[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

angkorwat

Xe container
Người OF
Ông nhà em thời còn ở Cam, chăm sóc sức khoẻ cho cụ Hunsen và setup hệ thống y tế bên nước bạn. Vì ở cùng gia đình cụ Hun nên ra vào là không bao giờ cảnh vệ hỏi, ông anh trai em hồi đó cũng là lính bên Cam, hay về thăm cụ nên mọi người cũng biết mặt. Lâu lâu ông anh em lại chạy qua chỗ Ba em mượn xe ô tô để về SG chơi khi được nghỉ phép, mỗi lần về SG cũng kiếm được mấy cây vàng vì chở hàng từ bên đó về SG là không ai dám hỏi (gọi xe của cụ Hun vào hỏi chắc hôm sau được gặp lãnh đạo) :)
Vâng, thời kỳ đầu có một cụ Bs người VN chăm sóc sức khỏe cho cụ Hun. Cụ Bs rất ít khi ra ngoài. Còn setup hệ thống y tế bên đó là Đoàn chuyên gia y tế thuộc tổng đoàn chuyên gia A40 đoàn này khoảng 20 giáo sư, Bs ở các bv bên VN. Em có quen vài cụ ở Việt Đức như cụ Vân C, cụ Dân ( ngoại chấn thương) cụ Tuấn x quang, cô Hiền nhi Thụy điển...
Chắc cụ nghe ông anh chém thôi. Không mượn đc xe cụ Hun đâu. Không một chiếc xe nào của cụ Hun chạy ra khỏi cổng khi không có 1 lính K10 trên xe, kể cả chạy đi đổ xăng. Mà mang hàng về SG mà kiếm được vài cây vàng / chuyến thì lượng hàng khá lớn đấy ít nhất cũng phải chất đầy một xe 2,5 tấn và tiền vốn để lãi được 2 cây thì khoảng 5-6 cây vàng. 5-6 cây mà mua toàn xà bông lux, quần Jean, áo phông...thì nhiều lắm cụ ơi hai xe UAZ chở không hết đâu. Em trùm buôn bên đó những năm 80 -85 em hiểu rõ lắm.

cptu176

Xe điện
Vẫn đang chém ầm ầm mà?
Cụ ấy đang dùng con Ipad 2 để đăng bài, vì ko nhớ pass nên ko vào được bằng điện thoại, ảnh chụp thì ở hết ĐT, thế nên mỗi lần up ảnh toàn mở ảnh trên điện thoại, lấy con ipad chụp ảnh trên điện thoại lão ạ =))

tientung000

Xe điện
Vâng, thời kỳ đầu có một cụ Bs người VN chăm sóc sức khỏe cho cụ Hun. Cụ Bs rất ít khi ra ngoài. Còn setup hệ thống y tế bên đó là Đoàn chuyên gia y tế thuộc tổng đoàn chuyên gia A40 đoàn này khoảng 20 giáo sư, Bs ở các bv bên VN. Em có quen vài cụ ở Việt Đức như cụ Vân C, cụ Dân ( ngoại chấn thương) cụ Tuấn x quang, cô Hiền nhi Thụy điển...
Chắc cụ nghe ông anh chém thôi. Không mượn đc xe cụ Hun đâu. Không một chiếc xe nào của cụ Hun chạy ra khỏi cổng khi không có 1 lính K10 trên xe, kể cả chạy đi đổ xăng. Mà mang hàng về SG mà kiếm được vài cây vàng / chuyến thì lượng hàng khá lớn đấy ít nhất cũng phải chất đầy một xe 2,5 tấn và tiền vốn để lãi được 2 cây thì khoảng 5-6 cây vàng. 5-6 cây mà mua toàn xà bông lux, quần Jean, áo phông...thì nhiều lắm cụ ơi hai xe UAZ chở không hết đâu. Em trùm buôn bên đó những năm 80 -85 em hiểu rõ lắm.
Em đọc xong còm cụ Ter biết ngay gặp đúng cụ wat, rõ luôn cả tông tích cụ thân sinh ấy chứ :P

angkorwat

Xe container
Người OF
Em đọc xong còm cụ Ter biết ngay gặp đúng cụ wat, rõ luôn cả tông tích cụ thân sinh ấy chứ :P
Em không biết cụ này. Trong 3 tháng đầu tiểu đội em bảo vệ nhà cụ Hun thì cụ Bs này chỉ xuất hiện ở cổng đôi ba lần. Vì cũng không có quan hệ công tác gì nên bọn em cũng chẳng nhớ. Sang tháng 4/1979 thì bọn em bàn giao lại cho 144. Còn bảo vệ tiếp cận cụ Hun là cụ Huy người Thanh Hóa (dân K10) sau nay khi em về bảo vệ cụ Ngô thì em và cụ Huy khác thân nhau.

Ter

Xe buýt
Ba em sang đó đầu năm 80 đến giữa năm 84 thì về ạ. Anh trai em thì sang trước vì anh trai em ở với má cả ở trong SG, còn ba em thì ở ngoài HN

angkorwat

Xe container
Người OF
Ba em sang đó đầu năm 80 đến giữa năm 84 thì về ạ. Anh trai em thì sang trước vì anh trai em ở với má cả ở trong SG, còn ba em thì ở ngoài HN
Thời kỳ đó em lăn lộn không thiếu ngõ nghách nào bên Phnom Penh cụ ạ. Các chợ lớn tại Phnom Penh nó nhẵn mặt em. Em có thể mua chịu hàng đến hàng chục cây vàng. Nhưng mang sao được. Năm 1982 chạy một chiếc UAZ mang biển số ngoại giao tháo hết ghế sau. Nhét đầy cũng chỉ được số lượng hàng = 3 cây vàng. Về tới chợ An Đông bán hết thì cũng lãi được 7-8 chỉ thôi. Tháng làm 2 chuyến là đủ tiền ăn chơi ở đất SG rồi cụ ơi.

Vậy cắn rơm cắn cỏ nhờ Min- mod nào đi ngang qua đây, nhắn giúp em mật khẩu vào số đt em 0903846514 với ạ.
Em tag hộ cụ một vài Chã xem được không ạ.
Các anh Tien Tung hungalpha Thích Là Bụp

Mà giờ này các cụ mợ ấy đang nhậu tưng bừng ca múa nhạc hoạ ở Hạ Long, nên chắc cụ chủ phải đợi rồi.
Chốt lại là cụ muốn gì?
Em đã gửi mật khẩu mới qua tin nhắn điện thoại của bác.

thanh040506

Xe trâu
Thời kỳ đó em lăn lộn không thiếu ngõ nghách nào bên Phnom Penh cụ ạ. Các chợ lớn tại Phnom Penh nó nhẵn mặt em. Em có thể mua chịu hàng đến hàng chục cây vàng. Nhưng mang sao được. Năm 1982 chạy một chiếc UAZ mang biển số ngoại giao tháo hết ghế sau. Nhét đầy cũng chỉ được số lượng hàng = 3 cây vàng. Về tới chợ An Đông bán hết thì cũng lãi được 7-8 chỉ thôi. Tháng làm 2 chuyến là đủ tiền ăn chơi ở đất SG rồi cụ ơi.
Thời có sức khỏe, có tiền rủng rỉnh, ăn chơi k phải nghĩ bác VAT nhỉ?

Ter

Xe buýt
Em không vodka cho cụ được nữa, nợ cụ

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Tuyệt vời ,! Em đã đăng nhập lại với password mới do cụ sếp Tien Tung cung cấp rồi. Từ nay gõ bằng điện thoại sẽ nhanh hơn và úp ảnh tha hồ các cụ ạ. Em trân thành cảm ơn cụ Tien Tung và các cụ có trách nhiệm trong topic ạ.

angkorwat

Xe container
Người OF
Thời có sức khỏe, có tiền rủng rỉnh, ăn chơi k phải nghĩ bác VAT nhỉ?
Vâng, thời đó cụ DKeyboard chưa hành nghề nên không gặp. Cụ chủ mà làm sớm 10 năm chắc va nhau đôm đốp. Thời 80-85 chỉ có Đồng Khánh, Bát Đàn là hai nơi ăn nhậu. Đồng Khách thì tầng 6 là của các VIP có một sân khấu nhỏ có ban nhạc chơi trên đó và vài ca sĩ hát theo yêu cầu của thực khách. Mấy thằng lính K về mặc quân phục tối sầm cả một góc nhà. Toàn yêu cầu hát mấy bài về lính và bo cho ca sĩ toàn 1-2 chỉ. Ông chủ nhà hàng nể lắm : " Các chú lính Miên về xài hơn cả tụi lính Mũ nồi xanh của Mỹ khi xưa."
Thời 81 -84 SG có ba ban nhạc khá nổi tiếng tối CN hay chơi ở sân khấu Chợ Bến Thành là : Đại Dương, Lướt Sóng va Sao Sáng. Về SG trúng ngày CN em hay chen lấn ra xem🤓

Chỉnh sửa cuối:

mrnguyen1111989

Xe tải
Nghe các cụ đang bàn hăng về chuyện bóng đá CN xưa. Có cụ nào có tin về danh thủ Trần Minh Chiến không ạ! Lúc đấy e còn nhỏ. Nghe các chủ uống trà bàn với nhau là : Hàn nó mời TMC sang để chữa chấn thương và thi đấu cho clb của nó. Nhưng vì TMC là đảng viên nên không đc chi bộ cho xuất ngoại. Thế đành chịu, ko biết tin này có đúng không các cụ

DKeyboard

Xe buýt
Dạ đợt ấy chú rể em ( chồng của dỉ ruột em gọi là gì nhỉ ), Trung tá pháo binh Hoàng Vân đánh trận bên Campuchia về phép, hay ghé nhà em ở SG. Bà già em gửi chú cầm vàng Kim Thành qua Campuchia mua hộ 2 cái cat-xet, 1 cái 2 cửa,1 cái 1 cửa, tổng thiệt hại đâu 1 cây mấy gì đó.

angkorwat

Xe container
Người OF
Dạ đợt ấy chú rể em ( chồng của dỉ ruột em gọi là gì nhỉ ), Trung tá pháo binh Hoàng Vân đánh trận bên Campuchia về phép, hay ghé nhà em ở SG. Bà già em gửi chú cầm vàng Kim Thành qua Campuchia mua hộ 2 cái cat-xet, 1 cái 2 cửa,1 cái 1 cửa, tổng thiệt hại đâu 1 cây mấy gì đó.
Hồi mới về là thằng Sharp 555 sau đó là thằng Sharp 777 vể sau trông hoành tráng hơn giá khoảng 1,7 hay 1,8 cây gì đó.

DKeyboard

Xe buýt
Chắc là DKeyboard đã từng có quen biết cô KL này rồi. ;)

Anyway, Cảm ơn bạn đã ngó nghiêng qua chiếc tút toàn chuyện ùng oàng nhé :D:D:D
Dạ em chưa từng quen biết người đẹp K.L
Hồi mới về là thằng Sharp 555 sau đó là thằng Sharp 777 vể sau trông hoành tráng hơn giá khoảng 1,7 hay 1,8 cây gì đó.
Daj đúng rồi. Cụ nhắc em mới nhớ giá cái cat-set to là 1 cây 7, cái nhỏ rẻ hơn. Ngoài lề chút là thằng con chú ( tức là anh em cô cậu với em, bằng tuổi em ), dân Kiến trúc, hiện nay là 1 đại gia kha khá đất Hà thành, chủ nhân Khu Du lịch Nắng Sông Hồng. Chắc nhiều cụ trong đây biết em H..H đó.

angkorwat

Xe container
Người OF
Cam hồi đó vừa oánh nhau xong mà sao lại nhiều hàng hóa hơn cả sg vậy cụ?
Cuối 80 đầu 81 là hàng Thái nó tràn ngập Campuchia rồi cụ ơi. SG lúc đó còn cái gì đâu. Vải vóc, thuốc lá, xà bông Lux, Camy, quần Jean, áo thun...toàn từ K về là chính. Lượng hàng dân tị nạn gửi về đáng là bao.

thanh040506

Xe trâu
Nghe các cụ đang bàn hăng về chuyện bóng đá CN xưa. Có cụ nào có tin về danh thủ Trần Minh Chiến không ạ! Lúc đấy e còn nhỏ. Nghe các chủ uống trà bàn với nhau là : Hàn nó mời TMC sang để chữa chấn thương và thi đấu cho clb của nó. Nhưng vì TMC là đảng viên nên không đc chi bộ cho xuất ngoại. Thế đành chịu, ko biết tin này có đúng không các cụ
A TMC giải nghệ sớm rồi chuyển sang công tác HLV. Đã từng làm HLV trưởng CLB Vũng Tàu, Bình Dương... Hiện nay a TMC đang là HLV U16 Quốc gia. Ngoài ra a TMC cũng hay được mời lên tivi bình luận phết ạ.