[Funland] Bé 2 tuổi mất tích khi chơi công viên với bố

Trạng thái
Thớt đang đóng

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Fb đưa tin từ hôm qua, có cả hình ảnh 1 người pn bế đi ( nghi bắt cóc).
Ơ hay, các cụ có hiểu bắt cóc (lừa bắt, mang đi luôn, thuộc diện buôn bán trẻ em) và bắt cóc tống tiền (khống chế, đòi tiền chuộc) nó khác nhau ở chỗ nào không thế?
Buôn bán trẻ em thì dễ hơn nhiều, một băng nhóm, một đường dây, thấy sơ hở là nó bắt, thường là bán cho các trường hợp hiếm muộn, có thể trong nước hoặc nước ngoài (Trung Quốc).
Còn bắt cóc tống tiền thì khó hơn lên giời. Tìm mục tiêu, lên kế hoạch, cách thức giao tiền nhận con tin blah bloh, đau đầu vl, xem phim cho lắm vào, cứ ở đấy mà tưởng tượng.
Còn cái ngu nhất là bắt cóc mổ nội tạng. Cụ nào tin thì hết thuốc chữa mie rồi.

Didilailai

Xe tải
Có tin gì mới chưa các cụ! Thấy bảo check cam thấy ảnh một phụ nữ áo trắng đi ủng, ôm đứa trẻ trước xe máy đi hướng Bắc Giang phải ko ạ

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hay, các cụ có hiểu bắt cóc (lừa bắt, mang đi luôn, thuộc diện buôn bán trẻ em) và bắt cóc tống tiền (khống chế, đòi tiền chuộc) nó khác nhau ở chỗ nào không thế?
Buôn bán trẻ em thì dễ hơn nhiều, một băng nhóm, một đường dây, thấy sơ hở là nó bắt, thường là bán cho các trường hợp hiếm muộn, có thể trong nước hoặc nước ngoài (Trung Quốc).
Còn bắt cóc tống tiền thì khó hơn lên giời. Tìm mục tiêu, lên kế hoạch, cách thức giao tiền nhận con tin blah bloh, đau đầu vl, xem phim cho lắm vào, cứ ở đấy mà tưởng tượng.
Cụ nói chuẩn e thấy nhiều trang mạng rêu rao lấy nội tạng họ cứ làm như con gà ko bằng ngay cả vn bệnh viện bậc nhất còn khó nhằn nữa là.

coquay

Xe container
Cụ nói chuẩn e thấy nhiều trang mạng rêu rao lấy nội tạng họ cứ làm như con gà ko bằng ngay cả vn bệnh viện bậc nhất còn khó nhằn nữa là.
Lấy nội tạng thì bắt người trưởng thành thì hiệu quả hơn chứ nhỉ vì trẻ e có 1 số bộ phận khi bé thì chưa phát triển đc.
E thấy Mấy vụ bắt cóc này chỉ là bán làm con nuôi cho gd hiếm muộn mà thôi

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn xem phim Mỹ, và thấy cụ phân tích chuẩn, nhất là ở xứ mình. Bắt cóc tống tiền và bắt lấy nội tạng là bất khả thi

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Bắt cóc tống tiền ở VN đây:

NNS

Xe ngựa
Có clip, biển số xe thì chắc police cũng mau truy ra thôi, mong cháu bé an lành trở về với gia đình

mega_fun

Xe điện
Có clip, biển số xe thì chắc police cũng mau truy ra thôi, mong cháu bé an lành trở về với gia đình
Có ảnh này thì chắc công an đang ở trong nhà nghi phạm rồi, mà bên mình mà lắp thêm camera nhận diện khuôn mặt thì bắt trong phút mốt.

Biển_Mặn

Xe hơi
Tóm lại cụ bảo vụ này là bắt cóc tống tiền à?
Phải hay không? Cụ cứ trả lời đi rồi nói tiếp.
Cụ nhặt đâu ra e bảo vụ này là bắt cóc tống tiền? Việc xác định là của cơ quan chức năng, e k thích đoán mò như cụ chém là chỉ có phim Mỹ mới có ấy.
Túm lại e k thích làm thày bói:)

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Bắt cóc tống tiền ở VN đây:
Tóm lại là vụ này tôi bảo không có chuyện tống tiền. Ok chưa?
Giờ ông nói đi, có hay không. Nếu không thì ngậm mồm lại. Nếu có thì làm kèo, tôi với ông ai sai lập thớt xin lỗi công khai người còn lại vì thiếu hiểu biết còn hay cãi ngang. Ok không?

sakai_yo

Xe lăn
không trách được. ai chả hàng trăm lần đưa con đi chơi. chắc chắn nhiều lần ngoài tầm mắt 5-10 p.
Vâng cụ, như nhà e 2 thằng. Mỗi đứa chơi 1 trò chứ có phải dính lấy nhau đâu. Sau vụ này e phải cẩn thận mới đc. Nhà e thì 6-8 tuổi cơ nhưng cũng k chủ quan đc, nó bịt mồm thì khó kêu.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bên Hàn Quốc nó có cái dây đeo vào tay trẻ em và bố mẹ, co duỗi dc để đi vào chỗ đông người dùng cũng hay phết các cụ ạ
Chống lạc thôi chứ bị bắt cóc ko ăn thua cụ ạ. Chắc phải gắn vào đai quần các con may ra ổn.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là vụ này tôi bảo không có chuyện tống tiền. Ok chưa?
Giờ ông nói đi, có hay không. Nếu không thì ngậm mồm lại. Nếu có thì làm kèo, tôi với ông ai sai lập thớt xin lỗi công khai người còn lại vì thiếu hiểu biết còn hay cãi ngang. Ok không?
Ơ, anh nhớ là thớt kia là chú cút đi cho đỡ bẩn mắt anh rồi cơ mà nhỉ?
Còn cụ vô lăng méo đặt câu hỏi “liệu có khả năng bắt cóc tống tiền không nhỉ?” chứ không khẳng định gì nhé. Ku mới là người nên ngậm miệng lại, bi bô ít thôi.

vanphiet

Xe buýt
Công viên này em cũng thi thoảng cho bọn trẻ ra chơi,do ban ngày nắng nóng lên hay cho đi buổi tối, cv khá rộng lại nhiều trò chơi cho trẻ nhỏ nhiều lúc có rất đông trẻ vào chơi mỉnh chỉ lơ là 1 phút thôi là không thấy chúng nó đâu cả lại có nhiều trò chơi trượt ống nên nhiều lúc nó chui vào đó mà mình không biết thì chịu luôn tìm mệt nghỉ.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhặt đâu ra e bảo vụ này là bắt cóc tống tiền? Việc xác định là của cơ quan chức năng, e k thích đoán mò như cụ chém là chỉ có phim Mỹ mới có ấy.
Túm lại e k thích làm thày bói:)
Nói phim Mỹ là hơi cường điệu.
Có lẽ cụ không biết đùa.
Nhưng đại ý vẫn là như thế.
Chỉ có thằng ngu mới bắt cóc tống tiền ở Việt Nam.
Và vụ này cũng sẽ là như vậy.
Tại nhiều cụ nghi ngờ tống tiền nên em nói vậy thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Chống lạc thôi chứ bị bắt cóc ko ăn thua cụ ạ. Chắc phải gắn vào đai quần các con may ra ổn.
thì ít ra ông bố bà mẹ nào hay cắm mặt vào điện thoại khi đi cùng con cũng phòng thủ dc mà cụ, bắt cóc mà đối tượng lên kế hoạch có bài bản rồi thì cũng chịu

Trạng thái
Thớt đang đóng