[Funland] Bí kíp lấy Quốc Tịch Mỹ - Canada cho con

7ieulongn

Xe hơi
Quan trọng là có hoà nhập được hay không chứ sang không khó, đầu tư tầm 1 tỏi cho F1 sang học lớp 12 hoặc College là sang được. Các năm tiếp theo thì phấn đấu tốt là trụ lại được.
Có nhiều người sang học bên Mỹ nhiều năm mà vẫn không thể nào hoà nhập được, phải về chứ cố trụ lại thì còn thảm hơn là về.
Tính đẻ thì quá xa quá nhiều biến số về bản thân và cả xã hội. Với em thì mấy cháu trường Ams, CNN hay mấy cháu giải quốc tế toán lý hóa sinh Mỹ nó chi cả gần chục tỉ bếch sang học thì mới tự tin thấy tương lai sán lạn. Mà các con như vậy tài năng, bản lĩnh, nỗ lực, mục tiêu các thứ có thừa. Còn bố mẹ utachi mà con nhàng nhàng thì cũng k tới đâu cả, may không hỏng là quá ok rồi. Bạn e k có gì ngoài tiền, chi cho 2 đứa sang Mỹ học từ cấp 3, mỗi năm chắc củ rưỡi đôi củ, mà mỗi đứa xong đh cũng 7, 8 năm. Đứa lớn về nước được mỗi cái giỏi tiếng anh làm kênh review du lịch cho tây, còn kém fl quá nhiều với mấy bạn nhanh nhẹn trong nước.

tuha_vt2015

Xe tăng
Nếu các Cụ Việt mà ở VN lao động nghiêm túc, cường độ lao động như sang bên Mỹ, thì đảm bảo làm ở VN thu nhập và số tích cóp đc còn cao hơn Mỹ nhiều, sao phải đi Mỹ, ko hiểu bao nhiêu % người Việt qua Mỹ lao động mà tích cóp đc 100.000 USD.

Xưa thì chênh lệch giàu nghèo, mức sống ở Việt thấp, hàng hóa ko có, còn giờ hàng hóa thông thương toàn cầu, thích mua gì cũng có. Nên qua Mỹ nó ko còn như xưa, hay người "Bển" về nó ko hoành và chênh lệch với Việt như xưa. Đảm bảo mấy ông Mỹ về Việt gặp bạn bè Việt, mà ở Việt có 2 BĐS thôi, thì chắc mấy ông Việt Mỹ lác mắt, bởi lao động quần quật bên Mỹ chắc gì có nổi Tk 100.000 USD
Em thấy ở VN giờ có khả năng kiếm tiền và điều kiện kinh tế tốt thì đời sống cũng quá tốt rồi ! Đi Mỹ xa quá rồi con cháu nó quên mặt mình luôn !

MyMac

Xe điện
Mỹ, Anh, Úc, Canada... tất cả chỉ là cái bánh vẽ.

Nếu qua mà có tiền tậu cái nhà khoảng 5 triệu giở lên ở khu da tắng, rồi còn tiền để ăn chơi nhảy múa hết đời thì em không bàn.

Còn sang để cày như trâu như ngựa. Xong mỗi lần đi siêu thị giơ cục thịt bò lên chụp cúng phây, nội dung ở Mỹ sướng lắm thì nhảm vãi.

Đời sống VN bây giờ sướng lắm rồi CCCM ơi. Làm sao phải đi Mỹ cho khổ ra? Đưa con qua Mỹ du học làm gì? Đường xá thì xa xôi. Bay hai chuyến. 1 là từ VN qua Nhật, Hàn, Đài... mấy tiếng rồi vất vưởng ở đó mấy tiếng nữa. Rồi tiếp tục mười mấy tiếng nữa trên giời mà dưới là Đại Tây Dương bao la. Ớn lắm. Rồi chúng qua đó biến thành những đứa trẻ không gia đình. Mất đứa con chứ báu gì mà hớn hở? Rồi nhỡ có chuyện gì muốn qua gấp với con mà cũng chả được.

Nếu có cho du học, em khuyên CCCM chọn Singapore hay Úc. Nó gần. Học xong thì về lấy vợ lấy chồng rồi tận hưởng cuộc sống. Ở VN có gia đình, có nguồn cội, có bạn bè. Diễn viên, ca sĩ ôm tiền qua đó còn không chịu nổi nhiệt chứ mình lê tấm thân sang đi làm thuê thì sướng nỗi gì?

dheIa

Xe điện
Mỹ, Anh, Úc, Canada... tất cả chỉ là cái bánh vẽ.
...
Nếu có cho du học, em khuyên CCCM chọn Singapore hay Úc. Nó gần. Học xong thì về lấy vợ lấy chồng rồi tận hưởng cuộc sống. Ở VN có gia đình, có nguồn cội, có bạn bè. Diễn viên, ca sĩ ôm tiền qua đó còn không chịu nổi nhiệt chứ mình lê tấm thân sang đi làm thuê thì sướng nỗi gì?
Bác lấy đc qt Mèo chưa :D
Lấy đc rồi thì nói người ta mới nghe. Chứ chưa thì nghe chừng lời hiệu triệu dù tha thiết cũng ko nặng cân lắm ^^

Mà ở VN ai cũng là bố thiên hạ hết hay thế nào mà ko có người lê thân làm thuê hở bác ^^

Xe nội lước

Xe container
Có cụ nào đang sống mức TB ở các TP của Trung Quốc không. Các cụ cho tí so sánh sống ở TQ và Mỹ đâu hơn theo góc nhìn ngưòi VN..