Biển Hải Tiến, 1 góc nhìn khác về xứ Thanh

riang153

Xe tăng
E đang ở Linh Trường đây, vừa vào lúc trưa, phòng ốc đẹp, ăn uống cũng được, biển ko trong vắt nhưng cũng chẳng có rác. Có Mytv xem cũng ổn. Nói chung hay hơn Cửa Lò nếu ko thích ồn ào. Thấy có hàng họ vì thằng cu em đang chiến bên cạnh. Chắc ít nên phải xếp hàng.
Kụ cập nhật giúp iem cái tình hình đường xá với ạ....sang mai iem cũng phi vào đấy...thanks kụ nhiều!

chuvoicon

Xe tăng
Em cũng đi Eureka đợt 30/4, ăn ngay trong nhà hàng của Eureka, họ nấu ăn rất ngon, rổ rá hợp lý, vote cho địa điểm này, mong đừng có lôm nhôm như SS là OK

Em cũng vừa đi Eureka Linh Trường hôm cuối tuần, cảm nhận chung là biển khá hoang sơ và đẹp, phòng ốc và dịch vụ tương đối ổn.

Đặc biệt đồ biển ở đây rất ngon. Em đã ăn thử cả ở căng-tin và Linh Trường quán ở ngay cổng khu resort thì thấy ở Linh Trường quán đồ ăn tươi hơn, ngon và rẻ hơn trong căng-tin. Nhất là các món: cua biển, cá chà, ngao biển…, cảm nhận rõ độ tươi và độ ngọt của cua, ngao… Ngoài ra đoàn em còn nhờ anh Thành chủ quán mua hộ đồ khô (mực khô, tôm khô…), đồ tươi (cua biển, cá thu, tôm…) để mang về thì thấy đồ ngon, giá cả rẻ hơn là tự mua rồi nhờ căng-tin sơ chế hộ (công sơ chế của căng tin là 80k/kg :( ). Số di động của a Thành chủ quán: 0989,099,867, quán nằm ngay sát cổng Eureka Resort, có thể đi ô tô, đi bộ hoặc xe điện miễn phí ra đấy!

huyndaigi

Xe hơi
E chưa đi nhưng bạn e bảo thích hợp cho mấy gd đi cùng nhau, thuê cả nhà, tự nấu nướng, hải sản rẻ, tươi ngon

hienluongstd

Xe tải
Mai iem cũng phi ngựa vào đấy....kụ update giúp iem xem tình hình đường xá thế nào ạ.....kụ sướng nhỉ đc gấu cấp visa cho vi vu thoải mái...
Đi đến Ninh Bình, rẽ Cầu Lim, đi đến thị trân Kim Sơn rẽ trái về Phát diệm, thăm nhà thờ Đá, rồi chạy tiếp đến huyện Nga Sơn, đi đến Hậu Lộc, tiếp tơi thị trấn Bút Sơn, là tới

hanoien

Xe điện
Đi đến Ninh Bình, rẽ Cầu Lim, đi đến thị trân Kim Sơn rẽ trái về Phát diệm, thăm nhà thờ Đá, rồi chạy tiếp đến huyện Nga Sơn, đi đến Hậu Lộc, tiếp tơi thị trấn Bút Sơn, là tới
Đoạn từ Phát diệm đi Lai Thành cũng khá xấu, bồng bềnh tầm 7km

xe cỏ

Xe buýt
E chưa đi nhưng bạn e bảo thích hợp cho mấy gd đi cùng nhau, thuê cả nhà, tự nấu nướng, hải sản rẻ, tươi ngon
Cái này cụ phải rủ 6 gia đình thì mới đủ vì mỗi biệt thự có 6 phòng, mà chỉ có 2 biệt thự là Hoa Hồng và Hướng Dương thôi cụ nhé......

riang153

Xe tăng
Đoạn từ Phát diệm đi Lai Thành cũng khá xấu, bồng bềnh tầm 7km
Vâng hôm qua iem cũng từ đấy về, lúc đi không biết nên đi vào đường xấu kinh khủng, đã thế đoàn iem có 2 xe sedan thi qua cầu phao cả 2 cái đều bị chạm gầm xót hết cả ruột, chắc mai iem cũng phải đi kiểm tra vì xe iem co tiếng xì không biết ở đâu , luc về thì đi đường 1 rồi rẽ vào Pháp Vân - Cầu giẽ....khỏe re....hic hic

hanoien

Xe điện
Cái này cụ phải rủ 6 gia đình thì mới đủ vì mỗi biệt thự có 6 phòng, mà chỉ có 2 biệt thự là Hoa Hồng và Hướng Dương thôi cụ nhé......
E nghĩ cụ thuê 1 phòng cũng được mà, miễn là còn dư phòng thôi.

biahoihanoi

Xe lăn
Em đầu tư ở khu Eureka nên có vài nhận xét ở đây cho các bác sắp đi.
Đường đi từ HN:
1- QL 1 đến sau cầu Tào- rẽ trái đi them 15km nữa là đến (165km, ĐƯỜNG XẤU TỪ Đò Lèn-Hà trung- Cầu Tào) 1 năm nữa sẽ xong.
2- Đi đến Ninh Bình-rẽ trái đi Phát Diệm theo đường 10-Nga Sơn-Bút Sơn, rẽ trái 8km là đến (175km, đường xấu 8km từ Phát Diệm đến Nga Sơn, qua 2 cầu phao)
3- Đi đến Bỉm Sơn (cắt QL 1 chỗ đèn đỏ)-rẽ trái đi Nga Sơn-Bút Sơn, rẽ trái 8km là đến (170km, đường tốt, qua 2 cầu phao)

Cở sở khác sạn, resort:
Tạm thời có mấy khu để ở là Tùng Euro, Eureka Linh Trường, Invenco
-KS Ánh Phương của Invenco mới hoàn thiện đầu hè này, khá tốt nhưng phongf hơi chật, giá cũng cao.
-Khu Tùng Euro có 1 KS và mấy BT khá đẹp, cách nhau xa, tuy nhiên BT hơi xa biển và hạ tầng yếu .
-Khu Eureka có nhiều BT (72 căn loại 3 phòng và 4 phòng ngủ) gần biển và 1 số căn hộ cao tầng đang hoàn thiện. An ninh tốt.
Hiện tại khu Eureka Linh Trường là hoàn thiện nhất (có them chỗ chơi cho trẻ em, hội thảo) nhưng vẫn mới chỉ là giai đoạn 1. Các giai đoạn 2,3 sẽ có bể bơi, công viên, liền kề, BT trung tâm, khu shopping…hiện tại trong phòng thì có internet wifi, MyTV, bồn tắm, minibar, két sắt…

Nhìn chung thì hạ tầng của cả khu vực vẫn đang trong quá trình hoàn thiện, có thể 2-3 năm nữa sẽ đồng bộ hơn.

Ăn uống: Khu nào đều có nhà hang riêng khu đấy, Tùng Euro có them 1 nhà hang bình dân ngay lối vào nhưng giá không rẻ hơn nhà hang trong khu Eureka. Em tưởng rẻ hơn nên mò ra ăn-hôm sau lại về khu Eureka
Ngoài ra còn 1 chỗ ăn uống nữa cách đó mấy km của 1 cậu tên Tuấn nhưng hơi xa.

Chợ cho chị em mua hải sản:
1- Chợ tự phát ngay bãi biển do các ghe đánh bắt gần bờ, chợ họp lúc 5h30 sáng và 2 h chiều.
2- Chợ Hón: Cách khu Linh Trường 1km, có thể mua hải sản như cá, vẹm xanh, ngao, rau củ quả, đồ lặt vặt, dép, áo, đường sữa. (chỉ họp đến trua là nghỉ)
3- Chợ hải sản lớn do các tàu đánh cá xa bờ bán buôn. Chợ này cách khu Eureka 3,5 km về hường bắc.
Ngoài ra có mấy đại lý bán hải sản nữa.
Bãi biển: Khá sạch và đẹp (tuy nhiên trời mưa nước sẽ đục hơn), yên tĩnh, nước tương đương Sầm Sơn vì cách Sầm Sơn khoảng 5km đưởng biển. Thỉnh thoảng thấy có sứa nhưng lành vì F1 nhà em bắt sứa chơi. Nghế ngồi bãi biển miễn phí, không có hàng rong bán hang, Có mấy kios bán nước uông, ca fe.

Có mấy cái ảnh khu EUREKA hầu các cụ.

http://www.upanh.com/bep_upanh/v/4ryecy3efva.htm

Chỉnh sửa cuối:

tunchit

Xe tải
bải biển linh trường thì có vẻ được chăm chút hơn nhưng mà mấy cái biệt thự tham quá, cứ như là mấy cái hộp đặt san sát bên nhau trông hơi bí

atti_vn

Xì hơi lốp
Thứ 4 này em cũng đi Hải Tiến nghỉ đến cuối tuần về, cụ chủ cho em hỏi đường rẽ từ Trại Ghềnh theo TL 480 và QL10 có phải đi qua cầu phao không ạ, đường có dễ đi không cụ.

mio17h8

Xe hơi
Số cụ đen quá. Mấy năm nay em đều đến đấy cả mà thấy phòng ốc vẫn ngon đó chứ. Chắc cụ hay ở 5* nên đến đó thì khổ rồi
Chia buồn với cụ
Em đi Hải Tiến năm ngoái, ....em thuê phòng tầng trên cùng của một trong hai cái biệt thự ngay gần biển nhất trong khu Hải Tiến (Hướng Dương hay Hoa Hồng gì gì đấy....có ba cái biệt thự thôi), tính em rượu vào, ngủ dạy thì phải tắm nước nóng, em ở đúng phòng nước nóng chưa có, mấy ngày phê rượu như phát điên, chưa kể mưa còn bị nước tràn vào phòng - sáng dậy thò chân xuống đất, ôi thôi!!!!!!!!!,..........tối đến không uống rượu thì cũng đánh bạc, chẳng có vẹo gì, ăn uống thì tương đối, bác Thắng chủ nhà ăn ở biệt thự Hải Tiến khá xởi lởi, nhiệt tình, e có đi bộ sang khu Linh Trường thì thấy có khá hơn, nhưng vẫn ngổn ngang xây dựng lắm. Năm nay thấy bảo Hải Tiến đưa vào sử dụng khách sạn Sao Biển, có xông muối gì gì đấy, hy vọng có khá hơn......cũng đang tính quay trở lại lần nữa.

Chỉnh sửa cuối:

atti_vn

Xì hơi lốp
Em cũng mới đi Hải Tiến về tuần vừa rồi, nhìn chung em thấy khách sạn, phòng ốc và phục vụ là ok, còn dịch vụ do chưa đông khách nên so với các nơi khác còn hạn chế nhưng tinh thần phục vụ thì thoải mái và thân thiện, với em như vậy là ổn còn cụ nào thích dịch vụ chắc sẽ không khoái ở đây. có dịp em sẽ còn trở lại đây.

Có mấy cái ảnh để các cụ tham khảo:

Khách sạn:

Biển:

Em thêm tý video:
http://s1201.photobucket.com/albums/bb344/atti_vn/Hai Tien - He 2012/?action=view&current=HaiTien-He2012.mp4

Chỉnh sửa cuối:

nhinhim2003

Xe buýt
Từ Ninh Bình đi em cũng thấy ngại rồi :)
Cứ đi SS cho đông, ngắm gái cho thích :))
Cụ nhầm, Em vửa ở Hải tiến về, gái đẹp phải về Hải tiến, em nghĩ thế, dân trí cao hơn Sầm Sơn:)):))

VespaS

Xe buýt
Cuối tuần này em cũng đi Hải Tiến đây. Tiếc là không đặt được biệt thự, thấy ảnh ks của cụ cũng khá ổn.

nhinhim2003

Xe buýt
Đọc thớt của cụ chủ em cũng thấy tò mò định đi Hải Tiến cuối tuần này nhưng vừa Chat với VP ở HN thì thấy thế này:
trong hieu: 2
haitienresort: chào a/c
trong hieu: tôi đang muốn thuê phòng nghỉ tại Hải tiến 2 ngày cuối tuần này
trong hieu: bác cho hỏi còn cái biệt thự nào trống ko?
haitienresort: dạ tuần này thì bên em kín phòng rồi
trong hieu: vậy phòng KS Ssao Biển còn ko?
haitienresort: dạ bon em kín phòng hết rồi ạ
trong hieu: vậy à? thế quanh đấy còn ks nào nữa ko ạ?
haitienresort: cái đấy thì em không rõ ạ
haitienresort: vì em ở chi nhánh ngoài hà nội nên cái này em không được rõ lắm ạ
trong hieu: vâng, vậy cảm ơn bác nhé
trong hieu: ks Sao biển cũng thuộc cty mình luôn ạ
haitienresort: vâng ạ

Vậy theo các cụ thì có chỗ nào hợp lý, đi vào 2-3 ngày cuối tuần ko? em thích cảnh hoang sơ, yên tĩnh giống Hải Tiến
Cụ chơi đùng phát cuối tuần đi mà giữa tuần mới đặt thì chả đâu còn phòng cả đâu trừ khi cụ đi hạ long hay nha trang, mũi né thì còn vì những nơi này quá nổi tiếng và nhiều khách sạn. Còn về comment về nơi này của riêng em thì biển ngoài bắc mà như thế này em thấy quá ok rồi. Em mới đi về xong, em ở building sao biển của Hải tiến phòng ốc mới, sạch sẽ. Em không thích ở biệt thự vì không thoáng mát bằng, giá thì biệt thự Hải tiến với building sao biển bằng nhau, giá công bố đều 5 trăm nhưng em lấy rẻ hơn tý, biệt thự Hoa hồng thì 8 trăm thì phải. Biển thì em ở 5 ngày thì chả ngày nào có bèo mỗi tội nước không trong vì sóng to cuộn cát lên thôi chứ cụ nào bơi giỏi ra xa 1 tý thì chỉ kém Nha trang thôi chứ cúng ngang Mũi né, đứng trên bờ nhìn ra xa cảm nhận thấy ngay. Ăn uống thì em ăn ở nhà hàng dưới tầng 1 của khách sạn Sao biển luôn, quá ok, em vote 10- :D, bọn em 6 người lớn + 5 child mà cái bọn trẻ con này nó ăn cơm ít hơn người lớn thôi chứ hải sản nó bụp khiếp hơn mà em ăn 9 bữa hết có 8 triệu, bữa nào cũng có hải sản cua sốt me hoặc tôm sốt me, hoặc ghẹ hấp, cơm thì ăn với cá thu sốt + trứng + thịt rang và mỗi bữa hai chai rịu, bữa nào cũng thế đều như vắt chanh :)), có 1 bữa em ăn thử bên ngoài lại phải quay về, thích ăn j cứ bảo ông em chủ nhà hàng thầu lại cái nhà hàng của khách sạn mua cho về ăn, đến ngày về em còn nhờ ông em mua quà cá thu, nem chua, mực, tôm, con phi với giá nhà hàng nhập nguyên liệu ngon thôi rồi, cá thu có 170 k/kg( cái này là lý do em nghĩ có cụ nào ở trên chê về khoản khách sạn chuẩn bị đồ team building cho cụ ý vì khách sạn có nhà hàng đâu, nhà hàng khách sạn cho thầu lại rồi) có cụ nào muốn ăn j hay chuẩn bị j cứ alo cho ông em này : 0915227655 tên Hiền xử lý cho cụ nào ở Eureka sang bên này ăn cũng ổn. May em vẫn còn lưu số đt để em alo gửi đồ hải sản lên Hà nội. Cụ nào cứ vào rồi cảm nhận không lại bảo em PR cho em ý. Nói chung để đi biển miền bắc em thấy nơi đây quá ok, bọn em mấy thằng bạn thân năm nào cũng cùng nhau đi biển gần vì đứa thì đi nước ngoài, đứa thì đi nha trang, mũi né, đà nẵng với hội khác rồi, còn mấy đứa bạn học mỗi năm gặp nhau 1 lần tắm biển bù khú thì nơi này em thấy quá ok, hạt rẻ cà nhà em 2 vợ chồng với 2 f1, cả mua quà vế hết có hơn 5 củ, chưa bằng vé máy bay khứ hội cho 1 người đi nha trang mùa này phải 6 củ các cụ ạ, khó chộp được rẻ hơn lắm, vote cho hải tiển, vuốt vuốt vuốt

Chỉnh sửa cuối:

Bò lốp

Xe lăn
2 năm rồi em ko quay lại đây,nhưng con người và cảnh vật đây rất chân thành,và đằm thắm