cối mà lại yếu điện thì oải quá, hèn nào giá phòng so với giá resort khác thì rẻ hơn. Bây giờ mới ngấm câu "tiền nào, của ấy".

alongcamepolly

Xe lăn
Thế cụ đi đường nào vào ạ? đường Tào xuyên hay đường từ QL10 như các cụ chỉ ở trên ạ? em đầu tuần đi nên xin cụ tẹo thông tin đường xá cho yên tâm, Cụ đi xe gì ạ? em đi sedan!

hanoien

Xe điện
Đầu tuần sau em cũng đi nghỉ mát chỗ này nhưng ko biết hải tiến hay linh trường các cụ nhỉ? mà các cụ chỉ đường đi thế nào là ổn nhất! nhà em đi forte ạ! em thấy ở trên các cụ biểu đi cao tốc ninh bình, sau đó đi đến bỉm sơn thì rẽ hoặc đi đến phát diệm thì rẽ Ql10 đi?; gấu nhà em đang bầu bí và F1 thì cũng học có lớp 2 nên kiếm đường nào dễ đi đừng xóc nhiều là được.
Gấu bầu bí cụ cứ túc tắc mà đi.
K nên đi đoạn đường 10 từ Phát Diệm.
E nghĩ đi từ Bỉm Sơn rẽ sang Hậu Lộc là ok đấy.
Từ Hậu Lộc sang Bút Sơn có 2 cái phà, forte của cụ nếu full tải sợ hơi chạm gầm, cho bớt người xuống đi bộ thì ok.

banhlanglieu

Xe đạp
Năm nay nhiều đoàn chọn tour này để tránh Sầm Sơn đấy, nhưng em nghe nói ở đó mời nên ít dịch vụ vui chơi giải trí buổi tối các pác ạ. cám ơn bác Hanoien chỉ đường tận tình nghen.

gl1600

Xe điện
Gấu bầu bí cụ cứ túc tắc mà đi.
K nên đi đoạn đường 10 từ Phát Diệm.
E nghĩ đi từ Bỉm Sơn rẽ sang Hậu Lộc là ok đấy.
Từ Hậu Lộc sang Bút Sơn có 2 cái phà, forte của cụ nếu full tải sợ hơi chạm gầm, cho bớt người xuống đi bộ thì ok.
Cụ rẽ Bỉm Sơn thì hay hơn rẽ ở Ghềnh.
2 cầu phao chứ cụ.. Hay Mới đổi thành phà hả cụ... Mấy năm trước cầu phao này có cái xe tải lao xuống hỏng luôn.. Lâu lắm em chẳng đi đường này. Đường này giờ đi có tốt không cụ ơi. Land Cruiser qua được cái phà ấy ko ạ

VespaS

Xe buýt
Hôm trước em mới đi về, đường từ Hải Cầu Tào ra đến Ninh Bình đường xấu, nhưng may mà ko bị tắc.
Hải Tiến đánh giá chung là cũng ổn, hôm nào có tgian sẽ up cụ thể hơn cho các cụ.

alongcamepolly

Xe lăn
em vừa đi về xong! cảm nhận là hài lòng vì phù hợp với yêu cầu của Gấu nhà em! Yên tĩnh và nhẹ nhàng;
Lúc đi em đi theo cụ hanoien, rẽ ở Trại Giam ghềnh qua lai thành, hậu lộc, bút sơn và hải tiến: đoạn đường từ lai thành ra đường 10 có khoảng 1,5km khá xấu và khó đi với sedan; Gấu nhà em nhảy xuống đi bộ với F1 cho đỡ sóc:)); Sau đó ra đường 10 cũng mất khoảng 1,5km đường ổ gà nhưng lần này Gấu mệt nên vẫn ngồi trên xe! sau đó là đường nhựa, thoáng và vắng vẻ; đi qua 02 quả cầu phao chỗ hậu lộc cũng mệt phết! xe em Gấu và F1 xuống xi nhan mà vẫn bị chạm gầm ở quả cầu phao đầu tiên#:-s! cả đoạn đường này em nhìn thấy toàn suv chạy thôi, ít sedan như nhà em lắm! Fare cho mỗi cầu là 5k VND:D! nhà em đi từ HN vào đến nơi nhận phòng mất 5h bao gồm cả nghỉ ăn trưa trên đường 10, có mấy quán thịt dê ngâm trấu ăn cũng được ạ, giá phải chăng! Lúc về em quyết định đi cầu Tào thì nhanh hơn 1 tiếng, đường cũng xóc nhưng ko bằng ở đoạn đường 10;
Cụ đi land thì lo gì, đi đoạn này kết hợp cả off road và on road ạ! Chúc cụ đi vui vẻ!
Cụ rẽ Bỉm Sơn thì hay hơn rẽ ở Ghềnh.
2 cầu phao chứ cụ.. Hay Mới đổi thành phà hả cụ... Mấy năm trước cầu phao này có cái xe tải lao xuống hỏng luôn.. Lâu lắm em chẳng đi đường này. Đường này giờ đi có tốt không cụ ơi. Land Cruiser qua được cái phà ấy ko ạ

alongcamepolly

Xe lăn
hôm em ở có vụ tập huấn của các thanh niên bên constrexim! đông vui đáo để!

NGUYEN HUONG

Xe máy
Em thấy phòng tại khách sạn Ánh Phương khá đẹp ah

river72

Xe hơi
Em thấy các Cụ toàn bàn tán về ăn uống, phòng ốc thôi, chẳng thấy nói đến mấy môn thể dục, thể thao gì cả...nếu có các Cụ cho tí thông tin lên đi.

NGUYEN HUONG

Xe máy
Em thấy các Cụ toàn bàn tán về ăn uống, phòng ốc thôi, chẳng thấy nói đến mấy môn thể dục, thể thao gì cả...nếu có các Cụ cho tí thông tin lên đi.
Bác có vẻ ham thể dục, thể thao nhể? Ở đây nếu đông người thì chơi được bóng chuyền, bóng đá. hic. Ở Eureka có bóng bàn nhưng phải thuê, bóng đá cũng phải thuê bóng :(. Có 2 phòng karaoke ở Eureka bác nhé!

titcoi

Xe tăng
Bác có vẻ ham thể dục, thể thao nhể? Ở đây nếu đông người thì chơi được bóng chuyền, bóng đá. hic. Ở Eureka có bóng bàn nhưng phải thuê, bóng đá cũng phải thuê bóng :(. Có 2 phòng karaoke ở Eureka bác nhé!
Thể thao quốc phòng cơ mà cụ

alongcamepolly

Xe lăn
Khí ko phải cụ thích chơi món gì nhất ạ? em thì toàn chay buổi sáng ở bãi biển và đu xà đơn ở chỗ chơi dành cho F1; các món khác em ko để ý vì đi với Gấu ạ!:))

river72

Xe hơi
. Oh, mợ Hường lại còn sang cả thớt này nữa cơ à. E là rất yêu thể thao đấy ợ, nhất là môn thể dục cơ bắp...hihihi

Chỉnh sửa cuối:

NGUYEN HUONG

Xe máy
. Oh, mợ Hường lại còn sang cả thớt này nữa cơ à. E là rất yêu thể thao đấy ợ, nhất là môn thể dục cơ bắp...hihihi
Em thấy bác hỏi thì em trả lời thôi ạ. Mấy lần em nghỉ ở Eureka Linh Trường về đều bị ốm k biết vì sao. kaka .........