[Funland] Bếp than tổ ong ở chung cư hiện đại

samoclan

Xe điện
Cam kết hay.
Chịu trách nhiệm trước pháp luật :D
Pháp luật của nhà nước CHXHCN Việt nam cấm dân đun bếp gaz cùng than tổ ong ở bộ luật nào í nhể ???
Cụ hô đúng quan điểm, phải tôi toi ko cam kết kiểu ý, vận động thì nghe chứ ép kiểu vô pháp luật ý quên đi, cấm đun gas nghe hài thế. Các vụ cháy cc có phải do than tổ ong hay do đun ga mà ra ko?

supporter

Xe điện
Vụ này ở chung cư an bình khu nhà em đây. Chị này đun bếp than để nấu pate bán bánh mì cho khu chung cư. Chả hiểu sao ở khu chung cư hiện đại như này mà vẫn còn nhiều người ý thức kém thế. Hai ngày cuối
tuần liên tiếp xảy ra hai vụ cháy ah. Một vụ do cháy bếp than, một vụ cháy thùng rác ạ. Mỗi khi nghe chuông báo cháy là phải chạy gấp xuống tầng 1 rồi, chỉ kịp đem theo mỗi ví xèng. Em ở tầng 28 khổ ghê ah./
Cư dân tẩy chay không mua pate nữa là kinh ngay thôi.
Trước e cũng ngó nghiêng khu này nhưng gấu chê cái thiết kế nên lại thôi. Khu này được cái hồ thích nhưng bố trí trong nhà thì hơi chán

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cãi nhau to quá! Thật ra chung cư nào cũng có một cái qui định mà từ khi ký HĐ cư dân hoặc người thuê lại phải chấp hành. Chung cư đểu em mua cho các bọn F1 ở tại SG nó qui định rõ tại mục 6.2.g nghiêm cấm bếp tổ ong, bếp dầu, bình ga CN

Đâu cũng có nỗi khổ tâm cụ ạ. Bắc Kỳ thì đun than tổ ong trong ngõ, trong chung cư, tập thể. Nam Kỳ thì quạt chả, cơm sườn ngoài đường, ngoài chợ như hun chuột công khai.

duytrong

Xe lăn
Suy nghĩ của bác là kiểu trăm cái lý không bằng một tý cái tình :D rất theo phong cách người Việt Nam cổ. Chính vì những lập luận kiểu của bác mới có những chuyện một vài cái xe thồ hai bên hai cái sọt để rau, củ, quả mang ở quê (hoặc mua buôn ở chợ đầu mối) mang đi bán rong trên khắp các phố cổ (đô thị mới thì dân họ không ngồi ở cửa nhà để mua thực phẩm như dân trên phố). Nhìn những gánh hàng rong đó, những xe thồ 2 sọt đó nhiều người tặc lưỡi bảo rằng chắc đằng sau đó là những miệng ăn nghèo khổ ở quê nên cũng phải phiên phiến đi. Chả may họ có cọ quẹt vào một chiếc xe ô tô đỗ ven đường thì có ai biết được thằng lái xe bị chủ xe nó đuổi việc vì chả hiểu sao xe bị trầy xước nhiều mà không biết đường trông nom :D có khi sau cái thằng lái xe đấy cũng có mấy cái tàu há mồm ở nhà chờ tiền lương mang về đấy nhỉ!
Đun than tổ ong là vô ý thức nhất là trong khu dân cư!
Nhà em trước ở sát nhà hàng xóm bán bánh mì cho học sinh,nó nướng bằng than tổ ong,mỗi lần nó lấy hàng nửa xe tải than luôn,mùi cứ khét lẹt từ sáng đén đêm,sau em bán được nhà chuyenr chỗ ở mới,nhẹ hết cả người.

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng ai ở an bình thì không khó lắm. Với tiền thuê 9-10 triệu căn 2 ngủ thì có thể thuê căn 3-4 ngủ rộng mênh mông ở các chung cư xung quanh
Mình không phải người ta nên không biết đc ! Người ta muốn ở đấy oai jon là ở chung cư ông Thản. Người ta thích đun bếp than ! Ở trong nhà như nào là việc của người ta, không gây nguy hiểm , ảnh hưởng đến người xung quanh thì kệ họ

s7evenseven

Xe máy
Quy định này trái pháp luật thì sao ???
Ta tiếp tục dung túng cho cái sai ???
ông thích cãi cùn thế nhĩ
ông tìm giúp tôi cái quy định của pháp luật cấm ban quản lý chung cư ban hành nội quy cho chung cư với.
ông có đi học chưa, ông có từng biết đến cái nội quy nhà trường chưa. tôi nghĩ là khi ông đọc được cái nội quy đó ông đã bỏ học đến bây giờ.
(Bất kỳ 1 tổ chức nào cũng có nội quy thôi, nếu không thích thì không tham gia, đến cái oto fun này cũng vậy)

CR-Vic

Xe container
Bác cứ thử bắt đền xem các bạn ý trả lời thế nào? Mất đồ thì mới bắt đền chứ trầy sơn thì nó bảo bị từ trước thì sao :)) chưa kể làm sơn thì cũng mất thời gian chủ xe nó bực nó bảo không thuê lái nữa cũng móm!

Xước ko biết bắt đền thằng trông xe à cụ :)

QuangSunlight

Xe điện
Vụ này ở chung cư an bình khu nhà em đây. Chị này đun bếp than để nấu pate bán bánh mì cho khu chung cư. Chả hiểu sao ở khu chung cư hiện đại như này mà vẫn còn nhiều người ý thức kém thế. Hai ngày cuối tuần liên tiếp xảy ra hai vụ cháy ah. Một vụ do cháy bếp than, một vụ cháy thùng rác ạ. Mỗi khi nghe chuông báo cháy là phải chạy gấp xuống tầng 1 rồi, chỉ kịp đem theo mỗi ví xèng. Em ở tầng 28 khổ ghê ah./
Mỗi người chịu khó mua suất pate đắt thêm vài k rồi thuyết phục bà ấy đun bếp điện thì hợp tình hợp lý nhỉ

QuangSunlight

Xe điện
Bác cứ thử bắt đền xem các bạn ý trả lời thế nào? Mất đồ thì mới bắt đền chứ trầy sơn thì nó bảo bị từ trước thì sao :)) chưa kể làm sơn thì cũng mất thời gian chủ xe nó bực nó bảo không thuê lái nữa cũng móm!
Cụ cứ ngồi 1 chỗ tưởng tượng thế thì mọi việc sẽ đi rất xa mà chẳng giải quyết vấn đề gì

Thuykorea

Xe máy
Mình không phải người ta nên không biết đc ! Người ta muốn ở đấy oai jon là ở chung cư ông Thản. Người ta thích đun bếp than ! Ở trong nhà như nào là việc của người ta, không gây nguy hiểm , ảnh hưởng đến người xung quanh thì kệ họ
Sao lại nói thích thì đun bếp than miễn không ảnh hưởng đến người xung quanh được. Ảnh hưởng cháy nổ và ô nhiễm khí độc hại đến chính người trong gia đình và cả hàng xóm xung quanh, cả 8 tòa chung cư quanh đó bạn ạ.

Thuykorea

Xe máy
Mỗi người chịu khó mua suất pate đắt thêm vài k rồi thuyết phục bà ấy đun bếp điện thì hợp tình hợp lý nhỉ
Khu nhà em đang tẩy chay đồ nhà bà này. Vì ý thức như thế thì không thể tin tưởng được pate làm từ cái gì, có cho cái chất gì vào nữa ạ.

CR-Vic

Xe container
Nói thì bảo là khinh người rẻ của chứ đúng như có tay nó phát biểu là cần cách ly dân nghèo ra khỏi cộng đồng dân có thu nhập cao cũng không phải không có lý! Bác chuyển đi là đúng, nếu bác đủ gấu thì toilet vào chỗ nó bán hàng mỗi ngảy xem thế nào :D

Nhà em trước ở sát nhà hàng xóm bán bánh mì cho học sinh,nó nướng bằng than tổ ong,mỗi lần nó lấy hàng nửa xe tải than luôn,mùi cứ khét lẹt từ sáng đén đêm,sau em bán được nhà chuyenr chỗ ở mới,nhẹ hết cả người.

QuangSunlight

Xe điện
Sao lại nói thích thì đun bếp than miễn không ảnh hưởng đến người xung quanh được. Ảnh hưởng cháy nổ và ô nhiễm khí độc hại đến chính người trong gia đình và cả hàng xóm xung quanh, cả 8 tòa chung cư quanh đó bạn ạ.
Nguy cơ chập cháy do bếp điện cao hơn bếp than và bếp ga cụ ạ .
Nếu thấy khói cụ yêu cầu người ta làm hệ thống ống thóat khói .

samoclan

Xe điện
Suy nghĩ của bác là kiểu trăm cái lý không bằng một tý cái tình :D rất theo phong cách người Việt Nam cổ. Chính vì những lập luận kiểu của bác mới có những chuyện một vài cái xe thồ hai bên hai cái sọt để rau, củ, quả mang ở quê (hoặc mua buôn ở chợ đầu mối) mang đi bán rong trên khắp các phố cổ (đô thị mới thì dân họ không ngồi ở cửa nhà để mua thực phẩm như dân trên phố). Nhìn những gánh hàng rong đó, những xe thồ 2 sọt đó nhiều người tặc lưỡi bảo rằng chắc đằng sau đó là những miệng ăn nghèo khổ ở quê nên cũng phải phiên phiến đi. Chả may họ có cọ quẹt vào một chiếc xe ô tô đỗ ven đường thì có ai biết được thằng lái xe bị chủ xe nó đuổi việc vì chả hiểu sao xe bị trầy xước nhiều mà không biết đường trông nom :D có khi sau cái thằng lái xe đấy cũng có mấy cái tàu há mồm ở nhà chờ tiền lương mang về đấy nhỉ!
Đun than tổ ong là vô ý thức nhất là trong khu dân cư!
Than tổ ong có loại zịn đấy cụ, ko khói, rât it mùi thậm chí ko mùi như than tổ ong thường, gọi là than tổ ong sạch, cụ bảo đun than tổ ong là vô ý nhất trong khu dân cư? Cụ vơ đũa cả bó rồi, Em thấy đa sô cháy đều do chập điện, dùng đồ điện sơ suất ko tắt khi vắng nhà kể cả sạc điện thoại.

Thuykorea

Xe máy
Cư dân tẩy chay không mua pate nữa là kinh ngay thôi.
Trước e cũng ngó nghiêng khu này nhưng gấu chê cái thiết kế nên lại thôi. Khu này được cái hồ thích nhưng bố trí trong nhà thì hơi chán
Ở HN hiếm có khu nào có khuôn viên cây xanh và hồ rộng như đây đâu ah. Cả quảng trường cho trẻ con chơi, vận động nữa. Duy chỉ không có tổ hợp trường học, bệnh viện thôi ah.

iPanda

Xe tải
ông thích cãi cùn thế nhĩ
ông tìm giúp tôi cái quy định của pháp luật cấm ban quản lý chung cư ban hành nội quy cho chung cư với.
ông có đi học chưa, ông có từng biết đến cái nội quy nhà trường chưa. tôi nghĩ là khi ông đọc được cái nội quy đó ông đã bỏ học đến bây giờ.
(Bất kỳ 1 tổ chức nào cũng có nội quy thôi, nếu không thích thì không tham gia, đến cái oto fun này cũng vậy)

Thôi bác nói làm gì, em thật. Cái đó thuộc về ý thức tôn trọng quy định chung.
Mà nhiều người có tiền từ đất đai, chả kịp đi học, nên cái ý thức họ cừ đình trệ. Nói k xuể, khai sáng k nổi đâu

Thuykorea

Xe máy
Nguy cơ chập cháy do bếp điện cao hơn bếp than và bếp ga cụ ạ .
Nếu thấy khói cụ yêu cầu người ta làm hệ thống ống thóat khói .
OK cụ. Vậy vấn đề vẫn là ý thức cẩn thận của mọi người vì một cộng đồng chung.

QuangSunlight

Xe điện
Nói thì bảo là khinh người rẻ của chứ đúng như có tay nó phát biểu là cần cách ly dân nghèo ra khỏi cộng đồng dân có thu nhập cao cũng không phải không có lý! Bác chuyển đi là đúng, nếu bác đủ gấu thì toilet vào chỗ nó bán hàng mỗi ngảy xem thế nào :D
Cấm làm sao được hả cụ ?
Chỉ có để thị trường tự điều tiết bằng giá nhà đất thôi .
Kiểu cụ đi cà phê mà bàn bên cạnh cứ hút thuốc nhả khói phì phì ấy . Mình không thích thì vài quán xịn ngồi , tránh bọn hút thuốc ra . Còn yêu cầu họ đi chỗ khác thì dễ xảy ra giao chiến phết :)

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Mợ không đọc đoạn e đang tranh luận với cụ kia. Cụ ấy kêu nhà này không ngủ ở phòng khach