[Funland] Bí kíp lấy Quốc Tịch Mỹ - Canada cho con

matizvan2009

Xe ba gác
Thấy nói giờ nó xiết chặt rồi, không cho cứ đẻ ở trên đất Mẽo là có quốc tịch của nó, hình như chỉ còn 1 vùng được nên bọn Tàu toàn qua đó, có điều thấy nói không phải cứ công dân ở Mẽo là có đủ quyền lợi đâu, có những vùng chỉ là công dân hạng hai, không được quyền bầu cử liên bang
thế thụ thai trên đất Mỹ có được xem xét không nhỉ.
.
Hồi còn nhỏ em đọc báo thấy nói các hãng HK trên thế giới có thông lệ "trẻ em ra đời trên mb của hãng nào thì được quyền lấy qt nước có hãng" hoặc "đang bay trên bầu trời nước nào mà sinh em bé thì em bé được quyền lấy qt nước đó"... nhưng có lẽ là chuyện xưa thôi chứ giờ bụng lặc lè nó đếch cho lên mb.

Diep1979

Xe container
Đài Cali phỏng vấn một Ofer vì lý do sống chết kiếm cái quốc tịch Mỹ cho con

Đài Cali: vì sao Cụ cứ quyết tâm lấy quốc tịch Mỹ cho con.
OFer: ah, vì trước giờ em ghét giặc Mỹ, chỉ chửi chay "dịt mẹ thằng Mỹ' mà chưa làm gì được, giờ con em có quốc tịch rồi, em muốn dịt mẹ Mỹ lúc nào cũng được.
:)) :)) :)) :))
Câu này hay mà thâm thúy này :))))))))

matizvan2009

Xe ba gác
Cháu hôm qua vô tình xem video anh ca sỹ kasim nào đó bị hỏng xương quai hàm, thấy bảo chi phí bệnh viện đắt quá phải bán hết tài sản nọ kia, sang đấy ốm không dám nghỉ vì đống hóa đơn hàng tháng. Vào viện phải chờ sắp xếp lịch mổ :-o
ảnh không có qt chính thức hoặc mới sang chưa đủ đk để có các "thụ hưởng bảo hiểm" theo luật của họ nên khó hơn dân bản địa. Có qt từ bé thì hưởng đủ các quyền lợi của công dân.

MuathuHN252

Xe cút kít

Mrquickdn

Xe tải
Có cách gì dễ hơn ko nhỉ? Vd đổi ck quốc tịch Mẽo đc hok ạ?
Cái này dễ hơn nè. E biết nhiều cặp vc ở VN li hôn giả xong vợ/chồng kết hôn giả với tụi Mẽo, xong mà đủ điều kiện và vượt quá các vòng kiểm tra thẩm vấn của chính quyền Mỹ là ngon. Còn sau vc bạn đầu có tái hợp nữako thì chịu.

Traisuonggio

Xe buýt
chuyện cụ chủ nghe ...chênh vênh nhỉ
Lót dép hóng

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cũng hên xui lắm. Con bé con bạn em đây, F1 sinh ra ở Mẽo, học tiểu học trở về trước thì cực dễ thương và ngoan, éo hiểu lên High school phát, bố mẹ lo kiếm ăn ko có thời gian dạy bảo (mà có dạy cũng chẳng biết dạy kiểu gì với cái đám F1 sống giữa 2 môi trường văn hóa hoàn toàn trái ngược nhau), cộng với giao du với tụi xấu ở trường, thế éo nào giờ nó gần như cầm đầu 1 băng Mỹ đen tụi choai choai ở High school quậy phá, làm căng với nó 1 phát là bỏ nhà đi bụi luôn. Giờ thì chịu ko thể thay đổi được, nó thích sống kiểu gì kệ nó. Có lẽ đường vào khám với con bé chắc cũng ko xa.
Con bé có tố chất đấy.
Em thấy nhiều gia đình cho con đi du học, con ở lại NN làm việc thì khi về nhà chúng trở thành khách của bố mẹ!

matizvan2009

Xe ba gác
Cái này dễ hơn nè. E biết nhiều cặp vc ở VN li hôn giả xong vợ/chồng kết hôn giả với tụi Mẽo, xong mà đủ điều kiện và vượt quá các vòng kiểm tra thẩm vấn của chính quyền Mỹ là ngon. Còn sau vc bạn đầu có tái hợp nữako thì chịu.
Em ở miền Trung, vụ muốn có qt Mỹ ngày xưa (cỡ 199x) rất mạnh. Một phần đi theo diện HO, một phần người thân đã vượt biên bảo lãnh gia đình qua, một phần nhận nuôi con lai Mỹ... và lấy chồng Mỹ giả.
Đứa bạn em lấy chồng Mỹ giả, đám bạn em sau này gặp cứ trêu nó là mày có xxx với thằng kia không thì nó cười bảo "thằng đấy nó cứ đòi nhưng tao không chịu"
Sau này bọn sứ quán Mỹ nó cũng nhận thấy nhiều vụ kết hôn giả nên nó hỏi random kiểu "chồng mày thích mặc uw màu gì, hàng họ đặc điểm gì"...

niceshot

Xe container
Kính chào các cụ,
Em có hai thằng ku, một đứa e qua Mỹ đẻ, 1 đứa e qua Canada đẻ.
Có cụ nào muốn con quốc tịch Mỹ hay Canada cần kinh nghiệm thì nhắn em, em chia sẻ cho bí kíp nhé.
Ưu điểm là đẻ hai nước này xong có quốc tịch luôn cho con,
Sau này cho muốn qua Mỹ hay Canada học thì học phí cũng rẻ hơn là nếu không có quốc tịch ạ.
Do em tính là sau này cũng cho đi du học để học hỏi thêm nên em qua sinh lấy quốc tịch luôn cho tiết kiệm học phí ạ.
^_^
Mợ phải chia sẻ cách làm thế nào đê đẻ thì mới gọi là bí kíp chứ, cái trò đẻ ở Mỹ để lấy quốc tịch cho con ai chả biết mà bí với kíp cái gì!

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
cụ có thể chia sẻ cách kiếm tiền trc được ko?
theo kiến thức của em thì sang Mẽo phải tầm tinh hoa thì mới sướng đc chứ còn ko thì chỉ sang đó kiếm tiền rồi lại về VN thôi.
Nhiều tiền thì mới làm tinh hoa đc

MuathuHN252

Xe cút kít
E đùa vậy, chứ lỡ sau này có LH thật xong e cũng ko lấy ck Mẽo ạ. Ah chắc gì lấy đc, nhưng e cứ nói thế

Mrquickdn

Xe tải
Con bé có tố chất đấy.
Em thấy nhiều gia đình cho con đi du học, con ở lại NN làm việc thì khi về nhà chúng trở thành khách của bố mẹ!
Uh, về VN chơi, cả nhà ở trong phòng ks, nó xuống bể bơi bơi 1 chốc lên bảo ông ngoại (75t): Ông ngoại ông ngoại, ở dưới đó đàn bà nhiều lắm.

Alongcamepolly06

Xe container
Có cách gì dễ hơn ko nhỉ? Vd đổi ck quốc tịch Mẽo đc hok ạ?
cái này mợ nên xem phim The Proposal nhé! người Canada mà muốn ở lại Mỹ làm việc mà ko có quốc tịch, và visa hết hạn cũng muốn làm kiểu này, có 1 ông bên cơ quan immigration phỏng vấn đủ các thể loại để đảm bảo ko phải cưới giả, xem hài và ko biết đúng bao nhiêu % ngoài đời thực!, diễn viễn chính khá nổi tiếng là Sandra budlock thì phải

phamhungbs

Xe điện
Chả hay ho gì mấy cái vụ lách đủ đường hẹp để có quốc tịch xứ Cờ Hoa này. Mấy thành phần tri thức được nhà nước (trường đại học) cử đi học lên thạc sĩ, tiến sĩ, rồi sinh con, mơ mộng quốc tịch, xin học lên thêm rồi cả nhà không thèm về phục vụ đất nước như cam kết ban đầu; cá nhân em đánh giá như vậy là lật lọng và bội bạc. Còn lại các trường hợp khác làm như chủ thớt thì đâu có phải công dân full đặc quyền như mơ mộng.
Sang Mẽo chỉ tốt đẹp khi mình đi đúng đường như kết hôn thật, đoàn tụ gia đình và có tiền mới đáng ở, chứ thật sự giờ này chỉ sang Mẽo du lịch, ngủ, ị rồi về nhà ta thôi. Chả béo bở gì.

Matizcoi

Xe cút kít
Cách đây hơn 20 niên, sang Mẽo rá rổ cỡ hơn 30K Mẽo, hình thức kết hôn giả, rủi ro duy nhất là thằng chồng giả nó đòi làm việc thằng chồng thật thường làm =))
Giờ nghe 1 chị tâm sự muốn sinh con có cuốc tịch Mẽo bằng cách xách bụng bầu qua đó làm mình cười phụt zắm non, ngượng đ éo tả nổi với mấy cháu nhân viên mới ngồi xung quanh, may chưa ra bã chứ ko chắc đ éo dám đi làm. Giờ tụi Mẽo nó khôn zồi, khoai lòi mắt, tất nhiên vẫn có những kẽ hở đủ để thành công, cơ mà đánh đổi những gì thì chưa thấy đề cập :D

laixecutkit

Xe tải
Kính chào các cụ,
Em có hai thằng ku, một đứa e qua Mỹ đẻ, 1 đứa e qua Canada đẻ.
Có cụ nào muốn con quốc tịch Mỹ hay Canada cần kinh nghiệm thì nhắn em, em chia sẻ cho bí kíp nhé.
Ưu điểm là đẻ hai nước này xong có quốc tịch luôn cho con,
Sau này cho muốn qua Mỹ hay Canada học thì học phí cũng rẻ hơn là nếu không có quốc tịch ạ.
Do em tính là sau này cũng cho đi du học để học hỏi thêm nên em qua sinh lấy quốc tịch luôn cho tiết kiệm học phí ạ.
^_^
Cụ/mợ mở luôn công ty tư vấn thu phí đi, chứ chia sẻ thế này mà không thu GIÁ thì hơi phí! Cụ/mợ luồn được chính sách của cả 02 chính phủ hàng đầu thế giới này thì công nhận giỏi thật.

PCI for car

Xe tăng
Em rể em ở bển từ năm học lớp 9 ~15 tuổi tới giờ, học xong cao học, đi làm, mua nhà cửa đầy đủ, lấy thường trú nhân mấy năm rồi mà vợ con vẫn ở vn, vợ con sang chơi vẫn là khách du lịch 2 tháng chứ chưa được đoàn tụ, thời ông Trump thắt chặt vụ quốc tịch lắm, không đơn giản đâu.

smallstar_2404

Xe hơi
Chả hay ho gì mấy cái vụ lách đủ đường hẹp để có quốc tịch xứ Cờ Hoa này. Mấy thành phần tri thức được nhà nước (trường đại học) cử đi học lên thạc sĩ, tiến sĩ, rồi sinh con, mơ mộng quốc tịch, xin học lên thêm rồi cả nhà không thèm về phục vụ đất nước như cam kết ban đầu; cá nhân em đánh giá như vậy là lật lọng và bội bạc. Còn lại các trường hợp khác làm như chủ thớt thì đâu có phải công dân full đặc quyền như mơ mộng.
Sang Mẽo chỉ tốt đẹp khi mình đi đúng đường như kết hôn thật, đoàn tụ gia đình và có tiền mới đáng ở, chứ thật sự giờ này chỉ sang Mẽo du lịch, ngủ, ị rồi về nhà ta thôi. Chả béo bở gì.
Cháu đồng ý ạ. Cháu cũng quen vài người như vậy, cử đi học xong ở lại luôn, cháu cũng xem nó không FAIR. Còn tất nhiên nếu họ tự xem họ là tinh hoa đất nước này không xứng đáng ở thì kệ thôi ạ.

Cháu từng thích Mỹ vô cùng và từng có những năm cháu nghĩ phải sang Mỹ hoặc Anh, Đức thì mới là lối thoát cuộc đời, nhưng sau khi trưởng thành khôn lớn cháu lại có suy nghĩ khác rất nhiều.

Force 47

Xe tăng
Xuất khẩu gen trội để đồng hóa Mẽo là chuẩn rồi :))
Mình có 2 đứa con trai đang học và làm việc ở bên bển (25 và 21 tuổi). Chúng nó đang chiến đấu cật lực để có quốc tịch, bằng chính năng lực của chúng.
Ngày chúng xin đi du học, hứa với bố mẹ chúng con chỉ xin bố mẹ chu cấp 2 năm đầu, những năm sau tụi con tự lo.
Nói thật, tầm 15-20 năm nữa quốc tịch Mỹ cũng chẳng hơn VN bao nhiêu đâu.