[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

amylvs

Xe tăng
VMH hình như 1972 thôi mà, cụ, sao cụ gọi là "anh H"?
Cụ nói đúng rồi! Em mới tình cờ thấy!

Trong bài có nói tới anh Bùi Hữu Lợi, tiện thể em show cái ảnh chụp cùng Lợi cốm!

Trailer

Xe buýt
Dạ

Dạ bẩm cụ, có một chuyện khá đau lòng, nhưng em nghĩ không nói ra thì em nghĩ em có lỗi với vong linh bác em ạ. Vì đó là điều day dứt với bác em tới cuối cuộc đời. Đó là khi xét hỏi, tất cả những cán bộ lấy cung bằng tuổi em tuổi cháu của bác, đều bắt bác Tạ Đình Đề, một công thần lão thành CM, từng vào sinh ra tử vì nước lúc họ còn chưa ra đời, mỗi khi mở đầu câu nói với họ bác đều phải có từ " Dạ thưa ông ", " Dạ thưa bà " và xưng " con ". Dĩ nhiên bây giờ đã hoàn toàn khác, em có rất nhiều bạn làm trong ngành CA, tình báo , họ đều lịch sự có học, thân ái không như thời ấu trĩ lúc trước. Nhưng vẫn phải nói ra để có bài học kinh nghiệm, để những việc như vậy không bao giờ xảy ra, cụ nhỉ....
H thẳng tính phết nên lên tuyển QG hay bị nhóm CLB QĐ cô lập :D vì thế ít đc đá, có đợt chán gọi lên chả thèm lên. Hồi đó MH và HS tài tương đương nhau và kình địch theo truyền thống của 2 CLB :))
H thẳng tính nhưng cũng dễ tính thế nên sau ra CSGT nhiều ng vi phạm xin hắn toàn cho qua.
Đc cái đội đá bóng giỏi như HS,MH sau ra đánh tennis cũng rất hay, có tên tuổi làng tennis phủi HN.
Trước em được xem MH đánh tennis giao lưu với Đõ Minh Quân (hình như lúc đó ranking số 1 VN), mà MH còn bón hành cho ĐMQ lên bờ xuống ruộng.

QAZ

Xe container
H thẳng tính phết nên lên tuyển QG hay bị nhóm CLB QĐ cô lập :D vì thế ít đc đá, có đợt chán gọi lên chả thèm lên. Hồi đó MH và HS tài tương đương nhau và kình địch theo truyền thống của 2 CLB :))
H thẳng tính nhưng cũng dễ tính thế nên sau ra CSGT nhiều ng vi phạm xin hắn toàn cho qua.
Đc cái đội đá bóng giỏi như HS,MH sau ra đánh tennis cũng rất hay, có tên tuổi làng tennis phủi HN.

Nhắc đến bóng đá - tennis phủi, hồi trước tôi có biết mấy anh đều từ đội Tổng cục Đường sắt, có anh Cao Vinh oánh tennis rất điệu. Ae hay gọi là Vinh "bớp".

cptu176

Xe điện
Dạ nếu lúc ấy em biết trước mua vàng, mua đất v.v... thì có khi em được giải Nobel kinh tế tồi cụ nhỉ....
Nói fun thế thôi. Rất nhiều người đã hỏi với thu nhập lúc ấy của mày như thế, sao không mua nhà mua đất. Em xin thưa rằng trẻ người non dạ, sống xa gia đình, tiền làm khá dễ như em lúc ấy thì khó giữ được thăng bằng tỉnh táo lo cho tương lai lắm cụ. Nhưng nếu hỏi em có tiếc không, thì em xin trả lời rằng em không hề nuối tiếc. Bây giờ em làm cũng được tháng mươi mười lăm củ nuôi vợ con, thích ăn gì ra chợ mua về ăn, tối ngủ có quyền bật máy lạnh vài tiếng cho bớt nóng, không nợ nần ai, vợ đẹp con khôn, ấy là mình nên cám ơn cuộc đời lắm rồi cụ nhỉ. Biết bao người tài giỏi hơn mình, mong muốn chỉ được như mình mà không được. Ngồi nghĩ, tất cả những thứ mình có được hôm nay, đều hoàn toàn do mồi hôi nước mắt của mình làm ra, không dựa dẫm thế bố làm to (:em tự lập hoàn toàn, sống xa gia đình từ năm 18 tuổi ). Do đó tối tối em có thể kê gối ngủ cao đầu, hoàn toàn không tiếc nuối gì những huy hoàng phù du ngày trước ạ.
Hạnh phúc là do mình cảm nhận cụ nhỉ, không thể có mẫu số chung và định nghĩa chính xác cho cái gọi là Hạnh phúc. Em thấy Hạnh phúc cũng đơn giản giống cụ...

Sứa.

Xe điện
Nhắc đến bóng đá - tennis phủi, hồi trước tôi có biết mấy anh đều từ đội Tổng cục Đường sắt, có anh Cao Vinh oánh tennis rất điệu. Ae hay gọi là Vinh "bớp".
Hình như là anh Vinh "cơm" :D

Sứa.

Xe điện
Trước em được xem MH đánh tennis giao lưu với Đõ Minh Quân (hình như lúc đó ranking số 1 VN), mà MH còn bón hành cho ĐMQ lên bờ xuống ruộng.
Đội đá bóng đc cái bộ chân, mà tennis thì chân cần hơn tay :)) MH đánh với MQ nếu đánh đôi may ăn đc chứ đánh đơn đội chuyên nghiệp nó khác bọt lắm cụ ơi :D Hoặc các bố đánh chơi chơi cho vui :D

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Cụ viết bài trên ipad. Xong vào mở trên iphone, sửa bài, chèn ảnh.
Còn k thì lưu lên mây, rồi vào ipad lấy xuống
Dạ đội ơn cụ nhiều. Nhưng khổ nỗi hôm trước, sau khi đăng nhập vào Ipad rồi, trong một phút nâng cao cảnh giác quá mức, em đã lỡ tay xoá luôn tin nhắn báo mật khẩu đăng nhập Otofun. Sau đó em lấy con Iphone ra lọ mọ đăng nhập để gõ bằng điện thoại cho đỡ mệt. Nhưng than ôi,không nhớ mật khẩu thì không vào được ạ.

DKeyboard

Xe buýt
Chuẩn cụ, tuổi trẻ là vậy, em ít tuổi hơn cụ, tầm 99-2k làm liên doanh, tiền lương và kiếm ngoài cũng khá nhưng kiếm đc bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, có những tháng số tiền kiếm có thể mua đc mảnh đất 40-50m trong ngõ ở HN, nhưng chả nghĩ nhiều: easy come easy go.
Giờ nhắc lại em không hề tiếc,
Sống trên đời này, đời phù du có đây rồi lại mất,
Trời đã ban cho, ta cám ơn Trời cuộc sống hôm nay
Mai kia chết rồi, trở về cát bụi giàu khó như nhau ....

nhanchauchau

Xe tăng
Dạ đội ơn cụ nhiều. Nhưng khổ nỗi hôm trước, sau khi đăng nhập vào Ipad rồi, trong một phút nâng cao cảnh giác quá mức, em đã lỡ tay xoá luôn tin nhắn báo mật khẩu đăng nhập Otofun. Sau đó em lấy con Iphone ra lọ mọ đăng nhập để gõ bằng điện thoại cho đỡ mệt. Nhưng than ôi,không nhớ mật khẩu thì không vào được ạ.
Cụ ấn quên mk để cấp lại. Hoặc nhờ mod đi qua cấp cho mk mới.

Apache01

Xe tải
Cụ nói đúng rồi! Em mới tình cờ thấy!

Trong bài có nói tới anh Bùi Hữu Lợi, tiện thể em show cái ảnh chụp cùng Lợi cốm!

View attachment 8629219
Tiền vệ Bùi Hữu Lợi... Em nhớ cụ này từng là trụ cột tuyến giữa của CAHN, đá khá kỹ thuật, chuyền bóng hay... Sau hình như dính chấn thương nặng, phải giải nghệ sớm...

DKeyboard

Xe buýt
Em thích cái lối làm gì cũng phải có cơn kiểu như mợ :))
Dạ em hiểu ý cụ rồi ahihi,,,Nhưng gặp lúc mợ ấy có cơn, nhưng chồng mợ ấy lại chưa lên cơn, hoặc ngược lại, thì làm sao cụ nhỉ.

DKeyboard

Xe buýt
Tiền vệ Bùi Hữu Lợi... Em nhớ cụ này từng là trụ cột tuyến giữa của CAHN, đá khá kỹ thuật, chuyền bóng hay... Sau hình như dính chấn thương nặng, phải giải nghệ sớm...
Anh này giờ mở quán ở SG. Rất hợp cạ với em. Nhậu cứng lắm đấy cụ ...

DKeyboard

Xe buýt
Cụ ấn quên mk để cấp lại. Hoặc nhờ mod đi qua cấp cho mk mới.
Vậy cắn rơm cắn cỏ nhờ Min- mod nào đi ngang qua đây, nhắn giúp em mật khẩu vào số đt em 0903846514 với ạ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Tôi cũng không nhớ chính xác năm nào, chỉ nhớ tăng lên 10 số là chèn thêm số 3 vào, làm "hỏng" rất nhiều số đt đẹp.

Thời đó tôi có số 09045.xxxx, tăng lên 10 số thành ra 090345.xxxx lại đỡ xấu hơn.
Vâng cụ, rồi sau này đến lúc lại chèn thêm một số nữa í ạ.

DKeyboard

Xe buýt
Rất tiếc là sau khi Kiều Linh lấy chồng và rời công ty, thì sau đó em nó vào Sài Gòn lập nghiệp, và tôi không có thông tin tiếp theo. Tiếc quá, cụ DKeyboard ơi. ;)
Người ơi , thấy ảnh làm chi
Trăm năm biết có duyên gì hay không ...?...
Cụ nhỉ...
P/s : Thớt của cụ nói về Vị Xuyên 12/7/1984 hay quá ạ. Em say mê vào theo dõi từ hôm qua đến giờ.

phuongan

Xe điện
Vậy cắn rơm cắn cỏ nhờ Min- mod nào đi ngang qua đây, nhắn giúp em mật khẩu vào số đt em 0903846514 với ạ.
Em tag hộ cụ một vài Chã xem được không ạ.
Các anh Tien Tung hungalpha Thích Là Bụp

Mà giờ này các cụ mợ ấy đang nhậu tưng bừng ca múa nhạc hoạ ở Hạ Long, nên chắc cụ chủ phải đợi rồi.