[Funland] Bếp than tổ ong ở chung cư hiện đại

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Ở như vậy thì họ sẽ không bao giờ kê bàn ghế sofa như ảnh. Không ai thừa thời gian mà ngày nào cũng dọn ra dọn vào bộ sofa
Sô pha nhà em còn là bộ mang từ phòng khách ở cty. Lúc em thay mới đem về nhà thuê. Nó còn to hơn nhà này nhiều. Buổi tối ông ấy ngủ là bê phát cái bàn dịch ra nằm thoải mái luôn!

CR-Vic

Xe container
Suy nghĩ của bác là kiểu trăm cái lý không bằng một tý cái tình :D rất theo phong cách người Việt Nam cổ. Chính vì những lập luận kiểu của bác mới có những chuyện một vài cái xe thồ hai bên hai cái sọt để rau, củ, quả mang ở quê (hoặc mua buôn ở chợ đầu mối) mang đi bán rong trên khắp các phố cổ (đô thị mới thì dân họ không ngồi ở cửa nhà để mua thực phẩm như dân trên phố). Nhìn những gánh hàng rong đó, những xe thồ 2 sọt đó nhiều người tặc lưỡi bảo rằng chắc đằng sau đó là những miệng ăn nghèo khổ ở quê nên cũng phải phiên phiến đi. Chả may họ có cọ quẹt vào một chiếc xe ô tô đỗ ven đường thì có ai biết được thằng lái xe bị chủ xe nó đuổi việc vì chả hiểu sao xe bị trầy xước nhiều mà không biết đường trông nom :D có khi sau cái thằng lái xe đấy cũng có mấy cái tàu há mồm ở nhà chờ tiền lương mang về đấy nhỉ!
Đun than tổ ong là vô ý thức nhất là trong khu dân cư!

Tăng giá điện thì người dân phải đun bếp than để giảm chi phí thôi , các anh em thiện lành làm gì mà căng thế :)
Còn ăn rỉ sắt là do khí CO2 , inox 304 khó bị rỉ lắm cụ

CR-Vic

Xe container
Ở chung cư thì chấp nhận phụ thuộc vào chủ đầu tư và ban quản trị rồi nên chơi bài cùn em tin là không khả thi đâu.

nó đồng ý nhưng nó vẫn nấu ai bt. lên ktra nó ko mở cửa dụi tắt bếp... bao giờ dân trí tăng thì mới đỡ sống chung động vật cấp thấp

supporter

Xe điện
Sô pha nhà em còn là bộ mang từ phòng khách ở cty. Lúc em thay mới đem về nhà thuê. Nó còn to hơn nhà này nhiều. Buổi tối ông ấy ngủ là bê phát cái bàn dịch ra nằm thoải mái luôn!
Vậy thì em đoán người thuê nhà nhà cụ là 2 cặp vợ chồng trẻ nên 2 F1 vẫn ngủ chung được. Còn 1 mình ông bố vợ ngủ ngoài phòng khách.
Còn đây mợ ấy 48 tuổi nên khó lòng con ngủ cùng lắm. Từ 2 người trở lên ngủ phòng khách thì không áp dụng kiểu dịch bàn ngủ sofa được.

QuangSunlight

Xe điện
Khi nào bị cọ xước sơn thì cứ việc bắt đền thôi cụ nhỉ , chịu khó gửi xe thì không bị quẹt đâu , đừng tiết kiệm vài đồng gửi xe :)
Mà em đang nói lý đấy nhé , PL ko cấm người dân đun nấu bằng bếp củi , bếp than .
Còn cụ bảo đun bếp than là vô ý thức , ok , đấy mới là cái tình .
Suy nghĩ của bác là kiểu trăm cái lý không bằng một tý cái tình :D rất theo phong cách người Việt Nam cổ. Chính vị những lập luận kiểu của bác mới có chuyện một cái xe thồ hai bên hai cái sọt để rau, củ, quả mang ở quê (hoặc mua buôn ở chợ đầu mối) mang đi bán rong trên khắp các phố cổ (đô thị mới thì dân họ không ngồi ở cửa nhà để mua thực phẩm như dân trên phố). Nhìn những gánh hàng rong đó, những xe thồ 2 sọt đó nhiều người tặc lưỡi bảo rằng chắc đằng sau đó là những miệng ăn nghèo khổ ở quê nên cũng phải phiên phiến đi. Chả may họ có cọ quẹt vào một chiếc xe ô tô đỗ ven đường thì có ai biết được thằng lái xe bị chủ xe nó đuổi việc vì chả hiểu sao xe bị trầy xước nhiều mà không biết đường trông nom :D có khi sau cái thằng lái xe đấy cũng có mấy cái tàu há mồm ở nhà chờ tiền lương mang về đấy nhỉ!
Đun than tổ ong là vô ý thức nhất là trong khu dân cư!

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em không dám bàn gì, chỉ nhìn cái bếp quá khủng khiếp.
Nhất là sống ở chung cư thì càng khiếp.

supporter

Xe điện
OK
Khi nào bị cọ xước sơn thì cứ việc bắt đền thôi cụ nhỉ , chịu khó gửi xe thì không bị quẹt đâu , đừng tiết kiệm vài đồng gửi xe :)
Dừng đèn đỏ, tắc đường cũng quệt. Gửi xe ở các bãi trông xe trên phố cũng quệt. Đâu phải bãi gửi xe nào cũng ở khu riêng đâu mà tránh được

Vnhnhn

Xe hơi
Website
kasati.com.vn
Đúng là bọn lợn. Nó mà vứt thân chưa cháy hết hay vứt tàn thuốc lá vào ống đổ rác thì lại ko biết bao nhiêu người liên lụy

CR-Vic

Xe container
Bác sống ở khu nào vậy? Trên phố cổ rất nhiều tuyến phố tổ chức trông xe ô tô do công ty cổ phần Đồng Xuân và cái công ty gì toàn số lẻ đứng ra thầu với sở GTVT đấy. Nó cọ trầy xước lúc nào ai mà biết được :))

QuangSunlight

Xe điện
Bác sống ở khu nào vậy? Trên phố cổ rất nhiều tuyến phố tổ chức trông xe ô tô do công ty cổ phần Đồng Xuân và cái công ty gì toàn số lẻ đứng ra thầu với sở GTVT đấy. Nó cọ trầy xước lúc nào ai mà biết được :))
Xước ko biết bắt đền thằng trông xe à cụ :)

thachnhung

Xe container
Sao không yêu cầu được hả cụ, làm sai gây ảnh hưởng xung quanh hay quyền lợi thì bị yêu cầu làm cho đúng chứ. Cứ có quyển sổ thì thích làm gì thì làm đâu có được.
Thì có ai bảo ko dc đâu cụ! Cứ ở đấy yêu cầu thôi ;))

Các cụ cãi nhau to quá! Thật ra chung cư nào cũng có một cái qui định mà từ khi ký HĐ cư dân hoặc người thuê lại phải chấp hành. Chung cư đểu em mua cho các bọn F1 ở tại SG nó qui định rõ tại mục 6.2.g nghiêm cấm bếp tổ ong, bếp dầu, bình ga CN

202

Xe container
Quy định này trái pháp luật thì sao ???
Ta tiếp tục dung túng cho cái sai ???
Quy định nào trái pháp luật? Quy định trái luật sẽ bị hủy nhé. Luật thường cấm ở quy mô chung, quy mô nhỏ thường chặt chẽ hơn và ko phạm luật.

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì em đoán người thuê nhà nhà cụ là 2 cặp vợ chồng trẻ nên 2 F1 vẫn ngủ chung được. Còn 1 mình ông bố vợ ngủ ngoài phòng khách.
Còn đây mợ ấy 48 tuổi nên khó lòng con ngủ cùng lắm. Từ 2 người trở lên ngủ phòng khách thì không áp dụng kiểu dịch bàn ngủ sofa được.
Cái khó ló cái khôn , người ta phải thích nghi thôi !

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Quy định nào trái pháp luật?
Cũng không ít đâu.
Vào cơ quan nhà nước còn thấy đầy văn bản sai.
Hàng năm, bộ Tư pháp còn moi ra hàng mấy nghìn văn bản sai (chỉ riêng về phia bên nhà nước)

duytrong

Xe lăn
Than tổ ong là loại chất đốt gây hại cho sức khoẻ nhất! Dần dần người ta sẽ không dùng than tổ ong nữa khi dân trí được nâng cao và thu nhập được cải thiện.

Ở làng em ở không có nhà nào dùng than tổ ong để đun nấu :D
Giờ có loại than tổ ong nhưng không khói ,không mùi mà cụ.than sạch đấy,nhưng than gì thì cũng rất ít người dùng.

Thuykorea

Xe máy
Vụ này ở chung cư an bình khu nhà em đây. Chị này đun bếp than để nấu pate bán bánh mì cho khu chung cư. Chả hiểu sao ở khu chung cư hiện đại như này mà vẫn còn nhiều người ý thức kém thế. Hai ngày cuối tuần liên tiếp xảy ra hai vụ cháy ah. Một vụ do cháy bếp than, một vụ cháy thùng rác ạ. Mỗi khi nghe chuông báo cháy là phải chạy gấp xuống tầng 1 rồi, chỉ kịp đem theo mỗi ví xèng. Em ở tầng 28 khổ ghê ah./

202

Xe container
Cũng không ít đâu.
Vào cơ quan nhà nước còn thấy đầy văn bản sai.
Hàng năm, bộ Tư pháp còn moi ra hàng mấy nghìn văn bản sai (chỉ riêng về phia bên nhà nước)
Việc sai này là khác cụ nhé. Cái này rõ ràng là ko phạm luật nhưng sai quy định

duytrong

Xe lăn
nói chung là có hàng xóm như con mụ này thì nản rồi. tiết kiệm nhưng lại bẩn thỉu gây hại người khác.
Trước hết mụ ấy tự rước bệnh vào người nhà mụ,sau đến hàng xóm khổ lây,tiết kiệm được mấy đồng bạc lẻ,rồi tièn thuốc không bõ.