[Funland] Bé 2 tuổi mất tích khi chơi công viên với bố

Trạng thái
Thớt đang đóng

duonghonghau893

Xe hơi
mong sớm tìm dc con, bây h bắt cóc trẻ em thật nguy hiểm, bố mẹ phải cẩn thận khi đưa con ra ngoài chỗ đông người

Mít tố nữ

Xe tăng
Em là người không liên quan nhưng thấy các cụ mắng cha cháu bé em thấy khổ quá. Đời có ai học được chữ “ ngờ”. Giờ chắc cha cháu cũng rất ân hận rồi và sự dày vò, dằn vặt ấy sẽ mãi còn khi nhìn những đứa trẻ tuổi con mình. Em cũng có lần thắt ngực, cảm giác như trái tim bị bóp nghẹt khi quay qua quay lại đã không thấy con đâu trên bãi biển Vũng Tàu, ( hoá ra nó chạy đi vệ sinh). Hôm nay em xem trên Facebook có lời kêu gọi tìm bé của cha cháu và một dòng chữ - đừng rời mắt dù chỉ một giây khỏi con mình, dòng chữ đơn giản mà gói trọn bao nỗi niềm người cha lạc con.

phuongmit

Xe cút kít
Chỗ hồ điều hoà này nằm cạnh cao tốc Hà Nội Lạng sơn, gần đường về Thuận Thành đi Hải dương Hải Phòng, đường ra cao tốc Bắc Ninh -Nôi Bài và từ đó đi Hà nội Lào Cai. Những ai đã phải trải qua cảm giác tìm con mới thấy nó kinh hoàng như thế nào. Cách đây mấy tháng cả nhà e cũng từng trải qua cảm giác sống đi chết lại này. Thằng cu con nhà đi với mẹ em ra công viên gần nhà chơi, mà cái công viên này rất rộng. Em đi làm về gần 7h tối ko thấy nó về ra công viên tìm không thấy bà cháu đâu, chạy sang nhà ông bà thì thấy bà già đang thản nhiên ngồi ăn cơm, hỏi thằng cún đâu bà ngớ ra bảo : " tao tưởng nó về rồi, nó chạy khắp nơi tao ko theo được ".... trời ơi. Lúc nó e tưởng vỡ tim ra mất, suýt thì chửi tục với bà già. Tìm khắp công viên đến gần 8h mới thấy nó ở tít góc công viên cách chỗ hay chơi hàng ngày phải tầm gần 2km. Nó đi theo xem mấy ông câu cá trộm trong hồ. Đme, chết đi sống lại. Cầu mong cho Bé con an lành !!!
cảm giác lạnh gáy luôn đấy cụ ạ. con em chơi trong tiniworld, chúng nó k thể chạy ra ngoài nếu k có tag dán tay của bố mẹ khi qua cửa kiểm soát thế mà có lần em đi tìm chúng nó cũng tái mào, thiếu mỗi nước gọi loa nhưng sợ chúng nó hoảng. Chỉ sợ nó mắc kẹt ở cầu trượt hoặc bị vùi trong nhà bóng hay chỗ tương tự thôi cũng đủ hoảng hốt rồi

deep

Xe tải
Hi vọng sớm tìm ra cháu bé :(.

The Route

Xe tải
thấy công an lấy được video có người chở.

hoangduc.sbr

Xe container
biển số xe rõ thế kia thì nhanh thôi.
cv cạnh cao tốc thì khả năng cao rồi. chứ đi lạc thì đã tìm ra
Khả năng bị bắt cóc là chắc rồi, chứ từ chiều hôm qua đến giờ mà trên mxh chia sẻ rất nhiều rồi mà. Giờ chỉ hy vọng các anh biên phòng, cs khu vực xiết chặt truy lùng để sớm tìm lại bé
Sợ nhất bọn bắt cóc nó thấy bị truy gắt mà nó giở trò với cháu bé!:(

businessman007

Xe buýt
Nghe đâu bắt cóc trúng ngay cháu đích tôn của cốp to ở Bắc Ninh, hy vong sớm tìm được cháu bé.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em là người không liên quan nhưng thấy các cụ mắng cha cháu bé em thấy khổ quá. Đời có ai học được chữ “ ngờ”. Giờ chắc cha cháu cũng rất ân hận rồi và sự dày vò, dằn vặt ấy sẽ mãi còn khi nhìn những đứa trẻ tuổi con mình. Em cũng có lần thắt ngực, cảm giác như trái tim bị bóp nghẹt khi quay qua quay lại đã không thấy con đâu trên bãi biển Vũng Tàu, ( hoá ra nó chạy đi vệ sinh). Hôm nay em xem trên Facebook có lời kêu gọi tìm bé của cha cháu và một dòng chữ - đừng rời mắt dù chỉ một giây khỏi con mình, dòng chữ đơn giản mà gói trọn bao nỗi niềm người cha lạc con.
Vâng đừng trách bố cháu. Bố dành time cho con đi chơi y nghĩa lắm rồi. Ai chẳng có lúc lơ là vài giây hoặc có đt ai gọi. Nếu có kẻ bắt cóc cố tình thì khó tránh lắm. Vài giây vẩy thuốc mê là ẵm bé luôn. Chỉ mong tìm đc bé

hatinh5760

Xe điện
Trước đây, e đã hay xông xông, bức xúc khi thấy trẻ con chạy ngốc nghếch không có người lớn quản. Nhưng bây giờ trông trẻ, mới thấy thông cảm. Trẻ con thấp bé, ngốc nghếch, hoạt bát, hoạt động, chạy nhảy vô lường. Chăm chú liên tục, chỉ cần lơ đi vài chục giây, vài ba phút, không may, không mong muốn từ nhẹ tới nặng đều có thể xảy ra.
Cha, mẹ, ông, bà cháu bé đang đau đớn lắm. Đừng tại sao thế này, tại sao không thế kia...
Cầu mong cháu ít hoảng hốt, sợ hãi nhất có thể. Cầu trời cho cháu mau trở về với cha mẹ, ông bà.

sakai_yo

Xe lăn
Cập nhật đến 21h là vẫn chưa tìm đc ạ. E cũng theo dõi từ tối qua đến giờ, lo lắm.

Happymom

Xe buýt
Ảnh này thấy rõ đang chở cháu bé. Hy vọng CA tìm ra nhờ số xe. có lẽ cháu đc đi xe máy thích nên ko khóc, ko biết là bị bắt cóc, 2.5t mà ☹

lekimcuong

Xe tăng
Bực mình, đứa nhỏ 2 tuổi thì còn chưa chạy được mà bỏ con ở công viên không trông coi, thằng bố này có lẽ là dượng chứ không phải đẻ

Alex.N

Xe buýt
Cháu nhà em đi sinh nhật, 4 người lớn ngồi ngay cạnh cầu thang canh bọn trẻ mà chỉ trong khoảng 1 phút nó đã kịp lẻn xuống cầu thang, ra khỏi cửa hàng, đi băng qua 1 cái vỉa hè 5-7m và đi ra tận tim đường lúc đó xe cộ đang chạy như mắc cửi. Em thề là chỉ tầm 1 phút hoặc ít hơn nữa. Phòng chơi nhỏ nên khi mẹ nó không nhìn thấy nó trong đám trẻ là chạy ngay xuống đất và lao ra ôm được nó đang lơ ngơ đứng giữa đường.
Trông trẻ con có khi chỉ tích tắc là sinh chuyện rồi, nên em hết sức thông cảm với bố cháu.

7vienngocrong

Xe tăng
Cái cảm giác tìm con lạc sợ thiệt. Em thấy tim mình nhói đau, đầu óc thì cố trấn tĩnh mình là nó ở gần đây thôi. Em cũng dạy con e là đi lạc k thấy mẹ chạy lại chú bảo vệ chú công an. Vậy mà đi siêu thị ngó qua ngó lại nó biến mất tiêu. Chạy tìm kêu tên nó vòng vòng k thấy, nó k thấy mẹ thế là khóc chạy ra cổng bảo vệ bắt lại dẫn vào hic hic nó quên số đt mẹ, chỉ khóc khóc mẹ muốn đứng tim theo.
Mong em bé tìm lại được cho bố mẹ cháu .

Aolixnam

Xe máy
Đinh mệnh, con mình 10 tuổi mà chơi công viên mình còn kèm không rời bước... éo hiểu ông này có con 2 tuổi mà trông kiểu gì nhỉ? Hay ông lại cắm đầu vào face với chả mạng...
Chịu cụ , cụ để cho nó lớn đê !

sakai_yo

Xe lăn
E mong cc ngừng chỉ trích bố cháu, tập trung xem có thể làm gì hữu ích không ạ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Có lần vào Megamarket. Chỉ chút xíu ngó miếng thịt.
DM.
Quay lại hỏi vợ con đâu. Nhìn khắp ko thấy.
Chạy như ma đuổi. Gọi ầm lên ko thấy.
Hoá ra nó vào quầy cá sống có mấy con cá Tầm đang bơi. Đứng ngắm ngon lành.
Hú hồn.

RauCanTay

Xe buýt
Nghe đồn trên fb là cháu đích tôn 1 nguyên lãnh đạo tỉnh

Trạng thái
Thớt đang đóng