[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

casauking

Xe tăng
Thực ra quan trọng thực tế về mình dùng nó thế nào. Tiêu chuẩn chất lượng ra sao
Bosch Siemens bếp toàn từ nó làm tại Spain, trong khi bếp hồng ngoại rẻ hơn nó lại làm tại Đức. Vđ nơi sx đôi khi ko quan trọng bằng xuất xứ hàng hoá và tiêu chuẩn chất lượng thị trường
P/s- em đánh giá cá nhân. Bếp từ Miele ( dùng ở Việt Nam) ko ổn lắm. Thua cả AEG
Bác cho em hỏi chút bọn miele dùng ở vn ko ổn là ở điểm nào hả bác? e tưởng dùng ở vn hay ở tây cùng 1 loại bếp thì có khác gì nhau đâu nhỉ? Em nhờ người xách con miele về rồi,aeg thì e thấy hàng bình dân hơn miele thì phải, phân khúc giá tiền thấp hơn bọn miele kha khá

Dangminhquan

Xe điện
Nói thạt với cụ nếu là nồi nhôm nhà cháu bỏ từ cách đây 20 năm rồi,cháu dùng nồi inooc từ ngày đun ga cơ.cụ bỏ đi.
Cụ không hiểu câu hỏi trước đó rồi.em đang hỏi tại sao 1 số hãng bếp khuyến cáo ko sử dụng nồi nhôm gắn miếng từ mỏng dưới đáy .em tò mò không hiểu vì nó đun nấu vẫn bt.

duytrong

Xe lăn
Cụ không hiểu câu hỏi trước đó rồi.em đang hỏi tại sao 1 số hãng bếp khuyến cáo ko sử dụng nồi nhôm gắn miếng từ mỏng dưới đáy .em tò mò không hiểu vì nó đun nấu vẫn bt.
Thì nồi cụ bản chất vẫn là nhôm,gắn thêm miếng từ vào thì mới đun được ở bếp từ,họ làm nồi như thế cho hạ giá thành thôi,còn hiệu suất sử dụng không nhanh và tiết kiệm điện bàng nồi chuyên dùng cho bếp từ được.hãng khuyến cáo không dùng là như thế,chưa kể nhôm đựng thức ăn rất có hại cho sức khoẻ.

muadem

Xe cút kít
Em hay nhắc nhở người nhà: nấu xong thì bỏ xoong chảo ra khỏi bếp, tắt át khi không sử dụng.

Dangminhquan

Xe điện
Thì nồi cụ bản chất vẫn là nhôm,gắn thêm miếng từ vào thì mới đun được ở bếp từ,họ làm nồi như thế cho hạ giá thành thôi,còn hiệu suất sử dụng không nhanh và tiết kiệm điện bàng nồi chuyên dùng cho bếp từ được.hãng khuyến cáo không dùng là như thế,chưa kể nhôm đựng thức ăn rất có hại cho sức khoẻ.
Em chỉ công nhận hiệu suất không bằng thôi.còn độc hại thì phải xem lại cụ à vì độc hại thì người ta đã không bán được hàng rồi.

tranngoclong

Xe buýt
Ko ổn vì em thấy nhiều con Miele dính rồi.
Ko ổn nữa vì em thấy Miele ko mạnh về bếp
Máy giặt tủ lạnh, máy rb thì nó là vô đối
Bác cho em hỏi chút bọn miele dùng ở vn ko ổn là ở điểm nào hả bác? e tưởng dùng ở vn hay ở tây cùng 1 loại bếp thì có khác gì nhau đâu nhỉ? Em nhờ người xách con miele về rồi,aeg thì e thấy hàng bình dân hơn miele thì phải, phân khúc giá tiền thấp hơn bọn miele kha khá

NNS

Xe ngựa
Xin lưu ý các bác đang sử dụng bếp từ. Khi đun nấu xong trên bếp từ, tắt bếp. Không nên rút dây điện nguồn ngay, bởi mặc dù bếp đã tắt nhưng bên dưới quạt tản nhiệt vẫn đang hoạt động, và sẽ tự động tắt khi bếp được làm mát hoàn toàn (khoảng sau 20p). Vì vậy nếu chúng ta rút dây nguồn ngay sẽ khiến bếp không tản nhiệt được, về lâu dài sẽ ảnh hưởng lớn tới tuổi thọ của bếp
Nhà em điện xài chả rủt cái gì ra bao giờ

NNS

Xe ngựa
Nếu cả nhà thường xuyên đi đâu chơi xa, thì cũng nên rút nguồn để đảm bảo an toàn. Còn nếu sử dụng thường xuyên thì không cần rút bác ạ
thì rõ, cái quy tắc xài đồ rút phích từ thời 19 ơ kìa, với các thiết bị điện hạng bét thời đó của LX, vn. Chứ giờ đồ điện đóm hiện đại giờ nhấn nút Power đc rồi, thậm chí rút nguồn đi lại có khi dễ làm hư mẹ nó mạch điều khiển thiết bị vì lâu ko xài hư mẹ nó mạch....
đi xa thì em ngắt At tổng hay tầng, để lại chạy những thứ cần chạy....

meoden85

Xe buýt
E định mua Bosch tầm 15tr. Các cụ tư vấn giúp e xem tầm này thì mua mã nào a. E thấy các cụ of bán là hàng Tây Ban Nha a. Dùng có ổn không a?

cuongdiv

Xe container
Hêh, em nhớ mang máng ý mà, chả trúng thì cũng hổng có trượt nhiều.... AEG Hk85éo gì ý:))
Cụ thì . AEG làm gì có model nào 875 :D
Cháu vẫn dùng cụ ạ, vẫn ổn từ ngày đó
Cụ thử ngắt hoàn toàn điện rồi đợi 10 phút xem có cải thiện không? Nếu không thì có thể lỗi bảng điều khiển, lỗi đường truyền tín hiệu hay lỗi công xuất, phải mang ra thợ để họ kiểm tra
loại hàng tàu khựa này thì mang ra thợ loanh quanh nhà sửa
Các cụ cho nhà cháu hỏi, tầm 5tr thì mua bộ nồi Đức (WMF, Silipt, Fissler) nào ngon ạ, e ngắm đc bộ này ko biết có ổn ko :D
https://bepchinhhang.com/bo-noi-wmf-brilliant-kochgeschirr-set-6-teilig-sp1229.html

Patriots

Xe lăn

vietran

Xe ba gác
Nói thạt với cụ nếu là nồi nhôm nhà cháu bỏ từ cách đây 20 năm rồi,cháu dùng nồi inooc từ ngày đun ga cơ.cụ bỏ đi.
Em thích nấu nồi nhôm hơn nồi inox, vì dùng bếp từ mà phải bỏ thôi.
Nồi nhôm có ưu điểm: nhẹ, rẻ, nhanh nóng. Nồi inox nếu mỏng thì dễ cháy mà dày thì quá nặng.
Giờ nồi với chảo toàn mấy củ nhưng em vẫn thấy nấu k sướng bằng nồi nhôm ngày xưa 80k