Biển Hải Tiến, 1 góc nhìn khác về xứ Thanh

matizac

Xe tăng

Đi đến AH1 qua Ninh Bình đến Trại Ghềnh thì rẽ vào TL480 sang Yên Mô, Lai Thành, theo đó đi tiếp QL10 mà đi thắng tới thị trấn Bút Sơn.
Còn k thì đi thẳng theo QL1, tới cầu Tào Xuyên rẽ trái rồi cũng tới thị trấn Bút Sơn
Đường 10 có dễ đi không cụ? em nghe nói phải qua phà đúng ko ạ!

kiamorning2007

Xe tăng
Nếu bi giờ giá cứ 500k 1 phòng như anh Ẻn đi đợt 30/4 thì cũng tạm ổn nhỉ, Nhìn ảnh chả thấy cây cối gì, nắng trang trang em thấy xe cộ mình cứ vứt ngoài trời có ai trông không ạ.

benghe

Xe điện
Biển ở đây đục và nhiều sứa tắm ngứa lắm :D

Cái nhà trắng trắng là của gia đình nhà em đới... làm đầu tiên ở khu này nhưng hết tiền nên không hoàn thiện được :(

Móp

Xe tăng
vẫn còn hoang sơ quá cụ nhỉ, nhưng mà đi vào lúc mới như này mới thích:D, mấy năm nữa lại thành Sầm Sơn 2:))

minhkhoa123

Xe đạp

villa mà có cả ăngten hả cụ chủ....:)

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Cuối tháng gia đình em đi Hải Tiến , mong sẽ không thất vọng, đang băn khoăn nhất vụ sứa, ko biết có nguy hiểm lắm ko nhỉ ? Nhà em có con nhỏ ạ

tamngocle

Xe tải
Cuối tháng gia đình em đi Hải Tiến , mong sẽ không thất vọng, đang băn khoăn nhất vụ sứa, ko biết có nguy hiểm lắm ko nhỉ ? Nhà em có con nhỏ ạ
Biển còn hoang sơ, thích hợp với nghỉ dưỡng gia đình. Sứa thì người lớn cũng còn sợ chư đừng nói đến trẻ con. Nhưng cũng tùy thời gian mới có sứa. Năm ngoái em đi Hải Tiến tháng 7 tắm thoải mái, nước hơi đục, nhưng vào Nha Trang thì lại có sứa. Cụ cứ yên tâm mà đi, người lớn xuống trước, trẻ em xuống sau. Em thấy sứa chỉ gây ngứa, khó chịu 1 chút và sẽ không tắm lâu được.

Almighty

Xe tải
Em cũng vừa đi về, chụp vài ảnh bằng Nokia để report cho các cụ đi sau:

Vào tới bờ biển thì gặp khu này của Invenco

Phía bên tay trái là KS này của Cty con cháu của Sông Đà

Đây là resort Hải Tiến cùng chủ với khách sạn trên. Chỉ có 2 biệt thự mỗi biệt thự 6 phòng. Không bể bơi, ăn uống thì đi gần đấy. Ti vi rất ít kênh, phòng ốc sạch sẽ, yên tĩnh

View ra biển đây:

Cách đây khoảng 2-3 km là khu của Linh Trường, trông dầy biệt thự hơn, chắc vài chục biệt thự

Bãi Biển cũng tạm được nước hơi đục không có cửa gì so với bãi biển Miền Trung cả.
Ăn uống cũng ổn, đồ tươi, giá hợp lý, khoảng 150k/suất là ăn no hải sản bình thường (tôm mực ngao etc) rồi. Cua mua ngoài khoảng 300k/kg về tự nấu cũng có cái thú.
Phù hợp với kỳ nghỉ bình dân. Các resort ở đây chắc chỉ xếp được 2-3 sao là cùng.

Chỉnh sửa cuối:

Almighty

Xe tải
Khu ăn uống đây; chắc có cả phòng nghỉ nữa. Đi thẳng đường này qua vài khúc rẽ sẽ đến Linh Trường

5h sáng đi bộ 3 km mua hải sản gần khu Linh Trường:

Sứa bắt được ở biển đây:

Về đường đi, sedan tốt nhất đi đường QL1.
QL10 đoạn từ Phát Diệm đến đất Hậu Lộc rất xấu, không khác gì đi offroad, trẻ con tầm 10 tuổi thích, bố nó cũng thích, nhưng đứa 2-3 tuổi và mẹ nó không chịu được. QL10 Phải qua hai cầu phao.
Nếu đi từ QL1 rẽ vào Tỉnh lộ 480 như cụ Hanoien có thể đường tốt hơn, tránh được đoạn xấu ở Phát Diệm.

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Đường 10 có dễ đi không cụ? em nghe nói phải qua phà đúng ko ạ!
Đi đường 10 thì ok nhưng đoạn Phát Diệm - Lai Thành xấu (7km)
tốt nhật cụ đi theo đường em vẽ trên bản đồ.

Nếu bi giờ giá cứ 500k 1 phòng như anh Ẻn đi đợt 30/4 thì cũng tạm ổn nhỉ, Nhìn ảnh chả thấy cây cối gì, nắng trang trang em thấy xe cộ mình cứ vứt ngoài trời có ai trông không ạ.
Giờ 800k rồi Dê nhé. Xe cộ vứt ngoài chả ai trông, anh còn bị quệt 1 phát vào mít. Tụi bảo vệ sợ quá đền bù bằng cách rửa xe cho mình.

Biển ở đây đục và nhiều sứa tắm ngứa lắm :D

Cái nhà trắng trắng là của gia đình nhà em đới... làm đầu tiên ở khu này nhưng hết tiền nên không hoàn thiện được :(
Nhà cụ mà chả giới thiệu cho KCC đến nghỉ gì cả, sang năm em đi nhớ dít cao nha.
villa mà có cả ăngten hả cụ chủ....:)
Ăng ten dùng xem VTC, nói chung đi nghỉ chỉ ăn, bơi và ngủ là ok rồi, ở nhà xem TV suốt còn gì.

Khu ăn uống đây; chắc có cả phòng nghỉ nữa. Đi thẳng đường này qua vài khúc rẽ sẽ đến Linh Trường

Về đường đi, sedan tốt nhất đi đường QL1.
QL10 đoạn từ Phát Diệm đến đất Hậu Lộc rất xấu, không khác gì đi offroad, trẻ con tầm 10 tuổi thích, bố nó cũng thích, nhưng đứa 2-3 tuổi và mẹ nó không chịu được. QL10 Phải qua hai cầu phao.
Nếu đi từ QL1 rẽ vào Tỉnh lộ 480 như cụ Hanoien có thể đường tốt hơn, tránh được đoạn xấu ở Phát Diệm.
Lúc về em cũng đi qua Phát Diệm, hic, xấu kinh hoàng. Hic

xe cỏ

Xe buýt
Em cũng vừa đi về, chụp vài ảnh bằng Nokia để report cho các cụ đi sau:

Vào tới bờ biển thì gặp khu này của Invenco

Phía bên tay trái là KS này của Cty con cháu của Sông Đà

Đây là resort Hải Tiến cùng chủ với khách sạn trên. Chỉ có 2 biệt thự mỗi biệt thự 6 phòng. Không bể bơi, ăn uống thì đi gần đấy. Ti vi rất ít kênh, phòng ốc sạch sẽ, yên tĩnh

View ra biển đây:

Cách đây khoảng 2-3 km là khu của Linh Trường, trông dầy biệt thự hơn, chắc vài chục biệt thự

Bãi Biển cũng tạm được nước hơi đục không có cửa gì so với bãi biển Miền Trung cả.
Ăn uống cũng ổn, đồ tươi, giá hợp lý, khoảng 150k/suất là ăn no hải sản bình thường (tôm mực ngao etc) rồi. Cua mua ngoài khoảng 300k/kg về tự nấu cũng có cái thú.
Phù hợp với kỳ nghỉ bình dân. Các resort ở đây chắc chỉ xếp được 2-3 sao là cùng.
Cụ nhầm nhé Hải Tiến có 1ks Sao Biển và 3 biệt thự gồm hướng Dương và Hoa Hồng thì ở gần biển còn biệt thự hải Tiến ở sát nhà ăn. Em ko nhầm thì cụ ơ bên sao biển đợt 01/06 thì phải, hôm đấy biển đầy bèo ko bơi dc em phải đưa gấu và F1 vào Sầm Sơn ợ ....
xe cụ để ở đây chỗ em khoanh vòng thì phải

[/IMG]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Almighty

Xe tải
Cụ nhầm nhé Hải Tiến có 1ks Sao Biển và 3 biệt thự gồm hướng Dương và Hoa Hồng thì ở gần biển còn biệt thự hải Tiến ở sát nhà ăn. Em ko nhầm thì cụ ơ bên sao biển đợt 01/06 thì phải, hôm đấy biển đầy bèo ko bơi dc em phải đưa gấu và F1 vào Sầm Sơn ợ ....
xe cụ để ở đây chỗ em khoanh vòng thì phải
Vâng, cụ nói đúng, khu đấy gồm 1KS và một vài biệt thự. Nhưng vị trí xa nhau nên ai ở đâu có cảm tưởng resort chỉ là khu mình ở. Em thích khu này hơn Linh Trường. Em đi SUV to 7 chỗ; đỗ ở một nơi bí mật :D.
Nói chung các cụ có thể cân nhắc Hải Tiến như một nơi thay thế cho Sầm Sơn, ít xô bồ và ít chặt chém hơn.

pickup111

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi đường QL1 đoạn Ninh Bình - Thanh Hóa, giờ còn cải tạo nữa không, đi tốt chưa ạ? Nếu buổi trưa xong việc ở Nông Cống xong thì em còn 1.5~2.5 ngày sau đó thì ra Hải Tiến hay Hải Hòa hơn? Và từ HN đi đường HCM hơn hay đường QL1 ạ?

biahoihanoi

Xe lăn
Cuối năm em xây cái BT ở EUREKA Linh Trường, hè năm sau sẽ mời các cụ giao lưu.

Stylishman

Xe máy
Em cũng vừa đi Eureka Linh Trường hôm cuối tuần, cảm nhận chung là biển khá hoang sơ và đẹp, phòng ốc và dịch vụ tương đối ổn.

Đặc biệt đồ biển ở đây rất ngon. Em đã ăn thử cả ở căng-tin và Linh Trường quán ở ngay cổng khu resort thì thấy ở Linh Trường quán đồ ăn tươi hơn, ngon và rẻ hơn trong căng-tin. Nhất là các món: cua biển, cá chà, ngao biển…, cảm nhận rõ độ tươi và độ ngọt của cua, ngao… Ngoài ra đoàn em còn nhờ anh Thành chủ quán mua hộ đồ khô (mực khô, tôm khô…), đồ tươi (cua biển, cá thu, tôm…) để mang về thì thấy đồ ngon, giá cả rẻ hơn là tự mua rồi nhờ căng-tin sơ chế hộ (công sơ chế của căng tin là 80k/kg :( ). Số di động của a Thành chủ quán: 0989,099,867, quán nằm ngay sát cổng Eureka Resort, có thể đi ô tô, đi bộ hoặc xe điện miễn phí ra đấy!

HieuPride03

Xe tăng
Đọc thớt của cụ chủ em cũng thấy tò mò định đi Hải Tiến cuối tuần này nhưng vừa Chat với VP ở HN thì thấy thế này:
trong hieu: 2
haitienresort: chào a/c
trong hieu: tôi đang muốn thuê phòng nghỉ tại Hải tiến 2 ngày cuối tuần này
trong hieu: bác cho hỏi còn cái biệt thự nào trống ko?
haitienresort: dạ tuần này thì bên em kín phòng rồi
trong hieu: vậy phòng KS Ssao Biển còn ko?
haitienresort: dạ bon em kín phòng hết rồi ạ
trong hieu: vậy à? thế quanh đấy còn ks nào nữa ko ạ?
haitienresort: cái đấy thì em không rõ ạ
haitienresort: vì em ở chi nhánh ngoài hà nội nên cái này em không được rõ lắm ạ
trong hieu: vâng, vậy cảm ơn bác nhé
trong hieu: ks Sao biển cũng thuộc cty mình luôn ạ
haitienresort: vâng ạ

Vậy theo các cụ thì có chỗ nào hợp lý, đi vào 2-3 ngày cuối tuần ko? em thích cảnh hoang sơ, yên tĩnh giống Hải Tiến

hanoien

Xe điện
Đọc thớt của cụ chủ em cũng thấy tò mò định đi Hải Tiến cuối tuần này nhưng vừa Chat với VP ở HN thì thấy thế này:
trong hieu: 2
haitienresort: chào a/c
trong hieu: tôi đang muốn thuê phòng nghỉ tại Hải tiến 2 ngày cuối tuần này
trong hieu: bác cho hỏi còn cái biệt thự nào trống ko?
haitienresort: dạ tuần này thì bên em kín phòng rồi
trong hieu: vậy phòng KS Ssao Biển còn ko?
haitienresort: dạ bon em kín phòng hết rồi ạ
trong hieu: vậy à? thế quanh đấy còn ks nào nữa ko ạ?
haitienresort: cái đấy thì em không rõ ạ
haitienresort: vì em ở chi nhánh ngoài hà nội nên cái này em không được rõ lắm ạ
trong hieu: vâng, vậy cảm ơn bác nhé
trong hieu: ks Sao biển cũng thuộc cty mình luôn ạ
haitienresort: vâng ạ

Vậy theo các cụ thì có chỗ nào hợp lý, đi vào 2-3 ngày cuối tuần ko? em thích cảnh hoang sơ, yên tĩnh giống Hải Tiến
Quanh đó còn vài Ks, cụ google xem sao, còn k thì đi Hải hòa.

hienluongstd

Xe tải
E đang ở Linh Trường đây, vừa vào lúc trưa, phòng ốc đẹp, ăn uống cũng được, biển ko trong vắt nhưng cũng chẳng có rác. Có Mytv xem cũng ổn. Nói chung hay hơn Cửa Lò nếu ko thích ồn ào. Thấy có hàng họ vì thằng cu em đang chiến bên cạnh. Chắc ít nên phải xếp hàng.

riang153

Xe tăng
E đang ở Linh Trường đây, vừa vào lúc trưa, phòng ốc đẹp, ăn uống cũng được, biển ko trong vắt nhưng cũng chẳng có rác. Có Mytv xem cũng ổn. Nói chung hay hơn Cửa Lò nếu ko thích ồn ào. Thấy có hàng họ vì thằng cu em đang chiến bên cạnh. Chắc ít nên phải xếp hàng.
Mai iem cũng phi ngựa vào đấy....kụ update giúp iem xem tình hình đường xá thế nào ạ.....kụ sướng nhỉ đc gấu cấp visa cho vi vu thoải mái...