[Funland] Bếp than tổ ong ở chung cư hiện đại

Thuykorea

Xe máy
Vâng em xin lỗi cụ, việc ngủ ở phòng khách hay không em cũng không biết thật. Nhà chật, đông người thì có thể lắm chứ. Không ảnh hưởng đến người ngoài rồi. Nhưng chủ nhà mà cho thuê nhà như vậy thì hẳn xót xa lắm, tiền thuê thì chả đáng bao nhiêu.

supporter

Xe điện
Mình không phải người ta nên không biết đc ! Người ta muốn ở đấy oai jon là ở chung cư ông Thản. Người ta thích đun bếp than ! Ở trong nhà như nào là việc của người ta, không gây nguy hiểm , ảnh hưởng đến
người xung quanh thì kệ họ
Mùi nó bốc lên thì tầng trên lĩnh đủ nhé. Mùi than tổ ong nó tức ngực khó thở chứ đừng nghĩ là ko ảnh hưởng ai.
Nhìn cái bàn thờ của nhà thì cũng biết là nhà chính chủ rồi. Cụ cứ tưởng tượng làm gì

CR-Vic

Xe container
Tưởng tượng gì hả bác? Cách đây 8 năm em đã yêu cầu một chị cửu vạn ở chợ Đồng Xuân bồi thường 1 chiếc lốp Bridgestone cho xe CR-V vì chị ta đẩy cái xe cút kít vào làm thủng lốp. Giá chiếc lốp là 3,9 triệu VND.

Cụ cứ ngồi 1 chỗ tưởng tượng thế thì mọi việc sẽ đi rất xa mà chẳng giải quyết vấn đề gì

CR-Vic

Xe container
Đi cà phê thỉ có tiền cứ vào 5* với cả chỗ sang chảnh là có khu vực không hút thuốc và có cho hút thuốc. Còn ngồi vỉa hè thì nên chấp nhận thực tế nó là như thế :)

Cấm làm sao được hả cụ ?
Chỉ có để thị trường tự điều tiết bằng giá nhà đất thôi .
Kiểu cụ đi cà phê mà bàn bên cạnh cứ hút thuốc nhả khói phì phì ấy . Mình không thích thì vài quán xịn ngồi , tránh bọn hút thuốc ra . Còn yêu cầu họ đi chỗ khác thì dễ xảy ra giao chiến phết :)

Mrphamvn

Xe tăng
Không phải thách.
Đây có thể cầm từng lon gaz một gí vào mũi ban quản lý rồi nhét túi mang lêncăn hộ đấy.
Thế người ta trả tiền cho cái thang hàng để làm gì nhể ???
Nên biết là có những chung cư người ta còn thiết kế cả hệ thống gaz trung tâm dẫn tới từng bếp nha. Chớ mở mồm la đun gaz là nguy hiểm kẻo trẻ con nhét đất vào mồm đấy\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Thành phần này chắc từ voz sổng sang : cùn, ngu, thích ngược dòng :))

CR-Vic

Xe container
Đun than tổ ong là không biết nhìn thấy cái hại cho người xung quanh! Chả có cái loại khói đun nào lại không độc hại cả!

Than tổ ong có loại zịn đấy cụ, ko khói, rât it mùi thậm chí ko mùi như than tổ ong thường, gọi là than tổ ong sạch, cụ bảo đun than tổ ong là vô ý nhất trong khu dân cư? Cụ vơ đũa cả bó rồi, Em thấy đa sô cháy đều do chập điện, dùng đồ điện sơ suất ko tắt khi vắng nhà kể cả sạc điện thoại.

QuangSunlight

Xe điện
Cà phê 5* ở đâu thế ạ ? Để khi nào em tham gia đa cấp dẫn đối tác vào đấy chém gió cho hoành :)
Đi cà phê thỉ có tiền cứ vào 5* với cả chỗ sang chảnh là có khu vực không hút thuốc và có cho hút thuốc. Còn ngồi vỉa hè thì nên chấp nhận thực tế nó là như thế :)

supporter

Xe điện
Thành phần này chắc từ voz sổng sang : cùn, ngu, thích ngược dòng :))
Già nhưng đổ đốn thì đúng hơn. Nói toàn như 1 thằng trẻ trâu vô học. Cứ lượn qua vài topic mà thành phần này tham gia cụ sẽ thấy

Mrphamvn

Xe tăng
Già nhưng đổ đốn thì đúng hơn. Nói toàn như 1 thằng trẻ trâu vô học. Cứ lượn qua vài topic mà thành phần này tham gia cụ sẽ thấy
Đọc có vài comment của thành phần này là đủ hiểu rồi :D Cảm ơn cụ đã khai sáng

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Mùi nó bốc lên thì tầng trên lĩnh đủ nhé. Mùi than tổ ong nó tức ngực khó thở chứ đừng nghĩ là ko ảnh hưởng ai.
Nhìn cái bàn thờ của nhà thì cũng biết là nhà chính chủ rồi. Cụ cứ tưởng tượng làm gì
Thì không được đun than , sỏ tay chung cư chắc chắn có rồi ! Còn trong nhà người ta ở chính chủ hay thuê hay ngủ phòng khách hay nhà vệ sinh thì kệ người ta. Miễn là không ảnh hưởng đến ai , không vi phạm!

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nhà mụ này bán hàng ăn online rồi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Éo mịa. Vào gặp con cún số 1 nó sủa bẩn cả tai. Nó cứ léo nhéo hỏi Luật với lá. Éo có Luật nào ghi rõ ngồi ỉa ở cầu thang tòa nhà là vi phạm. Cứ ra đấy mà ngồi ỉa.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hô đúng quan điểm, phải tôi toi ko cam kết kiểu ý, vận động thì nghe chứ ép kiểu
vô pháp luật ý quên đi, cấm đun gas nghe hài thế. Các vụ cháy cc có phải do than tổ ong hay do đun ga mà ra ko?
cụ ko hiểu vđ là khi sảy ra cháy do bất cứ cái gì khác thì bình ga sẽ là những quả boom nổ chậm

không ai có thể vô tư lao vào biển lửa cứu người khi biết có bình ga đã nạp

hệ thống khoá van ga tổng của toà nhà lại khác, ít nghuy hiểm hơn thôi

còn chỗ e trc có cái xe đẩy loa con con đi rao chống muỗi, không đun than tổ ong, dùng điện tiết kiệm gì đó

supporter

Xe điện
Thì không được đun than , sỏ tay chung cư chắc chắn có rồi ! Còn trong nhà người ta ở chính chủ hay thuê hay ngủ phòng khách hay nhà vệ sinh thì kệ người ta. Miễn là không ảnh hưởng đến ai , không vi phạm!
Cụ thấy chỗ nào em phản đối họ ở phòng khách hay vệ sinh không?

Arinc

Xe đạp
Đến ạ với nhà này

lmnam2003

Xe buýt
Loại vô ý thức và khốn nạn mới có kiểu đun than tổ ong ở ngoài khoảng không chung rồi các nhà xung quanh phải ngửi/chịu cái mùi độc hại của khói than tổ ong bốc ra/bốc lên!!!

Khói than tổ ong khi toả ra có thể làm han gỉ/thủng lỗ chỗ các tấm inox 304 để cách xa vài mét đấy!
Cụ nặng lời quá, biết là thế. Xóm em 2 nhà bên cạnh trước chiều nào cũng quạt khói um, xộc thẳng vào nhà cực kỳ khó chịu, tường rào mái tôn gỉ và thủng hết. Cũng phải thông cảm biết làm thế nào, thi thoảng chỉ tham gia ko dùng than độc hại, may giờ ko quạt nữa rồi.