[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

pandahn

Xe điện
Em mởi mua cái Steba bếp đơn, 4 củ, bảo hành 2 năm. Chưa rõ chất lượng sẽ thế nào

everest_mblack

Xe tăng
Vâng, ko có những quả nghiêng chảo xào cho bén lửa :D hất trứng bay vèo vèo :D
Bếp từ chỉ an toàn và tiết kiệm + sạch sẽ thôi ah
Chuẩn ạ, thì mình đành lựa chọn an toàn thôi cụ ạ, chứ được hết thì em chỉ thích ăn thịt nướng than củi ạ.

anhtuan90k1

Xe hơi
Em đang muốn mua cái bếp loanh quanh 10 củ, nhờ các cụ cao nhân tư vấn giúp. Thank

Euro2CityStar

Xe lăn
Bếp nhà em tầng 1, phía trong , còn bedn ngoài là để xe. Dtich bếp cả bàn ăn khoảng 24m, nhưng vđ là nhà xây hơn chục năm nên tủ bếp thiết kế để bếp ga dương, kệ bếp làm thụt xuống độ 25cm để bếp ga ko bị nổi lên, em đo thì 2 chiều 60*60 muốn lắp bếp từ chắc phải xử lý

Mua bếp dương của Pana .

adng

Xe điện
Mỗi người một cách suy nghĩ sở thích riêng cụ ạ. Hồng ngoại không có ưu điểm hơn từ thì k ai sản xuất hồng ngoại cả. Xét về nhiều phía thì hồng ngoại không bằng từ được nhưng quan trọng nhất là em rán đậu thấy bếp từ gọi bếp hồng ngoại bằng cụ. Và phong thuỷ thì có người cũng thích có hơi ấm trong căn bếp cụ a.
Quan điểm của nhiều người nói lại vs em chứ e k bịa
Tín ngưỡng e ko bàn.
Về vụ rán đậu thì cho chảo từ lên bếp hồng ngoại là vẫn cái cháy cái không cháy ngay.
Em giờ kinh nghiệm rán đậu chảo từ rồi, không khác chảo thường đâu. Cho ít dầu và chọn vừa nhiệt thôi; chịu khó đứng canh mà lật đậu; thỉnh thoảng đảo đẩy dầu vào giữa cho nó hạ bớt nhiệt là ngon.

tuan_mazda3

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi em tự xách con siemens về thì lắp đặt có khó ko ạ hay chỉ cần cắm vào ổ điện là xong ạ?

coolpix8700

Xe ngựa
Tín ngưỡng e ko bàn.
Về vụ rán đậu thì cho chảo từ lên bếp hồng ngoại là vẫn cái cháy cái không cháy ngay.
Em giờ kinh nghiệm rán đậu chảo từ rồi, không khác chảo thường đâu. Cho ít dầu và chọn vừa nhiệt thôi; chịu khó đứng canh mà lật đậu; thỉnh thoảng đảo đẩy dầu vào giữa cho nó hạ bớt nhiệt là ngon.
Nếu bếp từ có chế độ rán, chọn biểu tượng cái chảo rồi có 3 mức thấp-trung bình và cao để chọn. Kể cả có chọn mức cáo em rán bánh chưng để lâu không canh thì phần bánh tiếp xúc với đáy chảo chảo chỉ vàng lên và lớp dòn dầy dần. Rán trứng hay ốp lết thì dễ hơn, làm ốp lêt muốn nhanh vẫn lòng đào thì mức cao, còn cứ chọn mức trung bình mà có để quên thì trứng trên chảo cũng chẳng cháy được vì bếp đã canh để giữ ổn định nhiệt độ dầu trong chảo không quá cao rồi!

TieuThien.com

Xe máy
Website
www.tieuthien.com
Nhà em có cái bếp chẳng rõ bếp từ hay bếp hồng ngoại nhưng mà mặt kính nó nứt vỡ,nút bấm không nhạy không biết có chỗ nào thay kính không cụ ?

Caovinh

Xe hơi
Cái IPhone cháu đang dùng đây cũng hàng Tàu cụ ạ, kính Schott thì chắc là đồ xịn hơn cái IPhone theo cách cụ so sánh rồi.
Em nói k phải dìm hàng cụ đâu. Hàng steba bán trong sthi bảo hành liên tục. Cụ nghi đáy là mặt kính schoot thì nhầm rồi

Patriots

Xe lăn
Em nói k phải dìm hàng cụ đâu. Hàng steba bán trong sthi bảo hành liên tục. Cụ nghi đáy là mặt kính schoot thì nhầm rồi
Cái của cháu không mua siêu thị đâu cụ, mà mua xách về nên qua kiểm tra của Đức hết rồi, chứ không phải hàng trôi nổi. Vừa rồi có vụ các cụ thửa hàng Tàu về tự đóng nhãn mác tại ta cho rẻ cơ cụ ạ.

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
Cái của cháu không mua siêu thị đâu cụ, mà mua xách về nên qua kiểm tra của Đức hết rồi, chứ không phải hàng trôi nổi. Vừa rồi có vụ các cụ thửa hàng Tàu về tự đóng nhãn mác tại ta cho rẻ cơ cụ ạ.
Chắc cụ Caovinh chưa biết hàng của cụ, nên nghĩ cũng xuất xứ từ anh bạn hàng xóm

NNS

Xe ngựa
Ko phải pr cho hành Đức, nhưng cụ nào kêu rán ninh hầm kho bằng bếp từ ko ngon chắc xài bếp khựa.
Em thấy chả món gì kém so với gas, trừ nướng mực hay xào bùng lửa thì bếp từ nó ko làm đc thôi

adng

Xe điện
Nếu bếp từ có chế độ rán, chọn biểu tượng cái chảo rồi có 3 mức thấp-trung bình và cao để chọn. Kể cả có chọn mức cáo em rán bánh chưng để lâu không canh thì phần bánh tiếp xúc với đáy chảo chảo chỉ vàng lên và lớp dòn dầy dần. Rán trứng hay ốp lết thì dễ hơn, làm ốp lêt muốn nhanh vẫn lòng đào thì mức cao, còn cứ chọn mức trung bình mà có để quên thì trứng trên chảo cũng chẳng cháy được vì bếp đã canh để giữ ổn định nhiệt độ dầu trong chảo không quá cao rồi!
Thế nếu đặt chế độ rán mà đứng làm luôn thì nó có bị lâu hơn chế độ bình thường ko ạ?

adng

Xe điện
Ko phải pr cho hành Đức, nhưng cụ nào kêu rán ninh hầm kho bằng bếp từ ko ngon chắc xài bếp khựa.
Em thấy chả món gì kém so với gas, trừ nướng mực hay xào bùng lửa thì bếp từ nó ko làm đc thôi
Bếp từ nó chỉ làm nóng được phần nồi có kích thước nằm trong vùng từ. Nếu để ý khi nước sôi nó không sôi toàn bộ đáy nồi mà chỉ vòng theo đường sức từ được cấp. Do đó về độ tự sôi đều thì thua bếp ga. Cho nên chất lượng nấu ăn nhìn chung thua bếp ga tương đối đấy.
Về món hầm thì cứ nồi áp suất mà tẩn cho em, đừng chọn nồi Đức mà chọn nồi của HQ ấy (nồi Đức bẩn, khó điều khiển áp suất, và nấu không nhừ bằng nồi Hàn đâu).
Bếp từ được cái siêu nhanh. Đun nồi canh vèo cái xong.

adng

Xe điện
Nhà em có cái bếp chẳng rõ bếp từ hay bếp hồng ngoại nhưng mà mặt kính nó nứt vỡ,nút bấm không nhạy không biết có chỗ nào thay kính không cụ ?
Theo em cụ nên mua bếp khác vì có thể lỡ mua bếp khựa lởm quá nó thế, đừng sửa phí công cụ ạ.