[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

edc

Xe lăn
có cụ nào dùng chảo gang cho bếp từ cho e cái ảnh xem mua loại nào,và dùng cảm nhận thế nào ah.Nếu được e mua luôn cái nồi gang cho đỡ sợ đồ giả.
e cũng rất sợ sale,sp thế nào cứ in ra mới tin đc
Em đã thử chảo gang. Rán đồ chuẩn luôn

coolpix8700

Xe ngựa
Xoong, nồi, chảo, ấm từ nếu được làm từ các kim loại khác thì cũng phải được nhét 1 miếng gang (hay sắt) dưới đáy để nhận từ tính xoay chiều nóng lên thì mới đun được. Nếu chảo gang (đáy được làm phẳng vừa với vùng tạo từ tính của bếp) thì dùng tốt mà chỉ cần có 1 lớp đáy (không cần như quảng cáo có 3 lớp đáy nữa)!
Nguyên nhân của hiện tượng "lồi" đáy cũng là ở cái cấu tạo 3 lớp. Khi nhiệt độ thay đổi mà các lớp kim loại giãn nở không đều nhau!

edc

Xe lăn
Do bức xúc cái vụ rán. Em chợ Đồng Xuân thẳng tiến, ra làm cái chảo 200mm. về rán rất hài lòng, chín đều, k cháy, rất ít dầu, không dính.......cái quan trọng là thức ăn rất ngon ( hơn cả bếp gas nồi nhôm nhé ). Cụ ăn bít tết ngoài hàng rồi, thì sẽ cảm nhận được, đồ nó ngon\:D/. Bây giờ cả ta và tây vẫn dùng nồi gang cụ, cụ sử dụng để rán thì yên tâm đê :D. Nếu chịu khó ship hàng từ Đức, Mẽo... cho yên tâm hơn.
Còn chỉ dùng rán thì nó còn an toàn hơn mấy cái chảo nhôm ấy chứ.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Do bức xúc cái vụ rán. Em chợ Đồng Xuân thẳng tiến, ra làm cái chảo 200mm. về rán rất hài lòng, chín đều, k cháy, rất ít dầu, không dính.......cái quan trọng là thức ăn rất ngon ( hơn cả bếp gas nồi nhôm nhé ). Cụ ăn bít tết ngoài hàng rồi, thì sẽ cảm nhận được, đồ nó ngon\:D/. Bây giờ cả ta và tây vẫn dùng nồi gang cụ, cụ sử dụng để rán thì yên tâm đê :D. Nếu chịu khó ship hàng từ Đức, Mẽo... cho yên tâm hơn.

Ô hay nhỉ, cụ mua bao $ ???

Patriots

Xe lăn

Cái này có chống dính không cụ?

biahoihanoi

Xe lăn
Em đang dùng CATA thấy ổn nhưng muốn mua 1 cái rẻ rẻ cho cái nhà đang cho thuê. Định mua cái bếp đôi MEDIA. Cụ nào dùng bếp này rồi cho biết ý kiến cái.

Em đang dùng CATA thấy ổn nhưng muốn mua 1 cái rẻ rẻ cho cái nhà đang cho thuê. Định mua cái bếp đôi MEDIA. Cụ nào dùng bếp này rồi cho biết ý kiến cái.
Nếu đầu tư để cho thuê thì cũng được. Bếp media đời cũ dùng khá tốt, giờ thì dùng tạm được (giá rẻ thì không thể đòi hỏi nhiều được).

thuyphuong

Xe tải
E muốn mua 1 chiếc hàng nội địa Nhật mà lội 100 tầng mệt quá, cụ mợ nào tư vấn giúp e xem loại nào thì ổn, ngân sách 10-15 triệu ạ. thank các cụ/mợ trước ạ

edc

Xe lăn
E muốn mua 1 chiếc hàng nội địa Nhật mà lội 100 tầng mệt quá, cụ mợ nào tư vấn giúp e xem loại nào thì ổn, ngân sách 10-15 triệu ạ. thank các cụ/mợ trước ạ
Cụ lội 100 tâng đi mấy thấy thú vị chuyện bếp núc. 15 củ thì cũng mua được bếp aeg, bosch rồi. Việc gì dùng hàng nội địa, nhiều chữ giun dế. Hàng nội đia cũng tốt, nhưng điện 200v nên hay bị nóng board.

Tưởng ... nướng mới tài chứ luộc thì đơn giản=))
Bẩm cụ, trước dùng bếp ga là em cứ cho ngập nước luộc sôi 10 phút sau đó chắt hết nước chỉ để lại tý tẹo, vặn nhỏ lửa cho khoai chín bằng hơi.
Bây giờ làm thế với bếp từ mà không được, chỉ chực cháy nồi thôi.