[Funland] Bên trong những nhà hàng " gác tay " ở SG những năm 1990 - 2000...

Sứa.

Xe điện
Cụ thân sinh ra cụ là Ngự y triều đình, giờ cụ cũng là nhạc công có tiếng, chơi cho toàn các ngôi sao. Quả đúng Hổ phụ sinh hổ tử cụ nhỉ? E mời cụ 1 chén, lót dép hóng bài của cụ.
Mà e hỏi thật, cụ ở trong Sài Gòn, cũng đi biểu diễn cho ng Việt mình ở nước ngoài nhiều thì cụ có bao giờ có ý định sang bển định cư không? Anh chị e cụ trong gia đình kiểu gì chả có ng định cư bên đó.
Bển giờ ko có khách cụ ạ, về VN hát nhiều lắm :D

• Vodka
Reactions: HnA

Hoàng tử đỏ

Xe container
Khu sân bay hồi đó ngon rẻ có quán Hai Mơ ở đương Bạch đằng ( gần Air Port Hotel), dốc cầu Thị Nghè mé ở dãy nhà 1A cũng có 1 quán rất đông khách, góc đường Nguyễn Du - Phan Chu Chinh có 1 quán của gia đình người Bắc bán tại nhà.
Chuẩn Hai Mơ ạ. Có một kỷ niệm khó quên là có lần một mấy a e nhậu, cậu bạn gọi một ô e đồng hương đến, là chiến sĩ bảo vệ tại Kho bạc Tp, chú e đang say sưa uống rượu, chả hiểu sao đến đoạn cao trào đứng dậy hoa chân múa tay, rơi cả súng trong người ra, làm bàn bên cạnh hoảng hốt xô ghế đứng dậy. Hóa ra lúc đó bàn bên cạnh cũng đang có vụ tranh luận nhốn nháo. A e tái hết mặt, nhỡ có thông tin về trường thì ăn kỷ luật cả nút. Ngày ấy ĐT, camera k có, như giờ khéo lên mạng luôn ạ. Nhắc đến chú e này, sau về học dần lên, 2 năm trước e vô chơi, cũng mời nhậu, đã là Tp CSGT tỉnh, giờ hình như mới đi Trưởng huyện rồi.
Quay lại quán Hai Mơ, giai đoạn 95-98 tụi e thường xuyên tháng nào cũng có mặt ít nhất một lần, chủ quán nhẵn mặt. Nhiều hôm rượu say a e ngà ngà bá vai bá cổ nhau đi bộ dọc đường Bạch Đằng - Trường Sơn, đi qua các quán cà phê đèn mờ, chị e miền Tây ngồi cửa cứ ới các a Hai vào đây giải rượu, tỉnh hết cả rượu các cụ ạ.

thằng nhà quê

Xe điện
Ông cậu ruột em cũng từng là BS riêng cho cốp số 1 VN nhưng cậu em bôn lắm, giờ về hưu nhưng tài sản cũng chả có gì nhiều, sống rất đơn giản, vợ con cũng vậy. Hiện cậu em ở SG.
đó là PHÚC

thằng nhà quê

Xe điện
Tưởng cụ dân Nam gốc thì phải rõ tên các bác Ba, bác Sáu, bác Mười... chứ ạ.
"Chú ý! Xe của bác đã gặp sự cố.
Ối, sao cụ chú ý đến Hoàng tử đỏ nhiều thế, vui lòng rót 20 chén cho các cụ / mợ khác rồi mới quay lại được cụ nhé".

Nói thật với cụ nhà em gần như 100% "phe VNCH".
Thớt này đầu tiên nói về ôm iết, hát hò nên em mò vô, và quả thật hay quá hay.
Với em chiến tranh là chiến tranh, xong rồi thì thôi, em không thích phân biệt vùng miền, phe này phe kia, cố mà sống vui.
Giờ em đi làm cu li kiếm tiền mua gạo nên chủ tịch, bí thư xã ở xã em, em còn không biết là ai.
Ps: qua thớt này em thấy "thích thích" cụ chủ và 1 số cụ trên này, e đã Off line OF mấy lần ở Saigon nhưng không biết có cụ chủ hay không.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ối, sao cụ chú ý đến Hoàng tử đỏ nhiều thế, vui lòng rót 20 chén cho các cụ / mợ khác rồi mới quay lại được cụ nhé".

Với em chiến tranh là chiến tranh, xong rồi thì thôi, em không thích phân biệt vùng miền, phe này phe kia, cố mà sống vui.
Giờ em đi làm cu li kiếm tiền mua gạo nên chủ tịch, bí thư xã ở xã em, em còn không biết là ai.
Ps: qua thớt này em thấy "thích thích" cụ chủ và 1 số cụ trên này, e đã Off line OF mấy lần ở Saigon nhưng không biết có cụ chủ hay không.
Nao bác kể chuyện quê cho a e thưởng thức đê.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Kính bẩm các cụ.
Tối hôm qua EURO + TIGER nó vật em nên giờ mới ngủ dậy.
Em xin phép hồi đáp từng cụ một đã có lời hỏi thăm em,xong em đi đón cháu lớn đi học Anh văn,rồi đi chợ nấu cơm cho ba cha con. Xong xuôi em sẽ biên tiếp chuyện " khám đàn " hầu các cụ nhé. Kính mời các cụ ly cà phê ạ.

DKeyboard

Xe buýt
Các Bác ấy là những người CS chân chính,
thật ngưỡng mộ và biết ơn họ!
Họ hi sinh vì tổ quốc nhưng không nghĩ gì (hoặc nghĩ ít thôi) về lợi ít cá nhân.

Bây giờ thì nát cmn bét.
Cụ chuẩn ạ.

DKeyboard

Xe buýt

Dạ em mới tham gia diễn đàn nên chưa đi Off lần nào cụ ạ. Cụ nào có lời mời em sẵn sàng tham gia trên tinh thần " Nhà nước và nhân dân cùng làm " ạ.

Ter

Xe buýt
sx

98-99-2000 startac X tính ra VND nó cũng 7 số đấy. Tôi may mắn sở hữu em nó,sau bị 1 cửa hàng lừa và tôi đập tan cửa hàng nó luôn.
Tac X khoảng 14tr ạ. Em nhớ vì hồi đó thằng em con ông chú em nó mua 2 chiếc để đi biếu

DKeyboard

Xe buýt
Chuẩn Hai Mơ ạ. Có một kỷ niệm khó quên là có lần một mấy a e nhậu, cậu bạn gọi một ô e đồng hương đến, là chiến sĩ bảo vệ tại Kho bạc Tp, chú e đang say sưa uống rượu, chả hiểu sao đến đoạn cao trào đứng dậy hoa chân múa tay, rơi cả súng trong người ra, làm bàn bên cạnh hoảng hốt xô ghế đứng dậy. Hóa ra lúc đó bàn bên cạnh cũng đang có vụ tranh luận nhốn nháo. A e tái hết mặt, nhỡ có thông tin về trường thì ăn kỷ luật cả nút. Ngày ấy ĐT, camera k có, như giờ khéo lên mạng luôn ạ. Nhắc đến chú e này, sau về học dần lên, 2 năm trước e vô chơi, cũng mời nhậu, đã là Tp CSGT tỉnh, giờ hình như mới đi Trưởng huyện rồi.
Quay lại quán Hai Mơ, giai đoạn 95-98 tụi e thường xuyên tháng nào cũng có mặt ít nhất một lần, chủ quán nhẵn mặt. Nhiều hôm rượu say a e ngà ngà bá vai bá cổ nhau đi bộ dọc đường Bạch Đằng - Trường Sơn, đi qua các quán cà phê đèn mờ, chị e miền Tây ngồi cửa cứ ới các a Hai vào đây giải rượu, tỉnh hết cả rượu các cụ ạ.
Dạ em cũng có nhậu ơ Hai Mơ mấy lần. Còn quán thịt cầy ở XVNT dốc cầu Thị Nghè đối diện sang bên đường chính là nhà hàng Thượng Uyển thân thương của em đấy ạ. Quán này khi còn học Trường VHNT,em và vài thằng bạn từng cúp cua tới nhậu từ sáng sớm ( trong đó có cậu Lam bây giờ là nhạc sĩ,cha của bé Bào Ngư khá nổi tiếng trong Showbiz ạ ).

Pumzen

Xe ba gác
Món này, thời kỳ còn kd làm ăn, phải tiếp đối tác nhiều nên nhà cháu cũng tốn khơ khớ. Không những chỉ ở VN mà còn sang cả Tàu, Nhật nữa.