[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

Violet8

Xe hơi
Vậy cụ chắc biết anh ruột em. Cũng khoa Anh văn trên cụ 2 khoá. NS Ng Hồng Sơn. Em và anh Sơn đánh keyboard Ban nhạc Trường ĐHTH. Về sau anh có sáng tác vài bài hát " Trái tim không lời ", " Đêm không sao " ( Thanh Thảo và Tiến Đạt hát Rap ). Anh học Piano chung với em từ nhỏ.
Khoa Anh văn đúng là xịn nhất ĐHTH lúc bấy giờ cụ nhỉ. Cực danh giá.
Trên 2 khóa chắc em không rành. Thời ở Tổng Hợp thích nhất mấy cái cắm trại Đoàn và tập quân sự trên Thủ Đức. Vui ơi là vui.

Đông Gioăng

Xe buýt
A Chã Tien Tung khuya muộn tỉnh rượu đã kịp xử lý kiểu đi đêm luôn hôm qua rồi, cụ Cố ạ.
Chị Túng em nhận của NN 2 tạ thóc rồi nên: Có ngủ lúc nào đâu. 24/7 phờ phạc, à nhầm pờ phệch sơ vít
(Khác hẳn cu Bụp, rất Húng hắng hehe)

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF
Vâng, hôm mọi người báo tin thì e đang ở Quy Nhơn. Khá bất ngờ .
À, Bs bên VĐ mà cụ bảo hình như tên H à cụ, làm về gây mê hồi sức?
Nguyễn Vạn T. Bs ngoại chấn thương học ở Đức 7 năm. Về nước sang K làm ở Viện 116 Phnom Penh. Chuyên cắt chân thương binh bị dính mìn Kp10.
Sau về làm chủ nhiệm khoa phục hồi chức năng của VĐ. Mất cũng được chục năm rồi cụ ạ. 😥

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nguyễn Vạn T. Bs ngoại chấn thương học ở Đức 7 năm. Về nước sang K làm ở Viện 116 Phnom Penh. Chuyên cắt chân thương binh bị dính mìn Kp10.
Sau về làm chủ nhiệm khoa phục hồi chức năng của VĐ. Mất cũng được chục năm rồi cụ ạ. 😥
Cảm ơn cụ chia sẻ, khoa PHCN của VĐ bọn em hồi sv ko phải đi nên ko biết thầy T này ạ 😥

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ Đốc học khi xưa vẫn phải đi điếu đóm cơ à. Hỏng rồi, hỏng rồi.
Hồi xưa đi học VĐ toàn được đi ăn ké các anh chị đi trước thôi ạ. Lắm hôm 1h đêm còn vần nhau ra giảng lý thuyết. Hồi sv vất vả nhưng vui cụ ạ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Hồi xưa đi học VĐ toàn được đi ăn ké các anh chị đi trước thôi ạ. Lắm hôm 1h đêm còn vần nhau ra giảng lý thuyết. Hồi sv vất vả nhưng vui cụ ạ.
Tụi e học vất vả nhất là chuyện cuối tuần mới được ra ngoài, đấy là k phạm lỗi gì, chứ đã ghi lỗi là khỏi ra. Với lại chuyện trốn bảo vệ, quản giám nhậu đêm ạ. Học thì mấy môn đánh đấm, k quan hệ tốt với thầy thì được thầy quan tâm đến, đánh đau phết ạ.

TRANG-TRANG

Xe buýt
Hóng ảnh của lão anh về Sen trần, sáng em ghé qua mà đông quá đành lượn cung khác ngắm sen một mình.

Phải khất nợ bác rồi. Nhiều ảnh và clip nhưng pót lên toàn bị lỗi vì đt lởm,trình ai ti cũng lởm.
Chụp bằng mồm vậy:
Phải mặc áo và đeo huy hiệu do BTC phát thì các a cs mới cho vào đg ven hồ.
Các cua rơ (thuộc liên đoàn xđ...) có moto khối phân lớn dẫn đoàn , ý lộn: Phân khối lớn.
Kết thúc chặng diễu hành quanh hồ ,ngoài gói xôi và chai nc ăn sáng còn đc mang về 100k

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Đặc sản của Hiếu là những pha chuyền bóng má ngoài. Gọi là vỉa má. Ở những cự ly ngắn và trung bình. Còn chuyền dài vượt tuyến kiểu như lương xuân trường sau này thì ko ăn thua. Nhưng bù lại khống chế bước 1 hay, và sút phạt hàng rào tốt. Nhưng có mấy ai mà hoàn thiện hết các kỹ năng đâu. Em tiếc ông Hiếu này thể lực hơi đuối , nhiều người thể hình mỏng như thế nhưng họ vẫn khỏe và dẻo dai.
Nhắc tới đá má ngoài! năm 2010 em bắt gôn đội bóng phủi của anh Hà Du ( chủ vựa Cua ). Trong đội có anh Trương Văn Dưỡng , cựu cầu thủ HQ và ĐTQG. Thời điểm đó, tuy đã lớn tuổi nhưng anh vẫn thường tung ra những đường chuyền sát thủ bằng má ngoài. Hình như đến báy giờ anh vẫn còn chơi bóng đá phủi thì phải.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tụi e học vất vả nhất là chuyện cuối tuần mới được ra ngoài, đấy là k phạm lỗi gì, chứ đã ghi lỗi là khỏi ra. Với lại chuyện trốn bảo vệ, quản giám nhậu đêm ạ. Học thì mấy môn đánh đấm, k quan hệ tốt với thầy thì được thầy quan tâm đến, đánh đau phết ạ.
Chắc cụ học bên an ninh, hồi sv các cụ đã phải đi tạo qh vs các thầy rồi cơ ạ? E có nghe ông anh trai e cũng kể về tình trạng này hồi đi học

DaDieuchienxu

Xe container
Tưởng a Điểu ra trường còn ở SG trước khi về miền Tây dậy học.
Thời điểm ấy, đậu vào ĐHSP là phải cắt Hộ khẩu nhập vào trường. Khi tốt nghiệp, nhận luôn bằng + quyết định phân công. Nếu cụ ko chấp nhận lệnh điều động đến nơi công tác ghi trên quyết định, cụ sẽ phải bồi thường toàn bộ các khoản đã thụ hưởng trong quá trình đào tạo (gồm học phí, học bổng & các nhu yếu phẩm, gao...đc quy ra tiền, Một khoản tiền khá to) thì mới rút ra Hộ khẩu để nhập lại về nhà.
Vì vậy, sau buổi lễ trao bằng TN, mình nhận quyết định là có xe của SGD các tỉnh Miền Tây đậu sẵn trong sân trường, đưa các SV về tận nơi, sau đó, từ SGD tỉnh sẽ có xe đưa về các huyện.

TRANG-TRANG

Xe buýt
[QUOTE="angkorwat, post: 69580137
Chắc cụ nghe ông anh chém thôi. Không mượn đc xe cụ Hun đâu. Không một chiếc xe nào của cụ Hun chạy ra khỏi cổng khi không có 1 lính K10 trên xe, kể cả chạy đi đổ xăng.
[
/QUOTE]

Còn chuyện mượn xe, chiếc Volga(Gaz24) của ô Lê Đức Anh vẫn hay bảo dưỡng,sửa chữa tại đội xe BTL 719. Hôm xe vừa sửa xong mà cụ LĐA mới bay về VN, cả lái xe lẫn thợ sc rủ ô Hiếu (thượng úy/nhà ở khu 28 Điện Biên/ đội trưởng đội xe) nhẩy lên đi thử 1 vòng rồi ghé vào chợ nhậu.

Mới dọn ra đc vài món bỗng có 2 tay người Cam đen đúa, nhỏ thó vào quán chào các "Lục thum" rất lễ phép rồi lại gần ghé tai ô Hiếu gằn dọng: Mang ngay xe Cụ 6 về. Hóa ra hai ô TC2.
Mấy thày trò bỏ cả ăn ,lên xe về ngay.
Mấy năm đó ở Phnom penh chỉ có 2 con Volga của tướng LĐA và tướng Đoàn Khuê.

ps: mấy hôm nữa em với ô Hiếu và vc 1 ô bạn nữa (học cùng trường sq với Osin Huy Đức) lái xe sang thăm lại chiến trường xưa (e vừa hỏi thông tin lão anh v/v tự lái sang CPC và nhờ a liên lạc thêm với cậu Yang Heng đới)

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe container
Người OF
[QUOTE="angkorwat, post: 69580137
Chắc cụ nghe ông anh chém thôi. Không mượn đc xe cụ Hun đâu. Không một chiếc xe nào của cụ Hun chạy ra khỏi cổng khi không có 1 lính K10 trên xe, kể cả chạy đi đổ xăng.
Còn chuyện mượn xe, chiếc Volga(Gaz24) của ô Lê Đức Anh vẫn hay bảo dưỡng,sửa chữa tại đội xe BTL 719. Hôm xe vừa sửa xong mà cụ LĐA mới bay về VN, cả lái xe lẫn thợ sc rủ ô Hiếu (thượng úy/nhà ở khu 28 Điện Biên/ đội trưởng đội xe) nhẩy lên đi thử 1 vòng rồi ghé vào chợ nhậu.
Mới dọn ra đc vài món bỗng có 2 tay người Cam đen đúa, nhỏ thó vào quán chào các "Lục thum" rất lễ phép rồi lại gần ghé tai ô Hiếu gằn dọng: Mang ngay xe Cụ 6 về. Hóa ra hai ô TC2.
Mấy thày trò bỏ cả ăn ,lên xe về ngay.
Mấy năm đó ở Phnom penh chỉ có 2 con Volga của tướng LĐA và tướng Đoàn Khuê.
[/QUOTE]
Từ 7/1/1979 thì ĐSVN luôn có từ 1-2 chiếc Vonga cụ ơi. Sau giải phóng cụ Võ Đông Giang làm ĐS thì đã có 1 chiếc rồi. Sau này cụ Ngô Điền lên thay thì HN chuyển sang chiếc nữa. Mỗi nhiệm kỳ ĐS 4 năm thì sẽ thay 1 chiếc xe. Em nhớ khi em rời Phnom Penh thì cụ Điền đang chạy cái Vonga M24 và con Lada cũ màu bộ đội.

Chỉnh sửa cuối:

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Dạ nhiều cụ hỏi ảnh của thời đàn bia ôm. May quá hôm nay em tìm thấy một ảnh chụp năm 1994 trong nhà hàng Nam Mỹ, xin pót lên hầu các cụ ạ. Trong ảnh là anh bạn chí thân D " lớn " đang đàn cho em hát.