[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

coolpix8700

Xe ngựa
cụ mua Físsler dòng Steelux premeum ý, nhà em xài 2 năm nay chả thấy nó làm sao
Cai chảo đáy to nhà em cũng là Fissler!
Mua những loại này (nhưng phải chắc chắn không phải chảo nhái) thì đáy chúng chẳng bị phồng khi rán, kể cả ở nhiệt độ rán cao nhất!

edc

Xe lăn
chảo gang nó 0 có chống dính, nếu vậy e cho cái nồi từ ra dán cũng đc.
các cụ cho e hỏi mua cái chảo nào dùng cho bếp Pana 3 bếp 1 lò 0 bị lồi đáy ah
Bản thân gang hợp kim thì bề mặt nó chống dính khá tốt rồi. Cụ không phải lăn tăn khoản chống dính.
Nhược điểm của nó là rất nặng khoảng 3,5kg cho chảo cỡ size 24cm, và xấu.
Có lẽ phải lên đời Fissler dòng Pre, lên đời mà vẫn lồi thì gấu nó thiến :D

Cháu lội còm tư vấn bán chảo ợ:

Mấy hôm rảnh rỗi lôi cái chảo của cụ ra rán cá nhưng cái đáy phần ở giữa nó bị lồi lên nên không có dầu ở vùng đấy. Để ngập được phần đấy thì phải cho rất nhiều dầu ạ. Sao nó thiết kế dở thế cụ chủ nhỉ.
Đa phần các dòng chảo cao cấp đều thiết kế vậy cụ nhé, cụ dùng bất kể chảo tefal hay chảo Nhật nào cũng như vậy. Nó thiết kế vậy để đồ ăn không bị ngấm dầu, cụ không phải để ráo như mình hay vẫn dùng. Nếu cụ không tin thì cứ qua em, em biểu diễn cho cụ xem, nhà em còn rất nhiều để cụ tiện kiểm tra.
Em chịu :))

Chỉnh sửa cuối:

winnghiepdu

Xe điện
Bản thân gang hợp kim thì bề mặt nó chống dính khá tốt rồi. Cụ không phải lăn tăn khoản chống dính.
Nhược điểm của nó là rất nặng khoảng 3,5kg cho chảo cỡ size 24cm, và xấu.
Đi mua đồ ít khi em nghe tư vấn của người bán,
đồ họ có bán bao giờ cũng tốt nhất và ngược lại, lại còn dìm giá rất sâu đồ họ không có để khách khó mua chỗ khác!
có cụ nào dùng chảo gang cho bếp từ cho e cái ảnh xem mua loại nào,và dùng cảm nhận thế nào ah.Nếu được e mua luôn cái nồi gang cho đỡ sợ đồ giả.
e cũng rất sợ sale,sp thế nào cứ in ra mới tin đc

Đi mua đồ ít khi em nghe tư vấn của người bán,
đồ họ có bán bao giờ cũng tốt nhất và ngược lại, lại còn dìm giá rất sâu đồ họ không có để khách khó mua chỗ khác!
Thế thì cứ lên đây hỏi các cụ các mợ trên này trước cụ nhỉ.

coolpix8700

Xe ngựa
Thế thì cứ lên đây hỏi các cụ các mợ trên này trước cụ nhỉ.
Đúng là en toàn ngóng người đã dùng trước!
Phản hồi (bức xúc) của họ mới là điều em cân nhắc mình có thể chấp nhận được không.
Chẳng có đồ nào toàn mỹ mãn, hoàn thiện được cả, mà định dùng và mua rồi thì nên chấp nhận "sống chung với lũ". Cân nhắc khả năng sống chung là điều cần thiết khi muốn mua sắm. Chẳng đồ nào dù công nghệ mới nhất mà có tất hay được tất cả!

Euro2CityStar

Xe lăn
Chạy đc 5-10ph thì ngừng. Tắt đi bật lại cũng chỉ đc vài phút. Em đã tháo ra lau cảm biến, thay keo nhiệt, vệ sinh tản nhiệt quạt gió nhưng chỉ được vài tuần là laichâpj chờn. Đặc biệt là dùng ở công suất cao.
Vậy khi chạy nó có thể hiện lỗi gì trên màn hình k

honglong1

Xe điện
Em seach thấy có chỗ này bán : http://bomann.com.vn/Bep-tu-Bomann-EBK-DT05D-Nhap-khau-CHLB-Duc-4033.aspx
chỗ này : http://thegioibepnhapkhau.vn/bep-dien-tu-bomann-ebk-dt05.html
và chỗ này http://mediamart.vn/bep-tu-dien-nuong/bomann/bep-doi-bomann-2-tu--nk-duc-ebk-dt05d.htm
Tất cả đều khẳng định bếp Đức nhập khẩu. Em lại chưa biết gì về bếp từ nên mong các cụ tư vấn xem có ổn không để em đến khuân 1 cái.
Trên đức không thấy có bán loại mà cụ nói là sao nhỉ:
https://www.amazon.de/s/ref=nb_sb_noss?__mk_de_DE=ÅMÅŽÕÑ&url=search-alias=aps&field-keywords=bomann+ebk+DT05D

mai.thanh10

Xe container
Kiểu này là vi xử lý có vấn đee rồi .

Kiểm tra kỹ lại các tụ hoá phần 5Vol xem bị phù ko .
Thks cụ! Em ko chuyên về điện tử tự động hóa nên muốn nhờ dịch vụ cho đỡ lợn què thành heo toi :D. Cụ có thợ không?

coolpix8700

Xe ngựa
Mẫu của cụ nhìn lạ quá, hàng châu Âu hả cụ?
Em mua ở VN, chỗ đầu đường Láng!
Lúc đầu em chọn mẫu rất giống cái này, nhưng có ổ to nhất lớn hơn rất nhiều, nhưng bà xã bảo lớn như vậy đặt nồi sẽ kênh nên chọn cái ổ này. Em chỉ nấu nước pha cà phê sáng, nên chẳng sử dụng, nhường cho người sử dụng chọn!
Cái nồi em vừa đánh xong đấy, nhưng vào ảnh vẫn bẩn hơn cả mặt bếp!