[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

angkorwat

Xe container
Người OF
Dạ chắc nhiều cụ sẽ buồn,nhưng tuy em là BK 75,em vẫn thấy là dân BK 54 có học thức và tinh tế hơn hẳn dân BK75 cụ ạ. Nhà hàng bia ôm dạy em cách nhìn người khá chuẩn cụ ạ.
Điều này em thấy chính xác, có lẽ hồi ở Thủ Đức hay quen dân Bắc kỳ 54 cho nên thiên vị chăng ? Em cũng khoái 54 hơn 75, mặc dù bạn bè phổ thông theo bố mẹ vào năm 75 khá nhiều.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Lọ nọ chờ xem Euro ( vì thương con trai cũng đang thức ) em hầu các cụ vài chuyện tai nghe mắt thấy
Khoảng năm 77,78 gì đó,ông già em chở cả nhà lên nhà Bác 6 D chơi.
Ngày trẻ cụ như này thảo nào …..
200… là còn ít !
Dạ lúc đó cũng không trẻ lắm ạ. Khoảng hơn 40 tý...

Chỉnh sửa cuối:

DKeyboard

Xe buýt
Bác 6 D lúc đó đương nhiệm Sếp Nhất SG ạ. Nhà bác trong Khu An Phú ( Thảo Điền Q.2 bây giờ ).Cảnh vệ dày đăc...
Em chỉ nhớ mỗi hình ảnh Bác ra đón ba em,mặc xà rông như người Khmer. Sau đó cả nhà em vào nhà Bác xem phim. Đó là lần đầu tiên em xem phim Chưởng Hong Kong...

Hoàng tử đỏ

Xe container
Chà, những năm đầu 90 đi uống bia tip 50k là oách lắm rồi. Hồi đó khu Tân Định có đường Trần Quang Khải tập chung nhiều quán và các em khác chịu chơi. Có 1 quán ngay góc Trần Quang Khải- Hai Bà Trưng khá lớn và nhiều đào đẹp. Khu Phan Đình Phùng, Phan Đăng Lưu cũng nhiều quán đào đẹp. Các em đều chịu chiều khách nhưng có tật là hay khui bia trà lan và đổ bia, các em được tiền đầu chai mà :)). Đa số các quán đều tính ticket tiền đào tính theo giờ ( khoảng 20k/ giờ).
Nổi nhất về độ chịu chơi có lẽ là An Bình, An Đông.
Hồi đó bọn cháu hay chơi ở vũ trường Thanh Thế đường Nguyễn Trung Trực, đào chân dài nhảy đẹp, nói chuyện cũng dễ thương, thỉnh thoảng mò sang New Wold đổi gió nhưng đắt lòi mắt chịu không nổi.
Những năm 95-96, tụi e học ở Thủ Đức, cuối tuần mới được ra ngoài, dân Bắc nên thích món mộc tồn, rủ nhau lên đường Trường Sơn gần sân bay TSN đánh chén, e nhớ dưa góp 15-20k/người là say túy lúy rồi.
Vụ vũ trường, Monaco nao rảnh e kể, giờ vừa còm vừa xem tennis ạ.

Sứa.

Xe điện
Cụ đc người khác trả tiền thì cần gì biết ví dày hay mỏng :D. Tràm Chim toàn "hàng" tuyển, e nghe nói khách bo ít các em ấy còn không thèm nhận cơ. Trên OF có 1 cụ anh rất rành mấy cái món như Tràm Chim này nhưng giờ anh ấy k còn xuất hiện ở đây nữa, quy y cửa vợ luôn rồi 😅.
Khầy đã hoàn tục rồi sao? :-o:-o

Đông Gioăng

Xe buýt
Dạ em không hiểu ý cụ lắm
Một thời gian khá dài, em làm nhà hàng ở phố LuuKhanhDam, mấy lão chã già Of này (tụi em hay trêu là triệt sản rồi nhận 2 tạ thóc Nhà nước bồi dưỡng đó cụ) cũng ngồi nhậu chỗ em, chi tiết này em nêu để các lão ấy làm chứng là em không bocphet, Tien Tung hungalpha các anh làm chứng em phát, em D Dê đơi ahihu
Thời gian ấy em chơi rất thân với 1 team cám chim, tụi nó đứa nào mới quen thì gọi em là anh, riết rồi thân thì chuyển hết sang gọi má, cô, thầy, thím. Tụi này chỉ ngồi bàn hát, chọn bài và mở bia, toàn bọn trẻ ranh nhưng xinh và khôn, đa phần không đi ấm chén mà chỉ kiếm tiền bàn. Có 1 em cực xinh tên My sói, bo đì như gái Nam Mỹ; ngực tấn công mông phòng thủ eo con kiến. Thích giai trẻ đẹp, ngồi bàn thấy giai nào vừa miếng là nàng lôi đi NN hiếp luôn, tất nhiên free hehe

DKeyboard

Xe buýt
Dạ tiếp vài chuyện tai nghe mắt thấy ợ...
Vào SG Ông già em được cấp 1 con Toyota Corrola biển xanh ( hình như không có máy lạnh ).Với cấp bậc Đại tá còn được cấp thêm chú Mau tài xế và anh Năm cảnh vệ. Nhưng ông toàn tự lái,cho chú Mau và anh Năm về nhà thoải mái lo cho vợ con. 3 anh em của em đi học vẽ ở hẻm 290 NKKN và học bơi ở CLB LĐ ( bây giờ là Cung VHLĐ Q.1 ) toàn là ông già em chở đi. ( không chí công vô tư lắm nhỉ các cụ ).
Năm 70 tuổi Ông mới được phép nghỉ hưu và mất năm 2006(90 tuổi). Khoảng năm 2010,em vác đàn lên một nhà hàng ở Ngô Văn Năm Q.1 ( do NS kính yêu Lê Quang gọi ) đàn cho tiệc của bác Triết CTN.Vừa bước chân vào nhà hàng là gặp tốp Cảnh vệ hất hàm :
- Mời anh mở bao đàn cho chúng tôi !kiểm tra !
Vâng có ngay . Cây ngay sợ gì chết đứng.
Sau đó :
- Mời anh cắm đàn và đàn chúng tôi nghe thử xem có phải nhạc công hay kẻ gian trà trộn ( Phải công nhận nghiệp vụ sắc bén.Bảo vệ CTN có khác )

phuongan

Xe điện
Vào SG Ông già em được cấp 1 con Toyota Corrola biển xanh ( hình như không có máy lạnh ).Với cấp bậc Đại tá còn được cấp thêm chú Mau tài xế và anh Năm cảnh vệ. Nhưng ông toàn tự lái,cho chú Mau và anh Năm về nhà thoải mái lo cho vợ con. 3 anh em của em đi học vẽ ở hẻm 290 NKKN và học bơi ở CLB LĐ ( bây giờ là Cung VHLĐ Q.1 ) toàn là ông già em chở đi. ( không chí công vô tư lắm nhỉ các cụ ).
Năm 70 tuổi Ông mới được phép nghỉ hưu và mất năm 2006(90 tuổi). Khoảng năm 2010,em vác đàn lên một nhà hàng ở Ngô Văn Năm Q.1 ( do NS kính yêu Lê Quang gọi ) đàn cho tiệc của bác Triết CTN.Vừa bước chân vào nhà hàng là gặp tốp Cảnh vệ hất hàm :
Sau đó :
- Mời anh cắm đàn và đàn chúng tôi nghe thử xem có phải nhạc công hay kẻ gian trà trộn ( Phải công nhận nghiệp vụ sắc bén.Bảo vệ CTN có khác )
Này là năm 1986 sau khi bác LD mất thì Ông cụ được nghỉ hưu ạ?

Hoàng tử đỏ

Xe container
Một thời gian khá dài, em làm nhà hàng ở phố LuuKhanhDam, mấy lão chã già Of này (tụi em hay trêu là triệt sản rồi nhận 2 tạ thóc Nhà nước bồi dưỡng đó cụ) cũng ngồi nhậu chỗ em, chi tiết này em nêu để các lão ấy làm chứng là em không bocphet, Tien Tung hungalpha các anh làm chứng em phát, em D Dê đơi ahihu
Thời gian ấy em chơi rất thân với 1 team cám chim, tụi nó đứa nào mới quen thì gọi em là anh, riết rồi thân thì chuyển hết sang gọi má, cô, thầy, thím. Tụi này chỉ ngồi bàn hát, chọn bài và mở bia, toàn bọn trẻ ranh nhưng xinh và khôn, đa phần không đi ấm chén mà chỉ kiếm tiền bàn. Có 1 em cực xinh tên My sói, bo đì như gái Nam Mỹ; ngực tấn công mông phòng thủ eo con kiến. Thích giai trẻ đẹp, ngồi bàn thấy giai nào vừa miếng là nàng lôi đi NN hiếp luôn, tất nhiên free hehe
Cụ tả vậy, tụi e già khú chả hy vọng nữa rồi ạ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Sau đó :
Nể ô cụ nhà bác. Sinh được bác năm 56 tuổi lận.

duonglamkhoa

Xe tăng
Ông cậu ruột em cũng từng là BS riêng cho cốp số 1 VN nhưng cậu em bôn lắm, giờ về hưu nhưng tài sản cũng chả có gì nhiều, sống rất đơn giản, vợ con cũng vậy. Hiện cậu em ở SG.

Xe nội lước

Xe container
Ui trời cụ anh cũng ở trong này á?
Lúc cao điểm em thấy 113 cụ trở lên thì tuổi nào cũng có mợ a. Chứng tỏ bão lòng cc ọp mãi không tan. Tầm cụ Wat và cc 70 em dự khéo vẫn còn áp thấp nhiệt đới.

Xe nội lước

Xe container
Sau đó :
May cụ là nam nhạc công đấy. Là nữ khéo lại phải cm giới tính cho các anh ấy nữa.
Mà bố cụ có phải quê hương miền trung không ạ ?

Chỉnh sửa cuối: