[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Vân
À đúng rồi cụ! Trịnh Bảo Ân! Ông Ân có facebook em cũng hay ngó qua. Còn ông Toàn mấy năm nay hình như ở dưới CC Conic, Tết đá trận bóng cuối năm em có nói chuyện, dạo này ổng gầy và râu tóc bạc phơ! Còn đá banh thì quá hay rồi. Em hay nói với Toàn là tôi cực kỳ may mắn mới được đá banh cùng ông, chứ không thì ... tuổi gì!

Ảnh này em lấy trong FB của Ân, hình như ông TM là cụ chủ !

Vâng chính xạc cụ. Thủ môn áo xanh trong ảnh là em đấy ạ.

X0000

Xe điện
H thẳng tính phết nên lên tuyển QG hay bị nhóm CLB QĐ cô lập :D vì thế ít đc đá, có đợt chán gọi lên chả thèm lên. Hồi đó MH và HS tài tương đương nhau và kình địch theo truyền thống của 2 CLB :))
H thẳng tính nhưng cũng dễ tính thế nên sau ra CSGT nhiều ng vi phạm xin hắn toàn cho qua.
Đc cái đội đá bóng giỏi như HS,MH sau ra đánh tennis cũng rất hay, có tên tuổi làng tennis phủi HN.
Hồi xưa, thời của MH và HS thì tuyến tiền vệ của đội tuyển quốc gia là nguyên team Thể công - Việt Hoàng, Hồng Sơn, Quang Hà nên VMH có lên cũng khó chen chân được vào
Cụ DKeyboard sao ảnh của cụ mới chụp mà cứ mờ mờ ảo ảo như chụp từ thập niên trước vậy nhỉ :)

DKeyboard

Xe buýt
Riêng dụ ăn chơi cụ phải động viên cụ chủ tả cho. E là phụ nữ e biết ở khía cạnh khác góc khuất cuộc sống của các cô đào thôi, các chiêu trò của khách hàng...Ngày ấy e hay được mời đi ăn nhậu, nhưng đến giai đoạn nhạy cảm là bị đuổi khéo về k à. Tại e được đi theo dạng ae quý nhau hoặc phiên dịch nên sau tâng 1 là e chuồn để các a theo tâng 2,3 có đào phục vụ. Có vài lần cũng lếch theo tâng 2 vì có ông anh năn nỉ "mày đi theo đóng kịch giùm a". Ô này thuộc thể loại k thích đào vì tiếp khách nên giả vờ dẫn theo e dưới danh nghĩa là sugar baby. Ngày ấy trong giới đại gia làm ăn í nuôi sugar baby mà đẹp gái học thức cao là mấy ô hay dẫn đi khoe nhau. E từng ấn tượng 1 cô bồ nhí ô đại gia kinh doanh xe hơi. Cô í hiền đẹp nói tiếng Hàn phe phé. Hổm ô í dẫn cô ta đến chỗ e mát xa. E đang ngồi ở chỗ lễ tân cứ tưởng đó là e gái ô í tính ghẹo may kìm được miệng. Tại cách đó 2 Ngày ô khoe vợ ô mới sinh con trai, e còn chúc mừng. Sau ngày đó e ít tôn trọng ô í hơn chỉ nói chuyện vì đó là khách lớn thôi.
Những phi vụ ăn chơi í e được tụi nhân viên kể cho nghe hay khách hàng đến ngồi kể lúc uống trà ngay khu lễ tân. E ngồi đó và nghe mấy a kể về chiến tích ăn chơi với nhau đến nỗi e thấy đàn ông thật tệ á. Đàn ông thành đạt giàu có có thú vui đa dạng mà hồi đó e hay ước gì e là đàn ông á vì thấy cuộc sống phụ nữ k bao giờ được như vậy. Riêng vụ bay lắc e cũng đi theo mấy bạn nhân viên karaoke chứng kiến nhậu nhảy bay ui chao đủ kiểu, e hay đi theo vì mấy ô khách hàng Malaysia thích mấy e phòng tóc nên rủ cả đống nhân viên đi karaoke sau 12h đêm, hát nhảy đến 5h sáng về.
Dạ mợ nói chuẩn ạ

DKeyboard

Xe buýt
Càng sống lâu, mới càng thấy hóa ra bản thân sống vui sống khỏe sống thật mới là giá trị còn lại của mình. Còn lại kể cả con mình cũng không phải là bản thân mình thì vật chất chỉ là phương tiện cụ nhỉ!
Vâng cụ ạ.

DKeyboard

Xe buýt
Hồi xưa, thời của MH và HS thì tuyến tiền vệ của đội tuyển quốc gia là nguyên team Thể công - Việt Hoàng, Hồng Sơn, Quang Hà nên VMH có lên cũng khó chen chân được vào
Cụ DKeyboard sao ảnh của cụ mới chụp mà cứ mờ mờ ảo ảo như chụp từ thập niên trước vậy nhỉ :)
Dạ khổ quá, trình độ IT nhà cháu không đủ để đáp ứng nhu cầu ạ.
Thế này cụ nhé : mỗi lần muốn tìm hoặc chụp ảnh, nhà cháu đều dùng con Iphone 11 bé tí ti được vợ trang bị ( so với nữ GĐ trẻ 30 năm về trước thật rõ chán cụ nhỉ ).
Cháu gõ bài lên thớt bằng con Ipad 2 phế thải từ thằng con trai trưởng ( con Ipad này bây giờ bán chắc vài trăm không ai thèm mua ). Mỗi lần muốn up ảnh, nhà cháu phải lọ mọ tìm chỗ đủ ánh sáng, mở ảnh trong điện thoại, rồi ghé sát Ipad vào chụp. Và luôn luôn phải dè chừng cặp mắt nghi ngờ dò xét đã trở thành bản chất thấm trong máu của nhà cháu ạ...

7vienngocrong

Xe tăng
Dạ mợ nói chuẩn ạ
E bé tuổi hơn cụ dùng từ Dạ là e tổn thọ mất.
Kể vui câu chuyện của chồng e dẫn khách hàng nhóm bên tư vấn thầu đi nhậu xong karaoke, toàn đàn ông k à. Đi karaoke thôi luôn đi về kể e nghe, e hỏi đào ở quán đó được đẹp k? Ô chồng e nhảy lên nói đi hát chớ đào gì, e mới thủng thẳng nói "mấy bà vợ khác thì tin chớ a quên e là ai rồi à, mấy chốn ăn chơi í e rành 6 câu vọng cổ luôn, chưa kể nguyên nhóm đàn ông đi hát karaoke mà k kêu đào vô hát phụ sau ôm tí sờ ti thì sống phí đời quá". Chồng e mới nói thì cũng có vài cô vô hát cho vui thôi.
Có con vợ như e rành 6 câu vọng cổ nên k chối được 😆😆😆.

7vienngocrong

Xe tăng
Thế này cụ nhé : mỗi lần muốn tìm hoặc chụp ảnh, nhà cháu đều dùng con Iphone 11 bé tí ti được vợ trang bị ( so với nữ GĐ trẻ 30 năm về trước thật rõ chán cụ nhỉ ).
Cháu gõ bài lên thớt bằng con Ipad 2 phế thải từ thằng con trai trưởng ( con Ipad này bây giờ bán chắc vài trăm không ai thèm mua ). Mỗi lần muốn up ảnh, nhà cháu phải lọ mọ tìm chỗ đủ ánh sáng, mở ảnh trong điện thoại, rồi ghé sát Ipad vào chụp. Và luôn luôn phải dè chừng cặp mắt nghi ngờ dò xét đã trở thành bản chất thấm trong máu của nhà cháu ạ...
Cụ nói cho vợ cụ biết là tuổi trẻ cụ vui chơi hơn người khác rồi Giờ già tu, bà í sẽ k quản cụ nữa.
Như e mới khổ, tuổi trẻ chồng e nghiêm túc éo biết ăn chơi nên giờ e phải canh phòng ô í, k dám thả diều nới tay.

nhanchauchau

Xe tăng
Cụ viết bài trên ipad. Xong vào mở trên iphone, sửa bài, chèn ảnh.
Còn k thì lưu lên mây, rồi vào ipad lấy xuống

7vienngocrong

Xe tăng
...nhưng anh ko sờ, anh dị ứng với ti lạ...
Ck mợ nói tiếp thế mà mợ lại tự kiểm duyệt =))
E biết tỏng nên k khai thác đến tận cùng hehe. Hồi e sinh thằng nhóc là 5 năm sau cưới e ngồi cầm đt tìm hình bịnh Giang mai, lậu sùi mào gà ...E kêu ô í xem chung. Chồng e có cái bịnh yếu tim sợ bệnh xã hội lắm hihi ô í nhìn hình e cho xem mặt mày tái mét. Thỉnh thoảng xem phim ảnh tivi mà có chủ đề cave í e vờ vịt nhắc tụi nớ đầy bịnh dễ lây 🤣🤣🤣

thanhgamo

Xe container
H thẳng tính phết nên lên tuyển QG hay bị nhóm CLB QĐ cô lập :D vì thế ít đc đá, có đợt chán gọi lên chả thèm lên. Hồi đó MH và HS tài tương đương nhau và kình địch theo truyền thống của 2 CLB :))
H thẳng tính nhưng cũng dễ tính thế nên sau ra CSGT nhiều ng vi phạm xin hắn toàn cho qua.
Đc cái đội đá bóng giỏi như HS,MH sau ra đánh tennis cũng rất hay, có tên tuổi làng tennis phủi HN.
Tầm 2003 VMH cầm gậy đứng ở cầu Chương Dương bên phía NVC.

Đào Tử Thi

Xe container
Dạ bên OS em cũng chỉ là " quan sát viên " thôi ạ.
Lý do khá đơn giản. Nói ra các cụ đừng cười.
Tất cả email,Facebook của em đều do vợ em lập ra và không cho em biết mật khẩu ( để dễ kiểm soát ).Thời gian đầu vợ em đã chộp được vài con cá lò mò vào Fb em ( lúc đó em còn không biết mình có Fb nữa cơ ) và mang hình ảnh ra đối chất. Tất nhiên là em chối bay chối biến. Cách đây vài ngày con Smart TV nhà em chả hiểu sao lại đăng xuất Youtube. Vợ em đọc mật khẩu cho thằng con đăng nhập lại nhờ đó em mới tham gia vào diễn đàn này được.
Cụ hết sức cẩn thận mấy vụ này nhé, nhỡ có lỡ chân thì nhớ tinh thần cách mệnh của ông cụ thân sinh mà cãi bay cãi biến với con gấu cãi cho đến cùng vô tội nghe chửa.

Cụ viết bài trên ipad. Xong vào mở trên iphone, sửa bài, chèn ảnh.
Còn k thì lưu lên mây, rồi vào ipad lấy xuống
Dùng airdrop chuyển ảnh cũng ok mà nhỉ. Với lại em thấy gõ trên ip còn nhanh hơn ipad.

rainsg

Xe hơi
Xin phép các cụ cho em lạc đề về chuyện IT, cái này thì bác nhờ con bác nó làm cho: tạo cho bác một tài khoản Icloud, mua luôn dịch vụ lưu trữ hình ảnh của Icloud tầm 100k / tháng, đăng nhập cùng một tài khoản Icloud đó trên iPhone và iPad. Thế là xong, hình bác chụp trên iPhone được tự động nằm song song cả trên iPhone lẫn iPad, chất lượng như nhau. Rất mong được xem những hình ảnh chất lượng của bác.

Quay trở lại chuyện ăn chơi hồi xưa cho đúng chủ đề, các địa điểm bác kể chắc em đã từng ghé qua khoảng một nửa số đó. Đến khi lấy vợ, em xoá sạch các tài khoản Yahoo, chit chat cũ và tuyên bố thẳng với bà xã: ăn nhậu, bia ôm, gái gú anh đều đã trải qua nhiều rồi, gái đẹp anh gặp cũng nhiều rồi nên khó có sắc đẹp nào làm anh rung động được nữa, em cứ yên tâm. Cộng thêm em nghiêm chỉnh thực sự chứ không phải mõm nên sau một thời gian là em uy tín đầy mình, vợ ít dò xét gì nữa. Sau này khi làm ăn, thỉnh thoảng cũng dẫn đối tác đi chỗ này chỗ kia nhưng là vì công việc thôi, chả ham hố gì nên bà xã cũng yên tâm.

TRANG-TRANG

Xe buýt
Ái dà, lâu mới thấy người có trình ai ti giống mình (cũng đang dùng con If 11 con gái thải ra).
Góp vui chuyện điện thoại, máy nhắn tin những năm đầu 90: Cậu lái xe chỗ mình mang lên nộp 1 máy nt Motorola khách nào đi xe bỏ quên (hồi đó cả lx và sếp đều đc cơ quan trang bị máy nt).
Do không biết số thuê bao mới đưa nhờ 1 cậu ở Bưu điện Bờ Hồ check và chuyển tên thuê bao: ngay lúc sau nó đt: số thuê bao là 444, a chủ tịch FPT đứng tên....Thời đó các sếp đeo ở thắt lưng cả di động lẫn nhắn tin.

jazzzzz

Xe lăn
Dạ nếu lúc ấy em biết trước mua vàng, mua đất v.v... thì có khi em được giải Nobel kinh tế tồi cụ nhỉ....
Nói fun thế thôi. Rất nhiều người đã hỏi với thu nhập lúc ấy của mày như thế, sao không mua nhà mua đất. Em xin thưa rằng trẻ người non dạ, sống xa gia đình, tiền làm khá dễ như em lúc ấy thì khó giữ được thăng bằng tỉnh táo lo cho tương lai lắm cụ. Nhưng nếu hỏi em có tiếc không, thì em xin trả lời rằng em không hề nuối tiếc. Bây giờ em làm cũng được tháng mươi mười lăm củ nuôi vợ con, thích ăn gì ra chợ mua về ăn, tối ngủ có quyền bật máy lạnh vài tiếng cho bớt nóng, không nợ nần ai, vợ đẹp con khôn, ấy là mình nên cám ơn cuộc đời lắm rồi cụ nhỉ. Biết bao người tài giỏi hơn mình, mong muốn chỉ được như mình mà không được. Ngồi nghĩ, tất cả những thứ mình có được hôm nay, đều hoàn toàn do mồi hôi nước mắt của mình làm ra, không dựa dẫm thế bố làm to (:em tự lập hoàn toàn, sống xa gia đình từ năm 18 tuổi ). Do đó tối tối em có thể kê gối ngủ cao đầu, hoàn toàn không tiếc nuối gì những huy hoàng phù du ngày trước ạ.
Chuẩn cụ, tuổi trẻ là vậy, em ít tuổi hơn cụ, tầm 99-2k làm liên doanh, tiền lương và kiếm ngoài cũng khá nhưng kiếm đc bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, có những tháng số tiền kiếm có thể mua đc mảnh đất 40-50m trong ngõ ở HN, nhưng chả nghĩ nhiều: easy come easy go.
Giờ nhắc lại em không hề tiếc,