[Funland] Bí kíp lấy Quốc Tịch Mỹ - Canada cho con

Nhimtiu

Xe container
Cứ cho là vậy đi, nhưng cụ biết mức độ thoả mãn cuộc sống của 1 con người nó thể hiện qua hành vi gì ở chính con người đó ko?
Người thoat mãn với cuộc sống của mình họ không có cảm giác cần dìm người khác để nâng mình lên, ko có thái độ kẻ cả của việc ta đây VK, ko hằn học với những thứ ko giống với góc nhìn của họ. Thay vào đó là cảm xúc nâng đỡ hay vẫn công nhận mà ko cần người khác phải đúng ý mình. Vậy đó, quan sát sẽ biết ngay ai hài lòng với cs của mình!
Em tin mợ nói đúng, cccm vật nhau ác quá em lội còm tướt bơ mà k coi hết đc mợ ạ. :D

Hanoi1919

Xe tăng
Ơ, bac mang cả quả mũ này đi đưoc á?
Mũ áo giầy dép của mình thì ai cấm mang hả cụ? Em mang khắp thế giới có thấy nc nào cấm đâu? Đội đi để nếu cần thì vác ra táng cho tiện mà hoá ra là đội mũ cối đi đến đâu cũng nhận đc câu chào hỏi thân thiện của mọi người từ trắng đến đen cụ ạ. :D

Nhimtiu

Xe container
như này thì em lại hợp với nghề osin rồi, hiện ở nhà em đang làm tất cả những việc mợ liệt kê, trừ nấu ăn là nhường vợ ạ.
Nói chung là ngon rồi, việc nhẹ, ngày 90đ, cuối thangs trừ thuế còn đôi ngàn là đủ cuộc sống già rồi.
Cụ sang trước nếu nhiều dogs quá thì cụ pass em hai ba con be bé để em dắt nhé. Biết đâu em lại làm bạn đc mí mấy cô chủ xinh đẹp.:))

hoviba

Xe container
Mũ áo giầy dép của mình thì ai cấm mang hả cụ? Em mang khắp thế giới có thấy nc nào cấm đâu? Đội đi để nếu cần thì vác ra táng cho tiện mà hoá ra là đội mũ cối đi đến đâu cũng nhận đc câu chào hỏi thân thiện của mọi người từ trắng đến đen cụ ạ. :D
Vâng, chiếc mũ cối là đại diện cho người lính Quân đội nhân dân Việt Nam, nên em tin Ta hay Tây thì đều có thiện cảm ạ. Em nghĩ ở đâu thì hình ảnh người lính cũng là hình ảnh được người dân yêu quí và kính trọng.

Dream Thai

Xe điện
Mỗi người một hoàn cảnh, năng lực và thích sống theo cách khác nhau nên sống ở nước ngoài hay ở lại trong nước sướng hơn thì cũng tuỳ từng hoàn cảnh chứ các cụ có cãi nhau thì cũng như bao thớt khác thôi. Chẳng bao giờ có kết luận chung được. Không ăn được nho thì cũng ko nên chê nho xanh, đi được chỗ khác tốt hơn thì cũng đừng nên quay lại chửi chỗ đã sinh ra và nuôi mình lớn. Không có quê nghèo thì cccm cũng không thể trưởng thành để có đc thành công nơi đất khách hiện nay.
Lúc ngồi uống Cafe gần Nhà hát lớn Paris em cũng tự hỏi là nếu có cơ hội ở lại thì mình có thích sống ở đây không? Rồi sau khi suy nghĩ thì em thấy là tuy đất nước họ giàu đẹp hơn mình, nhiều thứ ổn hơn mình những cũng nhiều thứ mà mình sẽ chẳng bao giờ thấy thoải mái như ở quê mình được. Ví dụ như tuy Pháp là đất nước nổi tiếng về thời trang nhưng chẳng họ chẳng thể thiết kế đc cái mũ nào đẹp bằng cái mũ em mang từ nhà sang ạ.

Nếu e không nhầm mũ này là do a hàng xóm thiết kế đới cụ :)

Ngày xưa dân XHĐ gọi là ổi tàu, mũ xịn dùng oanh thằng khác ko bị móp

Chỉnh sửa cuối:

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Haha, đồng ý với bác là mình muốn là mang đi được!
Em đang nghĩ sao bác lại nhớ mang nó trong hành trang của mình ấy chứ!
Em mà đi chắc em hem nhớ được vật dụng đặc biệt như thế!:D

Hanoi1919

Xe tăng
Đến giờ chúng ta vẫn gọi là mũ cối Tầu nhưng thế giới đều biết nó là vật quen thuộc của cả quân và dân của chúng ta. Đội vào đi chơi khỏi cần thêm lời giới thiệu nào nữa thì họ đều nhận ra mình từ đâu tới. Với em thì cảm nhận là mọi người đều thân thiện hơn khi thấy em đội mũ cối và qua đó họ biết em là người Việt chứ không phải Tầu các cụ ạ.
Tôi là người Việt Nam và tôi tự hào vì điều đó.

Haha, đồng ý với bác là mình muốn là mang đi được!
Em đang nghĩ sao bác lại nhớ mang nó trong hành trang của mình ấy chứ!
Em mà đi chắc em hem nhớ được vật dụng đặc biệt như thế!:D

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Cụ sang trước nếu nhiều dogs quá thì cụ pass em hai ba con be bé để em dắt nhé. Biết đâu em lại làm bạn đc mí mấy cô chủ xinh đẹp.:))
Quen mất đấy! Lẽ ra là em xếp hàng trước cụ Nhím đấy!
Thôi, em xin xếp hàng sau cụ Nhím nhé! Mờ em là mợ, có nhẽ phù hợp với dắt chó hơn đấy!
Em xin hứa, nếu nó cos chất thải em sẽ thu dọn đầy đủ!:D

Dream Thai

Xe điện
Đến giờ chúng ta vẫn gọi là mũ cối Tầu nhưng thế giới đều biết nó là vật quen thuộc từ quân đến dân của chúng ta. Đội vào đi chơi khỏi cần thêm lời giới thiệu nào nữa thì họ đều nhận ra mình từ đâu tới. Với em thì cảm nhận là mọi người đều thân thiện hơn khi thấy em đội mũ cối và qua đó họ biết em là người Việt chứ không phải Tầu các cụ ạ.

Thật sự thê giới họ ít biết đến VN, hồi e sang UK họ toàn bảo mầy là TQ hay JP, E bảo tao là VN, họ cũng chỉ ừ ừ thôi

Đối với người dân bình thường thì điều đó ko có gì lạ như e thì ở Châu Au thì cũng chỉ qtam đến Anh, Pháp, Đức. chứ nói bảo hungary, bungary, Ba lan thì cũng ậm ừ, nhiều khi cũng nhớ nhầm Sofia là thủ đô của Hung thay vì Budapes :(

Nhimtiu

Xe container
Quen mất đấy! Lẽ ra là em xếp hàng trước cụ Nhím đấy!
Thôi, em xin xếp hàng sau cụ Nhím nhé! Mờ em là mợ, có nhẽ phù hợp với dắt chó hơn đấy!
Em xin hứa, nếu nó cos chất thải em sẽ thu dọn đầy đủ!:D
Em tưởng mợ vào làm chân chủ tịch chỗ anh Long HP rồi chứ nhể? Cuối tuần vào lội còm cccm cũng vui phết mợ ạ. Em thì yêu chó nên bé nào xinh xinh chắc là cũng chăm đc. :))

Hanoi1919

Xe tăng
Thật sự thê giới họ ít biết đến VN, hồi e sang UK họ toàn bảo mầy là TQ hay JP, E bảo tao là VN, họ cũng chỉ ừ ừ thôi

Đối với người dân bình thường thì điều đó ko có gì lạ như e thì ở Châu Au thì cũng chỉ qtam đến Anh, Pháp, Đức. chứ nói bảo hungary, bungary, Ba lan thì cũng ậm ừ, nhiều khi cũng nhớ nhầm Sofia là thủ đô của Hung thay vì Budapes :(
Giới trẻ thì ít biết nhưng trung niên trở lên thì em thấy họ biết nhiều vì hồi xưa tin tức hay mấy bộ phim về chiến tranh VN cũng nhiều. Em đi đâu cũng có người nhận ra cụ ạ.

hoviba

Xe container

Các nước trong khối Xã hội chủ nghĩa trước đây và đa số các nước Phương Tây thì nhiều người biết về cuộc chiến tranh Việt Nam với Mỹ, nên đa số họ đều có sự thiện cảm với 1 Dân tộc thống nhất được Đất nước trước quân đội Mỹ. Nhưng thế hệ thanh niên bây giờ thì có thể ít biết hơn, nếu không tự tìm hiểu. Nhưng dù vậy, người lính luôn là những người được xã hội kính trọng.

Rô-Ron

Xe điện
Cái nghề này cũng cạnh tranh nhau phết đấy cụ! Thấy con bé em em nó bảo nhiều người xin làm lắm và cũng phải là người có kinh nghiệm và rating cao ( cũng phải qua 1 cái app hay hội nhóm gì đó trong đó người nào càng nhiều kinh nghiệm hay được chủ nhà đánh giá cao thì cơ hội việc làm mới cao). Con bé em em chọn một cậu bé gần nhà cho làm mặc dù nó mới toe chưa được chủ nhà nào vote vì thấy hoàn cảnh nghèo của nó. Nó ko có xe nên toàn phải đi nhờ người này người kia đến mà giờ quy định được vào nhà dắt chó là đúng giờ mới được vào nên có khi thấy nó phải đến trước cả tiếng rồi ngồi đợi. Xong có hôm đến thì tìm bọn chó gọi mãi nó ko ra, lại phải ngồi đợi chúng ra cho mà dắt chứ ko tự ý lôi chúng ra khỏi nhà được. Cũng gian nan đó 😀

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Em tưởng mợ vào làm chân chủ tịch chỗ anh Long HP rồi chứ nhể? Cuối tuần vào lội còm cccm cũng vui phết mợ ạ. Em thì yêu chó nên bé nào xinh xinh chắc là cũng chăm đc. :))
Hehe, em là hoà thượng thích đủ thứ. Sang thớt này em lại thích dắt cho đi dạo rùi! Kiếm tý còn nuôi ngài TT, dạo này ngài ấy vả em ghê quớ!

Nhimtiu

Xe container
Cái nghề này cũng cạnh tranh nhau phết đấy cụ! Thấy con bé em em nó bảo nhiều người xin làm lắm và cũng phải là người có kinh nghiệm và rating cao ( cũng phải qua 1 cái app hay hội nhóm gì đó trong đó người nào càng nhiều kinh nghiệm hay được chủ nhà đánh giá cao thì cơ hội việc làm mới cao). Con bé em em chọn một cậu bé gần nhà cho làm mặc dù nó mới toe chưa được chủ nhà nào vote vì thấy hoàn cảnh nghèo của nó. Nó ko có xe nên toàn phải đi nhờ người này người kia đến mà giờ quy định được vào nhà dắt chó là đúng giờ mới được vào nên có khi thấy nó phải đến trước cả tiếng rồi ngồi đợi. Xong có hôm đến thì tìm bọn chó gọi mãi nó ko ra, lại phải ngồi đợi chúng ra cho mà dắt chứ ko tự ý lôi chúng ra khỏi nhà được. Cũng gian nan đó 😀
Em quen dắt các bạn Mỹ đi chơi nên chắc dắt chó của các bạn ý sẽ k khó nếu mình yêu động vật mợ ạ. Chả biết hiu thì có còn sức mà sang đó dắt chó k ý mợ ạ. :-s

Nhimtiu

Xe container
Hehe, em là hoà thượng thích đủ thứ. Sang thớt này em lại thích dắt cho đi dạo rùi! Kiếm tý còn nuôi ngài TT, dạo này ngài ấy vả em ghê quớ!
Mợ sang đây dắt chó mí đi spa làm đẹp chứ bên kia stress quá lại xuống sắc đới.:D

Hanoi1919

Xe tăng
Vâng, chiếc mũ cối là đại diện cho người lính Quân đội nhân dân Việt Nam, nên em tin Ta hay Tây thì đều có thiện cảm ạ. Em nghĩ ở đâu thì hình ảnh người lính cũng là hình ảnh được người dân yêu quí và kính trọng.
Đây là cái mũ có thiết kế tuyệt vời nhất. Ngoài việc có thể dùng che nắng, mưa như mọi cái mũ khác thì nó còn có thể dùng làm vũ khí khi đánh nhau, dùng làm ghế để ngồi, dùng làm gầu tát nước hoặc chậu đựng đồ khi cần…
Có đưa cho em cái mũ LV em cũng chẳng thèm đổi đâu các cụ ạ.

Em chưa được may mắn sống ở Âu - Mỹ, vẫn mong được 1 lần cho biết.
Từ cái còm này của em là thấy thớt “mềm” hẳn.
Mong các cụ mợ cứ tôn trọng sự khác biệt và chân thành (kể cả với bản thân mình) là chúng ta sẽ thấy ở nhau vô vàn điểm chung.

Thêm câu chuyện vui này cho các cụ mợ nuôi mộng như em mà không có ngoại ngữ thêm khát vọng.
Có người quen của em bảo bên họ (trời Âu) bảo sang đây có nghề không cần ngoại ngữ mà vẫn làm tốt, đó là nghề thổi thuỷ tinh, cả ngày chỉ có thổi, không phải nói câu nào hết. =))
Cụ hoviba ở Séc xác nhận giúp em được không?

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác

Ngày xưa dân XHĐ gọi là ổi tàu, mũ xịn dùng oanh thằng khác ko bị móp
Thiết kế thì chẳng biết của ai nhưng họ SX cho ta và chỉ ta mới dùng thôi.