[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

RoadStar

Xe tải
Đọc seri của bác chủ hay quá!
Em ít tuổi hơn, nên thời bia ôm này phần còn trẻ, phần chưa kiếm ra tiền mà nhậu kém nên cũng không ham. Nhưng cách đây hơn 10 năm 1 lần công tác SG được ông bạn (lúc đấy làm phân bón cho mấy tỉnh cao nguyên) cho đi ăn nhậu ở Tràm Chim, thật sự há hốc mồm.
Sau vì đặc thù công việc nên em hay đi bia bọt, tiếp khách và hát hò (ở Hà Nội). Tụi em ăn ra ăn, xong mới đi hát. (E nói nhỏ là hay tiếp các đầy tớ nhân dân). Nhưng các anh em cực kỳ lịch sự đàng hoàng, nhiều anh hát rất hay luôn.
Phải nói thêm rất nhiều anh đầy tớ nhân dân tâm sự công việc cực kỳ áp lực, mệt mỏi, kiếm ra tiền nhưng ko dám tiêu. Nên khi mấy đứa bọn em tổ chức là mấy anh như kiểu xả hơi, trút bỏ muộn phiền và vui quên đường về.
Do thế nên tụi em hay có những quán ruột, nhiều quán em chơi thân cả chủ, cả bánh mỳ, cả dàn các em (bọn em hay tới mấy chỗ các bạn miền Tây vì nghe giọng mấy con ngan già ở nhà ngấy lắm rồi).
E chơi thân luôn với cả nhóm các bạn tiếp viên luôn, và các bạn ấy e thấy cực đàng hoàng nhé, ko bao giờ chạy KPI đồ uống…ko bào giờ có chuyện xin xỏ luôn. Đến ngày nghỉ mấy em ấy dc ra ngoài thì còn í ới gọi mấy anh đi nhậu các em bao luôn. Dịp covid quán bị đóng cửa, các em phải ra ngoài thuê nhà, chán nên mua đồ về nhà làm cỗ, gọi các anh đến nhậu say quên đường về, tối ngủ luôn ở nhà trọ.
Có dịp rảnh thì bọn e hay rủ mấy bạn đi chơi xa, nói với bánh mỳ là cho mấy đứa đi 2,3 hôm với bọn em, thế là tầm 1,2 xe ô tô bọn em đi phượt.
(Mà có mấy bạn là chị em ruột, chị em họ hàng với nhau luôn nhé).
Ké bác chủ thớt tí ạ, sory bác.

Charlie_143

Xe máy
Em ít tuổi hơn, nên thời bia ôm này phần còn trẻ, phần chưa kiếm ra tiền mà nhậu kém nên cũng không ham. Nhưng cách đây hơn 10 năm 1 lần công tác SG được ông bạn (lúc đấy làm phân bón cho mấy tỉnh cao nguyên) cho đi ăn nhậu ở Tràm Chim, thật sự há hốc mồm.
Sau vì đặc thù công việc nên em hay đi bia bọt, tiếp khách và hát hò (ở Hà Nội). Tụi em ăn ra ăn, xong mới đi hát. (E nói nhỏ là hay tiếp các đầy tớ nhân dân). Nhưng các anh em cực kỳ lịch sự đàng hoàng, nhiều anh hát rất hay luôn.
Phải nói thêm rất nhiều anh đầy tớ nhân dân tâm sự công việc cực kỳ áp lực, mệt mỏi, kiếm ra tiền nhưng ko dám tiêu. Nên khi mấy đứa bọn em tổ chức là mấy anh như kiểu xả hơi, trút bỏ muộn phiền và vui quên đường về.
Do thế nên tụi em hay có những quán ruột, nhiều quán em chơi thân cả chủ, cả bánh mỳ, cả dàn các em (bọn em hay tới mấy chỗ các bạn miền Tây vì nghe giọng mấy con ngan già ở nhà ngấy lắm rồi).
E chơi thân luôn với cả nhóm các bạn tiếp viên luôn, và các bạn ấy e thấy cực đàng hoàng nhé, ko bao giờ chạy KPI đồ uống…ko bào giờ có chuyện xin xỏ luôn. Đến ngày nghỉ mấy em ấy dc ra ngoài thì còn í ới gọi mấy anh đi nhậu các em bao luôn. Dịp covid quán bị đóng cửa, các em phải ra ngoài thuê nhà, chán nên mua đồ về nhà làm cỗ, gọi các anh đến nhậu say quên đường về, tối ngủ luôn ở nhà trọ.
Có dịp rảnh thì bọn e hay rủ mấy bạn đi chơi xa, nói với bánh mỳ là cho mấy đứa đi 2,3 hôm với bọn em, thế là tầm 1,2 xe ô tô bọn em đi phượt.
Bác cho e xin (ib) địa chỉ mấy quán ruột của bác có đào miền tây ở HN với ạ, để e thiết lập quan hệ tiếp khách hehe. E chán đào địa phương lắm òi.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Gần tới ngày Chã vào SG kính mời các cụ đăng ký buổi Off trên thớt này nhé.

Kinh phí : Công ty Cổ phần + Vương quốc Campuchia.

Địa điểm dự kiến : Nhà hàng Bia hơi Hà nội ( Nhà Khách T78 )
145 Lý Chính Thắng - Phường Võ Thị Sáu Quận 3.

Địa điểm trung tâm dễ tìm, thuận tiện di chuyển. Món ăn rất ngon và đặc biệt giá rất bình dân.

Thời gian dự kiến : khoảng 12 - 15 ngày nữa.

114hangbong

Xe cút kít
wow, trận này thì có em (em ngồi bên tay trái anh Lầm 1885)
vui quá trời vui
Có lần mấy anh em hẹn nhau ở Phó Đức Chính, em thấy anh Túng bảo cụ có việc nên định tham gia mà bận nên không đến được. :D

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in

TungC

Xe tải
Gần tới ngày Chã vào SG kính mời các cụ đăng ký buổi Off trên thớt này nhé.

Kinh phí : Công ty Cổ phần + Vương quốc Campuchia.

Địa điểm dự kiến : Nhà hàng Bia hơi Hà nội ( Nhà Khách T78 )
145 Lý Chính Thắng - Phường Võ Thị Sáu Quận 3.

Địa điểm trung tâm dễ tìm, thuận tiện di chuyển. Món ăn rất ngon và đặc biệt giá rất bình dân.

Thời gian dự kiến : khoảng 12 - 15 ngày nữa.

Đầu tháng 4 bọn em ngồi ở Warning Zone 223 (ngã tư LCT - NKKN), gần 12h đêm mà khách vẫn vô nườm nượp, chị em còn nhiều hơn liền ông :)) . Công nhận SG vẫn thoải mái hơn ở HN 👍

Inocent

Xe buýt
Em chả được biết nhiều như các bác, nhưng có vài lần vào trong SG công tác thấy trong đó có nhiều (hầu như hẻm nào cũng có) quán cắt tóc, gội đầu bình dân mà vào đấy có thể cạo mặt, gội đầu + mát xa đầu, lấy dáy tai rất nghiêm túc, nhẹ nhàng và thư giãn. Ngoài HN thì vào các quán cắt tóc (nam) bình dân ít khi có được cảm giác như vậy

RoadStar

Xe tải
Bác cho e xin (ib) địa chỉ mấy quán ruột của bác có đào miền tây ở HN với ạ, để e thiết lập quan hệ tiếp khách hehe. E chán đào địa phương lắm òi.
Em nghỉ từ hồi sau Covid rồi cụ ơi. Phần vì các bạn nghỉ hết, phần vì công việc đi xuống, chả có dự án mà làm nữa. Chưa phục hồi được.
Thực sự các mối quan hệ của bọn em với các bạn ấy rất vi diệu, mập mờ em không biết tả như nào. Nhưng chắc chắn là các anh em chơi với nhau khá thật lòng và tình cảm. Không hề có chuyện bồ bịch hay sugar, không hề có chi phí bao nuôi hay lương đi chơi gì luôn.

DaDieuchienxu

Xe container
Cũng thích tham gia họp mặt vs các Offers lắm, nhưng ko uống nổi 1 ly....
Thôi thì chờ review vậy.:(

xedieu

Xe cút kít
Chị em ruột em gặp vài cặp. Khó xử nhất là lúc “chán cô chị, luỵ cô em”. Gì chứ chị 22-23 dù có ngon nhưng em 17-18 nó bay ra là thôi xong! 😅 Chị em họ thì rất nhiều.

RoadStar

Xe tải
Chị em ruột em gặp vài cặp. Khó xử nhất là lúc “chán cô chị, luỵ cô em”. Gì chứ chị 22-23 dù có ngon nhưng em 17-18 nó bay ra là thôi xong! 😅 Chị em họ thì rất nhiều.
Đúng rồi cụ ah, nhiều tình huống éo le phết.
Bọn em đi hát không bao giờ có chuyện mò cua bắt ốc, mượn men quậy phá và cũng không ông nào nát cả nên các em rất quý. Khi thấy tụi em vào thì mấy bạn đang dở ca ở phòng khác cũng chạy qua làm 1 ly bia. Rồi mấy đứa chưa làm ở trên phòng nghỉ mặc nguyên đồ ngủ xuống phòng hát ngồi chơi cùng, nhìn hài vãi luôn.
Em ấn tượng có năm sinh nhật em. Mấy bạn bảo hôm nay bọn anh vào đi bọn em tổ chức sn cho anh. Vào đến nơi thấy nguyên phòng to nhất được trang trí bóng bay, tua rua màu sắc, có sẵn cả nến và bánh gato. Lúc chúc mừng sn mình em nằm giữa khoảng 30 bạn trẻ trung sinh tươi. Em thề vua chúa ngày xưa cũng đến thế là cùng. Mà hôm đấy các bạn tự chung nhau trả tiền, nhất quyết không cho em thanh toán.

RoadStar

Xe tải
Ngoài Bắc này có 1 bạn quê Nam Định, cực xinh và hát hay học Văn khoa luôn. Bọn em chơi thân đến nỗi thường xuyên dc ăn nem Giao Thuỷ do mẹ em gửi lên. Đầu năm đi đền Trần là bọn em vào nhà chúc Tết gia đình, ăn tết đàng hoàng rồi đêm đi đền Trần. Năm em ấy lấy chồng vẫn mời tụi em và xuống ăn cưới.
Các bạn miền Tây (huyện Châu Thành A) thì tụi em được mời vào tận nhà chơi, nhậu 2 ngày 2 đêm với cả gia đình họ hàng luôn. Đến bây giờ thỉnh thoảng em vẫn nhận khô cá lóc các bạn gửi ra để uống bia.
Lần duy nhất xin tiền là năm 2017. Một bạn do điều kiện gia đình nên nghỉ làm về quê phụ mẹ làm về thêu. Bạn ấy nhắn tin riêng cho em chỉ xin đúng 3,5tr để mua đồ nghề học lớp thêu tranh. Em cũng hỏi chuyện động viên đi học và gửi thêm 3 tháng học phí cho bạn đấy. Mấy tháng sau bạn ấy báo đã học xong và gửi ra cho em một bức thêu Bát Mã truy phong (khổ 60x1,6m) rất đẹp, còn cẩn thận nhờ người đóng khung kính mang đến. Bức tranh đấy bây giờ em vẫn treo ở nhà em luôn.
Về những lần đi chơi xa thì tất nhiên là tự phân cặp ra rồi, tối phòng nào về phòng nấy. Đi về xong là xem như bình thường, ko có khái niệm nọ kia, cùng lắm là trêu nhau là tối qua thằng kia nó có tỉnh lại để chăm sóc em không hay nó say quá ngất luôn. (Đã có vài lần bị bêu xấu là về nôn rồi lịm, chả làm ăn giề)

114hangbong

Xe cút kít
Đúng rồi cụ ah, nhiều tình huống éo le phết.
Bọn em đi hát không bao giờ có chuyện mò cua bắt ốc, mượn men quậy phá và cũng không ông nào nát cả nên các em rất quý. Khi thấy tụi em vào thì mấy bạn đang dở ca ở phòng khác cũng chạy qua làm 1 ly bia. Rồi mấy đứa chưa làm ở trên phòng nghỉ mặc nguyên đồ ngủ xuống phòng hát ngồi chơi cùng, nhìn hài vãi luôn.
Em ấn tượng có năm sinh nhật em. Mấy bạn bảo hôm nay bọn anh vào đi bọn em tổ chức sn cho anh. Vào đến nơi thấy nguyên phòng to nhất được trang trí bóng bay, tua rua màu sắc, có sẵn cả nến và bánh gato. Lúc chúc mừng sn mình em nằm giữa khoảng 30 bạn trẻ trung sinh tươi. Em thề vua chúa ngày xưa cũng đến thế là cùng. Mà hôm đấy các bạn tự chung nhau trả tiền, nhất quyết không cho em thanh toán.
Nhìn các em xinh tưoi trẻ trung nhưng tất cả đều có cảm giác ghê ghê không hiểu sao các cụ chịu được. 😂