[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

NNS

Xe ngựa
Các cụ cho nhà cháu hỏi, tầm 5tr thì mua bộ nồi Đức (WMF, Silipt, Fissler) nào ngon ạ, e ngắm đc bộ này ko biết có ổn ko :D
https://bepchinhhang.com/bo-noi-wmf-brilliant-kochgeschirr-set-6-teilig-sp1229.html
hàng thì cũng tạm cụ ạ, em search thì có mã bộ này trên amazon với giá đâu 150e, ở vn bán thế là hơi cao, cụ chịu khó lục sẽ có shop bán rẻ hơn, tầm 4.5 củ... Tuy nhiên fback của người tiêu dùng bên đó có vẻ ko đc tốt, ví dụ như vỡ nắp, long mỗi hàn, chảo hơi tệ... tất nhiên là những sp hãng này với giá đó thì ko phải hàng made in Gmn rồi.
nên với giá đó cụ tìm hoặc cố thêm chút đá sang Zwilling hay Fissler coi, thường thì ko có chảo, nhưng chất lượng ổn hơn

vietran

Xe ba gác
Nếu cả nhà thường xuyên đi đâu chơi xa, thì cũng nên rút nguồn để đảm bảo an toàn. Còn nếu sử dụng thường xuyên thì không cần rút bác ạ
Nhà em đi đâu là sập toàn bộ điện, nước. Để mỗi cái tủ lạnh đường riêng.

cuongdiv

Xe container
hàng thì cũng tạm cụ ạ, em search thì có mã bộ này trên amazon với giá đâu 150e, ở vn bán thế là hơi cao, cụ chịu khó lục sẽ có shop bán rẻ hơn, tầm 4.5 củ... Tuy nhiên fback của người tiêu dùng bên đó có vẻ ko đc tốt, ví dụ như vỡ nắp, long mỗi hàn, chảo hơi tệ... tất nhiên là những sp hãng này với giá đó thì ko phải hàng made in Gmn rồi.
nên với giá đó cụ tìm hoặc cố thêm chút đá sang Zwilling hay Fissler coi, thường thì ko có chảo, nhưng chất lượng ổn hơn
Vâng, cảm ơn lão ạ, lão biết shop nào xách tay uy tín ko ạ, e rót nhưng máy nó bẩu lão say rồi, đừng rót thêm nữa

tranngoclong

Xe buýt
Thì rõ mà, đây là seri giá rẻ nhất của WMF, gia công tại châu á, mỗi chân quai nó hàn có 2 điểm, chất lượng hoàn thiện thấp,

NNS

Xe ngựa
Vâng, cảm ơn cụ ạ, cụ biết shop nào xách tay uy tín ko ạ
lâu lắm rồi em chưa thay đồ nên cũng ko mua gì, hồi mua cấp tập cả bộ thì em mua ở Fissler Khâm thiên với Bùi thị xuân, Thể giao. nhưng giờ còn thấy mỗi shop ở Khâm thiên còn bán, các tiệm khác giải tán mẹ nó hết rồi

cuongdiv

Xe container
Thì rõ mà, đây là seri giá rẻ nhất của WMF, gia công tại châu á, mỗi chân quai nó hàn có 2 điểm, chất lượng hoàn thiện thấp,
Bộ Zwilling Twin Classic lão ib e có vẻ hơi nhiều nồi nhỏ, thực ra nhà e chỉ cần tầm 3 nồi là đủ :D

cuongdiv

Xe container
lâu lắm rồi em chưa thay đồ nên cũng ko mua gì, hồi mua cấp tập cả bộ thì em mua ở Fissler Khâm thiên với Bùi thị xuân, Thể giao. nhưng giờ còn thấy mỗi shop ở Khâm thiên còn bán, các tiệm khác giải tán mẹ nó hết rồi
Chắc lùa đc nhiều gà rồi, giờ chuyển vùng khác, tên khác lùa tiếp ạ :))

tranngoclong

Xe buýt
Bộ Zwilling Twin Classic lão ib e có vẻ hơi nhiều nồi nhỏ, thực ra nhà e chỉ cần tầm 3 nồi là đủ :D
Nó như bao bộ khác: 1 nồi 24, 02 nồi 20, 1 nôì 16, 1 quánh 16
Làm giề có bộ nào có 3 nồi 20, hay 2 nồi 24 đâu cụ

NNS

Xe ngựa
mịe, chắc ko xịn đét như những bộ dòng cao cấp như của Fissler profi, nhưng e nghĩ cũng ko đến nỗi nào, vỡ nắp kính: rơi thì nồi éo nào chả vỡ, gãy mối hàn chắc cũng hiếm.

NNS

Xe ngựa
Chắc lùa đc nhiều gà rồi, giờ chuyển vùng khác, tên khác lùa tiếp ạ :))
chắc ko phải, mà e nghĩ kiểu kinh doanh xịn đét như mô hình hồi đó nó làm éo nhiều khách, nên éo đủ chi phí, lãi lờ, hồi đó nó chỉ táng hàng cao cấp của Fissler, Staub và vài thương hiệu nữa đắt lòi (Fissler, Tefa là những hãng rẻ nhất trong shop nó), mịe, cái nồi đất nấu bếp từ của nó cả chục củ, chõ đồ xôi 8 củ....)
giờ các shop nó đổi sang kinh doanh đa dạng, chủ yếu là hàng phân khúc trung, hàng cao cấp nó cũng có nhưng ko nhiều, ai đặt thì nó ship. Cũng phải thế thôi, ko cạnh tranh thế éo nào với xách tay

tranngoclong

Xe buýt
Fissler Đỉnh cao nhất là dòng Original
Những bộ hay bung mối hàng là do lỗi sx cụ ạ
Thường nguời dùng hiếm khi làm bung
mịe, chắc ko xịn đét như những bộ dòng cao cấp như của Fissler profi, nhưng e nghĩ cũng ko đến nỗi nào, vỡ nắp kính: rơi thì nồi éo nào chả vỡ, gãy mối hàn chắc cũng hiếm.

NNS

Xe ngựa
Fissler Đỉnh cao nhất là dòng Original
Những bộ hay bung mối hàng là do lỗi sx cụ ạ
Thường nguời dùng hiếm khi làm bung
vâng, các bộ original profi collection của nó là dòng cao nhất, cái dòng nó có siêu dẫn éo gì đáy nồi, dưới đáy nó hình sao ý

tranngoclong

Xe buýt
Đáy nó chống cong, đáy đấy theo như hãng nói nó được dập bằng máy dập siêu trọng lực mả mẹ gì ý. Bọn này thép dầy, 1 bộ Fissler original set 5 nặng gần tương đương với set Silit 10 món
vâng, các bộ original profi collection của nó là dòng cao nhất, cái dòng nó có siêu dẫn éo gì đáy nồi, dưới đáy nó hình sao ý

NNS

Xe ngựa
Đáy nó chống cong, đáy đấy theo như hãng nói nó được dập bằng máy dập siêu trọng lực mả mẹ gì ý. Bọn này thép dầy, 1 bộ Fissler original set 5 nặng gần tương đương với set Silit 10 món
uh, xưa em tìm hiểu thấy hãng nó bảo cái chảo Original prof của nó dập đáy 5 hay 6 lớp thép bằng máy 120 tấn thì phải:))
mịe, giờ các cụ hỏi em mò lại vô window shopping, thấy giá nó tăng đến gấp rưỡi thế nhỉ? xưa em mua cái 3 cái chảo dòng này, đủ side thì giá chỉ già nửa bi giờ:-o

cuongdiv

Xe container
uh, xưa em tìm hiểu thấy hãng nó bảo cái chảo Original prof của nó dập đáy 5 hay 6 lớp thép bằng máy 120 tấn thì phải:))
mịe, giờ các cụ hỏi em mò lại vô window shopping, thấy giá nó tăng đến gấp rưỡi thế nhỉ? xưa em mua cái 3 cái chảo dòng này, đủ side thì giá chỉ già nửa bi giờ:-o
Ngày cụ mua tỉ giá chắc tầm 16, giờ thì gần 25 rồi :((

tranngoclong

Xe buýt
Ngày xưa biển làm gì có sóng dư bây h :))).
Dòng Fissler original quai của chảo và nồi nó hàn cực nhiều điểm. Chắc vcđ

NNS

Xe ngựa
Ngày cụ mua tỉ giá chắc tầm 16, giờ thì gần 25 rồi :((
éo đâu, eu hồi đó đâu 26-27, ko hề thấp, thậm chí hồi đó còn đc coi là cao.
eu giờ 25 á, em tưởng 30? mịe, lâu lắm chả có xiền mà tiêu, éo biết eu với mẽo bao nhiu:((

cuongdiv

Xe container
éo đâu, eu hồi đó đâu 26-27, ko hề thấp, thậm chí hồi đó còn đc coi là cao.
eu giờ 25 á, em tưởng 30? mịe, lâu lắm chả có xiền mà tiêu, éo biết eu với mẽo bao nhiu:((
E nói tỉ giá Trump :P, cao quá e lại quay về 5Star :))

DHa2015

Xe container
Nhà em đang dùng chính bộ này đây sau khi thử qua khá nhiều bộ khác nhau từ cookever, wmf, thậm chí cả five star .
Ưu điểm lớn nhất là tai nồi cầm chắc , vung cùng chất liệu inox dễ dàng rửa sạch, còn những thứ khác same same