Biển cấm ô tô rẽ trái - được phép quay đầu!

SuperLinh

Xe tải
từ cái chỗ bôi đen và gạch chân, cụ quay đầu để làm gì trong khi nó có hẳn đường rẽ trái đi NLB.
quay đầu để chứng minh rằng biển cấm rẽ trái là được phép quay đầu đấy ạ :) em thấy các cụ tranh cãi nhưng mục đích cuối cùng để làm gì trong khi thấy biến cấm rẽ trái không cụ nào dám quay đầu ạ?

SuperLinh

Xe tải
Em ví dụ những cái rất mập mờ (đến hiện tại vẫn còn nhiều người chưa biết, chưa nắm rõ) mà các cụ đã đấu tranh cho ae nhìn thấy rằng xxx đang làm láo... Nếu ko làm rõ đc vấn đề ở các ví dụ đã nêu ra thì giờ này chắc cụ cũng đang ngồi phán tranh cãi làm gì cho mệt phải ko?
cảm ơn cụ, thế phiền cụ đấu tranh giúp em vụ rẽ trái được phép quay đầu nhé. Cụ có làm được không hay cụ cũng chỉ ngồi phán thôi ạ?

Ob3xuT

Xe điện
cảm ơn cụ, thế phiền cụ đấu tranh giúp em vụ rẽ trái được phép quay đầu nhé. Cụ có làm được không hay cụ cũng chỉ ngồi phán thôi ạ?
Em chịu ko đấu tranh đc vụ đo đỏ của cụ (nói về biển 123), nhưng cụ cứ yên tâm ko chỉ em mà có rất nhiều cụ ở đây sẽ đấu tranh cho cái vụ cấm ô tô rẽ trái thì đc quay đầu (biển 103)

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
quay đầu để chứng minh rằng biển cấm rẽ trái là được phép quay đầu đấy ạ :) em thấy các cụ tranh cãi nhưng mục đích cuối cùng để làm gì trong khi thấy biến cấm rẽ trái không cụ nào dám quay đầu ạ?
Thế cụ bảo GTCC họ cắm thừa cái biển cấm quay đầu này là do thừa tiền phải không? vì đơn giản nếu chỉ có cái biển cấm ô tô rẽ trái vào Trương Định thì sẽ có cụ nào trên OF sẽ quay đầu, mà theo em thì chỗ này nếu cho phép quay thì cũng không nên quay vì nó thuộc phạm trù văn hóa giao thông.
Mượn tạm ảnh trong thớt của cụ NTD

m323

Xe tải
SuperLinh nói:
cụ muốn nói cấm ô tô rẽ trái thì thử quay đầu đúng ko ạ, nếu ý cụ đúng như vậy thì cụ đọc hết thớt xem nhé, em nói trong đó rồi, ngày nào em cũng làm 1 phát như vậy,
đợi sang tuần kiếm cái carcam quay lại cho cụ xem, em toàn đi 1 mình ko tiện vừa lái vừa dơ đt lên quay dc

Chỉnh sửa cuối:

SuperLinh

Xe tải
Em chịu ko đấu tranh đc vụ đo đỏ này (nói về biển 123), nhưng cụ cứ yên tâm ko chỉ em mà có rất nhiều cụ ở đây sẽ đấu tranh cho cái vụ cấm ô tô rẽ trái thì đc quay đầu (biển 103)
em rót rượu chờ video của cụ ạ :) biển 103 cũng được cụ ạ. nếu có cụ nào dám làm em rất phục vì dám đấu tranh vì công lý

Ob3xuT

Xe điện
em rót rượu chờ video của cụ ạ :) biển 103 cũng được cụ ạ. nếu có cụ nào dám làm em rất phục vì dám đấu tranh vì công lý
Cám ơn cụ nhưng em lại chả dám uống rượu cụ rót, có cụ m323 là người thực việc thực ngày nào cũng làm 2 quệt đây
cụ muốn nói cấm ô tô rẽ trái thì thử quay đầu đúng ko ạ, nếu ý cụ đúng như vậy thì cụ đọc hết thớt xem nhé, em nói trong đó rồi, ngày nào em cũng làm 1 phát như vậy,

SuperLinh

Xe tải
Thế cụ bảo GTCC họ cắm thừa cái biển cấm quay đầu này là do thừa tiền phải không? vì đơn giản nếu chỉ có cái biển cấm ô tô rẽ trái vào Trương Định thì sẽ có cụ nào trên OF sẽ quay đầu, mà theo em thì chỗ này nếu cho phép quay thì cũng không nên quay vì nó thuộc phạm trù văn hóa giao thông.
Mượn tạm ảnh trong thớt của cụ NTD
Em cũng nhất trí với các cụ đây là điểm xám, rất mập mờ. Các cụ nói là biển 103 cấm rẽ trái nhưng được quay đầu. OK, nhưng để em tin, các cụ cứ chuột bạch quay đầu trước mặt xxx ở biển cấm rẽ trái giúp em. Chứ còn lôi cái này, cái nọ ra đây nhưng chẳng ai dám quay đầu thì nói để làm gì nhỉ. biển cấm quay đầu này là cấm tất cả các phương tiện đấy cụ ơi, phía bên trái em thấy có biển cấm ô tô. Nó không thừa đâu, cụ mà không cắm là xe máy quay đầu đấy :D
hì hì cũng như trên cụ cho xin cái bằng chứng :)

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Em cũng nhất trí với các cụ đây là điểm xám, rất mập mờ. Các cụ nói là biển 103 cấm rẽ trái nhưng được quay đầu. OK, nhưng để em tin, các cụ cứ chuột bạch quay đầu trước mặt xxx ở biển cấm rẽ trái giúp em. Chứ còn lôi cái này, cái nọ ra đây nhưng chẳng ai dám quay đầu thì nói để làm gì nhỉ.

Mỗi cụ nói thế thì cụ chuột bạch đi... em ủng hộ =))=))=))

SuperLinh

Xe tải
Mỗi cụ nói thế thì cụ chuột bạch đi... em ủng hộ =))=))=))
Xin lỗi cụ nhưng em thấy cụ hơi ba phải. Em cũng không có nhiều thời gian tranh luận nữa, ý em là cụ nào bảo vệ ý kiến cấm rẽ trái, được quay đầu thì cứ chuột bạch, post video lên đây cho ae tin. Bằng không thì thôi, ta cứ thấy cấm rẽ trái thì không quay đầu :)

Ob3xuT

Xe điện
Cụ này nói buồn cười thật, cụ định lấy lệ để chứng minh luật? Anh em quay, xxx bắt thì theo cụ đấy là đpcm? Chỉ nói về logic đã phi lý, thế bây giờ cụ ra đường 5 vượt phải, hay ra Nguyễn Sơn-Nguyễn Văn Cừ, Trương Định-Bạch Mai...dừng đèn đỏ ở làn ngoài cùng bên trái để đi thẳng, xxx chắc chắn tóm cụ thì theo cụ xxx đúng cụ sai đúng không?
Cụ nên nhớ dân ngại dây với xxx chả phải vì xxx luôn đúng dân luôn sai, mà xxx (lợi dụng) nhân danh pháp luật để chơi lại, dân đen bình thường thấp cổ bé họng không phải ai cũng đủ điều kiện (thời gian, tiền bạc, tinh thần) để chiến đến cùng như cụ Đông, cụ Thanh hói... cụ ạ, thế nên cụ đừng chơi kiểu thách nhau như thế để đi đến kết luận.
Em bổ sung: đã tranh luận cụ cũng nên gõ cho nó chuẩn, ae đang tranh luận về biển cấm Ô TÔ rẽ trái, chứ không phải là biển cấm MỌI PHƯƠNG TIỆN rẽ trái cụ ạ, gõ cho chuẩn kẻo sau nhiều người hỏi gúc gồ nó lại ra mấy post ở đây thì lại thêm rối rắm :P
Em đã ko dưới 1 lần bôi đậm + tô đỏ biển cấm rẽ tráicấm ô tô rẽ trái nhưng hình như điều cụ SuperLinh muốn nói là về biển cấm rẽ trái thôi thì phải.
Ý kiến của cụ hợp tình, hợp lý và rất đầy đủ.

SuperLinh

Xe tải
Cụ này nói buồn cười thật, cụ định lấy lệ để chứng minh luật? Anh em quay, xxx bắt thì theo cụ đấy là đpcm? Chỉ nói về logic đã phi lý, thế bây giờ cụ ra đường 5 vượt phải, hay ra Nguyễn Sơn-Nguyễn Văn Cừ, Trương Định-Bạch Mai...dừng đèn đỏ ở làn ngoài cùng bên trái để đi thẳng, xxx chắc chắn tóm cụ thì theo cụ xxx đúng cụ sai đúng không?
Cụ nên nhớ dân ngại dây với xxx chả phải vì xxx luôn đúng dân luôn sai, mà xxx (lợi dụng) nhân danh pháp luật để chơi lại, dân đen bình thường thấp cổ bé họng không phải ai cũng đủ điều kiện (thời gian, tiền bạc, tinh thần) để chiến đến cùng như cụ Đông, cụ Thanh hói... cụ ạ, thế nên cụ đừng chơi kiểu thách nhau như thế để đi đến kết luận.
Em bổ sung: đã tranh luận cụ cũng nên gõ cho nó chuẩn, ae đang tranh luận về biển cấm Ô TÔ rẽ trái, chứ không phải là biển cấm MỌI PHƯƠNG TIỆN rẽ trái cụ ạ, gõ cho chuẩn kẻo sau nhiều người hỏi gúc gồ nó lại ra mấy post ở đây thì lại thêm rối rắm :P
Nhưng mà cụ ơi, luật mà không áp dụng, lệ mà thắng luật thì luật trở nên lỗi thời cụ ạ. Thế nên mới có luật này bổ sung, sửa đổi luật kia chứ cứ áp dụng cứng nhắc thì làm sao hệ thống luật pháp thay đổi được ạ.
Em chẳng thách ai cả nhưng em thấy vấn đề này đã được lôi ra bàn tán rất lâu và rất nhiều lần. Người bảo được quay đầu, người bảo không nhưng em chưa thấy cụ nào dám quay đầu ở biển cấm ô tô rẽ trái cả. Thế cụ bảo luật là như thế nhưng tại sao cụ lại không dám phá lệ? :)
Em đã ko dưới 1 lần bôi đậm + tô đỏ biển cấm rẽ tráicấm ô tô rẽ trái nhưng hình như điều cụ SuperLinh muốn nói là về biển cấm rẽ trái thôi thì phải.
Ý kiến của cụ hợp tình, hợp lý và rất đầy đủ.
Em nói về biển cấm ô tô rẽ trái, bằng chứng là em nhắc đến ngã tư Giảng Võ - Láng Hạ có biển cấm ô tô rẽ trái đấy thôi.:P

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em nói về biển cấm ô tô rẽ trái, bằng chứng là em nhắc đến ngã tư Giảng Võ - Láng Hạ có biển cấm ô tô rẽ trái đấy thôi.:P
Cái ngã 4 đấy có thêm biển đặt ở dải phân cách cứng giữa đường ''cấm ôtô quay đầu cụ ạ'' ( hướng từ triển lãm Giảng Võ đi Láng Hạ , Giảng Võ rẽ trái có biển 103c ''cấm ôtô rẽ trái'' vào đê La Thành ) , ngã tư đấy ôtô không quay đầu được nếu ôtô quay đầu thì xxx tóm là đúng luật

chinhatm

Xe container
Em cũng nhất trí với các cụ đây là điểm xám, rất mập mờ. Các cụ nói là biển 103 cấm rẽ trái nhưng được quay đầu. OK, nhưng để em tin, các cụ cứ chuột bạch quay đầu trước mặt xxx ở biển cấm rẽ trái giúp em. Chứ còn lôi cái này, cái nọ ra đây nhưng chẳng ai dám quay đầu thì nói để làm gì nhỉ. biển cấm quay đầu này là cấm tất cả các phương tiện đấy cụ ơi, phía bên trái em thấy có biển cấm ô tô. Nó không thừa đâu, cụ mà không cắm là xe máy quay đầu đấy :D

Anh em tranh luận trên diễn đàn này nhằm mục đích phổ biến pháp luật và cổ vũ cho sự tuân thủ luật GTDB, mà luật ở đây là các văn bản luật do Quốc hội và Chính phủ ban hành, chứ không phải luật do XXX đứng đường áp đặt. Một khi bác vẫn tin rằng luật GTDB là do XXX quy định thì không có cách nào làm bác tin vấn đề trên được đâu.
Theo tôi, điều quan trọng bây giờ là làm cho bác tin rằng luật GTDB không phải là thứ mà XXX đứng đường có thể tự quy định ra được.

vinaxin

Xe hơi
Luật lá lằng nhằng quá thế nhỉ?

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
E xin phép các cụ cho e được quay lại cái thớt này ạ!
E ........ rụt rè đưa ra ý kiến này, xem em ngợi có đúng ko ạ?
1. Ô tô được quay đầu - Khi chỉ có duy nhất cái biển chũ nhật màu đỏ & ghi CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI.
2. Ô tô không được phép quay đầu - Khi có kèm theo 1 trong 2 cái biển sau:
- bên pải đường, có cắm cái biển hình tròn, tượng thanh là: CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI>
- biển chũ nhật hướng dẫn hướng đi - cho các phương tiện muốn rẻ trái.
Mong các cụ chỉ giáo thêm, để OF hiểu "sáng" thêm nữa!!!

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn khỏi chỉnh, chỉnh là mất chuẩn !
Ô................... thế nà cụ chạ hiểu ý của cụ chủ thớt rồi!
E nà e cũng khoái cái ý của cụ đó - Thấy mứt tránh xa cho nó khỏi "thúi"?????

haruharu

Xe buýt

Tuôi

Xe tăng
từ cái chỗ bôi đen và gạch chân, cụ quay đầu để làm gì trong khi nó có hẳn đường rẽ trái đi NLB.
Vì em chỉ cần đi đến mấy số nhà ngay đầu ngã 5 thôi chứ không cần đi thêm nữa cụ ạ.