[Funland] BĐS Sài Gòn Và Miền Nam

anphudong

Xe tăng
Bữa sale mời em đi thăm dự án mới của Capitaland ở thành phố mới Bình Dương, em đi xong mất 2 tiếng mệt mỏi trên đường kẹt xe, nhìn tương lai thì từ đó về sân bay mới tận 60km, giá bán cũng từ 95tr/m2. Động lực phát triển và cho thuê tương lai chỉ phụ thuộc đội chuyên gia khu công nghiệp, chứ dân giàu nhất bình dương cũng không thể nào lấp đầy được mấy khu hiện tại, chứ đừng nói khu mới Capitaland mở ra. Nên quay xe về Nhơn Trạch , vừa bám khu công nghiệp, vừa bám HCM và khu đô thị sân bay Long Thành tương lai. Chứ giờ đi Bình Dương không thấy ngày về bờ
NT nhiều đô thị ma lắm cụ à, ngay như Long Hưng chỉ cách Q9 con sông Đồng Nai thôi mà nhà cửa đất đai bỏ hoang bạt ngàn nên để thành đô thị đông vui chắc phải tính hàng thập niên nữa, mà đời người ai thọ lắm cũng chỉ trên dưới 100 tuổi thôi, tính ko kỹ là có thể chết trên đống tài sản đó cụ. Cụ có tiền thì cứ BĐS nội đô các thành phố lớn mà chơi, giá ko tăng nhiều nhưng rất vững chắc, ko làm gì thì cho thuê cũng có tiền chứ mấy nơi khỉ ho cò gáy ai thuê làm gì, nhà thì bỏ hoang xuống cấp, đất thì nuôi bò thiên hạ, nhìn cảnh đó là lòng dạ héo hon rồi :D

AMATAX

Xe điện
CM nào đầu tư dài hạn thì nghía NT nha. Em cũng đi xem tận nơi rồi, có MG xúi mua 1 lô của HUD9..nhưng giờ bắt buộc phải xây nhà,

Chienthan123

Xe đạp
NT nhiều đô thị ma lắm cụ à, ngay như Long Hưng chỉ cách Q9 con sông Đồng Nai thôi mà nhà cửa đất đai bỏ hoang bạt ngàn nên để thành đô thị đông vui chắc phải tính hàng thập niên nữa, mà đời người ai thọ lắm cũng chỉ trên dưới 100 tuổi thôi, tính ko kỹ là có thể chết trên đống tài sản đó cụ. Cụ có tiền thì cứ BĐS nội đô các thành phố lớn mà chơi, giá ko tăng nhiều nhưng rất vững chắc, ko làm gì thì cho thuê cũng có tiền chứ mấy nơi khỉ ho cò gáy ai thuê làm gì, nhà thì bỏ hoang xuống cấp, đất thì nuôi bò thiên hạ, nhìn cảnh đó là lòng dạ héo hon rồi :D
Khu Long Hưng em lại đánh giá không tiềm năng bằng bên bám theo vành đai 3. Bên đó phân lô bán nền thôi biết bao giờ dân mới về, hạ tầng trường học và tiện ích hạn chế. Chỗ Long Hưng đợt rồi ai thoát hàng được đợt Aqua City bán và quảng cáo rầm rộ thì ngon. Giờ lại kẹp.

DaiGiaPMH

Xe tải
hiện tại bên swanbay và swanpark đang có giao dịch gom hàng, nhưng giá chưa đẩy lên hồi phục so với đợt Q2/2022. Theo em đánh giá thì vẫn nên tham khảo vào hàng vì giá quá ngon, giá swanbay nhà và đất có từ 38tr - 60tr/m2, swanpark thì còn rẻ hơn, nhà phố khu compound đồng bộ, sát SG, kết nối vành đai 3 đang làm, sân bay đang làm thì tương lai tới 2026 sáng vô cùng. Thêm nữa bên Nhơn Trạch các chủ đầu tư Thăng Long Home đang bung hàng, Gamudaland cũng đang chuẩn bị quỹ đất. Có thể năm nay cũng mở bán. Eco Park Nhơn Trạch coi vậy bán giá trên 100tr/m2 tưởng không bán được mà khách vẫn mua ầm ầm. Phú Mỹ Hưng cũng có quỹ đất ở Đại Phước - Nhơn Trạch, năm ngoái làm nhà mẫu tính bán cuối năm 2023 mà thị trường chưa khởi sắc nên lại lùi năm nay. 2024 trong các khu vực vùng ven HCM em đánh giá Nhơn Trạch sáng cửa nhất.
Swanpark swanbay mình thấy giá hợp lý. Nhưng xác định dân địa phương 10 năm nữa dân trí mới đủ cao để dọn vô ở. Giờ mua chỉ dân đầu tư, hoặc người sài gòn làm việx khu q9 q2 chờ vành đai 3 xong sẽ dọn vô.
ecopark nhơn trạch 100tr/m thì ế chả ai mua bác ơi.

DaiGiaPMH

Xe tải
CM nào đầu tư dài hạn thì nghía NT nha. Em cũng đi xem tận nơi rồi, có MG xúi mua 1 lô của HUD9..nhưng giờ bắt buộc phải xây nhà,
Khu HUD giá tăng không bù đc lạm phát. Rất rẻ. Nhưng vướng vào lổi đầu cơ quá đà. 100% người mua sẽ không bao giờ về ở. Vì toàn dân bắc và sải gòn mua. Nhơn trạch mình chỉ đánh giá cao swanbay và swanpark là nơi đầu tư tiềm năng, an toàn, có giá trị sử dụng thật.

DaiGiaPMH

Xe tải
Bữa sale mời em đi thăm dự án mới của Capitaland ở thành phố mới Bình Dương, em đi xong mất 2 tiếng mệt mỏi trên đường kẹt xe, nhìn tương lai thì từ đó về sân bay mới tận 60km, giá bán cũng từ 95tr/m2. Động lực phát triển và cho thuê tương lai chỉ phụ thuộc đội chuyên gia khu công nghiệp, chứ dân giàu nhất bình dương cũng không thể nào lấp đầy được mấy khu hiện tại, chứ đừng nói khu mới Capitaland mở ra. Nên quay xe về Nhơn Trạch , vừa bám khu công nghiệp, vừa bám HCM và khu đô thị sân bay Long Thành tương lai. Chứ giờ đi Bình Dương không thấy ngày về bờ
Giá 95tr thì bác qua quận 7 mua biệt thự cách pmh 2-3km ngon hơn. Bình dương làm hạ tầng đẹp nhưng xây nhiều quá. Toàn thành phố ma.

babeo

Xe điện
up anh em miền bắc. trong tháng 3 này nhiều bác từ bắc vào chuyên chốt các căn chung cư pmh. Biệt thự thì đã có dao dịch tầm 10-20 căn. Chung cư thì các bác miền bắc mua như rau, đi coi một lần chốt luôn. Căn giá 5t9 trước tết thì giờ đã tăng lên 6t3-6t4.
Nhà cháu xác nhận nhé, vì nhà cháu là 1 trong số đó 😁!

babeo

Xe điện
Hiện tại anh em bds đại gia tài sản tầm 100 tỷ - 1500 tỷ mà tôi quen và chơi chung nếu mua bds hcm thì hay mua bds nhà bè. Không phải đất nao2 ở nhà bè cũng mua được. Có 1 số nền phân lô vương pháp lý. giá đất khu đông q9 q2 đã tăng quá cao rồi. Nhà bè dọc nguyễn hữu thọ khu compound bảo vệ giá chỉ tầm 70tr-120tr tuỳ dự án và tiện ích.
đất nền khu quy hoạch thì 30tr-58tr tuỳ pháp lý và vị trí.
Hạ tầng nhà bè đang cho xây 3 cầu, cao tốc bến lức long thành, mở rộng nguyễn hữu thọ lên 10 làn, cầu đường nguyễn khoái giúp đi từ nhà bè lên q1 còn 10”-20” tuỳ thời điểm.
Nine South liền kề giờ tầm bao nhiêu thì mua được hả cụ ?

Chienthan123

Xe đạp
Giá 95tr thì bác qua quận 7 mua biệt thự cách pmh 2-3km ngon hơn. Bình dương làm hạ tầng đẹp nhưng xây nhiều quá. Toàn thành phố ma.
vâng, em cũng thấy giá đó thì còn nhiều lựa chọn, quan trọng là có thời gian đi tìm hiểu và săn hàng bác nhỉ

Chienthan123

Xe đạp
Swanpark swanbay mình thấy giá hợp lý. Nhưng xác định dân địa phương 10 năm nữa dân trí mới đủ cao để dọn vô ở. Giờ mua chỉ dân đầu tư, hoặc người sài gòn làm việx khu q9 q2 chờ vành đai 3 xong sẽ dọn vô.
ecopark nhơn trạch 100tr/m thì ế chả ai mua bác ơi.
vậy là vẫn bán được đó bác, quá kinh. Một phần vì phương án thanh toán giãn và thương hiệu Eco Park làm truyền thông mạnh, uy tín dự án Hưng Yên cũng giúp cho dự án trong này phần nào.

DaiGiaPMH

Xe tải
Nine South liền kề giờ tầm bao nhiêu thì mua được hả cụ ?
7x20 nhà đã làm xong bây giờ giá tầm 15t5 ~ 15t8. Giờ bác mà trả giá xuống được 15t thì kèo thơm :D.
đỉnh ninesouth nhà xong nội thất là 20t5. Đáy ngộp thì có 1 căn về 15t nhưng thanh toán nhanh.
- Ninesouth khi tăng lên sẽ vọt nhanh đó bác. Vì ở tầm 80% rồi. Hàng bán ra hết đợt này sẽ hiếm.
Nhưng với 15t5 thì nên bỏ ra 18t mua căn song lập nhỏ 161.5m2 bên GS ngon hơn.

babeo

Xe điện
7x20 nhà đã làm xong bây giờ giá tầm 15t5 ~ 15t8. Giờ bác mà trả giá xuống được 15t thì kèo thơm :D.
đỉnh ninesouth nhà xong nội thất là 20t5. Đáy ngộp thì có 1 căn về 15t nhưng thanh toán nhanh.
- Ninesouth khi tăng lên sẽ vọt nhanh đó bác. Vì ở tầm 80% rồi. Hàng bán ra hết đợt này sẽ hiếm.
Vâng cụ, bên GS quy mô lớn hơn nhiều và sau này đầy đủ tiện ích, cả Nine South và Lavila gộp lại chỉ bằng 1 góc. Nhà cháu thích PMH và Nhà Bè vì thấy rất thoáng đãng không bị bí bách.

Trần Đoành.

Xe container
Cụ chủ cho hỏi giá khu vực ngã tư ga sao rồi, giá có hơn q4/2023 ko, em có 300m muốn đẩy

Gừng

[Tịch thu bằng lái]

đất cần giờ thì sao bác
thấy có đứa bạn nó rủ e đầu tư trong đó

DaiGiaPMH

Xe tải
đất cần giờ thì sao bác
thấy có đứa bạn nó rủ e đầu tư trong đó
Mấy kèo đất tỉnh hay cần giờ là kèo hên xui. Chả ai nói trước được điều gì. 1 là mắc kẹt 10 năm 2 là x5 tài khoản. Nhưng cá nhân mình nghĩ thời bds tăng điên loạn mặc kệ giá trị sữ dụng đã đi qua. VN dân số cũng không còn tăng nhanh như xưa. An tâm thì mua nội đô cho chắc.
Cần giờ quy hoạch là khu sinh thái, nên chắc sau này sẽ phát triển du lịch biển. Còn đất thổ cư chắc không có giá.

Silver Swallow

Xe máy
Củ Chi tầm này vào được rồi đó anh, giá vẫn đang siêu tốt, lô vuông vắn có sổ đỏ, diện tích 80m2, khu Diamond City, ngay ngã Tư Thị trấn Tân Quy, tiện ích bệnh viện trường học siêu thị bến xe đủ cả mà giá sale chào em có 1 tỷ 25, hơi bị ngỡ ngàng. Em thấy còn rẻ hơn cả Long An. Còn đất dân ngoài giá vẫn đang ổn áp, khu dưới này ăn theo Vin Hóc Môn, với vành đai 3, tỉnh lộ 8 đang mở rộng, cao tốc Mộc Bài - Tây Ninh đều ok.
Vốn mỏng khoảng 3 4 đồng thì vào Củ Chi hay Long An thì hơn cụ nhỉ? Củ Chi có khu nào tiềm năng ạ?