[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Có khi ông bô cụ biết ông chú em tên Lê Tám cũng là BS chăm sóc cho cụ Ba D một thời gian, sau đó làm ở uỷ ban chăm sóc sktw.
Dạ chắc chắn hai ông cụ biết nhau cụ nhỉ. Sau 75 thì ba em thôi chăm sóc cho cụ Ba mà vào Nam phụ trách Cục Y Tế 10 ạ.

DKeyboard

Xe buýt
Anh Tạ Đình Hùng sau trở thành một đại gia, với 1 Công ty May XK và vô số nhà cửa đất đai
Còm trước em có hỏi cụ về anh Hùng, đọc còm này của cụ thì đúng là anh Hùng em biết. Năm 1999 em có vào nam đi cùng xếp em vào gặp anh Hùng nhận áo của anh ấy mang ra Bắc may gia công xuất đi Đức. Tiếc quá anh lại ra đi sớm vậy.
Công ty May Việt Hùng Q.12 cụ nhể. Em nhớ có đợt em kéo âm thanh ánh sáng rầm rộ qua Cty anh làm lễ Tổng kết cuối năm. Sau các mục phát biểu khai mạc, tuyên dương khen thưởng v.v...đến phần ăn nhậu ca hát, anh kéo em ra con Forrd Mondeo của anh ( hàng khủng thời ấy ), hai anh em trực chỉ nhà hàng bia ôm Anh Đào ( Trần Quang Khải Q.1 ) ngay và luôn....

DKeyboard

Xe buýt

DKeyboard

Xe buýt
Cụ hết sức cẩn thận mấy vụ này nhé, nhỡ có lỡ chân thì nhớ tinh thần cách mệnh của ông cụ thân sinh mà cãi bay cãi biến với con gấu cãi cho đến cùng vô tội nghe chửa.
Dạ vâng cụ. Em có vài đứa bạn bên TC II nên cũng biết áp dụng một số biện pháp nghiệp vụ bảo mật tài liệu rồi ạ.

angkorwat

Xe container
Người OF
Có phải con mà đút cả cái thẻ sim to tướng vào k ạ? Đợt đó cụ nhà em cũng dùng 1 con, mà ở huyện chưa có sóng di động, ra tỉnh mới có :)). Đăng ký thuê bao đâu đó 3 củ.
TacX khoảng giữa 2000 mới có cụ ạ. Em cái TacX của thằng Tuấn Hoàn Cầu chỗ đầu Bà Triệu mà gần 10 ngày mới có.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ôi thôi chết em rồi. Cụ hỏi khẽ giúp em xem có cửa nào " chạy " được không, giống vụ anh Hoàng Văn Hưng tuổi trẻ tài cao í cụ.
Giờ k phải giờ làm việc, e hỏi rồi nhưng toàn AI trả lời, mà AI nó k biết đi cửa sau cụ ạ.

kogenzo

Xe buýt
TacX khoảng giữa 2000 mới có cụ ạ. Em cái TacX của thằng Tuấn Hoàn Cầu chỗ đầu Bà Triệu mà gần 10 ngày mới có.
Tuấn móm Toàn Cầu mobile cụ ạ, lâu rồi chuyển về 44 HBT, mấy cái 26, 36 BT kia bây giờ ace e nhà a Tuấn làm. Toàn Cầu giờ ngoài ip, vertu bán cả đồng hồ luxury.

angkorwat

Xe container
Người OF
Tuấn móm Toàn Cầu mobile cụ ạ, lâu rồi chuyển về 44 HBT, mấy cái 26, 36 BT kia bây giờ ace e nhà a Tuấn làm. Toàn Cầu giờ ngoài ip, vertu bán cả đồng hồ luxury.
Thằng ku đó nó ăn bao nhiêu tiền của em năm 2000 - 2002 đó. Nhất là khi ra cái SS màn hình màu nắp gập đầu tiên. Vừa mua được 2 tháng thì nó ra cái T200 có chụp ảnh, lại mang đổi mất nửa tiền và thêm tiềm lấy cái T200. Được vài tháng nó lại ra cái T400 nhỏ gọn lại mất một mới tiền đổi lên. 😂
Đúng là Tuấn móm đấy cụ.

kogenzo

Xe buýt
Thằng ku đó nó ăn bao nhiêu tiền của em năm 2000 - 2002 đó. Nhất là khi ra cái SS màn hình màu nắp gập đầu tiên. Vừa mua được 2 tháng thì nó ra cái T200 có chụp ảnh, lại mang đổi mất nửa tiền và thêm tiềm lấy cái T200. Được vài tháng nó lại ra cái T400 nhỏ gọn lại mất một mới tiền đổi lên. 😂
Đúng là Tuấn móm đấy cụ.
Thời các cụ dùng mobile em nói mọi người không tin nhưng chỉ tháo cục pin đt ra lắp vào lấy đc 300k :D , vàng lúc đó khoảng 250k/chỉ :D .

Xe nội lước

Xe container
Cc bàn về đt em mới nói. Em đc trang bị cái đt đầu tiên hình như tên là Erichson năm 1998. Đen trắng , dày ụych và thêm cái vòi angten thò lên cỡ 2cm. Quanh dọc nó có cái đai kiểu kim loại hay sao ấy, rất chắc . Cái đt này nặng chắc phải trên 150gam. Màn đen trắng nhưng tiếng lọc tốt. Ông anh ngồi bàn lv cạnh em toàn dùng vùng đai cái đt cùng loại đc trang bị như em đóng lại cái đinh loại 3cm lâu lâu lại trồi lên mặt bàn . Học ông , em cũng đóng cái đinh be bé trồi lên ở bàn uống bia . Các cụ bàn bên quay cả sang nhìn em . Chắc tưởng E phải giàu lắm .😆

Ndchung

Xe buýt
Trời ơi lạc vào cái thớt của cụ chủ làm e đọc 1 mạch vừa đọc vừa thấy như tuổi trẻ của e quay về. Năm 2002 e mới vào SG nhưng e làm mảng khách sạn và thêm công việc quản lý cơ sở mát xa cho chủ.
Bằng cách thần kì nào đó mà 1 số người cụ chủ đề cập e từng gặp qua, e cũng lang thang qua vài quán mà cụ chủ đánh đàn đấy.
Các chốn ăn chơi í e có dịp la cà theo các a đại ca, đại gia dù lúc í e là con nhỏ nhà quê mới vào SG và dòng đời đưa đẩy e la cà nhiều nơi ăn chơi mà e mất lòng tin vào đàn ông đến nổi sếp e bảo "Mày nhìn đời nhìn đàn ông bằng con mắt nhắm mắt mở chứ nhìn họ thấu tâm can như thế sao có người yêu."
Tự dưng quá khứ lại quay về.
Hay Mợ đợi thớt này xong mở Thớt mới. Nhiều chuyện hay..

Baoleo

Xe tăng
Người ơi , thấy ảnh làm chi
Trăm năm biết có duyên gì hay không ...?...
Cụ nhỉ...
P/s : Thớt của cụ nói về Vị Xuyên 12/7/1984 hay quá ạ. Em say mê vào theo dõi từ hôm qua đến giờ.
Chắc là DKeyboard đã từng có quen biết cô KL này rồi. ;)

Anyway, Cảm ơn bạn đã ngó nghiêng qua chiếc tút toàn chuyện ùng oàng nhé :D:D:D

Yelnut

Xe tăng
Hiếu còn hơn Sơn ở những đường chuyền dẫn tới bàn thắng, ngày xưa CAHN thường là cho chú Tuấn Thành ;) !
Thực ra thì, theo em, cả Sơn và Hiếu đều cùng là dạng cầu thủ dẫn dắt lối chơi nên ở ĐTQG đã chọn Sơn là dirigent thì tất nhiên không có slot cho Hiếu rồi! Thằng Hà với thằng Hoàng nó còn không chuyền bóng cho thì có mà đá bằng mắt! :P
Hà và Hoàng thì 98 mới lên, Seagames 97 Hiếu đá suốt.
Vai trò trong câu lạc bộ thì em thấy cũng gần ngang nhau. Lên tuyển thì HS chơi tốt hơn kể cả khi không có Hà và Hoàng.

Hổ Con

Xe tăng
Chắc là DKeyboard đã từng có quen biết cô KL này rồi. ;)

Anyway, Cảm ơn bạn đã ngó nghiêng qua chiếc tút toàn chuyện ùng oàng nhé :D:D:D
Lúc thấy cụ ấy hỏi cô bìa trái là em nghi nghi rồi. Khả năng cao ng quen cũ.

Ter

Xe buýt
Em có 1 người họ hàng cũng là bs riêng cho cụ VNG. Cũng được cấp cái nhà mặt phố PĐP, sau cũng bán đi chia con cái hết. Ngày xưa các cụ cũng bôn chứ giờ đầy cách kiếm xiền :))
Ông nhà em thời còn ở Cam, chăm sóc sức khoẻ cho cụ Hunsen và setup hệ thống y tế bên nước bạn. Vì ở cùng gia đình cụ Hun nên ra vào là không bao giờ cảnh vệ hỏi, ông anh trai em hồi đó cũng là lính bên Cam, hay về thăm cụ nên mọi người cũng biết mặt. Lâu lâu ông anh em lại chạy qua chỗ Ba em mượn xe ô tô để về SG chơi khi được nghỉ phép, mỗi lần về SG cũng kiếm được mấy cây vàng vì chở hàng từ bên đó về SG là không ai dám hỏi (gọi xe của cụ Hun vào hỏi chắc hôm sau được gặp lãnh đạo) :)

Website
www.facebook.com
Dạ khổ quá, trình độ IT nhà cháu không đủ để đáp ứng nhu cầu ạ.
Thế này cụ nhé : mỗi lần muốn tìm hoặc chụp ảnh, nhà cháu đều dùng con Iphone 11 bé tí ti được vợ trang bị ( so với nữ GĐ trẻ 30 năm về trước thật rõ chán cụ nhỉ ).
Cháu gõ bài lên thớt bằng con Ipad 2 phế thải từ thằng con trai trưởng ( con Ipad này bây giờ bán chắc vài trăm không ai thèm mua ). Mỗi lần muốn up ảnh, nhà cháu phải lọ mọ tìm chỗ đủ ánh sáng, mở ảnh trong điện thoại, rồi ghé sát Ipad vào chụp. Và luôn luôn phải dè chừng cặp mắt nghi ngờ dò xét đã trở thành bản chất thấm trong máu của nhà cháu ạ...
Chốt lại là cụ muốn gì?