[Funland] Bé 2 tuổi mất tích khi chơi công viên với bố

Trạng thái
Thớt đang đóng

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, anh nhớ là thớt kia là chú cút đi cho đỡ bẩn mắt anh rồi cơ mà nhỉ?
Thì chú tranh luận với anh lần éo nào cũng thua, cũng đuối lý, sợ anh là phải thôi.
Đầu óc thì ngắn mà lại húng cờ hó, biết thì thưa thớt, không biết dựa cột mà hóng em ạ.

Chỗ hồ điều hoà này nằm cạnh cao tốc Hà Nội Lạng sơn, gần đường về Thuận Thành đi Hải dương Hải Phòng, đường ra cao tốc Bắc Ninh -Nôi Bài và từ đó đi Hà nội Lào Cai. Những ai đã phải trải qua cảm giác tìm con mới thấy nó kinh hoàng như thế nào. Cách đây mấy tháng cả nhà e cũng từng trải qua cảm giác sống đi chết lại này. Thằng cu con nhà đi với mẹ em ra công viên gần nhà chơi, mà cái công viên này rất rộng. Em đi làm về gần 7h tối ko thấy nó về ra công viên tìm không thấy bà cháu đâu, chạy sang nhà ông bà thì thấy bà già đang thản nhiên ngồi ăn cơm, hỏi thằng cún đâu bà ngớ ra bảo : " tao tưởng nó về rồi, nó chạy khắp nơi tao ko theo được ".... trời ơi. Lúc nó e tưởng vỡ tim ra mất, suýt thì chửi tục với bà già. Tìm khắp công viên đến gần 8h mới thấy nó ở tít góc công viên cách chỗ hay chơi hàng ngày phải tầm gần 2km. Nó đi theo xem mấy ông câu cá trộm trong hồ. Đme, chết đi sống lại. Cầu mong cho Bé con an lành !!!

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ chắc khả năng bị bắt cóc. Chứ không đã tìm thấy ngay rồi

long.spc

Xe container
Các cụ bớt chửi ạ! Nghi ngờ cháu đã bị đưa ra ngoài Bắc Ninh. Cụ nào có thông tin hay đi qua Bắc Ninh có cam hành trình hỗ trợ tìm cháu

Biển_Mặn

Xe hơi
Nói phim Mỹ là hơi cường điệu.
Có lẽ cụ không biết đùa.
Nhưng đại ý vẫn là như thế.
Chỉ có thằng ngu mới bắt cóc tống tiền ở Việt Nam.
Và vụ này cũng sẽ là như vậy.
Tại nhiều cụ nghi ngờ tống tiền nên em nói vậy thôi.
E đùa thoải mái mà nhưng thấy cụ quy chụp quá. Đồng ý với cụ là chỉ những thằng ngu mới bắt cóc tống tiền ở VN nhưng năm nay có nhiều thằng vẫn ngu đi cướp ngân hàng đấy nên cũng chưa biết đc thế nào.
Mà nói thế thôi tất cả mong chờ tìm đc cháu bé về với gđ.

Buratino12

Xe tải
Thương cháu bé không biết giờ này bé thế nào. Mong sớm tìm thấy bé trong bình an.

long.spc

Xe container
Chỗ hồ điều hoà này nằm cạnh cao tốc Hà Nội Lạng sơn, gần đường về Thuận Thành đi Hải dương Hải Phòng, đường ra cao tốc Bắc Ninh -Nôi Bài và từ đó đi Hà nội Lào Cai. Những ai đã phải trải qua cảm giác tìm con mới thấy nó kinh hoàng như thế nào. Cách đây mấy tháng cả nhà e cũng từng trải qua cảm giác sống đi chết lại này. Thằng cu con nhà đi với mẹ em ra công viên gần nhà chơi, mà cái công viên này rất rộng. Em đi làm về gần 7h tối ko thấy nó về ra công viên tìm không thấy bà cháu đâu, chạy sang nhà ông bà thì thấy bà già đang thản nhiên ngồi ăn cơm, hỏi thằng cún đâu bà ngớ ra bảo : " tao tưởng nó về rồi, nó chạy khắp nơi tao ko theo được ".... trời ơi. Lúc nó e tưởng vỡ tim ra mất, suýt thì chửi tục với bà già. Tìm khắp công viên đến gần 8h mới thấy nó ở tít góc công viên cách chỗ hay chơi hàng ngày phải tầm gần 2km. Nó đi theo xem mấy ông câu cá trộm trong hồ. Đme, chết đi sống lại. Cầu mong cho Bé con an lành !!!
Chỗ này rộng, nhiều chỗ chơi và thu hút trẻ con chơi nên lơ là tí là lạc mất con,
Em giờ k cho con bé ra đây nữa mà cho chơi trong Hoà Long cho dễ kiểm soát

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Thì chú tranh luận với anh lần éo nào cũng thua, cũng đuối lý, sợ anh là phải thôi.
Đầu óc thì ngắn mà lại húng cờ hó, biết thì thưa thớt, không biết dựa cột mà hóng em ạ.
Cứ để mọi người đọc là biết thằng nào ng.u và húng chó thôi mà. Còn thằng ng.u thật thì nó đâu có nhận ra được.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

phuongmit

Xe cút kít
Nói phim Mỹ là hơi cường điệu.
Có lẽ cụ không biết đùa.
Nhưng đại ý vẫn là như thế.
Chỉ có thằng ngu mới bắt cóc tống tiền ở Việt Nam.
Và vụ này cũng sẽ là như vậy.
Tại nhiều cụ nghi ngờ tống tiền nên em nói vậy thôi.
khi chưa có kết luận thì điều gì cũng có thể xảy ra, tự nhiên người lớn chửi nhau vì 1 đứa trẻ tội nghiệp đang bị lạc để chứng minh cái gì vậy cụ, đúng sai cũng là trên bàn phím thôi chứ có hơn thua cái quái gì đâu mà phải chửi nhau

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
E đùa thoải mái mà nhưng thấy cụ quy chụp quá. Đồng ý với cụ là chỉ những thằng ngu mới bắt cóc tống tiền ở VN nhưng năm nay có nhiều thằng vẫn ngu đi cướp ngân hàng đấy nên cũng chưa biết đc thế nào.
Mà nói thế thôi tất cả mong chờ tìm đc cháu bé về với gđ.
Em cũng mong cháu bị bọn ngu bắt cóc tống tiền thật thì cơ hội tìm thấy nhanh hơn.

quochiep

Xe tăng
Chả hiểu kiểu gì mới 2 tuổi cho ra chơi CV mà ko chơi cùng con lại cắm mặt vào DT , kể cả 8,9 tuổi vẫn phải để mắt trông chứ giờ CV dắt chó đi dạo với phi xe ầm ầm ! 2 tuổi thì kể cả chơi ở nhà cũng phải để mắt đến sợ nó vơ cái gì cho vào mồm hoặc leo trèo đằng này lại vứt con ra nơi công cộng rồi cắm mặt vào DT !

Hana Cao

Xe hơi
vụ này như là bắt cóc rồi cụ ạ, xem cam thấy bị bà nào dắt đi

sthd

Xe lăn
Các cụ bớt chửi ạ! Nghi ngờ cháu đã bị đưa ra ngoài Bắc Ninh. Cụ nào có thông tin hay đi qua Bắc Ninh có cam hành trình hỗ trợ tìm cháu
biển số xe rõ thế kia thì nhanh thôi.
cv cạnh cao tốc thì khả năng cao rồi. chứ đi lạc thì đã tìm ra

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vụ nhà tôi đại loại gần vậy:
Hồi đó đi Đà Nẵng, Anh cu nhớn lúc đó độ 6 tuổi, đã bơi được.
Nó chơi ở mép biển, thế quái nào đi xuống biển rồi đi lên lệch chỗ, bà già không để ý.
Thế là phải chia ra, tôi mò xuống biển, đi từng nhóm người; vợ thì lên bờ nhờ Bảo vệ tìm + gọi loa.

Lúc vợ lên kè đường thì thấy 1 cậu Bảo vệ đang giữ cu con rồi. Họ thấy thằng bé khóc mếu là biết ngay, và chuẩn bị gọi loa.
Vợ tìm thấy ngay, nhưng tôi tìm dưới biển thì không biết việc đó.
Cái 15-20 phút đó, quả là nhớ đời.
Cũng gần gần mức "chết đi sống lại", vì của đáng tội, thằng bé có biết bơi đôi chút, nổi được.

Khả năng bị bắt cóc là chắc rồi, chứ từ chiều hôm qua đến giờ mà trên mxh chia sẻ rất nhiều rồi mà. Giờ chỉ hy vọng các anh biên phòng, cs khu vực xiết chặt truy lùng để sớm tìm lại bé

Trạng thái
Thớt đang đóng